? Cao nhân chiến quốc chỉ điểm
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11
    Thành Viên winxp's Avatar
    Thanks
    6

Icon7 ? Cao nhân chiến quốc chỉ điểm

Tình hình là vh server của server trungviet full nv cốt truyện,môn phái,bang,áp tiêu,even. Rồi tính mở ,mạng hamachi chơi với mấy đứa trong xóm, mà mắc phải cái lỗi của NPC cho thuê thú cưỡi,khi di chuyển qua map khác bị mất thú cưỡi. Cao nhân nào chỉ qua cách fix lỗi này xin được cảm tạ.
    Khách viếng thăm hãy cùng winxp xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến winxp vì bài viết này !

Blackmetalz (23-12-15)

Thành Viên
    Thanks
    13

Ðề: ? Cao nhân chiến quốc chỉ điểm

Trích dẫn Gửi bởi winxp [Only registered and activated users can see links. ]
    Tình hình là vh server của server trungviet full nv cốt truyện,môn phái,bang,áp tiêu,even. Rồi tính mở ,mạng hamachi chơi với mấy đứa trong xóm, mà mắc phải cái lỗi của NPC cho thuê thú cưỡi,khi di chuyển qua map khác bị mất thú cưỡi. Cao nhân nào chỉ qua cách fix lỗi này xin được cảm tạ.
    bạn cho mình hỏi, khi mình gõ lệnh /clone ra đồ, nhưng không xài được thì chỉnh sửa như thế nào. bạn chỉ mình với
    Khách viếng thăm hãy cùng banhlongkg1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    6

Icon10 Ðề: ? Cao nhân chiến quốc chỉ điểm

Trích dẫn Gửi bởi banhlongkg1 [Only registered and activated users can see links. ]
    bạn cho mình hỏi, khi mình gõ lệnh /clone ra đồ, nhưng không xài được thì chỉnh sửa như thế nào. bạn chỉ mình với
    Bạn dùng server của trungviet hay server nào? của trungviet gõ clone item/30/3028, không được thì trước khi chạy server chạy clear.bat trước rồi mới chạy GSE.bat.

Thành Viên
    Thanks
    1

bạn có thể hướng dẫn mình cách đưa sv onl qua hamachi với dc ko mình với 2 đứa bạn mê CQ lắm mà ko có thời gian chơi mấy sv pri, muốn add đồ pk 3 thằng với nhau cho vui
    Khách viếng thăm hãy cùng zzPODzz xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    13

Bạn dùng server của trungviet hay server nào? của trungviet gõ clone item/30/3028, không được thì trước khi chạy server chạy clear.bat trước rồi mới chạy GSE.bat.
    Mình chạy sever của Ben, mình không thể xài được 1 số đồ, như set bá vương, nón, áo vũ khí......bạn biết chỉ mình với
    Khách viếng thăm hãy cùng banhlongkg1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    6

Icon10 Ðề: ? Cao nhân chiến quốc chỉ điểm

Trích dẫn Gửi bởi banhlongkg1 [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình chạy sever của Ben, mình không thể xài được 1 số đồ, như set bá vương, nón, áo vũ khí......bạn biết chỉ mình với
    Mình không chơi server của Ben lên không lắm rõ cái lỗi đó,nhưng chắc không đồng bộ,hoặc người làm server làm lỗi code item,thử vào file.... Sys/user/suit.c xem có đồng bộ ko.

Thành Viên
    Thanks
    13

Mình không chơi server của Ben lên không lắm rõ cái lỗi đó,nhưng chắc không đồng bộ,hoặc người làm server làm lỗi code item,thử vào file.... Sys/user/suit.c xem có đồng bộ ko.
    bạn đang chơi sever nào vậy, có set đồ bá vương.....này nọ không? à bạn cho mình xin Zalo bạn đi, hay là bạn add Zalo mình đi mình muốn hỏi bạn nhìu chuyện lắm
    Lần sửa cuối bởi banhlongkg1, ngày 06-04-23 lúc 10:01 AM.

Thành Viên
    Thanks
    7

Trích dẫn Gửi bởi zzPODzz [Only registered and activated users can see links. ]
    bạn có thể hướng dẫn mình cách đưa sv onl qua hamachi với dc ko mình với 2 đứa bạn mê CQ lắm mà ko có thời gian chơi mấy sv pri, muốn add đồ pk 3 thằng với nhau cho vui
    Trước tiên download Hamachi phiên bản mới nhất. Hướng dẫn tải và sử dụng.

