[JX] Một số thắc mắc. Ai biết chỉ cho mình với.
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 3 1 2 3 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 22
    Thành Viên
    Thanks
    114

Icon3 Một số thắc mắc. Ai biết chỉ cho mình với.

Mọi người cho mình hỏi vài thứ lặt vặt này với. Ai biết thì trả lời hộ nha. Mình xin cám ơn trước.

- Phần kỳ trân các trong bản ver 3 của bác Nam Cung Nhất Thiên thìl àm sao để chỉnh được kỳ trân các đây thế mọi người. Mình làm theo hướng dẫn thì thêm đúng dòng đúng số bên goods ( có -1 và +1) rồi mà khi mở kỳ trân các lên thì nó cứ nhảy tab lung tung thôi chứ nó không thêm vật phẩm vào mọi người ạ. Và ví dụ như vật phẩm đại thành bí kíp 9x có bán trong kỳ trân các thì mình xem file goods.txt nó ở dòng 1697 nhưng mà sang bên file buysell thì mình không tìm số 1696 nhưng không hề có giá trị đó. Giống như là số điền vào buysell phải lấy số dòng bên goods.txt trừ đi mấy chục ấy chứ không phải trừ 1 . Phần file type.txt mình xem thì thấy cũng không đúng lắm các bác ạ . Ai rõ vấn đề này thông não hộ mình với !!!

- Ai biết làm cách nào để client không bị mất thư mục settings không ạ. Mình chỉnh sửa thêm cái item vào mà đồng bộ sang client thì bị nuốt thư mục settings nên cái vật phẩm đó add vào bị hiển thị bất minh đạo cụ không di chuyển hay dùng gì được. (Đã ok)

- Mình muốn cho NPC Long Ngũ và Dã Tẩu ở các thành thị và thôn trấn biến mất đi hoặc nhấp vào không đối thoại được hoặc nhấp vào npc báo là "chức năng này đang tạm đóng" thì làm như thế nào ạ. Rồi khi làm được rồi thì làm như thế nào để nó trở lại như cũ . (Đã ok) [Dã tẩu: (season.lua)] [Long ngũ: (dragonfive.lua)]

- Rồi trong server có event Hoa Đăng trả lời 3 câu hỏi thì làm thế nào để event đó không chạy nữa . (Đã tìm ra [Lantern.lua])

- Ai biết script của cửa hàng tạp hóa ở đâu chỉ mình với. Mình cần sửa lại câu thoại của npc này.

-Cần tìm NPC chưởng môn các phái để chỉnh lại. Mình muốn tìm lại để thử chỉnh lại cái ép bí kíp 120 ạ !!!

-Cách tìm script của một NPC bất kỳ thì như thế nào mọi người. Ví dụ muốn tìm NPC Thẩm Câu ở Nam Nhạc Trấn, Thẩm Cửu ở Ba Lăng Huyện, v.v... Còn Thẩm Câu ở Nam Nhạc Trấn vẫn đang bó tay @@ !!!
    (Đã tìm ra NPC Thẩm Cửu ở Ba Lăng Huyện. script\Á½ºþÇø\°ÍÁêÏØ\°ÍÁêÏØ_· ÈË10ÉÌÈ˶Ի°.lua)

-Mình muốn chỉnh giá bán vào shop của một item đồ xanh thì phải làm thế nào đây ạ. Ví dụ nhặt được cái Huyền Thiết Kiếm bán vào shop được 1 vạn giờ muốn chỉnh xuống còn 100 lượng thì chỉnh ở đâu !!! (Đã xong: Tìm đến thư mục [settings/item/004/] rồi tùy từng loại đồ để mở file tương ứng lên. Áo là armor. Nhẫn là ring, v.v.... Dòng ngay sau phần mô tả cái món đồ đó là giá tiền bán vào shop x4 nhé ).

Trên đây là nhữnng thứ mình k rõ lắm. Ai biết cái nào thì trả lời cái đó giúp mình với nhé. Mình xin đội ơn ạ !!!
    Lần sửa cuối bởi ngocht, ngày 25-11-15 lúc 10:35 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng ngocht xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    114

Icon3 Ðề: Một số thắc mắc. Ai biết chỉ cho mình với.

Ai biết chỉ mình với. Thanks !!!

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    338

Ðề: Một số thắc mắc. Ai biết chỉ cho mình với.

[Only registered and activated users can see links. ] kỳ trân các đây

muốn không bị mất settings thì tải lại patch ban đầu ấy hoặc giữ lại thư mục data thôi rồi dùng patch chuẩn ném vào rồi đồng bộ từ sv sau

long ngũ dã tẩu cái này thì đơn giản rồi. lưu 2 file dã tẩu và long ngũ ra. rồi viết lại hàm Main chỉ có câu đối thoại là xong

event hoa đăng sang bên gateway/s3relay/relaysettings/tasklist.ini sửa lại file greatseed.lua thành tên khác là được
    Keep Moving Forward

4. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến nhaodzo vì bài viết này !

ngocht (21-11-15)

Thành Viên
    Thanks
    114

Icon10 Ðề: Một số thắc mắc. Ai biết chỉ cho mình với.

