Cần hướng dẫn config server lên online
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 7 của 7
    Thành Viên
    Thanks
    46

Cần hướng dẫn config server lên online

ai có thể hướng dẫn cụ thể mình với T_T forward model xong rùi , đăng ký ổn rùi mà vẫn chưa bít cách setup T_T ai chỉ mình tỉ mỉ với , nếu cho đc yahoo thì càng tốt
    Khách viếng thăm hãy cùng kenjinzen xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết giangleloi's Avatar
    Đang ở
    Lâm Đồng
    Thanks
    38

Ðề: Cần hướng dẫn config server lên online

tất cả đều thánh 127.0.0.1 hoặc lan trừ serverlist là wan là dc
    Khách viếng thăm hãy cùng giangleloi xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    46

thế còn máy con , config file gunbound.ini vs file NyxLauncher.ini như nào ? no-ip của mình là zinken.myvnc.com !
    trong serverlist điền ip wan hay là điền zinken.myvnc.com vậy Giang ?
    nếu đc thì cho mình xin cái yahoo nhé T_T
    à trong database thì ghi ip là 127.0.0.1 hay wan vậy :H + mở những port nào giúp mình với giang ơi
    Khách viếng thăm hãy cùng kenjinzen xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết giangleloi's Avatar
    Đang ở
    Lâm Đồng
    Thanks
    38

uhm bạn pm yahoo mình giúp cho hen^^
    Khách viếng thăm hãy cùng giangleloi xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    21

Trích dẫn Gửi bởi kenjinzen [Only registered and activated users can see links. ]
    ai có thể hướng dẫn cụ thể mình với T_T forward model xong rùi , đăng ký ổn rùi mà vẫn chưa bít cách setup T_T ai chỉ mình tỉ mỉ với , nếu cho đc yahoo thì càng tốt
    bảo bán cho anh cái web nạp cash Gunbound mà mắt tăm mất tích!
    Khách viếng thăm hãy cùng khanhdkny xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên sathu107's Avatar
    Thanks
    27

Hướng Dẫn Config Server Lên Online

Hướng Dẫn Config Server Lên Online
    By VIỆT NAM – 4r.ketnoitatca.net

1 - D:\MuServer\ConnectServer\Data\ServerList.dat:

Trích:
    0 "MUVT1" "muvt.myvnc.com" 55901 "SHOW"
    19 "MUVT_CS" " muvt.myvnc.com " 55919 "HIDE"
    2 - D:\MuServer\Data\Lang\Kor\CommonLoc.cfg:

Trích:
    [ConnectServerInfo]

IP = muvt.myvnc.com

PORT = 55557

[GameServerInfo]

ClientExeVersion = 1.00.16

ClientExeSerial = adminmuvtzxptcHD

LootingTime = 3
    3 - D:\MuServer\Data\CommonServer.cfg:

Trích:
    Trong file này có 4 chỗ có IP Lan 192.168.1.15 . Các bạn hãy thay đổi lại thành IP Lan của các bạn
    4 - D:\MuServer\Data\IpList.dat:

Trích:
    " muvt.myvnc.com "

5 - D:\MuServer\Data\MapServerInfo.dat:

Trích:

0
    0 0 1 Smuvt.myvnc.com 55901

19 0 0 Smuvt.myvnc.com 55919
    end

//--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

1
    0 0 30 19
    0 0 31 19
    0 0 34 19

19 1 30 -1
    19 1 31 -1
    19 1 34 -1
    end
    Lưu ý: hãy lưu ý chữ "S" các bạn không được xóa nó

6 - D:\MuServer\DataServer1\AllowableIPList.txt:
    7 - D:\MuServer\DataServer2\AllowableIPList.txt:

Trích:
    0
    127 0 0 1 255
    192 168 1 15 255
    end
    Lưu ý:IP ở đây luôn luôn ở dạng Lan dù có đưa online hay offline. IP Lan ở đây là 192 168 1 15 chứ không phải 192.168.1.15 . Và lưu ý cuối IP có số 255

8 - D:\MuServer\X[Start-Links]X:

Trích:
    [001] JoinServer: D:\MUSERVER\JoinServer\JoinServer.exe /p55970 /ca muvt.myvnc.com /cp55557

[005] ExDB: D:\MUSERVER\ExDB\ExDB.exe muvt.myvnc.com

[006] ChatServer: D:\MUSERVER\ChatServer\ChatServer.exe muvt.myvnc.com

[009] GameServer: D:\MUSERVER\GameServer\GameServer.exe muvt.myvnc.com 55970 muvt.myvnc.com 55960 55901

[010] GameServer_CS: D:\MUSERVER\GameServer_CS\GameServer_CS.exe muvt.myvnc.com 55970 muvt.myvnc.com 55962 55919
    Những chỗ cần thay đổi Pass của sa:

1 - D:\MUSERVER\ExDB\ExDB.ini:

Trích:
    "sa" "1234" 1 50 50
    2 - D:\MUSERVER\Mu_Ranking_DB_Server\SvConfig.ini:

Trích:
    ;---------------------------------------------------------------------------------
    ; ODBC
    ;---------------------------------------------------------------------------------
    [odbc_setting]
    dbname = Ranking
    odbc_dsn = Ranking
    ;odbc_dsn = RANKING_DATA
    odbc_uid = sa
    odbc_pass = 1234
    odbc_con_count = 40

; PIM
    [pim_setting]
    queue_no = 4
    workerthread_no = 10
    3 - D:\MUSERVER\Wz_Mu2003_Event_Server\Data\SvConfig.i ni:

Trích:
    ; PIM
    [pim_setting]
    queue_no = 4
    workerthread_no = 4

; ODBC Á¢¼Ó
    [odbc_connection]
    mu2003_dbname = MU2003_EVENT_DATA
    mu2003_dsn = MU2003_EVENT_DB
    mu2003_uid = sa
    mu2003_pass = 1234
    8 - Phần máy Client (trong mạng Lan của Server)

Vì đây là phần hướng dẫn Server dạng Online nên để máy client (trong mạng Lan của Server) connect được tới Server thì các bạn làm thêm bước này nữa:
    Vào C:\WINDOWS\system32\drivers\etc\hosts:

Trích:
    # Copyright (c) 1993-1999 Microsoft Corp.
    # Additionally, comments (such as these) may be inserted on individual
    # lines or following the machine name denoted by a '#' symbol.
    #
    # For example:
    #
    # 102.54.94.97 rhino.acme.com # source server
    # 38.25.63.10 x.acme.com # x client host

127.0.0.1 localhost
    192.168.1.15 muvt.myvnc.com
    9 - Phần cuối Mở port Modem

Trích:
    Các port cần mở:
    Port web: 80
    Port Connect Server: 44405
    Port GameServer: 55901
    Port GameServer_CS: 55919

Mở them Port nếu cần thiết:

55970

55960

55557

55962

60005

Dưới đây là những Video hướng dẫn hoàn chỉnh
    ( Các bạn bấm Ctrl+ Click chuột phải ) để lấy Link

1 - Cài đặt SQL Server 2000

Xem phim hướng dẫn: [Only registered and activated users can see links. ]

2 - Tạo DB và Restore DBBAK

3 - Set Ram ảo

4 - Cài đặt No-Ip

5 - Config Server

6 - Hex IP Main

7 - Config Launcher

Xem phim hướng dẫn:
    [Only registered and activated users can see links. ]

8 - Phần cuối Mở port Modem

Xem hướng dẫn: [Only registered and activated users can see links. ]

Hướng dẫn đưa ServerMu Offline lên thành Server MuOnline

Điều kiện để làm được Mu Online:
    nơi bạn muốn cài đặt phải có mạng net ^^! (thấy câu này dư thừa vậy chứ cũng có nhìu New member hỏi lắm đấy hic hic)
    Trước khi bước vào cài Online thì mình khuyên là bạn phải có kiến thức rõ về Mu Offline rồi và đã "cài đặt thành công Mu Offline rành như cháo" (để hiểu rõ về nó thì việc cài Online sẽ ko khó khăn gì đối với bạn nữa)
    Nếu những ai muốn làm Mu Online mà chưa biết làm Mu Offline thì hãy xem phần trên

Các bạn nên chỉnh ip máy bạn là ip tỉnh
    Video hướng dẫn chỉnh ip tỉnh (1.8MB):
    link download khác:

Điều quan trọng là bạn phải truy cập được Web của Modem máy bạn, thường khi lắp mạng, người ta sẽ cho bạn những thông số của Modem (như tên truy nhập, pass truy nhập,…) và khi vào web Modem nó sẽ đòi IDpass đăng nhập, bạn phải biết IDpass thì mới vào được (thường thì ID và Pass là admin hoặc ID là admin và Pass là 1234) nếu bạn ko biết thì có thể gọi điện lên công ty nó hỏi là ok

Ví dụ như máy tui có số Default Gateway : 192.168.1.1 thì tui rõ vào IE[Only registered and activated users can see links. ]
    Video Đăng nhập Web Modem (1.3MB):
    link download khác:

1.No-ip:
    Bạn vào trang [Only registered and activated users can see links. ] để reg 1 acc, sau khi xác nhận wa hợp mail rồi thì đăng nhập acc đó vào trang đó. Tiếp theo bạn đăng kí tên miền (nhấn vào chữ add ngay trong phần Hosts/Redirects)
    Khung đầu tiên là Hostname (đánh tên miền của bạn vào), ô thứ 2 bạn chọn đuôi tên miền mà bạn thích nằm trong phần -----No-Ip Free Domains-----
    Tên miền mà bạn đặt chỉ dài =< 15 kí tự thôi, tốt nhất là kí tự theo mẫu xxx.xxx.xxx.xxx (tính từ tên miền đến đuôi tên miền và cả dấu chấm giữa ô1 và ô2)
    Bây giờ phải download phần mềm No-ip (nếu ai đã có trong bản Mu thì khỏi làm bước này), trong trang chủ no-ip bạn chuyển wa phần DOWNLOADS nếu bạn xài Window XP thì nhấp vào logo hình Win XP (hoặc vào chữ Windows dưới logo) rồi nó sẽ chuyển đến trang download
    Bạn cài đặt no-ip vào máy và khởi động nó (nó sẽ hỏi IDpass mà bạn dùng trên [Only registered and activated users can see links. ] ), bạn sẽ thấy tên miền của bạn trong no-ip, đánh dấu vào nó rồi vào phần Options chọn Run on startup vậy là ok
    Chú ý: bạn có thể dùng 2 tên miền: 1 cái dùng cho Server, 1 cái là dùng cho web (cái web thì bạn lựa tên miền nào đẹp đẹp)
    ip trong mạng của bạn là ip Lan (như 192.168.1.2), còn tên miền khi đăng kí là ip Wan (như mufpt.myvnc.com)
    bạn vào file host (C:\WINDOWS\system32\drivers\etc\) thêm vào là
    ipLan ipWan1
    ipLan ipWan2

(1 trong 2 ipWan trên bạn có thể dùng để truy cập vào WebMu của bạn)

Video hướng dẫn No-ip (7.97MB):
    link download khác:

Nguyên tắc hoạt động của No-ip: khi bạn khởi động modem thì modem sẽ cho bạn 1 số ip (ip này sẽ lun thay đổi mỗi lần restart modem) no-ip sẽ lun cập nhật con số ip đó mỗi khi khởi động và đưa lên net (Domains của no-ip) wa tên miền và máy ngoài sẽ truy cập vào server Mu của mình = tên miền đó (nói khái quát chung chung tất cả là như thế cho các bạn tạm hiểu thôi vì chỗ này tui ko biết nên giải thích sao cho dễ hiểu)
    Vì vậy khi bạn đánh dấu vào tên miền trong phần mềm no-ip nó sẽ hiện mặt cười nghĩa là nó đã cập nhật ip "thành công", còn hiện mặt ẩn hồng 2 bên má và bên dưới ghi là “no update needed” nghĩa là ko cần cập nhật ip nữa (nghĩa là bạn vẫn "thành công" đấy) vì ban đầu bạn đã đánh dấu vào nó rồi bỏ dấu, rồi đánh dấu lại nó trong khi ko có restart modem nên số ip Modem vẫn như cũ (nếu hiểu rõ Nguyên tắc hoạt động của No-ip thì chỗ này bạn sẽ dễ hiểu thôi)

2.ConfigServer Online:
    Ở đây chắc các bạn đã biết config ip hết rồi, khi Offline thì các bạn để là 169.254.25.129 thì khi bạn đăng kí tên miền trên [Only registered and activated users can see links. ], thì tên miền đó chính là ip Wan
    như đã nói, các bạn phải cài thành thạo Server Offline thì hãy làm Online, nên việc Config ipHex ip thì mình ko nói thêm, nếu bạn quên thì có thể vào đây xem lại phần trên
    bạn dùng ip Wan đó thay vào tất cả các ip cũ trong ClientServer, nhưng trong Server sẽ có 3 chỗ phải để là ip Lan:
    D:\Muserver\DataServer1\AllowableIPList.txt (nhớ là ipLan ở đây ko có những dấu chấm ở giữa các số ip)
    D:\Muserver\DataServer2\AllowableIPList.txt (nhớ là ipLan ở đây ko có những dấu chấm ở giữa các số ip)
    D:\Muserver\Data\CommonServer.cfg (nếu có add thêm SubServer thì những file CommonServer.cfg trong Data cũng phải sửa lại là ipLan)

