Laggg kinh khủng! Có ai bị không?
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 4 1 2 3 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 33
    Thành Viên
    Thanks
    0

Laggg kinh khủng! Có ai bị không?

Máy mình Core 2 duo 3.0, RAM 4GB bus 1066, Card hình Radeon 2600... theo mình là khá ngon rồi.
    Cài win xp sp2 (ko cài thêm bất kỳ soft gì khác-sạch tinh chạy cho mượt)
    Cài server PW 1.3.6 - dùng vmWare + Utunbu server
    Chạy, kết nối... thì ngon lành cành đào rồi.
    Ko chạy các phụ bản (cho nó nhẹ xem sao-chạy thử phụ bản thấy vào hang nó còn lag kinh hơn)
    Client up trực tiếp của VN, thậm chí thử up cả lên phiên bản 113

Kết nối chơi 1 acc thôi mà lagg ghê gớm. Nhấn phím để xài skill thì phải mấy giây nó mới chơi. Bay lên hạ xuống đôi khi phải nhấn mấy phát moi duoc.

Chán quá!!! các bác có bị tình trạng thế ko?
    Khách viếng thăm hãy cùng MotAiDo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên mooryong's Avatar
    Thanks
    10

Ðề: Laggg kinh khủng! Có ai bị không?

pác bị giống em rồi máy em Core 2 duo ram 2 g Card 512 chay sever rất nhanh kết nối sever cũng nhanh nữa mà vào nói chuyên với npc click mấy cái nó mới nói đánh quai bam hoài nó mới đánh
    em sử dụng server 1.3.6 của trung quốc
    client của quang minh dec
    patch 1.3.6 của server vào clien dec
    xin hỏi mấy pro đó là do cấu hình máy em yếu hay là do đoạn code run server 1.3.6
    hay là do phần server 1.3.6 của trung quốc là client của việt nam nên có gì đó không tương thích
    vậy nếu tải client của trung quốc chơi thì có lag không
    em nghĩ chắc không phải do cấu hình máy rồi vì thấy nó báo sử dụng 500-700/hon 3000 à với lại máy của pác kia ram 4g mà vẫn bị lag
    mấy pro nào có kinh nghiệm về việc lag như thế này là do gì và xin mấy pro hướng dẫn cách xử lý việc lag em nêu trên để em có thể du nhập thế giới hoàn mỹ không lag hehe ^_^ cám ơn mấy pro trước luôn nha
    Khách viếng thăm hãy cùng mooryong xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Đang ở
    https://t.me*********
    Thanks
    3

Máy em lởm hơn nhiều(khoảng 1/5 của các bác thôi) mà chạy main world chính trơn như mỡ(^_^)Các bác nên xem lại đoạn code start.sh (dùng của gunbound1012 nói chung là ổn)
    cần thì mới mở thêm map(chỉ nên chạy 1-2 map phụ cho tít) bằng cách xóa dấu # ở đầu dòng đi ạ!
    À!các bác nên cài card mạng ảo xịn xịn tí chí it cũng 100Mbps cho đảm bảo hết lỗi!
    Lần sửa cuối bởi sallyhome, ngày 20-06-08 lúc 03:56 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng sallyhome xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên SaoPaulo1's Avatar
    Thanks
    0

Máy tớ cũng mía lắm, lúc đầu báo 47ms sau đó còn 5 ms thôi, ko lag xí, theo tớ cậu nên giảm cấu hình game xuống nhé , khung cảnh rộng thì hơi khựng lại để load khung hinh thôi ^^
    Khách viếng thăm hãy cùng SaoPaulo1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    12

Trích dẫn Gửi bởi MotAiDo [Only registered and activated users can see links. ]
    Máy mình Core 2 duo 3.0, RAM 4GB bus 1066, Card hình Radeon 2600... theo mình là khá ngon rồi.
    Cài win xp sp2 (ko cài thêm bất kỳ soft gì khác-sạch tinh chạy cho mượt)
    Cài server PW 1.3.6 - dùng vmWare + Utunbu server
    Chạy, kết nối... thì ngon lành cành đào rồi.
    Ko chạy các phụ bản (cho nó nhẹ xem sao-chạy thử phụ bản thấy vào hang nó còn lag kinh hơn)
    Client up trực tiếp của VN, thậm chí thử up cả lên phiên bản 113

Kết nối chơi 1 acc thôi mà lagg ghê gớm. Nhấn phím để xài skill thì phải mấy giây nó mới chơi. Bay lên hạ xuống đôi khi phải nhấn mấy phát moi duoc.

Chán quá!!! các bác có bị tình trạng thế ko?
    bạn thử dùng core start của mình coi , để server run tất cả phụ bản 1 time sau khi có log trong server sẽ hết lag , lưu ý đường dẫn phải chính xác nếu không thì lag vỡ mặt
    với cấu hình như máy bạn có thể nói là run server, +tất cả phụ bản + client trên 1 máy đảm bảo không lag 1 tí gì luôn
    Khách viếng thăm hãy cùng gunbound1012 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên SaoPaulo1's Avatar
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi gunbound1012 [Only registered and activated users can see links. ]
    bạn thử dùng core start của mình coi , để server run tất cả phụ bản 1 time sau khi có log trong server sẽ hết lag , lưu ý đường dẫn phải chính xác nếu không thì lag vỡ mặt
    với cấu hình như máy bạn có thể nói là run server, +tất cả phụ bản + client trên 1 máy đảm bảo không lag 1 tí gì luôn
    Share lại File startup.sh lun nè:
    Dành cho máy RAM 1GB ->2GB->more: [Only registered and activated users can see links. ]
    Dành cho máy RAM 512MB- 1GB:[Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng SaoPaulo1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    10

server em chạy nó báo có 5ms à mà nó vẫn lag
    em mở 2 acc
    1 con kk 1 con pháp sư
    lấy con pháp sư chạy vòng vòng con kk khoảng 1 phút
    xong mở qua acc con kk thì thấy con pháp sư nó chạy vòng vòng kk một thời gian dài
    như là đang xem đoạn phim quay lại vậy ^_^ hehe có khi nào do vmware hay ubuntu hok bít nữa pótay (^..^) cài win lại thử xem sao ^^

Thành Viên hoanganhquan10a11's Avatar
    Thanks
    48

Máy của bác phải gọi là thuộc loại khung? rồi, mà sao vẫn lagg thì hơi lạ, em chưa cài đcj nhưng em thấy trong film của gunbound ram 1gb mà vẫn chơi dc đó thôi, hơi lag
    Khách viếng thăm hãy cùng hoanganhquan10a11 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Có thể do kết nối giữa máy ảo và máy thật không được tốt.
    Mình đã cài Linux riêng 1 máy, SQL riêng 1 máy, kết quả là... trên cả tuyệt vời. TGHM Việt Nam phải gọi bằng cụ. Ko lag tý ty ông cụ nào nữa hết!!!
    Chạy một lúc 10acc vẫn ngon lành!!!

Tóm lại, đích thị là do kết nối giữa ảo và thật chưa được tốt (có thể chỉnh thông số gì đó để tốc độ tốt hơn, nếu ai biết thì chỉ tôi với nhé. Giờ đang chạy ngon, ngại vọc vào cái vmWare lắm).
    Khách viếng thăm hãy cùng MotAiDo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    10

nói vậy là pro cài server trên 2 máy hả
    còn client thì một máy tổng cộng phải có 3 máy mới chơi không lag hả ^_^
    vậy thì pótay òi em có một máy à chơi the gioi hoan my cua dec cho roi ^_^
    còn nếu pro có cách gì đó hay hay thì chỉ cho anh em biết đi hehe ^_^
    thank pro trước luôn nha (^..^)

Trang 1 của 4 1 2 3 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Ai có kinh nghiệm về SV Hút hít vào chỉ mình với !!!
    Bởi HuuTrung trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 13-06-11, 03:40 PM
  2. Rs càng cao kinh nghiệm nhận được càng ít chỉnh tỉ lệ đó ở đâu
    Bởi sieuga trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 07-06-11, 10:24 PM
  3. 1 Số kinh nghiệm khi cài bản 1.00.16 VTM
    Bởi bachcotsau trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 07-04-08, 03:33 PM