Share bộ tool dùng dev WOW
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19
    Thành Viên
    Thanks
    0

Icon10 Share bộ tool dùng dev WOW

Tuy ko phải là tất cả các tool tui có nhưng với những tool này thì các bạn có thể làm nhìu thứ với data của WOW lém rùi. Mai mốt rảnh hơn sẽ post thêm bài hướng dẫn về cách Edit game ^^!

Vào [Only registered and activated users can see links. ] để down. Trong đó có 4 bộ tool căn bản. Ko khó để bit cách xài đâu ^^. Chúc vui!!
    Lần sửa cuối bởi huongphieubat, ngày 05-11-08 lúc 11:15 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng huongphieubat xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: Share bộ tool dùng dev WOW

sao minh` vào link nó bảo not valid bạn up họ lại nha .thanks
    Khách viếng thăm hãy cùng doanhvu xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Đã Fix link. Có thể vào dow dc rùi. Down nhanh hok link die tui hok chịu trách nhiệm ^^. Nhân đây nói lun, ai lấy link này thì làm ơn tôn trọng bản quyền giùm cái. Các tool này ko phải dễ kiếm và ko thể tùy tiện đem buôn bán. Vì mún mở rộng sự phát triển của WOW nên tui mới share. MOng mọi ng chú ý giùm!!
    Lần sửa cuối bởi huongphieubat, ngày 30-10-08 lúc 03:50 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng huongphieubat xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Kevin D Reaper cá mập xám's Avatar
    Đang ở
    ♣ Deep Blue Sea ♣
    Thanks
    19

Trích dẫn Gửi bởi huongphieubat [Only registered and activated users can see links. ]
    Tuy ko phải là tất cả các tool tui có nhưng với những tool này thì các bạn có thể làm nhìu thứ với data của WOW lém rùi. Mai mốt rảnh hơn sẽ post thêm bài hướng dẫn về cách Edit game ^^!

Vào [Only registered and activated users can see links. ] để down. Trong đó có 4 bộ tool căn bản. Ko khó để bit cách xài đâu ^^. Chúc vui!!
    Not valid là sao?? bác có share cho anh em ko thể nhẩy ???
    A human action, once taken, can never be changed!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi cá mập xám [Only registered and activated users can see links. ]
    Not valid là sao?? bác có share cho anh em ko thể nhẩy ???
    Sr vì dạo này có vẻ như galaxy đang có vấn đề nên địa chỉ thư mục share của tui thay đổi liên tục ^^ Để đưa link khác ^^
    Lần sửa cuối bởi huongphieubat, ngày 31-10-08 lúc 07:56 PM.

Thành Viên
    Thanks
    0

Đã up lại link, hãy thử khám phá WOW xem 1 game online số 1 TG đã dc làm ntn ^^

Đang ở
    ♣ Deep Blue Sea ♣
    Thanks
    19

Trích dẫn Gửi bởi huongphieubat [Only registered and activated users can see links. ]
    Đã up lại link, hãy thử khám phá WOW xem 1 game online số 1 TG đã dc làm ntn ^^
    Giờ thì donw đc rồi! thanks rồi đấy nhé! hehe!
    nhưng mà chưa test vì đang ở trường!
    cái này liệu có chỉnh đc Drop rate, exp, npc, shop, ... linh tinh ko?

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi cá mập xám [Only registered and activated users can see links. ]
    Giờ thì donw đc rồi! thanks rồi đấy nhé! hehe!
    nhưng mà chưa test vì đang ở trường!
    cái này liệu có chỉnh đc Drop rate, exp, npc, shop, ... linh tinh ko?
    Mấy cái droprate, exp, maxlev, gold, type of item droped đều khỏi cần tool chỉ cần chỉnh file chạy svr là dc rùi. Mấy tool tui share làm dc nhìu hơn thế. Với DBCEditor, ông có thể chỉnh dc các thông số của item, tên nhân vật ... Tất tần tật các thông tin quy định chức năng (). Wowmodelview để chỉnh sửa hình ảnh của nhân vật item (ví dụ biến 1 thanh kiếm cùi có hình ành của kiếm Epic ^^ hoặc thấy thanh kếm Epic hình hok dẹp bằng kiếm cùi thì đổi với nhau dc). Warstudio giúp lập trình dc giao diện trog game, tất nhiên là các phần ko phải hệ thống vì cái đó đã bị đặt mã khoá chức năng. Còn lại có thể làm dc tuốt (như thêm lời chào "Chào bạn!" khi load màn hình vào game chăng hạn. Hay là chú thích cho rương v.v... - cái này đòi hỏi hải bit LT lua và XML)
    Cái MPQEditor (bien_dich_MPQ là tool dùng mở tất cả các file data có đuôi MPQ của Blizzard (tất nhiên có cả Warcraft hay Startcraft, Diablo ^^). Tui đã dùng tool này sửa hết các màn đi cảnh trong Warcraft III _TFT chinh cho lời thoại thành TV rùi màn nào khó quá chỉnh boss mạnh lên ^^). Còn cái BLP converter là công cụ chuyển đổi hình ảnh trong WOW dạng blp sang png để có thể mở dc = file ảnh trong windows.

Vậy là nhiều cho các bạn vọc game rùi đó ^^. Coi chừng vọc bậy bạ phải repair lại game

Đang ở
    ♣ Deep Blue Sea ♣
    Thanks
    19

thế mấy cái Drop rate và EXP phải hex ở file nào! dạo này bận quá! ko có time mò tìm data của bọn WOW này! hjk! thông cảm! nếu giúp đc thì giúp luôn cái! chỉ cần chỉ file, nói qua cách làm là ổn! mấy cái khác đều mò đc!

Thành Viên
    Thanks
    0

Ko cần Hex chi cho phức tạp, mở ascent-world.conf bằng notepad, trong đó có chú thích hết rùi, tự tìm he.

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Share anh em tool chuyển hóa thành No Font
    Bởi tranducnam14 trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 07-09-16, 09:55 AM
  2. Share Hướng Dẫn + Tool + WebReg Shaiya
    Bởi vominhtan2008 trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 28-06-11, 08:39 PM
  3. [Share]Server+Web+Tool+... Audition 3.2
    Bởi nghiamt trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 138
    Bài viết cuối: 24-07-10, 04:27 PM
  4. [Share]Fix_acv file tool
    Bởi huuduyen_05 trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 29
    Bài viết cuối: 15-11-07, 09:49 AM
  5. Share lại Tool chỉnh TextW theo nhu cầu 1 số bạn !!!
    Bởi Zannemo trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 11-09-07, 07:43 PM