[JX] Hướng dẫn các bạn chỉnh sửa cách vào phái bình thường và nhận kĩ năng từ 10-60
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 9 của 9
    Thành Viên
    Thanks
    114

Icon3 Hướng dẫn các bạn chỉnh sửa cách vào phái bình thường và nhận kĩ năng từ 10-60

Xin chào các bạn và các bác trong này. Mình cũng mới tập cài jx off thôi. Có thể trong đây nhiều bạn cũng muốn thử nghiệm vào phái bằng thằng NPC tiếp dẫn môn phái chứ không vào bằng cách đến thằng lễ quan vào phái rồi nhận full skill luôn thì giờ mình xin hướng dẫn chỉnh sửa mấy thằng NPC tiếp dẫn môn phái để nó cho skill theo ý mình muốn. Ai muốn vào phái chỉ nhận skill 1x thôi thì xem nhé. Ai pro rồi đừng ném đá. Em cũng còn cực kỳ gà thôi. Cái gì em biết mà em nghĩ mọi người cần thì em chỉ thôi à .

Các bạn tìm đến đường dẫn có thư mục này: ¸÷ÅɽÓÒýµÜ×Ó
    Đường dẫn thư mục như sau: /home/jxser/server1/script/global/¸÷ÅɽÓÒýµÜ×Ó
    Trong này có 10 file đuôi .lua tương ứng với 10 phái. Các bạn có thể vào xem chi tiết trong từ file hoặc tìm tên phái theo danh sách sau .

Và để chỉnh sửa skill thì bạn mở file của từng phái lên và chú ý dòng code ở trong dấu sau dấu = ở dưới nha
    Thiếu Lâm: ÉÙÁÖ½ÓÒýµÜ×Ó =add_sl(10)
    Thiên Vương: ÌìÍõ½ÓÒýµÜ×Ó =add_tw(10)
    Đường Môn: ÌÆÃŽÓÒýµÜ×Ó =add_tm(10)
    Ngũ Độc: Î嶾½ÓÒýµÜ×Ó =add_wu(10)
    Nga Mi: ¶ëáÒ½ÓÒýµÜ×Ó =add_em(10)
    Thúy Yên: ´äÑ̽ÓÒýµÜ×Ó =add_cy(10)
    Cái Bang: ؤ°ï½ÓÒýµÜ×Ó =add_gb(10)
    Thiên Nhẫn: ÌìÈ̽ÓÒýµÜ×Ó =add_tr(10)
    Võ Đang: Îäµ±½ÓÒýµÜ×Ó =add_wd(10)
    Côn Lôn: À¥ÂؽÓÒýµÜ×Ó =add_kl(10)

Tương ứng với từng phái là môt câu lệnh add_..(x). Số trong dấu ngoặc là mức kỹ năng mà bạn muốn thằng NPC truyền dẫn môn phái thêm vào cho bạn.
    Bạn nào muốn vào phái chỉ add kĩ năng đánh cơ bản lv 10 thì để số 10 rồi cày lv làm nhiệm vụ các mức khác nhé.
    Bạn nào muốn add ki năng 90 luôn thì để trong ngoặc là 90. Nếu để 90 thì nó add tất cả skill 90 cho bạn nhưng chỉ lv 1. Bạn muốn max skill luôn thì mình nghĩ là cho nhận skill đến 6x rồi thêm hàm addmagic nhận kĩ năng lv 20 luôn .
    Muốn nhận đến skill 60 thì để 60 trong ngoặc nhé .

Hầu như thế là hết rồi. Ai cần thì tham khảo nhé. Ai biết rồi thì đừng ném đá hay chê bai gì mình cả nha. Không yêu xin đừng nói lời cay đắng .
    Mình vẫn chỉ là newbie thôi nên vẫn đang cần người nào giỏi để bái sư học đạo ạ. Ai có nhã hứng truyền thụ vui lòng Giúp đỡ với !!!
    Khách viếng thăm hãy cùng ngocht xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. The Following 11 Users Say Thank You to ngocht For This Useful Post:

alopay (12-11-15), bachvanphi (31-10-16), bthhhz (25-10-15), cutyne (05-11-15), JunWoo1 (26-10-15), khungboktvn (26-03-16), manhdendaica (20-04-16), trando119 (01-11-15), traugiautien (25-10-15), tvnnam (26-10-15), ztviet (29-03-16)

Thành Viên
    Thanks
    44

Icon3 Ðề: Hướng dẫn các bạn chỉnh sửa cách vào phái bình thường và nhận kĩ năng từ 10-

Các pro ơi. Cho mình hỏi vơi. Tăng tiềm năng vào nội công là lên lực tay với nhưng phái đánh nội công ấy. Ai biết chỉ cho tui với. Tui muốn chỉnh lại cho tăng nội công nhưng không tăng lực tay các pro ạ.
    Ai biết giúp tui với đi............................
    Khách viếng thăm hãy cùng cutyne xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    44

Icon3 Ðề: Hướng dẫn các bạn chỉnh sửa cách vào phái bình thường và nhận kĩ năng từ 10-

Help ! Help ! Help !
    Ai biết chỉ cách để chỉnh tăng nội công không tăng lực tay cho cái phái đánh chưởng với !!!!!!!!!!!!

