Laggg kinh khủng! Có ai bị không? - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 33
    Thành Viên
    Đang ở
    Hà Đông
    Thanks
    0

Ðề: Laggg kinh khủng! Có ai bị không?

Mình thì chạy cái server riêng 1 máy chơi riêng 1 máy mà vẫn lag ác =.=' dùng cái start.sh của GB đó
    Khách viếng thăm hãy cùng hotboy88 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Ko, chỉ 2 máy thôi. Máy cài SQL chạy luôn client!
    Khách viếng thăm hãy cùng MotAiDo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Hà Đông
    Thanks
    0

Có ai biết tại sao mình chỉ log được cái trang để reg acc mà lại không log được vào iweb để chỉnh sửa nhân vật không ?

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi hotboy88 [Only registered and activated users can see links. ]
    Có ai biết tại sao mình chỉ log được cái trang để reg acc mà lại không log được vào iweb để chỉnh sửa nhân vật không ?
    Chỉnh lại một số file theo hướng dẫn (tìm trên diễn đàn)
    Nhớ up cer trước và khi đăng nhập đừng quên gõ [Only registered and activated users can see links. ]... (không dùng http:// như bình thường)

Thành Viên
    Đang ở
    Hà Đông
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi MotAiDo [Only registered and activated users can see links. ]
    Chỉnh lại một số file theo hướng dẫn (tìm trên diễn đàn)
    Nhớ up cer trước và khi đăng nhập đừng quên gõ [Only registered and activated users can see links. ]... (không dùng http:// như bình thường)
    up cer trước là sao vậy bạn mình hem hiểu chỗ này mình chỉ thấy trong hướng dẫn full mới nhất của flygon là vào 1.3.6-sp2\etc\ssl\private rồi chạy mấy cái đó luôn rồi mình làm theo y chang luôn mà hok vô được iweb à >"< chỉ rõ hơn cho mình được không thanks bạn trc

Thành Viên
    Thanks
    0

Trong VMWare đừng chỉnh số CPU là 2 , thử chỉnh là 1 xem sao. Hồi đó mình chỉnh 2 cũng lag, chỉnh lại 1 thì ok liền!
    Khách viếng thăm hãy cùng Zell Dinch xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên mooryong's Avatar
    Thanks
    10

một ai đó ơi sao mình cài linux một máy sql 1 máy =>server chạy thì ok ,mở client bên máy cài sql thì thấy server 5ms luôn nhưng mà lúc vào web đăng ký acc thì lúc đầu hiện trang register1 nhập thông tin acc vào đăng ký thì nó chạy rất lâu và cuối cùng ra chữ tàu gì đó ở trang register2 nhưng rất lâu=> mình vào table db passport =>user kiểm tra xem thì không có acc nào được đăng ký hết (^''^)
    pro chỉnh ip máy cài sql và máy cài linux như thế nào vậy
    nếu như có một máy mạnh và một máy yếu hơn thì nên cài linux bên máy nào sql máy nào hả pro ^_^ thanks pro trước nha(^''^)
    Khách viếng thăm hãy cùng mooryong xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi mooryong [Only registered and activated users can see links. ]
    một ai đó ơi sao mình cài linux một máy sql 1 máy =>server chạy thì ok ,mở client bên máy cài sql thì thấy server 5ms luôn nhưng mà lúc vào web đăng ký acc thì lúc đầu hiện trang register1 nhập thông tin acc vào đăng ký thì nó chạy rất lâu và cuối cùng ra chữ tàu gì đó ở trang register2 nhưng rất lâu=> mình vào table db passport =>user kiểm tra xem thì không có acc nào được đăng ký hết (^''^)
    pro chỉnh ip máy cài sql và máy cài linux như thế nào vậy
    nếu như có một máy mạnh và một máy yếu hơn thì nên cài linux bên máy nào sql máy nào hả pro ^_^ thanks pro trước nha(^''^)
    - Cài giống y hệt như đối với máy ảo (thực ra máy ảo là giả lập máy thật mà).
    - Vào db passport mà không thấy gì thì là chưa đăng ký được rồi, kết nối giữa linux và sql server chưa ổn. Xem lại hướng dẫn và chỉnh địa chỉ xem bạn nhé.
    - Có hai máy, máy nào card hình ngon thì cài win + SQL + client (để mà còn chơi nhiều acc cho vui). Máy cài linux không cần mạnh lắm, chỉ cần nhiều RAM, nếu không nhiều thì đừng load full map, khi nào cần vào hang nào thì load hang đó ra thôi.

Thành Viên
    Thanks
    2

_sau khi rút cái RAM 1GB và thay vào đó là RAM 512 ,đã test thử PW với RAM 512 , tận dụng hết sức của cái RAM 512 cuối cùng cũng log 2 acc + mainworld + clien + 1 phụ bản , vãi chưởng !!! vào chơi ko bị làg tí ti j` , chỉ tội khi log acc nó hơi lâu , khung canh quá lớn thì nó đứng lại tầm 10s
    (mong là rút ra cắm vào nhiều ko sao )~.~ , như vậy là các bác RAM 512 yên tâm để cài PW rồi nhé\
    _ nếu như vì cái startup.sh mà các bác ý bị lag thì lạ nhỉ , cai file đó chỉ dùng để run server chứ đâu liên quan đến việc lag hay ko ,lag hầu hết ra do đường kết nối mà
    Lần sửa cuối bởi flygon, ngày 25-06-08 lúc 09:43 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng flygon xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên hoanganhquan10a11's Avatar
    Thanks
    48

Máy em íu lúc dầu connect nó báo 1k, lần 2 900, lần 3 500, lần 4 đợi 1 tý cho đỡ giật thì nso báo 5ms, nhưng kô reg dc acc chán quá(đã run dc web)
    Khách viếng thăm hãy cùng hoanganhquan10a11 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Ai có kinh nghiệm về SV Hút hít vào chỉ mình với !!!
    Bởi HuuTrung trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 13-06-11, 03:40 PM
  2. Rs càng cao kinh nghiệm nhận được càng ít chỉnh tỉ lệ đó ở đâu
    Bởi sieuga trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 07-06-11, 10:24 PM
  3. 1 Số kinh nghiệm khi cài bản 1.00.16 VTM
    Bởi bachcotsau trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 07-04-08, 03:33 PM