Trích dẫn Gửi bởi TLINKVN [Only registered and activated users can see links. ]
Gửi em tronghieuphan90 ;

Khi nãy anh đọc comment của em anh rất làm lạ và tức giận vì sao lại có khách hàng lại bôi xấu một cách vô lý đối với mình như thế . Anh đã lục lại danh sách tài khoản trong nick của anh thì thấy có em trong đó , anh đọc lại thông tin lúc làm việc với em có sai xót điểm nào làm em khó chịu tới thế . Khi anh đọc hết lại việc hỗ trợ em và giúp em thì anh thật sự rất buồn nhiều hơn là giận em do em đã hiểu lầm về anh . Anh gửi em lạ đoạn chat của anh và em lúc đấy để em nhớ lại xem nhé :

Em nhớ lúc em bắt đầu thuê của anh thì công việc ngoài đời có xíu trục trặc và trước đó anh em mình cũng đã trò chuyện qua lại 1 khoản trước khi em thuê anh hiểu rõ hoàn cảnh em khi đấy . Lúc đó anh thật sự cảm thông cho em về hoàn cảnh vì tuổi em ngang với đứa em út của anh nhưng em cực hơn nó . Anh đã hỗ trợ em về giá giảm ngay cho em , việc tiền bạc em muốn đóng sau mấy ngày anh cũng không ép em vì anh sợ khi đó em đang khó khăn không có tiền ngay . Trong lúc em sợ DDoS em nhờ anh chống phụ lấy phí nhưng anh đã chống cho em bằng chính Firewall Cứng Cisco ASA 5520 thật sự (chạy chế độ tranparent) anh chịu phí đặt con FW đó nữa tháng để ráng giúp em nhưng anh không thu em 1 xu nào cả .

Vào cũng thời điểm này rất ít dịch vụ cung cấp VPS chạy tool share giúp cho Server Linux online .Bản thân anh cũng được anh Tomatoes chỉ dạy mới có thể làm được , và khi đó TLINKVN đã cung cấp được 1 số VPS chạy linux cho các admin online bản Linux này trong đó có em . Việc làm sao em bị mất gameserver thì thật sự anh không rõ thật ,nhưng người lấy được nó đi ra ngoài cũng không thể chạy được buộc phải thuê lại VPS bên anh để chạy gameserver đó => Đây chính là điểm làm em hiểu nhầm anh đã lấy server game của em .

Em thử suy nghĩ lại thử , thời điểm đó có 1 số admin khác như đang chạy Linux ở bên anh thì tại sao anh phải lấy của em làm gì và chưa kể lại mở bằng IP của anh thì có phải là vô lý lắm không ?

Khoản 1 thời sau tết Tây anh cũng thấy em ít online tưởng rằng em về quê tìm công việc khác và cũng gấn Tết âm lịch nên anh không chat cùng em được nữa , nhưng thật sự khi đó anh đã định chat hỏi thăm em vài lần mà chưa làm , đến ngày hôm nay anh nhìn lại thì thấy thật đáng buồn chỉ vì em hiểu lầm mà lại như thế .

Sau sự việc của em anh canh cánh trong lòng về anti DDoS cho Linux bằng Proxy . Anh và anh Tuidangvui bỏ gần 2 tháng để tìm hiểu nguyên tắt hoạt động của game dựng Proxy linux cũng như Windows để xứ lý thử , và đến gần cuối tháng 4 anh mới tìm ra 1 hướng đi nhỏ dùng proxy cho các VPS chạy Linux ( nhờ 1 anh cao thủ khác chỉ hướng sai của anh đang làm ). Em khi đó cũng chính là nguyên nhân dẫn đến quyết tâm anh tìm ra giải pháp cho game VLTK Linux và tới nay giải pháp đó đã được sử dụng hầu hết các nhà cung cấp dịch vụ VPS cho VLTK Linux - Kiếm Thế Linux ( trừ 1 số nhà cung cấp có FW cứng mạnh mẽ )

Mong rằng bài viết này có thể giúp em suy nghĩ lại về việc hiểu lầm với anh , thật sự khi đó anh so sánh em như đứa em của anh thật . Anh mong em thành công hơn và nhiều sức khỏe hơn .

Hoàng Lâm
vầng có thể là vơ đũa cả nắm. nhưng còn chuyện bảo mật thì chắc làm võ lâm e làm cũng gần 2 năm rồi. duy nhất lần thuê bên a là bị. lần nào cũng bị y chang như thế. Trong khi đợt đó e thuê chạy thử bên gdata thì 2 con sv cùng 1 nền cùng 1 dung lượng cùng 1 script thì 1 con chạy chưa đầy 3 tiếng bị 1 lần y như bạn xomnhalalop. còn sv bên gdata chạy vù vù 2 ngày mới phải bảo trì vì hết ram. 2 bên cùng dung lượng dư như nhau hết. bị ddos suốt rồi nhưng cái trường hợp mà bị như này thì cam đoan luôn là ko phải ddos nhé. còn chắc là do nhân viên hay kỹ thuật j bên tlink mới đổi hay ko thì ko biết nhưng lần đó server của e e dev có những đoạn script chỉ sv e mới có và đều có chữ ký của e và tk của e ktra đc script nên e ko phải là tung tin đồn đâu. Sv j mà vào dev bên trong nguyên 4 cái script ở 1 số npc trong 7 thành đều có tên tjeudaotu đóng cốp ở đó thì chắc là không phải bị lấy thật :v. còn nếu nói local thì chắc mấy bác mới chạy sv linux hay sao mà nói local nó đơn giản thế @@