Thành Viên
    Thanks
    44

Ai giúp tui cái tăng nội công cho phái theo đường nội công với !!!

Thành Viên
    Thanks
    41

Ðề: Hướng dẫn các bạn chỉnh sửa cách vào phái bình thường và nhận kĩ năng từ 10-

Trích dẫn Gửi bởi ngocht [Only registered and activated users can see links. ]
    Xin chào các bạn và các bác trong này. Mình cũng mới tập cài jx off thôi. Có thể trong đây nhiều bạn cũng muốn thử nghiệm vào phái bằng thằng NPC tiếp dẫn môn phái chứ không vào bằng cách đến thằng lễ quan vào phái rồi nhận full skill luôn thì giờ mình xin hướng dẫn chỉnh sửa mấy thằng NPC tiếp dẫn môn phái để nó cho skill theo ý mình muốn. Ai muốn vào phái chỉ nhận skill 1x thôi thì xem nhé. Ai pro rồi đừng ném đá. Em cũng còn cực kỳ gà thôi. Cái gì em biết mà em nghĩ mọi người cần thì em chỉ thôi à .

Các bạn tìm đến đường dẫn có thư mục này: ¸÷ÅɽÓÒýµÜ×Ó
    Đường dẫn thư mục như sau: /home/jxser/server1/script/global/¸÷ÅɽÓÒýµÜ×Ó
    Trong này có 10 file đuôi .lua tương ứng với 10 phái. Các bạn có thể vào xem chi tiết trong từ file hoặc tìm tên phái theo danh sách sau .

Và để chỉnh sửa skill thì bạn mở file của từng phái lên và chú ý dòng code ở trong dấu sau dấu = ở dưới nha
    Thiếu Lâm: ÉÙÁÖ½ÓÒýµÜ×Ó =add_sl(10)
    Thiên Vương: ÌìÍõ½ÓÒýµÜ×Ó =add_tw(10)
    Đường Môn: ÌÆÃŽÓÒýµÜ×Ó =add_tm(10)
    Ngũ Độc: Î嶾½ÓÒýµÜ×Ó =add_wu(10)
    Nga Mi: ¶ëáÒ½ÓÒýµÜ×Ó =add_em(10)
    Thúy Yên: ´äÑ̽ÓÒýµÜ×Ó =add_cy(10)
    Cái Bang: ؤ°ï½ÓÒýµÜ×Ó =add_gb(10)
    Thiên Nhẫn: ÌìÈ̽ÓÒýµÜ×Ó =add_tr(10)
    Võ Đang: Îäµ±½ÓÒýµÜ×Ó =add_wd(10)
    Côn Lôn: À¥ÂؽÓÒýµÜ×Ó =add_kl(10)

Tương ứng với từng phái là môt câu lệnh add_..(x). Số trong dấu ngoặc là mức kỹ năng mà bạn muốn thằng NPC truyền dẫn môn phái thêm vào cho bạn.
    Bạn nào muốn vào phái chỉ add kĩ năng đánh cơ bản lv 10 thì để số 10 rồi cày lv làm nhiệm vụ các mức khác nhé.
    Bạn nào muốn add ki năng 90 luôn thì để trong ngoặc là 90. Nếu để 90 thì nó add tất cả skill 90 cho bạn nhưng chỉ lv 1. Bạn muốn max skill luôn thì mình nghĩ là cho nhận skill đến 6x rồi thêm hàm addmagic nhận kĩ năng lv 20 luôn .
    Muốn nhận đến skill 60 thì để 60 trong ngoặc nhé .

