Share server WOW: TBC 2.4.3
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 8 1 2 3 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 78
    Thành Viên
    Thanks
    0

Share server WOW: TBC 2.4.3

Tên phiên bản World of Warcraft: The Burning Cruisade v2.4.3.8606 (newest for now)

Bước 1: Mua đĩa World of Warcraft: The Burning Crusade về cài đặt và update lên phiên bản trên. Nếu ko có đĩa thì down client tại đây (2.01G)
    Client Wow: TBC [Only registered and activated users can see links. ]
    patches: [Only registered and activated users can see links. ]

Nếu chưa có client WOW basic thì tải cái này về cài
    [Only registered and activated users can see links. ] (đây chỉ là file để tải client, chạy file này thì sẽ down client về (3G)).
    Nếu ai ở TPHCM thì có thể ra Bùi Thị Xuân mua đĩa cho khỏe khỏi tải mất công

Buoc 2: Cài đặt client xong thì ko đăng nhập game (vì ko có acc), tắt đi. Down server về tại đây [Only registered and activated users can see links. ]
    hoặc [Only registered and activated users can see links. ]
    [Only registered and activated users can see links. ] (2 part nên phải down cả 2 về giải nén)

Bước 3: Giải nén vào ổ C:\ (nếu bit rành thì có thể để chổ khác, nhưng ko thì phải đúng đường dẫn đó). Sau đó vào server, mở thư mục Tools\Map Extractor enUS\ copy file ad.exe và thư mục maps(rỗng) vào client. Chay ad.exe

Bước 4: sau khi ad.exe chạy xong tự động thoát thì Cut cái thư mục maps trong client(h đã đầy nhóc file) paste vào thư mục \Reborn-Ascent trong server.

Buoc 5: Down load .net framework 3.5 tại đây [Only registered and activated users can see links. ] (bản vừa tải vừa cài)
    [Only registered and activated users can see links. ] (bản full)

Chạy file mới tải về và cài đặt chờ cho đến khi dc báo successful và yêu cầu restart máy. Restart máy. Vô client mở reamlist.wtf xóa hết rùi chép cái này vào set realmlist 127.0.0.1, save lại.

Bước 6: Chạy các file theo thứ tự, mysql.bat, apache_start.bat trong thư mục server của server. Chạy tip ascent-logonserver.exe rùi ascent-world.exe trong Reborn-Ascent. Cuối cùng chạy wow.exe trong client để vào game.

acc: admin
    pass: admin

* File để tạo account mới: [Only registered and activated users can see links. ]
    Copy file này chép đè vào \Server\xampp\htdocs\. Chạy mysql.bat, apache_start.bat. Sau đó mở Internet Explorer gõ vào ô địa chỉ web: 127.0.0.1 sẽ thấy xuất hiện trang web server WOW offline click vào nút tạo acc vào tạo acc như bình thường. Giờ thì có acc cho riêng mình, khỏi chạy acc admin làm ji nữa ^^.

Lưu ý:
    - Nếu các bạn cài bằng client download nói trên, các bạn phải có client bản World of Warcraft (basic) mới cài dc.
    - Cấu hình yêu cầu tối thiểu: RAM 512, VGA 32MB (mọi loại card), Ổ cứng trống tối thiểu 10G
    - Khi thoát game, có thể tắt bằng tay các file ascent-logonserver.exe và ascent-world.exe. Để tắt apache_start.bat thì phải chạy file apche_stop.bat trong server, mysql cũng thế, phải chạy mysql_stop.bat trong server\xampp
    Lần sửa cuối bởi huongphieubat, ngày 01-11-08 lúc 04:03 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng huongphieubat xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: Share server WOW: TBC 2.4.3

Nhân đây cho hỏi bác nào có tool Unpack các filempq của WOW cho tui xin nhé, đang tìm để việt hóa coi sao?!
    Khách viếng thăm hãy cùng huongphieubat xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Cái sv down lâu cực kì, ai down rồi thì làm ơn up qua cái khác dùng tui với.
    Mega hay rapid càng tốt.
    Khách viếng thăm hãy cùng dinui.com xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Tui down thấy bt, nhưng có một link khác bên mediafire cho a e ko xai dc link đầu (mediafire có 2 part nên nhớ dơn đủ nha thiếu ko giải nén dc tui hok chịu trách nhiệm). Link mediafire đã cập nhật ở bài trên.

Thành Viên
    Thanks
    2

thanks,phuonghieubat nhiều chổ nàydown client tốt lắm
    Khách viếng thăm hãy cùng tanlongphucho xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Vài tấm hình trong game post lên cho a e xem chơi

[Only registered and activated users can see links. ]

Lần sửa cuối bởi huongphieubat, ngày 10-09-08 lúc 06:34 PM.

Thành Viên
    Thanks
    0

Hướng dẫn thì dễ hiểu và dễ cài nữa. Cảm ơn bác.
    Nhưng mà cái sv này không biết ổn định không bác, thằng ra là full chưa ấy, tính ra sv cũng 500 mấy MB chứ lị.
    Khách viếng thăm hãy cùng lehuylove xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

server có ji mà full với hok full, server này ko dám nói là tuyệt đối ổn nhưng có thể nói là ổn nhất trong các server offline hiện nay, đặc biệt về skill. Script vẫn còn vài bug, chủ yếu ở race Blood Elf, class Mage. Bác chơi thử thì bit, nói chung là ổn.

Thành Viên hangson3100's Avatar
    Thanks
    122

Hic! down cáo client mấy bữa rồi toàn bị đứt ko.hổng biết bác nào có thể có bộ cài trên có thể cho mình địa chỉ tới mua cho lẹ.down ko nổi tức.
    Khách viếng thăm hãy cùng hangson3100 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Woa, cái này cũng có offline hả anh, sao em ra ngoài tìm mua đĩa hok có, em cũng ở TP mà ra Bùi Thị Xuân cũng hok thấy. Anh bit chỗ nào chỉ em đi
    Khách viếng thăm hãy cùng thuyvyetm xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 1 của 8 1 2 3 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Share Server cho mọi người!
    Bởi khoamamktvn trong diễn đàn Guides - Kho Lưu trữ
    Trả lời: 144
    Bài viết cuối: 11-06-10, 07:46 AM
  2. Share server + web MU Sao Đỏ
    Bởi blackrose1086 trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 39
    Bài viết cuối: 15-11-09, 12:13 PM
  3. [SHARE] Server của VTC (Cần FIX)
    Bởi hoanganh62 trong diễn đàn Releases