[MU] SS2 VTM 1.00.16 1.02h VTM FPT - Trang 7
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 7 của 9 Đầu tiênĐầu tiên ... 5 6 7 8 9 CuốiCuối
Kết quả 61 đến 70 của 83
    Thành Viên Tâm Huyết Van_Bom's Avatar
    Thanks
    814

Ðề: SS2 VTM 1.00.16 1.02h VTM FPT

Trích dẫn Gửi bởi pofuafat [Only registered and activated users can see links. ]
    Xin hỏi các Pro, khi mình setup cụm máy chủ thứ 2, hiển thị lên.
    Login vào máy chủ 2 ok, thấy nhân vật, chọn nhân vật nhưng mãi ở màn hình loading, và treo luôn.
    Đây có phải là lỗi do mình config không ?
    chuẩn rồi đó........config sai cái gì rồi....hoặc là máy chủ ram quá yếu không đủ nhiệt chạy 2 server
    Đã già yếu và bệnh tật

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Van_Bom vì bài viết này !

pofuafat (25-01-16)

Thành Viên
    Thanks
    280

Trích dẫn Gửi bởi Van_Bom [Only registered and activated users can see links. ]
    việt hóa nó còn năm ở trong file messager.wtf nữa mờ thím.........cứ tích cực quay tay đê........vận may sẽ đến
    Bờm ơi vấn đề là mình đã tìm ra cái đoạn "Dang ket noi o may chu" nó đúng là nằm ở Text.bmd. Mình chỉnh sửa ở đây là vào game thay đổi ngay. Nhưng mà trong file Text.bmd thì mình không thể việt hóa có dấu được. Lúc chạy hiện thị oằn tà là vằn ngay. Còn cái messager.wtf nó chứa việt hóa nữa à. Cái này mở bằng tool gì thế mình coi thử có gì không ^_^.
    Khách viếng thăm hãy cùng phiyeutuan08 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    814

Trích dẫn Gửi bởi phiyeutuan08 [Only registered and activated users can see links. ]
    Bờm ơi vấn đề là mình đã tìm ra cái đoạn "Dang ket noi o may chu" nó đúng là nằm ở Text.bmd. Mình chỉnh sửa ở đây là vào game thay đổi ngay. Nhưng mà trong file Text.bmd thì mình không thể việt hóa có dấu được. Lúc chạy hiện thị oằn tà là vằn ngay. Còn cái messager.wtf nó chứa việt hóa nữa à. Cái này mở bằng tool gì thế mình coi thử có gì không ^_^.
    có nhiều tool lắm.........dow được cái nào sài được thì sài....thường thì thấy người ta hay sài pentiumtool
    Đã già yếu và bệnh tật

Thành Viên
    Thanks
    280

có nhiều tool lắm.........dow được cái nào sài được thì sài....thường thì thấy người ta hay sài pentiumtool
    Mình đang sử dụng pentiumtool để việt hóa rồi nhưng mà chỉ sửa ở file TextW.bmd tiếng việt có dấu là ok còn ý mình hỏi là cái hiển thị "Dang ket noi voi may chu" lúc vào game ấy là nó load từ file Text.bmd chứ khong phải TextW.bmd.
    Mà thằng Text.bmd này không thể việt hóa có dấu vì khi vào game nó cứ lỗi font ngay.

Còn cái messager.wtf mở bằng tool gì vậy?
    Lần sửa cuối bởi phiyeutuan08, ngày 25-01-16 lúc 11:54 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng phiyeutuan08 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết
    Đang ở
    yaya
    Thanks
    496

tool này full luôn bạn nhé muốn đáp ứng gần hết những yêu cầu đơn giản [Only registered and activated users can see links. ]

love you!

7. The Following 2 Users Say Thank You to Domino9990 For This Useful Post:

phiyeutuan08 (25-01-16), pofuafat (27-01-16)

Thành Viên
    Thanks
    280

Bờm ơi mình đã chỉnh được move trực tiếp đến map CryWolf (Pháo Đài Sói) để train như các Map khác rồi
    Giờ có cách nào mà chơi map CryWolf (Pháo Đài Sói) mà không cần chạy GameServer_CS cho đỡ nặng không?
    Ngày xưa mình nhớ có chơi 1 bản chỉ chạy gameserver thôi cũng đã có map CryWolf train rồi!
    Lần sửa cuối bởi phiyeutuan08, ngày 28-01-16 lúc 09:38 PM.

Thanks
    814

Trích dẫn Gửi bởi phiyeutuan08 [Only registered and activated users can see links. ]
    Bờm ơi mình đã chỉnh được move trực tiếp đến map CryWolf (Pháo Đài Sói) để train như các Map khác rồi
    Giờ có cách nào mà chơi map CryWolf (Pháo Đài Sói) mà không cần chạy GameServer_CS cho đỡ nặng không?
    Ngày xưa mình nhớ có chơi 1 bản chỉ chạy gameserver thôi cũng đã có map CryWolf train rồi!
    move lên được rồi thì muốn chơi bình thường thì add quái vào mà chơi........còn lại bạn muốn chơi sự kiện pháo đài sói thực sự thì phải chạy cái GS_CS..............có server nó tích hợp sẵn GS_CS với GS làm 1 thì lại khác.........chỉ cần chạy GS không thôi là có công thành và có sự kiện pháo đài sói........
    Đã già yếu và bệnh tật

Thành Viên
    Thanks
    280

move lên được rồi thì muốn chơi bình thường thì add quái vào mà chơi........còn lại bạn muốn chơi sự kiện pháo đài sói thực sự thì phải chạy cái GS_CS..............có server nó tích hợp sẵn GS_CS với GS làm 1 thì lại khác.........chỉ cần chạy GS không thôi là có công thành và có sự kiện pháo đài sói........
    Mình move Map và add được add quái xong hết rồi. Mình chỉ hỏi là mình chỉ cần move lên map này và train quái thôi không cần tham gia hay mở sự kiện công thành chiến hay pháo đài sói thì có cách gì chỉ chạy GS là được không? Hiện tại mình không chạy GS_CS thì mình không move lên map này đánh quái được.

Thanks
    814

"Mình move Map và add được add quái xong hết rồi"

câu này nói là làm được rồi, xong ở dưới lại nói là ko làm được..........thế thì ta chịu........
    Đã già yếu và bệnh tật

Thành Viên
    Thanks
    280

"Mình move Map và add được add quái xong hết rồi"

câu này nói là làm được rồi, xong ở dưới lại nói là ko làm được..........thế thì ta chịu........
    Có gì khó hiểu đâu bạn. Mình hỏi là có cách nào nào không cần chạy GS_CS mà nhân vật vẫn move đến map Pháo Đài Sói được không. (Mình chỉ vào map này train quái chứ không cần tham gia sự kiện Pháo Đài Sói).
    Hiện tại nếu mình chỉ chạy GS mà ko chạy GS_CS thì nó không thể move đến đó được. Còn nếu chạy cả 2 thì mình move ok. Cơ mà mình không muốn chạy cái GS_CS cho nặng máy.

Trang 7 của 9 Đầu tiênĐầu tiên ... 5 6 7 8 9 CuốiCuối