Việt hoa Client LINUX ZTGame.dat
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12
    Thành Viên
    Thanks
    29

Việt hoa Client LINUX ZTGame.dat

Muốn việt hóa file ZTGame.dat mà ko có TOOLS ai có share mình bỏ thời gian VH với, thấy nhiều người VH rồi mà chưa được như ý, cố gắng đóng góp cho anh em chút gì đó.
    Tiện thể có ai muốn hỏi gì mình biết mình sẽ cố gắng giúp đỡ trong khả năng vì cộng đồng chinh đồ
    Khách viếng thăm hãy cùng hattieuadt xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến hattieuadt vì bài viết này !

vitdonal92 (23-01-16)

Thành Viên GameZone vitdonal92's Avatar
    Thanks
    17

Ðề: Việt hoa Client LINUX ZTGame.dat

Trích dẫn Gửi bởi hattieuadt [Only registered and activated users can see links. ]
    Muốn việt hóa file ZTGame.dat mà ko có TOOLS ai có share mình bỏ thời gian VH với, thấy nhiều người VH rồi mà chưa được như ý, cố gắng đóng góp cho anh em chút gì đó.
    Tiện thể có ai muốn hỏi gì mình biết mình sẽ cố gắng giúp đỡ trong khả năng vì cộng đồng chinh đồ
    trong box giờ còn bác với em. hjx , tình trạng này có cái sever tiếng việt có dấu chắc xa lắm bác nhỉ. đang hy vọng bác nào giới hạn acc rồi fshare ...
    nhớ lại thời chơi chinh đồ VNG mà không nỡ bỏ, ngĩ lại cũng nhớ kha khá bạn bè. biết bao là kỹ niệm.
    Khách viếng thăm hãy cùng vitdonal92 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến vitdonal92 vì bài viết này !

hattieuadt (22-01-16)

Thành Viên
    Đang ở
    Bình Dương
    Thanks
    85

Trích dẫn Gửi bởi hattieuadt [Only registered and activated users can see links. ]
    cho e hỏi .muốn biết id npc nào thì lục trong NPCbase . mà nhiều quá có cách nào để tìm id của npc mình cần nhanh hơn không anh.
    với tên nguyên liệu ở hành trang vh ở file nào.
    Lần sửa cuối bởi ztviet, ngày 23-01-16 lúc 09:17 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng ztviet xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    29

Trích dẫn Gửi bởi ztviet [Only registered and activated users can see links. ]
    cho e hỏi .muốn biết id npc nào thì lục trong NPCbase . mà nhiều quá có cách nào để tìm id của npc mình cần nhanh hơn không anh.
    với tên nguyên liệu ở hành trang vh ở file nào.
    Bạn có thể dùng Note++ để mở file và tìm kiếm rất nhanh thông qua công cụ tìm kiếm. Những vật phẩm tronng Shop bạn nhìn thấy thì VH trên OpjectBase của Client. các vật phẩm trong hành trang thì VH OpjectBase của Server
    Khách viếng thăm hãy cùng hattieuadt xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Bình Dương
    Thanks
    85

Bạn có thể dùng Note++ để mở file và tìm kiếm rất nhanh thông qua công cụ tìm kiếm. Những vật phẩm tronng Shop bạn nhìn thấy thì VH trên OpjectBase của Client. các vật phẩm trong hành trang thì VH OpjectBase của Server
    ý em là id NPC đó mình chưa biết.tên thì chưa VH, mình có dựa vào đâu để tìm nhanh không, hay mình phải tìm thủ công á anh.

Thành Viên
    Thanks
    29

Trích dẫn Gửi bởi ztviet [Only registered and activated users can see links. ]
    ý em là id NPC đó mình chưa biết.tên thì chưa VH, mình có dựa vào đâu để tìm nhanh không, hay mình phải tìm thủ công á anh.
    Mình thường làm thế này.

