Hướng dẫn đầy đủ cài đặt Priston Tale Offline - Trang 15
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 15 của 22 Đầu tiênĐầu tiên ... 5 13 14 15 16 17 ... CuốiCuối
Kết quả 141 đến 150 của 213
    Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: Hướng dẫn đầy đủ cài đặt Priston Tale Offline

Ai cho mình xin cái bản có mini fury và mini kelvezu minh down ko dc. Tks các pác trước.
    Khách viếng thăm hãy cùng hoangtucoc xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

các anh ơi em sử dụng private launcher roài lên được cái XPT server nhưng nó không hiện ra gì nữa hết là sao vậy các anh
    Khách viếng thăm hãy cùng hellwolf0811 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    5

Cho mình xin cái link Clan System 2.0 Full đi.Link chính die rùi.
    Khách viếng thăm hãy cùng hiencui995 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Mình đã chạy sever được rồi. Nhưng khi chạy laucher thi nó lại thêm cái server nữa. vậy là chạy 2 cái server mà chả thấy cái game nào cả. Giúp mình với. Thanks!
    Khách viếng thăm hãy cùng binngoc xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Bạn tiến hành cài đặt Full Client của PTV hay XPT vào máy đi. Sau khi cài đặt xong bạn cần chỉnh sửa Client chút như sau:

1. Các bạn copy tất cả các file trong thư mục Client của XPTServer vào nơi các bạn cài đặt client !

2. Copy "Char" folder và "Field" folder trong Client vô Server (cáiXPTServer ý) để kích hoạt Map, Monster, NPC...

3. Từ chỗ bạn vừa cài đặt Client ý, vào image folder tìm cái file có tên là ldata.bmp, hãy mở nó ra bằng Notepad của Windows ý, hãy chú ý đến dòng:

*Server1

*Server2

*Server3

*Version

Bạn hãy điền IP của bạn vào, trong trường hợp này bạn chơi Offline trên máy đơn thì IP sẽ là 127.0.0.1

*Server1 127.0.0.1

*Server2 127.0.0.1

*Server3 127.0.0.1

*Version 1870 << Vì mình xài Client 1870 của XPT, nếu bạn dùng Client của PTV10555 > sửa thành

*Version 10555

Save file lại và tắt nó đi.
    4. Chỉnh sửa lại trong Registry

Bạn chạy file game.exe sau đó nhập thông tin rồi thoát ra >> vào Start > Run... gõ regedit

Trong cửa sổ của Registry bạn tìm đến chỗ sau theo đường dẫn:

HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Triglow Pictures\PristonTale
    ......
    Mình đã đọc kỹ biết bao lần mà chã bít cái game.exe nó nằm ở chỗ nào nữa...
    Khách viếng thăm hãy cùng binngoc xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Naughty_boy9x's Avatar
    Thanks
    3

Trích dẫn Gửi bởi binngoc [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn tiến hành cài đặt Full Client của PTV hay XPT vào máy đi. Sau khi cài đặt xong bạn cần chỉnh sửa Client chút như sau:

1. Các bạn copy tất cả các file trong thư mục Client của XPTServer vào nơi các bạn cài đặt client !

2. Copy "Char" folder và "Field" folder trong Client vô Server (cáiXPTServer ý) để kích hoạt Map, Monster, NPC...

3. Từ chỗ bạn vừa cài đặt Client ý, vào image folder tìm cái file có tên là ldata.bmp, hãy mở nó ra bằng Notepad của Windows ý, hãy chú ý đến dòng:

*Server1

*Server2

*Server3

*Version

Bạn hãy điền IP của bạn vào, trong trường hợp này bạn chơi Offline trên máy đơn thì IP sẽ là 127.0.0.1

*Server1 127.0.0.1

*Server2 127.0.0.1

*Server3 127.0.0.1

*Version 1870 << Vì mình xài Client 1870 của XPT, nếu bạn dùng Client của PTV10555 > sửa thành

*Version 10555

Save file lại và tắt nó đi.
    4. Chỉnh sửa lại trong Registry

Bạn chạy file game.exe sau đó nhập thông tin rồi thoát ra >> vào Start > Run... gõ regedit

Trong cửa sổ của Registry bạn tìm đến chỗ sau theo đường dẫn:

HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Triglow Pictures\PristonTale
    ......
    Mình đã đọc kỹ biết bao lần mà chã bít cái game.exe nó nằm ở chỗ nào nữa...
    => game.exe trong Client (hay XPT.exe,...)
    Khách viếng thăm hãy cùng Naughty_boy9x xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

làm sao để cắm cờ tăng lượng monster vậy bạn ơi, mình mò hoài không ra, tìm mấy bài viết khác nhưng cũng chỉ bảo là" cắm cờ" không thôi, không bảo làm sao để cắm được.. hix
    Khách viếng thăm hãy cùng linhdaica xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên cutiepuppy000's Avatar
    Thanks
    1

mình đã cài thanh công sever với Cilient la E-XPT nhưng ko hiểu sao cứ đang đánh quái được 1 lúc thì lại bị '"DC Disconect Sevver 4'' chỉ mình cách khắc phục dùm với ! Thank !
    ah cho minh xin luôn làm cách nào mà đánh lên 100% EXP thi lên lvl luôn chứ ko hiểu sao mình đánh lên hơn 100% EXP rùi mà phải thoát ra vào lại mới lên đc lvl !
    Khách viếng thăm hãy cùng cutiepuppy000 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên dolphin's Avatar
    Thanks
    0

Naughty cho e hỏi.....Client thì e xài của pác đó !!! idata.bmp chắc không cần sửa vì nó giống trong HD trong hình...nhưng e thắc mắc 1 điều,pác HD đến phần điền IP thì pác bảo "điền IP của máy bạn/thường thì máy đơn là 127.0.0.1" e vào cmd gõ ipconfig thì thấy IPv4 Address của e là (192.168.1.2) [đang cài trên Win7] vậy theo pác e có cần sửa lại IP thành 192.168.1.2 không ?
    Khách viếng thăm hãy cùng dolphin xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Naughty_boy9x's Avatar
    Thanks
    3

Trích dẫn Gửi bởi dolphin [Only registered and activated users can see links. ]
    Naughty cho e hỏi.....Client thì e xài của pác đó !!! idata.bmp chắc không cần sửa vì nó giống trong HD trong hình...nhưng e thắc mắc 1 điều,pác HD đến phần điền IP thì pác bảo "điền IP của máy bạn/thường thì máy đơn là 127.0.0.1" e vào cmd gõ ipconfig thì thấy IPv4 Address của e là (192.168.1.2) [đang cài trên Win7] vậy theo pác e có cần sửa lại IP thành 192.168.1.2 không ?
    Nếu bạn muốn chơi trong mạng LAN thì sửa lại tất cả các IP thành IP của máy chạy server.
    Còn nếu chơi 1 mình bạn cứ để nguyên 127.0.0.1 (localhost đó)
    Khách viếng thăm hãy cùng Naughty_boy9x xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 15 của 22 Đầu tiênĐầu tiên ... 5 13 14 15 16 17 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Costume đồ trong prision tale
    Bởi anh7xd trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 22-12-07, 10:23 AM
  2. Priston tale Server
    Bởi Kinas trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 18-11-07, 11:26 AM