Hỗ trợ phát triển server VL OFFLINE Cho mọi người - Trang 3
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3
Kết quả 21 đến 29 của 29
    Moderator DNTmaster's Avatar
    Đang ở
    GameZone
    Thanks
    6

Ðề: Hỗ trợ phát triển server VL OFFLINE Cho mọi người

Cũng khá hay đó ...nhưng tải ở đâu....rảnh thì làm = hình ảnh đi
    Khách viếng thăm hãy cùng DNTmaster xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    vgamedev.com
    Thanks
    2

Trích dẫn Gửi bởi pcsaovang [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn kkmct ơi ! bạn có biết các ID của hàm Sale ko?
    Ví dụ như Sale(20) thì nó bán đồ cùi, Sale(92) thì bán toàn vũ khí...
    Vậy làm sao để mình biết chính xác ID nào là bán đồ nào ?
    Bạn làm ơn chỉ giúp mình chút nha!
    Bạn à ! TUT của mình chỉ giải đáp về VMWare thui, còn những thứ khác bạn có thể lập topic hỏi mọi người khác nhé.

Mong bạn thông cảm !
    Khách viếng thăm hãy cùng kkmct xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    vgamedev.com
    Thanks
    2

Trích dẫn Gửi bởi DNTmaster [Only registered and activated users can see links. ]
    Cũng khá hay đó ...nhưng tải ở đâu....rảnh thì làm = hình ảnh đi
    - Mình sẽ làm = hình ảnh sau nha.

- còn đây là linh tải (link FPT đã check, dung lượng 271.5 MB)

[Only registered and activated users can see links. ]

key: 12X0X-0W2AT-VA14F-4W9N7 hoặc 93WKE-YP98L-480FZ-4WEQ3
    (tìm thấy tại benhvientinhoc).

Chúc bạn thành công !

Thành Viên
    Thanks
    0

sao hok lam = video lun cho nhanh :z
    Khách viếng thăm hãy cùng huuduyd xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    2

um cái nay nghe cung hay nhưng chạy sever tren máy ảo chắc mở được cái map balang không quá
    Khách viếng thăm hãy cùng tanlongphucho xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    vgamedev.com
    Thanks
    2

Trích dẫn Gửi bởi huuduyd [Only registered and activated users can see links. ]
    sao hok lam = video lun cho nhanh :z
    - uh, mình sẽ làm = video nhưng sau khi mình hoàn thành TUT này nhé. Vừa kết hợp Video với chữ chắc là mọi người sẽ dễ hiểu thui mà, phải ko ?
    Lần sửa cuối bởi kkmct, ngày 12-08-08 lúc 03:34 PM.

Thành Viên
    Đang ở
    vgamedev.com
    Thanks
    2

Nào chúng ta bắt đầu phần III chứ nhỉ
    - dạo này forum có tình trạng lag lag thế nào ấy, thỉnh thoảng mãi chẳng vào đc gì, chán ghê, ạc min ra tay cứu giúp forum chắc vất vả lắm ...

Phần III

Tạo snapshot, cài đặt jx, chia sẻ dữ liệu giữa thật và ảo, dừng và chạy lại bất cứ lúc nào

- Tại bất cứ thời điểm nào chúng ta có thể tạo 1 snapshot cho máy ảo của chúng ta, và chúng ta có thể quay lại bất cứ thời điểm nào chúng ta đã đặt snapshot. ví dụ: khi chúng ta cài win hoàn chỉnh chúng ta tạo một snapshot, như vậy khi nào cần quay lại thời điểm cài win hoàn chỉnh chúng ta chỉ cần chọn điểm đó và nhấn go to, chờ 1 chút, vậy là ok

- Khả năng mềm dẻo và linh hoạt trong việc sử dụng máy ảo ở nhiều thời điểm khác nhau mà bạn cần.

- trừu tượng quá, thui mình hướng dẫn lấy snapshot luôn nha.

- Các lấy 1 snapshot:
    - Tại bất cứ thời điểm nào khi đang chạy máy ảo, muốn lấy snapshot chúng ta chỉ cần kích chọn icon take a snapshot trên công cụ hoặc là nhấn chọn VM, chọn snapshot, nhấn chọn Take a snapshot...

- Tại cửa sổ hiện ra chúng ta đặt tên cho snapshot tại thời điểm đó, nhớ đặt tên cho dễ hiểu nha, ngoài ra các bạn có thể viết thêm mô tả cho snapshot tại mục Description. Sau đó nhấn OK, chờ 1, 2 phút cho đến khi thanh status 100% là đc rùi

- các khôi phục lại tại 1 thời điểm đã lấy snapshot, bạn có thể kích chuột vào biểu tượng manage snapshot for virtual machine trên thanh công cụ, hoặc vào VM, chọn snapshot, kích chọn vào snapshot manage để xem tất cả các snapshot đã lấy tại nhiều thời điểm theo tên mà bạn đã đăt. chỉ cần nhận chọn 1 thời điểm cần restore tới và nhấn nút Go to, chờ 2, 3 phút bao giờ thanh status hiện 100 % là đc. vậy là bạn đã trở lại thời điểm đó rùi, nhanh ko nào.