Trích dẫn Gửi bởi nhaodzo [Only registered and activated users can see links. ]
    [Only registered and activated users can see links. ] kỳ trân các đây

muốn không bị mất settings thì tải lại patch ban đầu ấy hoặc giữ lại thư mục data thôi rồi dùng patch chuẩn ném vào rồi đồng bộ từ sv sau

long ngũ dã tẩu cái này thì đơn giản rồi. lưu 2 file dã tẩu và long ngũ ra. rồi viết lại hàm Main chỉ có câu đối thoại là xong

event hoa đăng sang bên gateway/s3relay/relaysettings/tasklist.ini sửa lại file greatseed.lua thành tên khác là được
    Em làm theo như trong hướng dẫn link đó nhưng nó không thêm vào cái gì cả bác ạ. Còn các tab trog kỳ trân các thì nhảy lung tung. Tab thú cưỡi thì bán bí kíp. Tab bí kíp thì bán bảo thạch ZZ. Để em xem lại xem.
    Cám ơn bác mấy phần kia nhé . Em cũng muốn tắt event hạt hoàng kim như cái event Hoa Đăng thì sao bác !!!
    Cám ơn bác nhé !!!

Thành Viên Tâm Huyết tvnnam's Avatar
    Đang ở
    Hưng Yên
    Thanks
    488

Trích dẫn Gửi bởi ngocht [Only registered and activated users can see links. ]
    Em làm theo như trong hướng dẫn link đó nhưng nó không thêm vào cái gì cả bác ạ. Còn các tab trog kỳ trân các thì nhảy lung tung. Tab thú cưỡi thì bán bí kíp. Tab bí kíp thì bán bảo thạch ZZ. Để em xem lại xem.
    Cám ơn bác mấy phần kia nhé . Em cũng muốn tắt event hạt hoàng kim như cái event Hoa Đăng thì sao bác !!!
    Cám ơn bác nhé !!!
    1.KTC mình nhớ có bạn hướng dẫn chi tiết bằng video rồi bạn có thể xem qua: [Only registered and activated users can see links. ]
    chú ý trong tab thì dùng dấu tab không phải dấu cách để sang hàng bên cạnh nhé.
    2.copy file config.ini cua galaxy vào là k bi mất setting
    3.chách tắt event bạn có thể tham khảo bài sau: [Only registered and activated users can see links. ]
    CTV- GIẢI ĐÁP THẮC MẮC JX LINUX OFF

Thành Viên
    Thanks
    114

Trích dẫn Gửi bởi tvnnam [Only registered and activated users can see links. ]
    1.KTC mình nhớ có bạn hướng dẫn chi tiết bằng video rồi bạn có thể xem qua: [Only registered and activated users can see links. ]
    chú ý trong tab thì dùng dấu tab không phải dấu cách để sang hàng bên cạnh nhé.
    2.copy file config.ini cua galaxy vào là k bi mất setting
    3.chách tắt event bạn có thể tham khảo bài sau: [Only registered and activated users can see links. ]
    Cám ơn bác . Cơ mà vẫn cái KTC làm theo video vẫn k ăn thua bác ạ. Tình hình là nó như thế này.
    +Trong file type.txt thì sell ID nó như sau:
    TypeName SellID
    Vật Phẩm 139
    Bí kíp 140
    Bảo thạch 141
    Tàng Kinh các 142
    Thú cưỡi 143
    Mặt nạ dị thuật 145
    Hỗ trợ 2 138
    +Trong file buysell.txt thì các hàng như ở hình dưới:

[Only registered and activated users can see links. ]

Thông số của nó thì như thế. Có những số trên 2000 trong khi trong file goods.txt thì chỉ có đến dòng 1710 thì những dòng hơn 2000 đó ở đâu các bác nhỉ ??? Ảnh dòng cuối cùng file goods.txt như thế này:

+Còn trong kỳ trân các thì như sau:

Tab bảo thạch có sellid là 141 bán 9 vật phẩm như trong hình: thì trong file buysell như hình ở trên thì dòng 142 có rất nhiều số trong khi dòng 141 thì có đúng 9 số.

Tương tự tab Thú cưỡi bán 8 vật phẩm có sellID là 143 thì trong hình buysell.txt dòng 144 có rất nhiều số còn dòng 143 có đúng 8 số.

Nên giờ không biết add nó như thế nào. tối qua em thử add cái bí kíp 120 vào tab bảo thạch thì nó nhảy loạn cả lên các bác ạ. Ai rành chỉ giùm em !!!

Vi phạm quy định
    Thanks
    315

Trích dẫn Gửi bởi ngocht [Only registered and activated users can see links. ]
    Cám ơn bác . Cơ mà vẫn cái KTC làm theo video vẫn k ăn thua bác ạ. Tình hình là nó như thế này.

Nên giờ không biết add nó như thế nào. tối qua em thử add cái bí kíp 120 vào tab bảo thạch thì nó nhảy loạn cả lên các bác ạ. Ai rành chỉ giùm em !!!
    Tui là tui cũng lạy bạn. tất cả mấy thứ này ở diễn đàn có hết. chịu khó seach với lục ra . trời ơi !
    Khách viếng thăm hãy cùng bthhhz xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    159

Sẵn cho em ké phát ... Cái nút nạp thẻ

dấy. Chỉnh chỗ nào ạ.
    Thaks
    Khách viếng thăm hãy cùng xomnhalalop12 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Sài Gòn
    Thanks
    15

Trích dẫn Gửi bởi xomnhalalop12 [Only registered and activated users can see links. ]
    Sẵn cho em ké phát ... Cái nút nạp thẻ

dấy. Chỉnh chỗ nào ạ.
    Thaks
    trong slistcache thì phải
    Khách viếng thăm hãy cùng volamkysu.vn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    159

Trích dẫn Gửi bởi volamkysu.vn [Only registered and activated users can see links. ]
    trong slistcache thì phải
    ko phải đâu anh ạ hihi ..............................
    Khách viếng thăm hãy cùng xomnhalalop12 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 1 của 3 1 2 3 CuốiCuối