[JX] Tổng hợp những vấn đề cần giúp đỡ !!!
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 4 1 2 3 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 32
    Thành Viên
    Thanks
    114

Icon10 Tổng hợp những vấn đề cần giúp đỡ !!!

Xin lỗi anh em mình lập topic hơi nhiều. Topic này mình tổng hợp lại những cái mình không biết và muốn hỏi anh em. Ai biết thì trả lời hộ mình với được không . Ai không biết gì cứ hỏi vào đây. Mình biết thì mình sẽ trả lời giúp còn không biết sẽ up lên #1 để nhỡ may có pro nào biết thì có thể vào giúp giùm. Rất mong được mọi người giúp đỡ. Mình muốn phát triển khả năng jx linux. Mình sẽ cập nhật hết vào đây. Cái nào làm được rồi mình sẽ chuyển xuống phần đã trả lời được. Cái nào chưa làm được mình sẽ cho lên đầu:

-Những việc chưa làm được:

+ Mình muốn thêm phần thưởng khi hoàn thành một vài nhiệm vụ. Ví dụ như hoàn thành nhiệm vụ dã tẩu, boss sát thủ, phong lăng độ,... sẽ nhận được thêm một vật phẩm nào đó.

+ Muốn đánh quái ra tiền đồng khóa thì làm thế nào ạ.

+ Xin hướng dẫn thêm tùy chọn đổi tên nhân vật ở Lễ Quan hoặc một NPC bất kỳ.

+ Với tính năng liên đấu thì khi báo danh sẽ được cho vào ngẫu nhiên 1 trong 8 khu vực và giờ em muốn chỉ cho vào ngẫu nhiên 1 trong 2 bản đồ thôi mà đang không biết phải làm như thế nào. leaguematch\npc\signup.lua. NPC thì chắc ở đây nhưng code nó nhì nhằng quá. Em còn gà nên chưa hiểu nổi .

Đã làm được:

+ Hiện nay mình muốn chỉnh sửa cân bằng lại sức mạnh các phái và muốn tăng hoặc giảm sát thương của chiêu thức thì phải làm thế nào ạ. thay đổi thông số ở scripts/skill/[skill của mỗi phái].lua

+ Xin hàm xử lý trang bị đã hỏng bằng tu phục khoáng thạch ở thợ rèn các thành thị ạ !!! Trong file \jxser\server1\script\global\shenmi_chapman.lua. Có dòng local nCoinCount = CalcEquiproomItemCount(6,1,2163,1) . (6,1,2163,1) là id của vật phẩm cần có để sửa. kiếm đúng vật phẩm đó là được. Ở dưới có dòng if (ConsumeEquiproomItem(nNeedCoin, 6, 1, 2163, -1) == 1) then muốn thay vật phẩm khác thì thay hai chỗ này là được. Cám ơn bạn bil4i3n ở dưới nhé !!!

+ Lỗi này ai hảo tâm giúp luôn. Event thất thành đại chiến. Đến giờ thì hệ thống có chạy thông báo Thất thành Đại chiến về Báo Danh tham gia, chuẩn bị, bắt đầu đầy đủ. Hết thất thành đại chiến có thông báo. Báo danh trừ phí đầy đủ. Nhưng mà báo danh xong rồi đến giờ vào bấm "ta muốn vào chiến trường thất thành đại chiến" thì không xảy ra hiện tượng gì cả.(Đã làm được)

---

Trên đây là những thứ mình đang muốn nhờ sự giúp đỡ và rất mong các cao thủ vào giúp. Ai biết gì thì trả lời hộ mình cái đó hoặc nếu sửa thuê thì inbox giá sửa cho mình với ạ. Mình rất cám ơn các bác . Mình thừa nhận là mình còn rất gà nên các bạn khỏi mắc công chửi mình ngu này nọ nhé .

Ai không biết gì cứ bình luận lại. Mình sẽ cố gắng để giúp đỡ và tìm hiểu cùng các bạn !!!

Mong là bài viết không vi phạm gì !!!
    Lần sửa cuối bởi ngocht, ngày 08-01-16 lúc 09:01 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng ngocht xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    338

Ðề: Tổng hợp những vấn đề cần giúp đỡ !!!

làm được tất cả thì giá bao nhiêu mà thím này pm t nhiều rồi thì phải @@
    Keep Moving Forward

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến nhaodzo vì bài viết này !

ngocht (14-12-15)

Thành Viên
    Thanks
    114

Icon10 Ðề: Tổng hợp những vấn đề cần giúp đỡ !!!