-- Các chú ý khi cài jxServer
    - khi cài SQL cho server nếu các bạn cài vào nhưng ko vào đc CSDL để attach thì các bạn cần gỡ ra cài lại, nhớ reset máy khi gỡ xong nhẹ lặp lại cho bao giờ đc thì thui

-- các bước cài đặt y hệt như cài đặt với máy thật.

-- cài SQL server từ 1 file ISO, hoặc 1 ổ đĩa ở máy thật, mình đã hướng dẫn phần 2.

-- Chúng ta thể kết nối các máy ảo và máy thật với nhau để chia sẻ dữ liệu như một mạng LAN giữa các máy tính, và chúng ta có thể ping máy thật, kết nối internet, máy thật ping máy ảo, máy ảo ping máy ảo, việc này thích hợp cho các bạn cài server chạy cho mạng LAN.

-- nhưng khi chúng ta ko dùng mạnh LAN, hay ổ CD-ROM máy ảo để chia sẻ giữua thật và ảo thì chúng ta còn có 1 các nữa là chia sẻ trực tiếp giữa thật và ảo, cách làm như sau:

-- chúng ta nhấn vào VM, chọn settings..

-- Tại cửa sổ xuất hiện chúng ta chọn thẻ Option

-- Trong thẻ Option chúng ta nhấn chọn và mục share folder, sau đó nhấn chọn vào nút add... sau đó nhấn next, tại cửa sổ tiếp theo chúng ta đặt tên cho thư mục share này, và nhấn vào browser để chỉ đến thư mục cần chia sẻ, sau đó nhấn next, tại cửa sổ tiếp theo có 2 thùy chọn, 1 cái cho phép có hiệu lực folder cho chia sẻ (mặc địch đc chọn), còn cài kia là chỉ đọc thui ko đc sửa (read only), nhấn Finish đẻ hoàn tất

-- Sau khi có folder chia sẻ chúng ta tìm đến bằng các, tại máy ảo, chúng ta vào start, nhấn chọn run, gõ vào \\.host nhấn ok, sau đó tại cửa sổ hiện lên chúng ta vào Shared Folder là thấy ngay thư mục chúng ta vừa chia sẻ

-- chú ý: chúng ta có thể kéo thả thư mục hoặc file từ máy ảo vào máy thật, hay từ máy thật vào máy ảo như bình thương mà dữ liệu sẽ ko bị thay đổi.

-- Các bạn chỉ lên chạy tối đa là 2 máy ảo cùng 1 lúc, như thế sẽ làm ít tốn tài nguyên hơn cho máy.

-- Tạo RAM ảo cho máy thật khoảng 2000 MB là đc
    -- Máy thật các bạn có thể đẻ 100 MB, hoặc hơn cũng đc

-----------------------------------------------------------------------

HẾT.

-------------

Thể theo nguyện vọng của 1 số người và để tiện cho mọi người thực hành mình sẽ làm 1 video hướng dẫn toàn bộ TUT này vì vậy loạt bài viết về TUT này xin đc hết tại đây. VIDEO sẽ đc upload sớm nhất là ngày mai nếu có thể.
    ----

Sau TUT này, mình sẽ tập trung vào việc nghiên cứu và viết ra cá tool hỗ trợ cho việc phát triển JX, mình sẽ viết bằng C# trên nền Framwork 2.0, mong các bạn test thử và cho ý kiến. Các bạn hãy chờ nhé !

-- cảm ơm các bạn đã đọc, và ghóp ý cho TUT này, mình xin cảm ơn !
    Lần sửa cuối bởi kkmct, ngày 12-08-08 lúc 05:18 PM.

Thành Viên Tâm Huyết Mr.Quy's Avatar
    Thanks
    21

đúng như chủ đề bài viết
    Phát triển server Võ Lâm offline, Nghĩa là làm cái máy tính mình thành cái server
    chứ ko phải là bầy config server VL
    tìm quài ko ra mấy cái bầy config server vl
    hic
    Khách viếng thăm hãy cùng Mr.Quy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Đà Nẵng thân yêu - vOzf17
    Thanks
    9

Làm cái ebook đy anh tuy hay nhưng coi kiểu này nản lém ^^
    Khách viếng thăm hãy cùng cauam.tapiu xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3

Các Chủ đề tương tự

1. Hướng dẫn việt hoá + phát triển server JX 2011
    Bởi jxvietnam trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 04-06-11, 12:07 PM
  2. Những điều cần biết khi phát triển jx offline
    Bởi Mr.Rezo™ trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 02-03-11, 07:07 AM
  3. Games offline mới nè cần có người chung tay phát triển
    Bởi Lovepw trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 30-05-08, 09:04 AM