hỏi tí nha
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: hỏi tí nha

Thành Viên Tâm Huyết giangleloi's Avatar
    Đang ở
    Lâm Đồng
    Thanks
    38

Icon9 hỏi tí nha

mình cài xong rùi chạy sv nó lên bảng id với pass mình điền pass sa đúng ko,nếu vậy đúng thì nó lại ko chịu vẫn lên bảng đó,mình tắt bảng đó là nó lên cái dòng can not connect to db gì đó,ai viết bài hd dùm
    Khách viếng thăm hãy cùng giangleloi xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: hỏi tí nha

Mình cũng bị như bạn ! Nhưng mình chạy file Kal_Server-Loader thì nó tự chạy hết ko thấy lỗi đó vào game thi thấy 2 cái sv (1 cái vô ko dc 1 cái vô dc ) Cái Local vào dc thì ko có acc nên mình bấm bậy bạ ENter thữ th2i nó ko báo sai TK or MK --> mình nghi cũa mình cũng sai bét òi =.=
    Khách viếng thăm hãy cùng KyOMax xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

^^,các bạn phải dùng tool đổi IP của file config chứ^^
    Khách viếng thăm hãy cùng Lovepw xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Đây là 1 số kinh nghiệm khi mình làm server muốn chia sẻ cùng các bạn.
    thứ 1: trước khi cài đặt sv các bạn hãy đọc thật kỹ hướng dãn của người share cho bạn.
    thứ 2: đối với sv kalonline bạn cần chú ý các file có chứa ip (mình khuyên các bạn trước khi chuyển ip của các file đó thành ip của máy các bạn thì các bạn đừng vội nôn nóng mà chuyển ngay. hãy chinh ip của máy tinh các bạn ve trùng với ip của sv test thử nếu sv chay ok ko lỗi gì thì lúc đó mới chuyển đổi ip.)
    thứ 3. sv kal thì các bạn phải đăng ký ODBC (mình tam gọi nhu vay) nếu các bạn quen cái này thì sv không chạy được. cụ thể là báo not connect datbase...
    tuứ 3: khi bạn tiến hành khởi động sv thì nên tiến hanh chạy theo trình tự như sau:database (nếu bạn chạy ở lần đầu tiên nó bắt bạn nhâp pass sa) ----> Auth (theo mình nghĩ cái này để clinet login vào) -----> mainserver (vì nếu chạy autostatup thì nhanh quá dẫn đến bạn không kiểm soát được lỗi)nếu quá rình trên kô có trục trặc gì thì mới tiến hành chạy bản clinet. truớc khi chạy clinet bạn nên chú ý ip của bạn trong file config.pk.
    Đến bước này mình chắc chắn các bạn sẽ đăng nhập được game.
    Xin nói thêm nếu nbạn nào chưa tìm được clinet thì dùng tạm bản full cua kalonline eng bạn có thể download tại địa chjỉ Kalonline.com sau đó tiến hành chỉnh file config.pk la được.(phiên bản sv mới hơn thì mình chưa thử vì chưa có thời gian còn sv cũ thì như thế là ổn)
    chúc các bạn thành công.
    Lần sửa cuối bởi thanhhue, ngày 28-06-08 lúc 01:43 PM. Lý do: thêm chút xíu cho dễ hiểu
    Khách viếng thăm hãy cùng thanhhue xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!