Ví dụ 1 NPC ở Vương Thành chưa biết nó ID bao nhiêu thì nhấn F xem NPC đó đứng ở tọa độ nào, có tọa độ rồi mở map Vương thành ra và tìm theo tọa độ đó, tìm thấy sẽ biết ID của NPC và vào NPCBase tìm với ID mình vừa có và Viêt hóa tên của nó làm đồng thời trên cả client và Server cho đỡ nhầm lẫn

9. The Following 2 Users Say Thank You to hattieuadt For This Useful Post:

vitdonal92 (23-01-16), ztviet (23-01-16)

Thanks
    17

Mình thường làm thế này.

Ví dụ 1 NPC ở Vương Thành chưa biết nó ID bao nhiêu thì nhấn F xem NPC đó đứng ở tọa độ nào, có tọa độ rồi mở map Vương thành ra và tìm theo tọa độ đó, tìm thấy sẽ biết ID của NPC và vào NPCBase tìm với ID mình vừa có và Viêt hóa tên của nó làm đồng thời trên cả client và Server cho đỡ nhầm lẫn
    cảm ơn anh, cái tools viethoa.exe đễ Vh cái TBL ở client em mở toàn báo shas stopped working bấm tắt thì hiện thêm cái bảng tools viethoa.exe at 00020E77 Cannot open file ''E:\datas\tables\Civilian.tbl. the sys... gì đó, em sài win 7. mở cả trên máy ảo win xp cũng không được anh có biết cái lỗi gì không
    Khách viếng thăm hãy cùng vitdonal92 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    29

Trích dẫn Gửi bởi vitdonal92 [Only registered and activated users can see links. ]
    cảm ơn anh, cái tools viethoa.exe đễ Vh cái TBL ở client em mở toàn báo shas stopped working bấm tắt thì hiện thêm cái bảng tools viethoa.exe at 00020E77 Cannot open file ''E:\datas\tables\Civilian.tbl. the sys... gì đó, em sài win 7. mở cả trên máy ảo win xp cũng không được anh có biết cái lỗi gì không
    Cái đó xuer lí như sau:
    1. dùng tool Unpak cái data.pak ra (cách làm tham khảo trên diễn đàn nhé)
    2. Sau khi unpak sẽ đưoạc thư mục datas
    3. Copy 2 file NPCBase và OpjeceBase vào thư mục datas\tables
    4. Dùng tool việt hóa mở lại xem có bị lỗi nữa ko? nếu làm chính xác là có thể chiến đc rồi

Thanks
    17

Cái đó xuer lí như sau:
    1. dùng tool Unpak cái data.pak ra (cách làm tham khảo trên diễn đàn nhé)
    2. Sau khi unpak sẽ đưoạc thư mục datas
    3. Copy 2 file NPCBase và OpjeceBase vào thư mục datas\tables
    4. Dùng tool việt hóa mở lại xem có bị lỗi nữa ko? nếu làm chính xác là có thể chiến đc rồi
    thì ra à vậy thank bác. 3* rồi kia hehe

Thành Viên
    Đang ở
    Bình Dương
    Thanks
    85

Icon10 Ðề: Việt hoa Client LINUX ZTGame.dat

anh hattieu ở nhật à. đang tính mời cafê giao lưu mà kèo này hehe.

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Lỗi client sv linux
    Bởi trung753 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 18-02-16, 04:54 PM
  2. [JX] giúp đỡ về client linux trên win 10
    Bởi Any520 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 19-01-16, 12:18 AM
  3. [JX] linux client không đánh tiếng việt được.
    Bởi xnickx82 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 22-05-14, 06:40 PM
  4. [KT] Hỏi về Việt Hóa Client Kiếm thế Linux
    Bởi Mr-Huy trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 02-09-13, 07:02 PM
  5. [KT] Cần giúp về client Kiếm Thế linux
    Bởi namphongbody trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 09-01-13, 11:27 PM