[TGHM] Hướng Dẫn Chi Tiết = word và JPEG cho bản 1.3.6 đây ^^
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 7 1 2 3 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 69
    Thành Viên
    Thanks
    2

[TGHM] Hướng Dẫn Chi Tiết = word và JPEG cho bản 1.3.6 đây ^^

up lại tool cần :
    1) ubuntu v 7.10 bản SERVER: [Only registered and activated users can see links. ] ( chip intel thì dung bản intel , chip amd thì dùng bản amd
    2)VMware workstation: [Only registered and activated users can see links. ]
    3) MSSQL 2000 và SP4 : MSSQL 2000 chắc ai cũng có rồi( chưa thì ra tiệm mua ) cái Service pack 4 của nó các bạn cũng tự tìm nhé , cái link cũ bi die rôi

4) client TGHM bản 1.3.6 ( hoặc mới hơn , bản ver cũ quá là ko đăng nhập được đâu ) cái này 1 là mua ngoài hàng , 2 là down tren web về ( 2GB đó, tha hồ down )
    5)server 1.3.6 và patch ^^:
    Trích dẫn Gửi bởi SaoPaulo1 [Only registered and activated users can see links. ]
    server :[Only registered and activated users can see links. ]
    Path :[Only registered and activated users can see links. ]
    Đầu tiên down về cài [Only registered and activated users can see links. ] Cứ Next-Next-Next..Finish
    Sau đó vào lại web sẽ thấy thế này
    File name: 宝贝猪版1.3.6-sp2.rar
    Size: 235.9 MB
    Publish date: 2008-04-30 07:44:17 UTC
    Preview: Preview
    Download link: Download Please install or upgrade RaySource first
    (Please install or upgrade RaySource first) Được Thay bằng chữ "宝贝猪版1.3.6-sp2.rar" Nhấp chuột dô là down
    Chú ý :cái này down trực tiếp trên web nên ko tắt web
    7) 3)SSH Secure Shell Client + 2-WinSCP = [Only registered and activated users can see links. ]
    thế này chắc là đủ rồi đó
    còn đây là link down hd mới, đầy đủ hơn, ko thể sai được , và một số thứ linh tinh khác ^^ :[Only registered and activated users can see links. ]

chú ý : RAM 512 vẫn có thể run mainword + 1 phụ bản + client , nhớ là giảm cấu hình game xuống nhé , khung cảnh rộng thì hơi khựng lại để load khung hinh thôi ^^
    Lần sửa cuối bởi flygon, ngày 28-06-08 lúc 07:17 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng flygon xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: hướng dẫn CỰC KÌ CHI TIẾT = word và JPEG cho bản 1.3.6 đây ^^

Tuyệt vời !
    tuy nhiên....máy tớ chưa cài MS Office
    đang down sẻ 1.3.6 = rapidshare nên không reset de gắn ổ CD vào được , có ai có file setup MS office không
    còn 1 vấn đề nữa là : trong quá trình cài ubuntu tớ không thiết lập IP = tay nên giờ nếu muốn cố định IP thì làm cách nào ?
    và đang đón chờ hướng dẫn colinux nếu có thể....
    Khách viếng thăm hãy cùng MasterSword xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

cho mình hỏi nếu dùng client tghm hiện nay của DEC và dùng patch 1.3.6 trong server có được không
    Khách viếng thăm hãy cùng cu_ty xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên hiepsihattao's Avatar
    Thanks
    6

thì client của TGHM VN giờ là 1.36 đây (ko bít đúng ko ^^)
    Nguyên văn bởi SaoPaulo1 View Post
    server :[Only registered and activated users can see links. ]
    Path :[Only registered and activated users can see links. ]
    Đầu tiên down về cài [Only registered and activated users can see links. ] Cứ Next-Next-Next..Finish
    Sau đó vào lại web sẽ thấy thế này
    File name: 宝贝猪版1.3.6-sp2.rar
    Size: 235.9 MB
    Publish date: 2008-04-30 07:44:17 UTC
    Preview: Preview
    Download link: Download Please install or upgrade RaySource first
    (Please install or upgrade RaySource first) Được Thay bằng chữ "宝贝猪版1.3.6-sp2.rar" Nhấp chuột dô là down
    Chú ý :cái này down trực tiếp trên web nên ko tắt web
    ai cho cái acc để down cái sv và patch cái

-----------
    còn đây là link hướng dẫn , từng khúc mắc mọi người hay mắc phải đều được nói đến ở đây :
    [Only registered and activated users can see links. ]
    không down được ở cái này ,cứ ấn vào ,chờ 20s ,viết code ,nó chuyển sang trang khác ,ấn vào link down thì nó lại quay lại trang đầu tiên /cú quá
    Khách viếng thăm hãy cùng hiepsihattao xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Đang ở
    https://t.me*********
    Thanks
    3

File này rất khó download!tại hạ chỉ cần có file libpcre.so.0 datbase có tên la passport(cái này đã khắc phục được rồi nhưng vẫn cần để còn so sánh)và tất cả các files *.conf, table.xml và một số file có chứa IP,oseky,iseky trong đó file libpcre là thứ tại hạ cần nhất.Đa tạ huynh đệ nào đó có thể chỉ giáo ()
    Khách viếng thăm hãy cùng sallyhome xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

tớ biết cậu mất rất nhiều công sức để hoàn thành 1 bài hướng dẫn chi tiết đến thế
    nhưng tớ vẫn gặp lỗi tùm lum
    /server/starup.sh: /bin/sh^M: bad interpreter: No such file or directory

thứ 1 : tớ dò tìm lục tung cả sẻ thằng nào nó ăn xén file .sql hết rồi
    thứ 2 : về phần chọng propertise để phân quyền cho folder của tớ vỏn vẹ có 9 ô và tớ check hết (777)
    thứ 3 : /server/starup.sh: /bin/sh^M: bad interpreter: No such file or directory <-- nó đấy ( lúc thì nó nhõng nhẽo đòi pẻmision tớ add nó 777 luôn rồi thì no trả ơn tớ thế đấy
    Khách viếng thăm hãy cùng MasterSword xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên thigia91's Avatar
    Thanks
    0

