Pack và UnPack với các file *.pak - Trang 4
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 2 3 4
Kết quả 31 đến 40 của 40
    Thành Viên Tâm Huyết satthupro95's Avatar
    Thanks
    2,566

Ðề: Pack và UnPack với các file *.pak

E hơi đào mộ tý ai còn giữ t o ol này share lại e với được k ạ ?
    Thanks mng nhiều ạ
    Khách viếng thăm hãy cùng satthupro95 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến satthupro95 vì bài viết này !

minhclub102 (15-02-17)

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    663

Trích dẫn Gửi bởi satthupro95 [Only registered and activated users can see links. ]
    E hơi đào mộ tý ai còn giữ t o ol này share lại e với được k ạ ?
    Thanks mng nhiều ạ
    Tools này cũ, áp dụng cho Kiếm Thế sẽ ko unpack ra dc, cả pack cũng thế !
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến thaihoa91 vì bài viết này !

minhclub102 (15-02-17)

Thanks
    2,566

Trích dẫn Gửi bởi thaihoa91 [Only registered and activated users can see links. ]
    E chuyển qua JX a ạ T_T
    A còn giữ t o o l share lại cho e với T_T
    Khách viếng thăm hãy cùng satthupro95 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    113

Trích dẫn Gửi bởi satthupro95 [Only registered and activated users can see links. ]
    E chuyển qua JX a ạ T_T
    A còn giữ t o o l share lại cho e với T_T
    Của bạn nè: [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng thinthoi_88 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

7. The Following 3 Users Say Thank You to thinthoi_88 For This Useful Post:

btbaotrung90 (20-04-19), saodzi (05-05-20), satthupro95 (21-04-13)

Thanks
    2,566

Trích dẫn Gửi bởi thinthoi_88 [Only registered and activated users can see links. ]
    Của bạn nè: [Only registered and activated users can see links. ]
    A cho em hỏi là ví dụ e muốn thay res của 1 cái đao xanh thành 1 cái đao thiên tứ có được k ạ ?(thay cái hình ảnh lúc đeo vào ấy ạ )
    Ngựa Túc Sương thành Ngựa Phiên Vũ được k ạ ?
    E chỉ mún fake thui ạ ^^
    Thanks a ạ
    Lần sửa cuối bởi satthupro95, ngày 21-04-13 lúc 08:11 PM.

9. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến satthupro95 vì bài viết này !

saodzi (05-05-20)

Thành Viên
    Thanks
    4

các bác cho em hỏi cái này còn dùng được cho jx linux không ạ
    Khách viếng thăm hãy cùng helpme85 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên taoaccts13's Avatar
    Thanks
    45

Ai chỉ em cái pack với em làm hoài ko đc
    Khách viếng thăm hãy cùng taoaccts13 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên dongmau's Avatar
    Đang ở
    Việt Nam
    Thanks
    100

link download die rồi ,, bạn nào còn giữ cái này cho mình xin với
    Khách viếng thăm hãy cùng dongmau xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

13. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến dongmau vì bài viết này !

Jackma2000 (15-02-17)

Thành Viên
    Thanks
    58

Bài ở trên đã có ghi

[Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng vocweb xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên minhclub102's Avatar
    Đang ở
    clbgamesvn
    Thanks
    45

Trích dẫn Gửi bởi f-fantasy [Only registered and activated users can see links. ]
    Đây là link down công cụ này bên trong bao gồm cả công cụ Pack và unPack rồi
    Download Files : [Only registered and activated users can see links. ]
    Pass : khongcopass
    I.> Hướng dẫn cách UnPack
    1>. Unpack từng file

---- Các bạn có thể sử dụng cái tool LDunpak có trong file nén để Unpack 1 file nào đó trong xxx.pak
    ---- Cách Unpack như sau

++ Chạy chương trình LDunpak lên sẽ thấy xuất hiện cửa sổ như sau

++ Ở khung số 1 các bạn nhấn vào nút ... và chọn file pak cần unpack ở đây của tôi là file update01.pak
    ++ Khung số 2 các bạn chọn thư mục chứa các file sẽ giải nén ở đây thư mục của tôi là UnPack nằm trong ổ D
    ++ Khung số 3 chọn file *.txt thiết lập để chương trình LDunpack hiểu cần unpack những file nào ở đây của tôi là file UnpackFiles.txt
    ++ Sau đó các bạn nhấn vào nút số 4 chương trình sẽ bắt đầu UnPack các file bạn đã thiết đặt trong UnpackFiles.txt

---- Đơn giản thì là vậy nhưng nhiều người vẫn mắc lỗi ko UnPack được file cần thiết sau đây là 1 số chú ý để các bạn có thể Unpack thành công

++ Hãy tạo 1 thư mục nằm ở ổ D hoặc ổ nào đó tùy bạn
    ++ Bên trong thư mục đó chứa các file LDunpak, unPack, PackSingle, file txt thiết lập các file cần unpack cụ thể là file UnpackFiles.txt như trong ví dụ trên, file cần UnPack cụ thể như trong ví dụ trên là file update01.pak đây là cái thư mục của tôi các bạn có thể xem hình để tham khảo

---- Thiết lập file UnpackFiles.txt như thế nào để Unpack được

1 cái ví dụ đơn giản cho dễ hiểu khỏi giải thích, bây giờ các bạn muốn có được file skills.txt các bạn thấy file này nằm trong phần settings\skills.txt của server vậy thì nó cũng nằm trong phần settings trong 1 file pak nào đó của client các bạn đánh dòng sau vào trong file UnpackFiles.txtSave cái file UnpackFiles.txt này lại và sử dụng LDunpack để unpack thì các bạn sẽ có được file skills.txt từ update01.pak

