Vấn đề giảm lag trong MuOnline
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11
    Thành Viên
    Thanks
    0

Vấn đề giảm lag trong MuOnline

Mình nhận thấy hiện nay nhiều Mu đã Online SSIII, nhưng thực tế rất lag, một số máy có cấu hình thấp thì dựt dựt rất khó chịu,
    Trước đây tui không dùng đến GameGuard thì có vẻ đỡ lag và dựt, nhưng khi dùng đến GameGuard thì rất khó vào game và dựt, lag. Mt số bạn khuyên cài thêm netframework3.0 nhưng vẫn lag như thường, Nếu ai biết cách khắc phục xin post để mọi người tham khảm,,,,
    Khách viếng thăm hãy cùng muvistal xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: Vấn đề giảm lag trong MuOnline

nếu mà cấu hình RAM máy chủ thấp (512) thì củng chỉ giật đôi chút , mua thêm 1 thanh 512 hay 1gb ý là hết lag , vì GG tốn RAM máy chủ mà
    Khách viếng thăm hãy cùng huytaiba8 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

laq là laq ở máy con , chứ máy chủ ai lại chạy ram 512 bao giờ
    Khách viếng thăm hãy cùng mylove0707 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Nếu có GameGuard thì máy con lag ghê gớm, bỏ nó thì có vẻ ổn hơn, không biết cái GameGuard nó chiếm Ram bao nhiêu và card màn hình bao nhiêu nhỉ

Thành Viên
    Đang ở
    http://localhost/
    Thanks
    0

GameGuard không phải là chìa khoá vấn đề. Nếu GG mà gây LAG thì các NPH Game ở VN sao còn dùng GG và vẫn tin tưởng dùng GG song hành cùng Server của họ. Mình nghĩ là:
    1/ Đường truyền
    2/ Máy chủ
    3/ Máy con

Chắc phải khắc phục 3 vấn đề này,!
    Khách viếng thăm hãy cùng I<3TX xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Nếu như vậy thì mình không nói đến GG làm gì, thực sự khi mình dùng GG thì máy con chạy rất lag. Nhưng khi bỏ GG thì Ok hơn, vậy thì vấn đề do đâu?

Thành Viên
    Thanks
    0

Khẳng định là dùng GG có lag hơn ko dùng 1 chút . Vì khi game có GG thì GG sẽ hoạt động liên tục để check xem hệ thống có điều gì bất thường hay không . Nhưng cũng không ảnh hưởng nhiều đến mức mà phải bỏ GG , vì GG rất hiệu quả trong việc chống các hành phần mềm gian lận trong game.Dù có lag hơn chút nhưng cũng ko nên bỏ GG .
    Khách viếng thăm hãy cùng trungkien0107h xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi muvistal [Only registered and activated users can see links. ]
    Nếu như vậy thì mình không nói đến GG làm gì, thực sự khi mình dùng GG thì máy con chạy rất lag. Nhưng khi bỏ GG thì Ok hơn, vậy thì vấn đề do đâu?
    Vậy có thể kết luận rằng máy bạn yếu.
    Vì khi chạy GameGuard máy sẽ tốn 1 lượng bộ nhớ Ram và CPU để chạy thường trực. Máy khoẻ thì không vấn đề gì nhưng máy yếu thì đáng để quan tâm.
    Khách viếng thăm hãy cùng NetBanBe.Net xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

máy như vầy bảo đảm khôn bao giờ lag: CPU core2 2.0 (toi thiểu) ram 6GB (nếu chạy từ 5 server trở lên, nhớ chọn nonpaging) line thì goi 375k của FPT là ngon rồi server như vầy chạy 5 sup online dưới 200 bao đảm không lag còn trên 200 thì phải nâng cấp line chứ máy chủ thì co thể chay với 1000 mem cũng ko sao ^_^
    Khách viếng thăm hãy cùng muonline3k xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    8

Mua 1 con server tầm 2k là có được 2 chip Quad 2.5 và 2 thanh RAm EEC 4G rồi

Tớ mới làm thêm 2 con nữa. hiện tại đang 3 con rồi. Chạy MU thì mang lên các data mà đặt , cũng ko đắt lắm
    Khách viếng thăm hãy cùng LoveBol xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Anh em cho hỏi bùa may mắn ép đồ xịt trong MuOnline có tên là gì
    Bởi anhtien546 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 22-06-11, 01:56 AM
  2. Intro MuOnline
    Bởi hoangtu11x trong diễn đàn SQL Server & Website
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 28-05-11, 11:19 PM
  3. Các pro giúp đỡ em làm sever MUOnline với
    Bởi dzek0n8318 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu