[ST] Tam quốc chí việt hóa 99,69% - Trang 5
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 5 của 17 Đầu tiênĐầu tiên ... 3 4 5 6 7 15 ... CuốiCuối
Kết quả 41 đến 50 của 169
    Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: [ST] Tam quốc chí việt hóa 99,69%

Hì cậu thông cảm với mình mới chơi game offline kiểu này nên có nhiều chỗ chưa hiểu rõ ý lắm ^_^
    Khách viếng thăm hãy cùng manhtien97 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi BeeZone [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn chú ý những chỗ gạch dưới mình đã tô nhé
    (Lưu ý là ID item nào trong prop.xml có đoạn icon=".." mà seach nó trong folder ..\icon không có thì trong thương thành sẽ không hiện icon nhé)

[Only registered and activated users can see links. ]

P/S: Add xong chạy lại server nhớ xóa cache trước khi vào game
    Sửa ở đây thế những file này ở trong config.zip có phải sửa ko bác
    Khách viếng thăm hãy cùng manhtien97 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    58

Trích dẫn Gửi bởi nobitajx2 [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình chạy suốt có thấy bị sao đâu
    Cậu thử vô chơi, sau đó để ý nguyên bảo, công huân ... rồi mua 1 cái gì đó shop chẳng hạn hoặc sử dụng, sau đó tắt server theo kiểu 3-2-1... , rồi vào lại bật lên coi xem có phải rollback ko nhé.
    Khách viếng thăm hãy cùng a_dragon90 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên advd42's Avatar
    Thanks
    182

Trích dẫn Gửi bởi manhtien97 [Only registered and activated users can see links. ]
    Hì cậu thông cảm với mình mới chơi game offline kiểu này nên có nhiều chỗ chưa hiểu rõ ý lắm ^_^
    Câu nói quá rõ nghĩa rồi còn gì nữa! Bạn phải RS lại sever thì mới cập nhật được những thứ bạn mới AD vô! Cũng như kiểu các game OL bạn chơi người ta Up PB mới thì thường phải bảo trì đó mà! Còn clean cache này nọ chắc bạn biết rầu
    Khách viếng thăm hãy cùng advd42 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    2

Cho mình hỏi có cách nào tăng số lượng mộ binh không? Vì mình mộ binh được khoảng 50k là nó không cho nữa chẳng biết sao nữa @@
    Khách viếng thăm hãy cùng Alcabringer xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết BeeZone's Avatar
    Thanks
    641

Trích dẫn Gửi bởi a_dragon90 [Only registered and activated users can see links. ]
    Cậu thử vô chơi, sau đó để ý nguyên bảo, công huân ... rồi mua 1 cái gì đó shop chẳng hạn hoặc sử dụng, sau đó tắt server theo kiểu 3-2-1... , rồi vào lại bật lên coi xem có phải rollback ko nhé.
    Tối thiếu 2 phút nó mới ghi log nên nếu có rollback cũng dễ hiểu

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi Alcabringer [Only registered and activated users can see links. ]
    Cho mình hỏi có cách nào tăng số lượng mộ binh không? Vì mình mộ binh được khoảng 50k là nó không cho nữa chẳng biết sao nữa @@
    Bạn vào xem thử file D:\SGZserver\server\gameServer\resource\serverstat ic.xml

Trong này có rất nhiều cài đặt tùy chọn xem có cái nào liên quan không
    Khách viếng thăm hãy cùng BeeZone xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

7. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến BeeZone vì bài viết này !

Alcabringer (15-01-16)

Thành Viên
    Thanks
    2

Tối thiếu 2 phút nó mới ghi log nên nếu có rollback cũng dễ hiểu

--- Chế độ gộp bài viết ---

Bạn vào xem thử file D:\SGZserver\server\gameServer\resource\serverstat ic.xml

Trong này có rất nhiều cài đặt tùy chọn xem có cái nào liên quan không
    Cám ơn bạn, àh mà mình mới add item vào mall, giờ vào game nó load 50% xong đứng chẳng biết tại sao nữa, hay có liên quan tới item mà mình add vào không nhỉ? Mình add con ngựa sid là 1094 ấy Bôn Tiêu thì phải

Đã vào game lại được, không biết là do mình chỉnh con ngựa chỉ số cao quá (99999) sửa lại là (9999) hay là do khi mình nén lại file config trong D:\SGZserver\wwwroot\client\res\config thành winrar chứ không phải winrar ZIP là nó bị nữa
    Lần sửa cuối bởi Alcabringer, ngày 15-01-16 lúc 12:39 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng Alcabringer xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết BeeZone's Avatar
    Thanks
    641

Trích dẫn Gửi bởi Alcabringer [Only registered and activated users can see links. ]
    Cám ơn bạn, àh mà mình mới add item vào mall, giờ vào game nó load 50% xong đứng chẳng biết tại sao nữa, hay có liên quan tới item mà mình add vào không nhỉ? Mình add con ngựa sid là 1094 ấy Bôn Tiêu thì phải

Đã vào game lại được, không biết là do mình chỉnh con ngựa chỉ số cao quá (99999) sửa lại là (9999) hay là do khi mình nén lại file config trong D:\SGZserver\wwwroot\client\res\config thành winrar chứ không phải winrar ZIP là nó bị nữa
    Dùng j nén cũng được miễn là đuôi .zip (lỗi load 50%)

Còn lỗi game thì do add, chỉnh sửa sai

P/s: không liên quan nhưng giờ ếu chơi game được nữa...CMD toàn báo lỗi mysql ..không lưu TASK...xóa đi..unrar game chơi lại từ đầu vẫn bị
    Khách viếng thăm hãy cùng BeeZone xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    9

Bạn chú ý những chỗ gạch dưới mình đã tô nhé
    (Lưu ý là ID item nào trong prop.xml có đoạn icon=".." mà seach nó trong folder ..\icon không có thì trong thương thành sẽ không hiện icon nhé)

P/S: Add xong chạy lại server nhớ xóa cache trước khi vào game
    Giúp mình với.add đồ trong shop được,mua không được.mua xong vào hòm đồ thì không có.lỗi gì vạy trời?
    Khách viếng thăm hãy cùng zminhducz xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết nobitajx2's Avatar
    Thanks
    670

Trích dẫn Gửi bởi zminhducz [Only registered and activated users can see links. ]
    Giúp mình với.add đồ trong shop được,mua không được.mua xong vào hòm đồ thì không có.lỗi gì vạy trời?
    Bạn khai báo thêm ở trong file mallProps.xml
    D:\SGZserver\server\gameServer\resource\sample\mal lProps.xml
    giống như bạn đã khai báo ở file mall.xml trong client
    D:\SGZserver\wwwroot\client\res\config
    như vậy mới đc
    Khách viếng thăm hãy cùng nobitajx2 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 5 của 17 Đầu tiênĐầu tiên ... 3 4 5 6 7 15 ... CuốiCuối