Hướng dẫn: Cách làm Server No Font China !!! - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 22
    Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: Hướng dẫn: Cách làm Server No Font China !!!

hĩ share cho mình với mấy bạn ơi
    Khách viếng thăm hãy cùng onlysakura891 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên phuongdungjx's Avatar
    Thanks
    3

bạn cần cái J nói rõ ra nào ban jj ơi
    Khách viếng thăm hãy cùng phuongdungjx xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Thiên Đàng City
    Thanks
    1

Cách này chỉ làm được trên Windows đã cài Font China thôi, còn đối với máy chưa cài Font China thì không làm theo cách này được.

Mình đã viết 1 bộ convert = php nhưng điều kiện hoạt động của nó khá hạn chế:
    Cần có 2 windows,1 win có cài font và 1 win hok cài font.

Vì vậy ai cần cponvert jì thứ cứ pm mình, nhận hàng hum nay hum sau có (nếu on được)
    Khách viếng thăm hãy cùng x10tinpro xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi x10tinpro [Only registered and activated users can see links. ]
    Cách này chỉ làm được trên Windows đã cài Font China thôi, còn đối với máy chưa cài Font China thì không làm theo cách này được.

Mình đã viết 1 bộ convert = php nhưng điều kiện hoạt động của nó khá hạn chế:
    Cần có 2 windows,1 win có cài font và 1 win hok cài font.

Vì vậy ai cần cponvert jì thứ cứ pm mình, nhận hàng hum nay hum sau có (nếu on được)
    Cách của tui gần giống cách của ông nhưng ko cần viết php mà là cần máy ảo. Chỉ cần máy ảo và máy thật cài font khác nhau rùi kéo thả giữa 2 máy là chuyển dc font. Hok bit ai thử chưa?? Chỉ 1 cú kéo thả chuyển font hết 1 sv!!:biggrin:
    Khách viếng thăm hãy cùng huongphieubat xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    2

Icon10 Ðề: Hướng dẫn: Cách làm Server No Font China !!!

tớ xài cách đó hoài ! Hiệu nghiệm lém...kéo và thả thế là tất cả chuyển sang no font...
    Khách viếng thăm hãy cùng samuon xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Thanks
    0

Sự thật về server no-font, mấy cái chử a ò óc éc gì đó rất khó hiểu đúng ko @ ^^! Mình khuyên bạn dùng Google Translation dịch cho nó nhanh, giống mình 1 anh chàng nho nhỏ đang khám phá và tình làm ra 1 bản Justice Xwar = tiếng anh @ ^^! nó dễ hơn so với tiếng việt, vì dịch thuật có sẵn, và đa số mấy câu lệnh nó được tạo = tiếng anh, rất dễ nhìn với mình, đang học hỏi mà thôi ^^! Xin yahoo mấy anh master hem có chỉ gì hết, coi thường mình quá @ ^^! À mà ko sao, lòng tin của chính mình hehe! Mình ngùi 1 ngày đã học xong cách chạy sql + server thành công, có kinh nghiệm lắm, nhưng về phần trong server code thì mình đang học, sớm ngày học thành thì vui nhỉ, nếu 1 ngày mình làm Admin, chắc là admin vui tính lắm @ ^^! Mong được chỉ giáo. Hic. Cám ơn CLB Game Vn lắm @^^! rất hữu ích!
    Khách viếng thăm hãy cùng yhqq520 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi samuon [Only registered and activated users can see links. ]
    tớ xài cách đó hoài ! Hiệu nghiệm lém...kéo và thả thế là tất cả chuyển sang no font...
    Kakakaka! cái hình ở dưới Chử ý @ ^^! Truyện tranh của LaiChaoYi, sư phụ Photoshop của mình @ ^^!
    Khách viếng thăm hãy cùng yhqq520 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    16

Icon10 Ðề: Hướng dẫn: Cách làm Server No Font China !!!

Trích dẫn Gửi bởi huongphieubat [Only registered and activated users can see links. ]
    Cách của tui gần giống cách của ông nhưng ko cần viết php mà là cần máy ảo. Chỉ cần máy ảo và máy thật cài font khác nhau rùi kéo thả giữa 2 máy là chuyển dc font. Hok bit ai thử chưa?? Chỉ 1 cú kéo thả chuyển font hết 1 sv!!:biggrin:
    mình kéo qua thì nó để chữ ô vuông chứ không phải chữ µÇÈë½çÃæ còn làm theo cách của giang thì ok nhưng mà lâu quá nãn ^^ cho mình hỏi là máy thật cài font china còn máy ảo để english united states như lúc đầu không cài font thêm gì cả hay có chỉnh phần nào nữa không ^^ vấn đề kéo qua là share cái folder kéo qua đúng không ^^
    Khách viếng thăm hãy cùng Alvin xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết giangleloi's Avatar
    Đang ở
    Lâm Đồng
    Thanks
    38

máy ảo phải cài font china bạn ạ mới làm dc
    Khách viếng thăm hãy cùng giangleloi xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi Alvin [Only registered and activated users can see links. ]
    mình kéo qua thì nó để chữ ô vuông chứ không phải chữ µÇÈë½çÃæ còn làm theo cách của giang thì ok nhưng mà lâu quá nãn ^^ cho mình hỏi là máy thật cài font china còn máy ảo để english united states như lúc đầu không cài font thêm gì cả hay có chỉnh phần nào nữa không ^^ vấn đề kéo qua là share cái folder kéo qua đúng không ^^
    Ra ô vuông là do máy bạn chưa cài Font China đó !
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Hỏi cách gỡ bỏ font china và cài font lại từ đầu.
    Bởi HuuTrung trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 14-06-11, 12:52 PM
  2. Topic share file việt hoá server china
    Bởi mayman11 trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 46
    Bài viết cuối: 29-05-11, 12:51 PM
  3. Nếu ko cài font chữ China thì ser của anh FF chơi đc ko vậy
    Bởi bebi1506 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 16-07-07, 07:27 AM