Vài lời tâm sự gởi đến các bạn - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 45
    Thành Viên
    Thanks
    101

Ðề: Vài lời tâm sự gởi đến các bạn

haizzz đây là tình hình chung.Đặc biệt là những lúc đang bí ở chỗ nào nhức đầu mà nó còn gọi hay nói này kia là xác định ăn mắng.Nhưng mình hạnh phúc hơn bác ở chỗ là nó thông cảm cho mình nó hiểu mình làm là đam mê.Nó cũng là người sát cánh bên mình hiện giờ.Sáng thức là mình ngồi máy nó pha cafe mua đồ ăn sáng.Trưa thì ăn trưa ăn chìu ăn tối nó lo hết.

Nghĩ lại mình vẫn còn hạnh phúc hơn thớt.Nhưng cũng phải suy nghĩ lại rồi 1 ngày nào đó nó chịu đựng hết nỗi thì sẽ thế nào.Thôi cố lên thớt nhé
    Khách viếng thăm hãy cùng monday1990 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến monday1990 vì bài viết này !

trandainghia (30-12-15)

Vi phạm quy định
    Thanks
    23

Người ta đang buồn mà mấy bác cười gì to thế
    Khách viếng thăm hãy cùng ngungucute1999 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    11

Mình thì ko bị bạn gái chia tay như thớt nhưng mải mê code quá cũng chẳng có time tán gái hay yêu đương nữa
    Khách viếng thăm hãy cùng huycnt xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Thanks
    315

Vui vì có thêm 1 con chuột lọt vào hũ nếp nhà clbgamesvn khi đã bỏ đi tô phở :v
    hahahaha
    Khách viếng thăm hãy cùng bthhhz xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    338

khuyên chân thành thím là đừng share võ lâm lậu nó đã nát lắm rùi thím share nữa là tựa game huyền thoại nó như MU bây giờ ngay đấy :v
    Keep Moving Forward

Thành Viên
    Thanks
    0

Mình bỏ VLTK từ 2008 (Sơn Hà Xã Tắc), cũng kinh qua vô số G.O trong lẫn ngoài nước mà sao con vợ mình nó cứ theo suốt. Nhớ kỷ niểm hồi bản CTC, vừa hô hào ae công thành, vừa pha sữa cho... con, có lẽ vậy mà con vợ nó khg nỡ bỏ.
    Khách viếng thăm hãy cùng chubechanbo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Nói chung là bây giờ mình cũng không biết trong đầu bạn gái mình nghĩ gì mà cứ mội lần mình phone thì nghe tiếng của mình thì lại khóc hẹn ra nói chuyện gặp mình cũng ôm mình khóc mà năn nĩ quay lại thì lại không chịu. Quen nhau 7 năm rồi bạn gái mình nghĩ gì cũng điều biết mà sao lần nay mình không hiểu nỗi là bạn gái mình nghĩ gì. Thằng bạn thân của mình còn thảm hơn bạn gái của nó bị bệnh gan vừa qua đời nghe xong nghi lại mình cũng hơn nó là còn được gặp mặt bạn gái chứ nó bây giờ thì thua rồi
    Khách viếng thăm hãy cùng ForeverAnlone xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    269

Trích dẫn Gửi bởi ForeverAnlone [Only registered and activated users can see links. ]
    Nói chung là bây giờ mình cũng không biết trong đầu bạn gái mình nghĩ gì mà cứ mội lần mình phone thì nghe tiếng của mình thì lại khóc hẹn ra nói chuyện gặp mình cũng ôm mình khóc mà năn nĩ quay lại thì lại không chịu. Quen nhau 7 năm rồi bạn gái mình nghĩ gì cũng điều biết mà sao lần nay mình không hiểu nỗi là bạn gái mình nghĩ gì. Thằng bạn thân của mình còn thảm hơn bạn gái của nó bị bệnh gan vừa qua đời nghe xong nghi lại mình cũng hơn nó là còn được gặp mặt bạn gái chứ nó bây giờ thì thua rồi

cho nhau thêm thời gian đi bác . . . vì em ấy hụt hẫng khi bác quá phủ với em ấy thôi, đam mê cũng có giới hạn thôi bác, đừng trở nên mù quáng mà chọn 1 trong 2 như vậy, vì mình là con người mà, chứ ko phải máy móc mà đơn luồng với đa luồng mà sử lý . . . giờ bác cứ cố gắng nói chuyện lại với em đi, không nhất thiết là phải quay về như xưa ngay, mà giờ cứ cố gắng nói chuyện bình thường đã, rồi hẹn hò đi chơi, kiểu như kua ẽm lại lần nữa ấy . . . 1 thời gian, em thấy bác lấy lại cân bằng được sẽ lại vui vẻ như xưa thôi . . . ( với điều kiện, không có ai đang lai vãn xung quanh em ấy )

còn chuyện em quyết định tới với thằng nào đó sau khi chia tay bác ngay thì bỏ qua ngay . . . vì lúc ấy, chuyện bác đam mê code mà bỏ bê ẽm chỉ là biện minh mà thôi . . . thực chất là ẽm có người khác rồi . . . ( cái này ví dụ nha )

quay về vấn đề chính là chuyện hàn gắn cho bác thì, ẽm còn khóc, còn muốn gặp, lại còn ôm nữa thì còn thương đấy ạ, 7 năm cơ mà, ko dễ mà nói dứt là dứt đâu . . . nên cơ hội của bác vẫn còn . . . chứ không như bạn của bác . . . xin chia buồn cùng anh ấy . . . mong bác sớm hàn gắn được ạ ^^