Khi nhấn vào nút số 4 các bạn sẽ thấy xuất hiện cửa sổ DOS chạy loằng ngoằng kệ nó , nó đang unpack ấy mà sau khi cửa sổ ấy biến mất thì tức là nó đã unpack xong các bạn kiểm tra xem đã có file cần chưa

Tất nhiên nếu bạn muốn unpack vài file liền thì hãy điền thêm thông tin vào cái UnpackFiles.txt kia nhé mỗi 1 file là 1 dòng. Chứ ko phải mỗi lần chạy LDunpack chỉ được có 1 file

Chú ý : Nhiều lúc unpack 1 file nhưng khi unpack xong ta kiểm tra ko thấy có cái file cần đâu điều này có nghĩa là cái file pak mà các bạn unpack ko có cái file các bạn cần theo đường dẫn mà các bạn đã thiết đặt như ở trên sau khi unpack cái update01.pak xong ta ko thấy cái file skills.txt đâu cả có nghĩa là trong file update01.pak ko có file skills.txt nằm ở phần settings lúc này ta phải kiếm các file pack khác để unpack hòng tìm kiếm cái skills.txt này

2>. Unpack cả cái file pak luôn (Chỉ hiện các file dữ liệu ko có tên)

---- Tui chưa đủ trình để hiểu mấy cái file này là gì và làm gì với nó nhưng đã HD các bạn tui cứ HD full luôn thể [Only registered and activated users can see links. ]
    ---- Lúc này các bạn ko sử dụng được cái LDunpack để unpack nữa mà phải xài tới vài câu lệnh trong DOS hè hè
    ---- Trong cái thư mục UnPack ở ổ D của tôi các bạn thấy có file unPack.exe nữa đúng ko bây giờ xài tới nó, thực ra nó cũng có thể dùng để Unpack từng file 1 nhưng mất thời giờ hơn cái LDunPack nên chả ai dại mà xài thằng này unpack từng file 1. Sau đây là các bước thực hiện.

++ Vào Start ==> Runcmd nhấn Enter các bạn sẽ được đưa tới cửa sổ DOS của Window
    ++ Như trong hình thì tôi đang ở C:\Document and Settings\hienyeu bây giờ tôi phải đưa nó về thư mục chứa file unPack.exe kia
    ++ Tại dấu nháy đánh vào D: rồi nhấn Enter các bạn sẽ được đưa về ổ D gõ tiếp cd unpack nhấn Enter các bạn sẽ được đưa tới thư mục UnPack nằm tại ổ D, xem hình dưới tham khảo
    ++ Sau khi được đưa về thư mục chứa file unPack.exe rồi công việc của các bạn bây giờ là đánh lệnh unpack thôi, cấu trúc câu lệnh như sau++ Cụ thể bây giờ tôi muốn unpack cả cái file update03.pak ra thì tôi sẽ phải đánh lệnh như sau tại dấu nháy con trỏ (Xem hình)
    ++ Ở đây tôi tạo thêm cái thư mục Pack nằm trong cái thư mục Unpack ở ổ D dùng để chứa các file sẽ được unpack từ update03.pak và file update03.pak của tôi nằm trong thư mục UnPack của ổ D

Chú ý : Lỗi Don't Send sẽ xuất hiện nếu thư mục chứa các file unpack ko tồn tại theo đường dẫn các bạn đã đánh vào

Các bạn đã hiểu các Unpack rồi đúng ko bây giờ FF sẽ HD các bạn cách Pack nhé.

II>. Cách Pack

---- Các bạn tạo 1 thư mục nằm ở ổ D sẽ chứa các file cần pack lại, tôi tạo thư mục tên là Pack
    ---- Copy các file các bạn đã chỉnh sửa vào trong cái thư mục Pack này, các bạn nên copy đúng đường dẫn các file luôn ví dụ như cái fiel skills.txt nằm trong thư mục settings thì bên trong thư mục Pack này sẽ có thư mục settings và trong thư mục settings này có file skills.txt các bạn đã chỉnh sửa
    ---- Làm giống như trên các bạn vào DOS và đưa về thư mục chứa file PackSingle.exe ở đây của tôi nó nằm trong thư mục Unpack nên tôi đưa nó về D:\Unpack>
    ---- Bây giờ tôi muốn pack cái thư mục Pack nằm trong ổ D này thành file update.pak chẳng hạn thì tôi đánh lệnh sau vào[Only registered and activated users can see links. ]
    ---- Nó sẽ xuất hiện dòng thông báo là đã pack những file nào vào và sau khi haòn thành nó sẽ đưa bản trở lại thư mục D:\Unpack>

Bạn vào ổ D xem đã xuất hiện file update.pak chưa, hè hè vậy là đã pack thành công rồi đó.

Chúc các bạn thành công !

Nếu các bạn sử dụng bài viết này làm tư liệu cho web khác vui lòng ghi nguồn F-Fantasy's blog . Xin chân thành cám ơn !
    không có 1 cái hình nào hết vậy bác ! Post thêm hình cho ae dễ hiểu

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi thaihoa91 [Only registered and activated users can see links. ]
    Thái Hòa có tool nào hay post cho ae đi !
    Khách viếng thăm hãy cùng minhclub102 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 2 3 4

Các Chủ đề tương tự

1. Xin hướng dẫn pack main 1.07v
    Bởi garllado trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 20-12-11, 09:53 AM
  2. pack file
    Bởi alisson trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 03-06-11, 10:53 AM
  3. Cần HD cụ thể về cách Pack
    Bởi tuanmanh002 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 17-05-11, 09:47 PM
  4. Hướng dẫn dùng công cụ pack+unpack file acv (old ver)
    Bởi huuduyen_05 trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 09-06-08, 10:05 AM