3.Mở Port Modem:
    Video hướng dẫn (11.26MB):
    link download khác:

Việc đầu tiên là đăng nhập vào Web của Modem
    Bạn tìm nơi để mở Port (thường các loại Modem, sẽ mở Port trong phần NAT)
    Chúng ta sẽ lần lượt mở các Port sau: 80, 55557, 44405, 55901, 55919

[Only registered and activated users can see links. ]Hình này đã được thu nhỏ. Click vào đây để xem hình ảnh lớn. Kích thước ảnh gốc là 800x458.[Only registered and activated users can see links. ]
    Giải thích:
    80: Port của WebMu (vì Port Web lun mặc định là 80 nên khi truy cập vào WebMu thì chỉ cần đánh tên miền vào IE như mufpt.myvnc.com), còn nếu ai cài đặt WebMu trong Server của mình với Port khác (ví dụ 9087) thì phải vào Web Modem đổi Port 80 thành 9087 và khi truy cập vào WebMu thì phải thêm :9087 ở sau tên miền (như mufpt.myvnc.com:9087) cách làm này hơi rắc rối và sẽ làm cho tên miền khó nhớ hơn, vì vậy bạn nên để mặc định của Web80 là ok
    Chú ý với Port Web 80: Có 1 ít loại Modem giống của mình chẳng hạn, khi mở Port 80 xong là sẽ tự out khỏi Web Modem, khi truy cập vào Web Modem với ip của Modem sẽ ko được (như 192.168.1.1), đối với trường hợp này mình phải thêm vào sau ip đó là :8080 (như 192.168.1.1:8080) thì mới truy cập vào được Web Modem

Port Server: Đối với các Port của Server thì bạn phải kiểm tra trong các Links Server đã mở Port hết chưa, nếu chưa thì mình phải thêm Port vào sau những Links đó, còn ai đang sử dụng phần mềm StartUp thì vào file StartUp.ini rồi thêm Port vào sau các Links

55557: Port của JoinServer
    44405: Port của ConnectServer
    55901: Port của GameServer (Server1)
    55919: Port của GameServer_CS (Server20)
    Chú ý: khi bạn tạo thêm Server trong Game thì bạn phải mở thêm Port, ví dụ 55901Port của Server155919Port của Server20, mình tạo thêm Server2 với Port55903 thì mình phải mở thêm Port 55903 trong ServerWeb Modem

Còn ai không sử dụng StartUp mà khởi động Server bằng Links thì xem lại sau các Links đã mở Port chưa

Mình đã làm y chang hướng dẫn mà sao vẫn không đưa lên online được nhỷ nản quá....
    PRO nào giúp mình với....

[Only registered and activated users can see links. ] web cua mình đây giờ đã online đc. mời các bạn ghé thăm

Đây là statup của mình..mình thay thành ip WAn no-ip mà cũng không được
    [parametrs]
    v0v=55960 1
    v1v=55962 2
    v2v=/p55970 /camupl.myvnc.com /cp55557 "thay = ipWan nhé...và nhớ đặt ngắn vd:mupl.myvnc.com thì mới hiện server
    v3v=
    v4v=mupl.myvnc.com "bác nà đặt dài muphalai.myvnc.com như mình đố vào đc đấy....thật là vất vả mới tìm ra cái lỗi nghớ ngẩn
    v5v=mupl.myvnc.com
    v6v=
    v7v=
    [waitintervals]
    v0v=1000
    v1v=1000
    v2v=1000
    v3v=1000
    v4v=1000
    v5v=1000
    v6v=1000
    v7v=1000
    [needrestart]
    v0v=yes
    v1v=yes
    v2v=no
    v3v=no
    v4v=no
    v5v=no
    v6v=no
    v7v=no
    [main]
    enableautorestart=0
    restartinterval=1
    Khách viếng thăm hãy cùng sathu107 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Alexandria
    Guest

Pa sathu này spam kinh thế
    Khách viếng thăm hãy cùng Alexandria xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Các Chủ đề tương tự

1. hỏi về config online cho web
    Bởi Atemu Yugi trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 25-06-11, 08:19 PM
  2. Cần Các Pro Giúp Config mu lên Online
    Bởi trada456 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 02-06-11, 09:17 AM
  3. Config Mu lên Online như thế này đã đủ chưa?
    Bởi okmen2711 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 30-05-11, 10:34 AM
  4. [Hướng dẫn] Config để chơi Online
    Bởi heroes1412 trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 02-11-07, 06:14 PM