rồi còn chuyện share server thì tùy ý bác thôi, đứa con tinh thần của mình mà . . . bao nhiêu tâm huyết, công sức vào nó . . . nên cũng khó lòng cho không người ta, bác lại đang trong cơn hoảng loạn thế này nữa, nói share mà ko share thì cũng ko sao, người hiểu chuyện sẽ không trách cậu là nuốt lời đâu . . . share thì anh em cám ơn thôi ( vì có hàng tự kỷ mà ^^ )

còn chuyện Jx loạn với nát bấy bá gì đó thì đã từ lâu rồi . . . cùi ko sợ lỡ thì cứ tới bác tài ơi thôi ủ hàng thì mấy tụi kia nó vẫn hút máu bình thường, share đầy ra, nhà nhà sv ngon, người người sv vip thì lấy méo gì hút được nữa nên vẫn ủng hộ tinh thần share mặc dù tui ko cần
    Khách viếng thăm hãy cùng greentears xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    42

Bạn nên giữ lại riêng cho mình, dù bạn k dev hoặc dev ít đi thì cũng chẳng ảnh hưởng gì. Bây giờ bạn muốn share bởi vì tinh thần bạn đang suy sụp không ổn định, mọi quyết định lúc này đều là quyết định nhất thời k suy tính. Bạn đừng suy nghĩ kiểu lỡ mất rồi mất thêm cũng chẳng sao, nếu bạn k giữ được công sức của mình thì cũng chẳng giữ được bạn gái. Phần còn lại thì bạn chia sẻ trên đây, đã rút được kinh nghiệm cho bản thân và cảnh tỉnh đến mọi người cách điều tiết lại giữa đam mê và thực tại là đã tốt rồi không cần phải suy nghĩ nhiều thêm làm gì.

Còn bạn trên nói vltk nát rồi nát nữa cũng chẳng sao, thì chính những cá nhân suy nghĩ ích kỉ như bạn dẫn đến vltk hiện tại trở nên xấu trong mắt mọi người như vậy.
    Khách viếng thăm hãy cùng HoangTVT xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên phungbaphu's Avatar
    Thanks
    39

Trích dẫn Gửi bởi ForeverAnlone [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình xin mod cho mình để bài viết này 1 ngày ở đây. Đễ chia sẽ với anh em
    Đây là account mình tạo mới để viết bài này. Lý do mình xin được phép không nói ra, và đây là tâm sự của mình và cũng là bài học cho mình
    Tất cả các bạn đến vớ diễn đàn [Only registered and activated users can see links. ] đều có chung một đam mê là Dev game, riêng mình thì mình đam mê JX. Cũng vì nó mà mình đã mất người. Mình biết các bạn đọc sẽ thấy mình nhảm nhưng đây là lời khuyên chân thành của mình gởi đến các bạn đang có người yêu đừng vì đam mê một cái gì đó mà bỏ qua bạn gái của mình. Mình và bạn gái mình quen nhau được 7 năm nhưng vì đam mê code quá mà trong thời gian gần đây mình giống như một con ngươi sống trong một thế giới khác không quan tâm hay dành thời gian nhiều cho bạn gái lúc nào trong đầu mình nghĩ tới code có khi mình nói chuyện nặng lời với bạn gái mình và kết quả là chưa đầy 1 tháng bạn gái mình tìm được người biết quan tâm hơn mình. Lúc trước mình không có như vậy đâu mình cũng đã có đi năn nĩ nhưng mọi chuyện vẫn = 0. Trong [Only registered and activated users can see links. ] có ai giống mình không, mình khuyên các bạn nào có ng yêu rồi thì hãy nhìn mình mà lấy đó làm bài học. TỨc nhiên ở đây mình không khuyên các bạn bỏ đi cái sự đam mê của mình nhưng cái gì rồi cũng có giới hạn của nó đừng để giống mình rồi giờ ân hận. Mình thật sư bây giờ rất buồn nay mai mình sẽ share cho các bạn cái Server linux mình đang Dev các bạn xem để đc như vậy có phải là cái giá quá đắt. Server linux mình đang Dev nói chung cũng gần hoàn chỉnh mình đã Push cái ? rồi Fix cái Công Thành Chiến rồi off tất cả tính năng của VinaGame hiện tại đưa về lại bản SƠn Hà Xã Tắc, nhiệm vụ môn phái mình làm cái Scripts tới nhiệm vụ cấp nào thì nhấp vào đó nó sẽ tự chạy tới nơi làm nhiệm vụ, còn một số mình chưa hoàn chỉnh lắm vì mình đang suy sụp tinh thần không muốn làm nữa.
    mình cũng bị ruồng bỏ theo cách của bạn...nói chung mình hiểu cái cảm giác khốn nạn này. không lời khuyên ngăn nào giúp bạn được lúc này nhưng dù sao cố lên nhé mọi thứ rồi cũng qua. như mình là 1 thực tế sau 1 năm suy sụp không biết đâu là bến bờ giờ đây mình đã trở lại chững chạc mạnh mẽ hơn. gái cũng khốn nạn như mấy dòng bị bug trong code vậy vướn vào nó không biết bao giờ mà gỡ cho xong
    Khách viếng thăm hãy cùng phungbaphu xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 2 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 ... CuốiCuối