Hầu như thế là hết rồi. Ai cần thì tham khảo nhé. Ai biết rồi thì đừng ném đá hay chê bai gì mình cả nha. Không yêu xin đừng nói lời cay đắng .
    Mình vẫn chỉ là newbie thôi nên vẫn đang cần người nào giỏi để bái sư học đạo ạ. Ai có nhã hứng truyền thụ vui lòng Giúp đỡ với !!!
    theo bạn nói cách đó khá là hiểu quả,,khi gia nhập phái tự add sikll từ 1x đến 6x,, mình đang lấy vi dụ,.,
    nó xẽ bỏ qua các bước làm nhiệm vụ từ 1x đến 6x..
    qua trong ở đây là.. nó không cho làm nhiệm vụ mà tự add sikll luôn nhé.. ..( đến lúc lập bang..npc nó bắt phải suất sư mới thành lập bang hội được, )
    vấn đề là ở đó..chậy về phái để suất sư,, nhưng nhiêm vụ 1x đến 6x thì lại chưa làm..
    bó tay chố đó.....
    Thay vì add sikll như thế.. bạn nên làm cái HD cụ thể là.. nhập phái tự add sikll 1x đến 6x.. và kèm theo tự hoàn thành hết nhiệm vụ luôn cho chắc chắn.
    Khách viếng thăm hãy cùng taynguyengl xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết wermanhme1990's Avatar
    Thanks
    78

Ðề: Hướng dẫn các bạn chỉnh sửa cách vào phái bình thường và nhận kĩ năng từ 10-

Trích dẫn Gửi bởi taynguyengl [Only registered and activated users can see links. ]
    theo bạn nói cách đó khá là hiểu quả,,khi gia nhập phái tự add sikll từ 1x đến 6x,, mình đang lấy vi dụ,.,
    nó xẽ bỏ qua các bước làm nhiệm vụ từ 1x đến 6x..
    qua trong ở đây là.. nó không cho làm nhiệm vụ mà tự add sikll luôn nhé.. ..( đến lúc lập bang..npc nó bắt phải suất sư mới thành lập bang hội được, )
    vấn đề là ở đó..chậy về phái để suất sư,, nhưng nhiêm vụ 1x đến 6x thì lại chưa làm..
    bó tay chố đó.....
    Thay vì add sikll như thế.. bạn nên làm cái HD cụ thể là.. nhập phái tự add sikll 1x đến 6x.. và kèm theo tự hoàn thành hết nhiệm vụ luôn cho chắc chắn.
    cái điều kiện suất sư mới thành lập bang hội, bạn có thể bỏ nó được.
    Khách viếng thăm hãy cùng wermanhme1990 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

8. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến wermanhme1990 vì bài viết này !

taynguyengl (29-03-16)

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    338

nt_setTask(6,80*256)
    SetRank(67)

thêm cái này vào thì sẽ tương đương với nhân vật làm xong nhiệm vụ 6x nhé. nhớ mang máng là thế. Thử thay đổi chỗ settask và setrank sao cho phù hợp với môn phái và nhiệm vụ đang yêu cầu nhé. Hình như cái số 80 là tương đương với nhiệm vụ 90 thì phải. ở trên số 6 là thúy yên nhé. trong các file gia nhập phái có sẵn cái này rồi các bạn xem thử sao cho phù hợp nhé. làm lâu rồi nên ko nhớ rõ lắm
    Keep Moving Forward

10. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến nhaodzo vì bài viết này !

taynguyengl (29-03-16)

Thành Viên
    Đang ở
    Bình Dương
    Thanks
    85

thank cho bác cái công viếc cả buổi nhé. vấn đề này nhìu người chỉ rầu. người thì add người thì không add. có nhiều đó. bác nhào vô có lý. hehe
    Khách viếng thăm hãy cùng ztviet xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    41

Trích dẫn Gửi bởi wermanhme1990 [Only registered and activated users can see links. ]
    cái điều kiện suất sư mới thành lập bang hội, bạn có thể bỏ nó được.
    mình cần khi gia nhập phái tự nó làm hết nhiệm, vụ từ 1x đến 6x đk không bạn,, còn cái add sikll kia thì mình biết rui
    Khách viếng thăm hãy cùng taynguyengl xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Hỏi cách Tăng điểm kỹ năng, tiềm năng giữ lại sau mỗi lần chuyển sinh
    Bởi Slayer trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 13-07-15, 06:29 PM
  2. [JX] Bị Bug Xu , Tiền Vạn , Điểm Tiềm Năng + Kỹ Năng Sever ngạo Tuyết.
    Bởi hoangbachma trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 20
    Bài viết cuối: 13-06-15, 05:32 PM
  3. [JX] Option Kháng tất cả tối đa và + all kỹ năng or + kỹ năng skill môn phái???
    Bởi trungkhuyen trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 31-01-13, 01:29 PM
  4. [JX] Giúp Em Add Chức năng gọi boss tiểu, đại vào trong chức năng GM với !!
    Bởi tongtulenh trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 22-05-12, 06:52 AM
  5. [KT] Help "bị buff điểm tiềm năng+ Kỹ năng
    Bởi luumin trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 07-05-12, 02:32 PM

Tag của Chủ đề này