up lại HD và fix đầy đủ ^^ - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 27
    Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: up lại HD và fix đầy đủ ^^

Trích dẫn Gửi bởi flygon [Only registered and activated users can see links. ]
    bạn Hoàng anh down nhầm bản desktop rồi >"< nên màn hình mói giống win dowm >"<
    bản ubuntu có 2 bản là desktop và bản server ~.~
    còn cái đoạn CVS , ở nhà tui ko cần chỉnh j cả , chỉ cần cop vào /usr là xong nên t hd như vậy
    Chính xác.

Đừng cài bản desktop làm gì, cấu hình nó mệt lắm (ko có hướng dẫn trên d.đàn) vả lại tốn tài nguyên chẳng để làm gì.

Cài bản server, dùng dòng lệnh hoặc cài cái Midnight Commander mà dùng, tiện lợi lắm (có thể không cần dùng tới SSH Secure Shell Client & WinSCP cũng OK)
    Khách viếng thăm hãy cùng MotAiDo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên hoang_ai's Avatar
    Thanks
    0

Sao giờ có người down bản destkop nhỉ. Tại các bạn bảo bản nào cũng được lên họ mới dow thả phanh.Có unbuntu kết nối với Windows dễ thôi.Các bản khác cấu hình còn dài
    Khách viếng thăm hãy cùng hoang_ai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên hoang_ai's Avatar
    Thanks
    0

mình down được hướng đẫn rồi nè.Thank bạn nhé
    Khách viếng thăm hãy cùng hoang_ai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    2

mọi người lưu ý nè , nếu bạn cài 1 lần rồi ý mà ko được , xóa ubuntu cài lại từ đầu , cứ cofig như trong hd , config hết ip của server và của web , sau đó run server , nếu như khi log được web , tạo acc , sau đó vào thử MSSQL , database passport , table user xem có acc mình đã tạo ko nhé , nếu có là oke , ko có thì ...... e hem`
    Khách viếng thăm hãy cùng flygon xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Icon10 Ðề: up lại HD và fix đầy đủ ^^

Trích dẫn Gửi bởi flygon [Only registered and activated users can see links. ]
    mọi người lưu ý nè , nếu bạn cài 1 lần rồi ý mà ko được , xóa ubuntu cài lại từ đầu , ...... e hem`
    chờ khoảng 2h
    ko dc nữa thì .......---> cài nữa ah` ??????????????
    Khách viếng thăm hãy cùng saudoi xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên hoanganhquan10a11's Avatar
    Thanks
    48

Mình cũng bị kô tạo dc acc mặc dù web run rồi, nhưng trong DB passport kô có thông tin về acc đó --> Chán.Cao thủ nào chỉ giùm anh em với, tui đã làm y hệt hướng dẫn == word mà GB share rồi.Cả cái trang 192.168.1.200/iweb cũng kô mở đc
    Khách viếng thăm hãy cùng hoanganhquan10a11 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    2

Trích dẫn Gửi bởi saudoi [Only registered and activated users can see links. ]
    chờ khoảng 2h
    ko dc nữa thì .......---> cài nữa ah` ??????????????
    chờ khoảng 10p là cùng , nếu chờ lâu hơn thì nên đập máy đi và làm lại ^^,
    nếu 192.168.1.200/monitor/register.jsp mà mở được mà khi reg acc ko được thì ...bó tay ko biết lí do , có thể là ko thể ket nối đến vói MSSQL được >"<, như trên tiếp
    lưu ý nè : ở đoạn copy CVS ý , nếu lần trước làm theo như vậy mà ko làm được , các bạn thử vào folder CVS đó , vào tìm fileRepository sửa nội dung thành như sau: java_game_qq/authd
    2-Copy thư mục CVS sang thư mục usr(ở tận ngoài y')

Thành Viên
    Thanks
    0

có lộn ko cài ubuntu mà chờ 10p ah'
    HEPL ME >>>>>>>>>>>>>>>>
    Khách viếng thăm hãy cùng saudoi xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên lotosode's Avatar
    Thanks
    0

mình vẫn mắc một lỗi :conect gamedb fail
    nản quá (^^!) póchim.com
    Khách viếng thăm hãy cùng lotosode xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    2

Trích dẫn Gửi bởi saudoi [Only registered and activated users can see links. ]
    có lộn ko cài ubuntu mà chờ 10p ah'
    HEPL ME >>>>>>>>>>>>>>>>
    ko ý tui là khi log web ý , nếu chờ quá 10p mà ko log được thì ko được .
    còn vấn đề cài ubuntu thì bác GB đã up lên cái ubuntu của bác ý rồi đó , tớ ko nhớ ở đâu nhưng có 1xx mb thôi , bạn nào tim di copy ve giải nén add vào VMware là oke ^^

đây rồi tìm thấy rồi ^^ [Only registered and activated users can see links. ]
    chúc may mắn ^^

Trích dẫn Gửi bởi lotosode [Only registered and activated users can see links. ]
    mình vẫn mắc một lỗi :conect gamedb fail
    nản quá (^^!) póchim.com

ko hiểu chỗ bạn nói lắm , up hình lên để mọi người xem đã rùi mới fix được

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 CuốiCuối