[Only registered and activated users can see links. ]

Khi đã tạo xong room Hamachi bước còn lại chỉ đơn giản là share tên room, password room cho bạn bè để mời họ đăng nhập vào room mình và chơi cùng.

Sửa localhost và IP 127.0.0.1 ở patch.ini, play.ini trong client game và server.txt trên web server thành IP Hamachi.
    Lần sửa cuối bởi duycarry, ngày 02-01-16 lúc 08:44 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng duycarry xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

10. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến duycarry vì bài viết này !

zzPODzz (24-01-16)

Thành Viên
    Thanks
    1

Ai chỉ mình cách clone set Bá Vương với thú cưỡi, thả boss với lại tạo NPC bán đồ tím với, Newbie nên em k biết mấy cái đó
    Khách viếng thăm hãy cùng akabs01 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    7

Trích dẫn Gửi bởi akabs01 [Only registered and activated users can see links. ]
    Ai chỉ mình cách clone set Bá Vương với thú cưỡi, thả boss với lại tạo NPC bán đồ tím với, Newbie nên em k biết mấy cái đó
    Set Bá Vương
    Code:
    /clone item/set10sao/setbavuong/set10sao
    Thú Cưỡi
    Code:
    /clone item/ride/... (Mở file ride ra xem file name)
    Mình hướng dẫn sơ cho bạn 1 đoạn code tạo 1 NPC bán đồ như sau:

PHP Code:
    #include <npc.h>
    #include <ansi.h>

inherit OFFICER;

int get_char_picid() { return 9958; }  // ID Hình ảnh NPC, cái này tự mò từng số thôi :))
    int is_seller() { return 1; }
    int is_self_look() { return 1; }

void create()
    {

set_name("Cửa Tiệm Tử Kim");

set_real_name(PPM "DuyCarry");

set_2"good"
            ([

"01" "/item/55/4055",     //đường dẫn item, ở đây mình add 5 món Tử Kim 55 Lạp Báo của ĐM.

"02" "/item/56/4055",                         

"03" "/item/57/4055",

"04" "/item/58/4055",

"05" "/item/59/4055",            
            ]) );

setup();
    }

void do_lookobject who 
    {

int id getoidthis_object() );

send_user(who,"%c%c%w%s",':',3,get_char_picid(),sprintf(" %s :\n Ở chỗ ta có bán các loại trang bị Tử Kim cơ bản.\n"

ESC HIY"Mua Vật Phẩm\nlist %x#\n"

ESC"Rời khỏi",get_name(),id,id));    

Bạn lưu đoạn code này lại với 1 tên bất kì. Vd: npctest.c , để ở trong đường dẫn current/npc

Tiếp theo bạn vào đường dẫn current/map/npc/npc.npc rồi viết thêm 1 đoạn như này:

#npctest
    001-145,145,4:npc/npctest

(001 ( map Tân Thủ Thôn ) 145 (x) 146 (y) 4 ( hướng quay mặt ) . Sau dấu : là đường dẫn tới file npc mà mình tạo.
    NPC này ở ngay chính giữa Tân Thủ Thôn, vào là thấy ngay.
    Làm theo tương tự để tự edit cho mình 1 NPC ưng ý nhé
    Lần sửa cuối bởi duycarry, ngày 29-01-16 lúc 02:12 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng duycarry xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

13. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến duycarry vì bài viết này !

akabs01 (19-03-16)

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [MU] Gens PVP Battle - Chiến trường Vulcanus - Trận Chiến giữa 2 gia tộc
    Bởi CongPhuong trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 15-06-15, 12:28 PM
  2. Võ lâm thần chiến - Bản công thành chiến hoàn toàn mới. OPEN 11H 01/06/2014
    Bởi khongluibuoc66 trong diễn đàn CÁC SERVER GAME PRIVATE ONLINE
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 02-06-14, 06:08 AM
  3. Võ lâm thần chiến - Bản công thành chiến hoàn toàn mới. OPEN 11H 01/06/2014
    Bởi khongluibuoc66 trong diễn đàn CÁC SERVER GAME PRIVATE ONLINE
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 01-06-14, 09:54 PM
  4. [Video]Chia sẽ hướng dẫn cài Chiến Quốc cho các bạn
    Bởi kelalung trong diễn đàn Server Chiến Quốc
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 21-09-11, 01:20 PM
  5. ai có sever chiến quốc tương thích vối client chiến quốc hiện nay
    Bởi phamngochai2 trong diễn đàn Server Chiến Quốc
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 25-02-11, 08:33 AM