Trích dẫn Gửi bởi nhaodzo [Only registered and activated users can see links. ]
    làm được tất cả thì giá bao nhiêu mà thím này pm t nhiều rồi thì phải @@
    Inbox bác ơi :U !!!
    30 chả cá !!!!!

Thành Viên
    Thanks
    114

Icon3 Ðề: Tổng hợp những vấn đề cần giúp đỡ !!!

Up ạ. Ai biết gì giúp mình với !!!

Thành Viên bil4i3n's Avatar
    Đang ở
    fb.com/bil.jx
    Thanks
    87

Trích dẫn Gửi bởi ngocht [Only registered and activated users can see links. ]

-Những việc chưa làm được:

+ Xin hàm xử lý trang bị đã hỏng bằng tu phục khoáng thạch ở thợ rèn các thành thị ạ !!!

+ Với tính năng liên đấu thì khi báo danh sẽ được cho vào ngẫu nhiên 1 trong 8 khu vực và giờ em muốn chỉ cho vào ngẫu nhiên 1 trong 2 bản đồ thôi mà đang không biết phải làm như thế nào. leaguematch\npc\signup.lua. NPC thì chắc ở đây nhưng code nó nhì nhằng quá. Em còn gà nên chưa hiểu nổi .

+ Lỗi này ai hảo tâm giúp luôn. Event thất thành đại chiến. Đến giờ thì hệ thống có chạy thông báo Thất thành Đại chiến về Báo Danh tham gia, chuẩn bị, bắt đầu đầy đủ. Hết thất thành đại chiến có thông báo. Báo danh trừ phí đầy đủ. Nhưng mà báo danh xong rồi đến giờ vào bấm "ta muốn vào chiến trường thất thành đại chiến" thì không xảy ra hiện tượng gì cả.
    Muốn thay tiền đồng bằng Tu phục khoán thạch thì cậu vào đây:
    \jxser\server1\script\global\shenmi_chapman.lua
    Sửa trong hàm on_restore_be(nCount), thay tiền đồng thành cái cậu muốn là được
    Với tính năng liên đấu cậu vào đây:
    \jxser\server1\script\missions\leaguematch\npc\off icer.lua
    Cái đó liên quan đến biến n_group cậu tìm hiểu thêm về biến này đi, đưa toàn bộ người chơi về 1 chỗ cũng đc
    Còn cái Thất thành đại chiến cậu coi trong này:
    \jxser\server1\script\missions\sevencity\dialog_np c.lua
    có thể liên quan đến biến STATE_PREPARING
    Khách viếng thăm hãy cùng bil4i3n xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

7. The Following 2 Users Say Thank You to bil4i3n For This Useful Post:

hichay (15-12-15), ngocht (16-12-15)

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    338

thôi đùa chứ thím cần thì thử vọc ra mà sửa. đường dẫn thì như bác trên nói. còn liên đấu t bổ sung thêm là phải sửa cả bên Gateway/s3relay/script/leaguematch
    nữa nhé. còn cái vụ thất thành thì ktra task bên s3relay chạy cùng giờ với hàm bên con dialog_npc.lua chưa. không trùng cũng ko vào được nhé
    Keep Moving Forward

9. The Following 2 Users Say Thank You to nhaodzo For This Useful Post:

hichay (15-12-15), ngocht (16-12-15)

Thành Viên
    Thanks
    114

Cám ơn các bác ở trên nhiều ^^ . Mình vọc thử xem !!!

Thành Viên
    Thanks
    114

Up. ai giúp mình cái hàm đổi tên nhân vật với được không ạ !!!

Thành Viên bil4i3n's Avatar
    Đang ở
    fb.com/bil.jx
    Thanks
    87

Trích dẫn Gửi bởi ngocht [Only registered and activated users can see links. ]
    Up. ai giúp mình cái hàm đổi tên nhân vật với được không ạ !!!
    RenameRole("Tên mới, nhập vào đây");
    Khách viếng thăm hãy cùng bil4i3n xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

13. The Following 2 Users Say Thank You to bil4i3n For This Useful Post:

dungnguyen1995 (20-12-15), ngocht (21-12-15)

Vi phạm quy định David_Linh_97's Avatar
    Thanks
    75

Sever linux TranMinhDo
    > Ai hướng dãn e file của NPC Lễ Quan nằm ở đường dẫn nào ạ em mới vọc nên chưa rành làm.
    Khách viếng thăm hãy cùng David_Linh_97 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 1 của 4 1 2 3 ... CuốiCuối