Vài lời tâm sự gởi đến các bạn
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 5 1 2 3 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 45
    Thành Viên
    Thanks
    0

Vài lời tâm sự gởi đến các bạn

Mình xin mod cho mình để bài viết này 1 ngày ở đây. Đễ chia sẽ với anh em
    Đây là account mình tạo mới để viết bài này. Lý do mình xin được phép không nói ra, và đây là tâm sự của mình và cũng là bài học cho mình
    Tất cả các bạn đến vớ diễn đàn [Only registered and activated users can see links. ] đều có chung một đam mê là Dev game, riêng mình thì mình đam mê JX. Cũng vì nó mà mình đã mất người. Mình biết các bạn đọc sẽ thấy mình nhảm nhưng đây là lời khuyên chân thành của mình gởi đến các bạn đang có người yêu đừng vì đam mê một cái gì đó mà bỏ qua bạn gái của mình. Mình và bạn gái mình quen nhau được 7 năm nhưng vì đam mê code quá mà trong thời gian gần đây mình giống như một con ngươi sống trong một thế giới khác không quan tâm hay dành thời gian nhiều cho bạn gái lúc nào trong đầu mình nghĩ tới code có khi mình nói chuyện nặng lời với bạn gái mình và kết quả là chưa đầy 1 tháng bạn gái mình tìm được người biết quan tâm hơn mình. Lúc trước mình không có như vậy đâu mình cũng đã có đi năn nĩ nhưng mọi chuyện vẫn = 0. Trong [Only registered and activated users can see links. ] có ai giống mình không, mình khuyên các bạn nào có ng yêu rồi thì hãy nhìn mình mà lấy đó làm bài học. TỨc nhiên ở đây mình không khuyên các bạn bỏ đi cái sự đam mê của mình nhưng cái gì rồi cũng có giới hạn của nó đừng để giống mình rồi giờ ân hận. Mình thật sư bây giờ rất buồn nay mai mình sẽ share cho các bạn cái Server linux mình đang Dev các bạn xem để đc như vậy có phải là cái giá quá đắt. Server linux mình đang Dev nói chung cũng gần hoàn chỉnh mình đã Push cái ? rồi Fix cái Công Thành Chiến rồi off tất cả tính năng của VinaGame hiện tại đưa về lại bản SƠn Hà Xã Tắc, nhiệm vụ môn phái mình làm cái Scripts tới nhiệm vụ cấp nào thì nhấp vào đó nó sẽ tự chạy tới nơi làm nhiệm vụ, còn một số mình chưa hoàn chỉnh lắm vì mình đang suy sụp tinh thần không muốn làm nữa.
    Khách viếng thăm hãy cùng ForeverAnlone xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. The Following 8 Users Say Thank You to ForeverAnlone For This Useful Post:

hichay (28-12-15), Kenizzle (30-12-15), keo_ngot1418 (30-12-15), khungboktvn (30-12-15), passika (30-12-15), PepSiBoy (30-12-15), vip01667790762 (30-12-15), youngtk (30-12-15)

Vi phạm quy định nguyenhuynhduc's Avatar
    Thanks
    126

Ðề: Vài lời tâm sự gởi đến các bạn

Trích dẫn Gửi bởi ForeverAnlone [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình xin mod cho mình để bài viết này 1 ngày ở đây. Đễ chia sẽ với anh em
    Đây là account mình tạo mới để viết bài này. Lý do mình xin được phép không nói ra, và đây là tâm sự của mình và cũng là bài học cho mình
    Tất cả các bạn đến vớ diễn đàn [Only registered and activated users can see links. ] đều có chung một đam mê là Dev game, riêng mình thì mình đam mê JX. Cũng vì nó mà mình đã mất người. Mình biết các bạn đọc sẽ thấy mình nhảm nhưng đây là lời khuyên chân thành của mình gởi đến các bạn đang có người yêu đừng vì đam mê một cái gì đó mà bỏ qua bạn gái của mình. Mình và bạn gái mình quen nhau được 7 năm nhưng vì đam mê code quá mà trong thời gian gần đây mình giống như một con ngươi sống trong một thế giới khác không quan tâm hay dành thời gian nhiều cho bạn gái lúc nào trong đầu mình nghĩ tới code có khi mình nói chuyện nặng lời với bạn gái mình và kết quả là chưa đầy 1 tháng bạn gái mình tìm được người biết quan tâm hơn mình. Lúc trước mình không có như vậy đâu mình cũng đã có đi năn nĩ nhưng mọi chuyện vẫn = 0. Trong [Only registered and activated users can see links. ] có ai giống mình không, mình khuyên các bạn nào có ng yêu rồi thì hãy nhìn mình mà lấy đó làm bài học. TỨc nhiên ở đây mình không khuyên các bạn bỏ đi cái sự đam mê của mình nhưng cái gì rồi cũng có giới hạn của nó đừng để giống mình rồi giờ ân hận. Mình thật sư bây giờ rất buồn nay mai mình sẽ share cho các bạn cái Server linux mình đang Dev các bạn xem để đc như vậy có phải là cái giá quá đắt. Server linux mình đang Dev nói chung cũng gần hoàn chỉnh mình đã Push cái ? rồi Fix cái Công Thành Chiến rồi off tất cả tính năng của VinaGame hiện tại đưa về lại bản SƠn Hà Xã Tắc, nhiệm vụ môn phái mình làm cái Scripts tới nhiệm vụ cấp nào thì nhấp vào đó nó sẽ tự chạy tới nơi làm nhiệm vụ, còn một số mình chưa hoàn chỉnh lắm vì mình đang suy sụp tinh thần không muốn làm nữa.
    Tôi Cũng Giống Bác Người Yêu hay Giận Nhưng Tôi cũng k quan tâm có lúc Hay To Tiêng quát mắng cố ây. Nhưng đam mê bác à . Ng.iu cũng hiểu và thông cảm > Theo tôi nghĩ ng iu bác k bik thông cảm cho bác rồi. Đam mê mà sao bỏ dc. NG yêu phải hiểu thôi
    Khách viếng thăm hãy cùng nguyenhuynhduc xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên btt204's Avatar
    Thanks
    6

Nếu đc thì share cho anh em chơi . Game gì với mình là vô nghĩa . Hãy bớt phụ thuộc vào nó mà tận hưởng cuộc sống đi
    Khách viếng thăm hãy cùng btt204 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết wermanhme1990's Avatar
    Thanks
    78

Đam mê đâu ai bỏ được, nên chỉ có thể chọn lựa: 1 là đam mê, 2 là người yêu.
    Mình trước cũng yêu 1 cô, vì công việc của công ty và hay đi team với 1 số bạn có cùng đam mê dev, nên người yêu cũng bỏ mình, đến giờ đâu giám yêu ai, nhìn con gái khóc mà thấy tội nên thôi không yêu ai nữa. Lúc nào đó kiếm cô vợ là xong.

Hồi trước chia tay người yêu hay nghe bài này lắm:
    Khách viếng thăm hãy cùng wermanhme1990 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên bil4i3n's Avatar
    Đang ở
    fb.com/bil.jx
    Thanks
    87

Đây, từ lúc bài này ra là mình alone tới giờ, mà cũng chả nhớ khi nào
    Khách viếng thăm hãy cùng bil4i3n xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

7. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến bil4i3n vì bài viết này !

bthhhz (29-12-15)

Thành Viên
    Thanks
    4

Xin chia buồn cùng bác, một người cùng cảnh ngộ với mình. Ngày xưa cũng vì chơi JX mà người yêu bỏ mình đi sang Texas.
    Nhưng code là một công việc vì đam mê, nếu người yêu bỏ bác vì điều này mình nghĩ cũng không đáng đâu.
    Vì để trờ thành người yêu của dân code thì phải hiểu và thông cảm với tính chất công việc. Đừng buồn nữa, mất người này còn người khác tốt hơn.
    Mất Chiếu Dạ từ từ mình kiếm Phiêu Vũ cũng được mà.
    Khách viếng thăm hãy cùng amosky xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    61

ai cũng như ai thôi bác à. Đam mê nên tới giờ vẫn ế phè. quen con gái mà làm biếng nhắn tin vs gọi đt quá trời. mất bồ như chơi :3
    Khách viếng thăm hãy cùng VoNguoiTa xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Thanks
    315

Trích dẫn Gửi bởi wermanhme1990 [Only registered and activated users can see links. ]
    Đam mê đâu ai bỏ được, nên chỉ có thể chọn lựa: 1 là đam mê, 2 là người yêu.
    Mình trước cũng yêu 1 cô, vì công việc của công ty và hay đi team với 1 số bạn có cùng đam mê dev, nên người yêu cũng bỏ mình, đến giờ đâu giám yêu ai, nhìn con gái khóc mà thấy tội nên thôi không yêu ai nữa. Lúc nào đó kiếm cô vợ là xong.

Hồi trước chia tay người yêu hay nghe bài này lắm:
    Xạo. Hay là chịch xã giao mà ko được sự cho phép của em í nên em ý khóc vậy ! haha ha

Khách viếng thăm hãy cùng bthhhz xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên killer20099's Avatar
    Đang ở
    Binh Duong Province
    Thanks
    188

chia sẽ với bạn, mình hiện tại 1 vợ 2 con lúc coder thì 1 vợ 1 con, đi làm rãnh ôm máy code về nhà ôm máy code chẳng quan tâm vợ con nên bị lằng nhằng suốt xong vợ phán giờ chọn vợ con hay chọn game thế là dừng lại và bỏ luôn đam mê. Nhiều khi tối vợ con ngủ lên yahoo trò chuyện với ae mà vợ tưởng mình tán gái nữa cũng khổ lắm ( nhớ lúc đó hay liên lạc với Zonkazu ,Khungboktn, Alexking và vài người nữa ), giờ từ bỏ đam mê rồi chuyển qua Photoshop hình vợ con thích mê vậy là lại mò mẫm code lén mà giờ code chả biết code cái gì chuyển qua cheat.
    Thanh niên trẻ thì khuyên cái chân thành nè ai nói mình cổ hủ thì chịu : quen bạn gái thì nhớ dịp lễ tết quà cáp cho e nó, rồi lâu lâu dẫn em nó đi hotel để e nó giải tỏ tâm lí để ko nó chẳng biết nói với bạn bè nó sướng ra làm sao thì bỏ mẹ kiếm thằng khác đáp ứng nhu cầu cho rồi
    PS : Zonkazu e đọc đc thì yahoo cho a nha, lâu rồi ae mình ko nói chuyện mà chẳng biết e với con girl của e sao rồi
    Khách viếng thăm hãy cùng killer20099 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết tvnnam's Avatar
    Đang ở
    Hưng Yên
    Thanks
    488

tóm lại ở đây 2 người đều có lỗi và nguyên nhân chính là do dev code......
    +lỗi do bạn là quá quan tâm đến một vấn đề nào đó..... dẫn đến thờ ơ và vô tâm đến vấn đề khác.... cái này cũng bình thường vì con người luôn có giới hạn và ko hoàn hảo hết được... nên mình phải tự chấp nhận ... đã quyết định chọn thì không hối hận.
    + lỗi do người yêu bạn: có thể xem đây là một khoảng thời gian để thử thách tình yêu của 2 bạn..... bạn gái bạn đã buông lời chia tay chứng tỏ bạn gái bạn chưa thực sự yêu bạn và vẫn đứng núi nọ và trông núi kia....hoặc may mắn hơn là cho bạn 1 bài học để nhớ cả đời..................nếu người yêu bạn là loại đứng núi nọ trông núi kia và dễ thay đổi thì tốt nhất bạn nên vui mừng và ko phải hối hận làm gì... vì người này sớm muộn sẽ bị vật chất và dễ bị dụ dỗ mà chia tay bạn...... " tốt nhất chia tay sớm bớt đau khổ?" -------- còn nếu người yêu chỉ muốn dạy cho bạn một bài học thì bạn coi đây là một hồi chuông cảnh tình vì con người ai cũng có giới hạn và nên biết trân trọng nó..... phải biết nặng nhẹ, biết chập nhận và biết từ bỏ ,... ko nên vì lợi ích trước mắt mà đánh mất đi hạnh phúc cả đời của mình.....

Nói tóm lại: " Có không giữ ........... mất đừng tìm" file đính kèm: [Only registered and activated users can see links. ] - sản phẩm chỉ mang tính minh họa....
    CTV- GIẢI ĐÁP THẮC MẮC JX LINUX OFF

Trang 1 của 5 1 2 3 ... CuốiCuối