Link ko dơn duoc pac oi. Up len link khac cho anh em di dang mong cai ni qua. Thank pac phat hiii.,
    Khách viếng thăm hãy cùng thigia91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên SaoPaulo1's Avatar
    Thanks
    0

Cai Xong roài nhưng khi gõ /server/startup.sh báo ko tìm thấy file, vào trong server thấy có file start.sh ah
    gõ /server/start.sh cũng ko chạy nốt .Chắc thiếu file giống flygon hồi trước nhỉ .Help meee
    Khách viếng thăm hãy cùng SaoPaulo1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    2

Trích dẫn Gửi bởi MasterSword [Only registered and activated users can see links. ]
    Tuyệt vời !
    tuy nhiên....máy tớ chưa cài MS Office
    đang down sẻ 1.3.6 = rapidshare nên không reset de gắn ổ CD vào được , có ai có file setup MS office không
    còn 1 vấn đề nữa là : trong quá trình cài ubuntu tớ không thiết lập IP = tay nên giờ nếu muốn cố định IP thì làm cách nào ?
    và đang đón chờ hướng dẫn colinux nếu có thể....
    ~.~ có j` đâu tớ hd lên hết trong bản hd rùi mờ : bạn chờ một tí để tớ tim host up laị đã~.~ , thiếu host qua
    Trích dẫn Gửi bởi MasterSword [Only registered and activated users can see links. ]
    tớ biết cậu mất rất nhiều công sức để hoàn thành 1 bài hướng dẫn chi tiết đến thế
    nhưng tớ vẫn gặp lỗi tùm lum
    /server/starup.sh: /bin/sh^M: bad interpreter: No such file or directory
    thứ 1 : tớ dò tìm lục tung cả sẻ thằng nào nó ăn xén file .sql hết rồi
    thứ 2 : về phần chọng propertise để phân quyền cho folder của tớ vỏn vẹ có 9 ô và tớ check hết (777)
    thứ 3 : /server/starup.sh: /bin/sh^M: bad interpreter: No such file or directory <-- nó đấy ( lúc thì nó nhõng nhẽo đòi pẻmision tớ add nó 777 luôn rồi thì no trả ơn tớ thế đấy
    cậu copy đoạn code tớ cho trong hdvào file start.sh đi ( xóa hết cái cũ đi nhé )
    sau đó gõ lại là /server/start.sh
    file table và sqll srtoduclj do nằm trong cái folder MSSQL của server khi bạn giải nén ra đó ~.~
    chỉ cần stick 2 cái thôi mờ ~.~ ,cái o cot. dọc thứ 2 ý
    Lần sửa cuối bởi flygon, ngày 08-06-08 lúc 09:40 AM.

Thành Viên
    Thanks
    2

Trích dẫn Gửi bởi cu_ty [Only registered and activated users can see links. ]
    cho mình hỏi nếu dùng client tghm hiện nay của DEC và dùng patch 1.3.6 trong server có được không
    ở chắc là được đó. tớ dung client 1.1.7 va 1.2.8 patch len nó cứ dis hoài
    Trích dẫn Gửi bởi hiepsihattao [Only registered and activated users can see links. ]
    thì client của TGHM VN giờ là 1.36 đây (ko bít đúng ko ^^)

ai cho cái acc để down cái sv và patch cái

-----------

không down được ở cái này ,cứ ấn vào ,chờ 20s ,viết code ,nó chuyển sang trang khác ,ấn vào link down thì nó lại quay lại trang đầu tiên /cú quá
    bác có ở hn hem vứt tui muon cai disc cai
    Trích dẫn Gửi bởi sallyhome [Only registered and activated users can see links. ]

File này rất khó download!tại hạ chỉ cần có file libpcre.so.0 datbase có tên la passport(cái này đã khắc phục được rồi nhưng vẫn cần để còn so sánh)và tất cả các files *.conf, table.xml và một số file có chứa IP,oseky,iseky trong đó file libpcre là thứ tại hạ cần nhất.Đa tạ huynh đệ nào đó có thể chỉ giáo ()
    bạn , ùm , cai libpcre.so.0 là tớ lấy của fedora sang đó , thấy nó vẫn chạy tốt , vãn lập acc và log đến đoạn chọn server ( ping 30ms , tinhtrang tốt ) nhưng vi phiền bản chưa phù hợp nen chưa log được thôi ( còn nếu mún so sánh thì minh cũng để trong file rar hd đó ~.~ ) hoặch patch-lib đây ^^[Only registered and activated users can see links. ]

- tớ vừa thử down xong , ( bật = firefox , tốc độ. đên 100kb/s ~.~ ) nếu mọi người ko down
    được thì up lên host khác vậy
    cách down nè ~.~ : bạt = firefox cho nhanh , chờ 18s để nó load , nhập code vào , chờ khi nó báo download file is ready thì nhấn link dưới ~.~ , nhiều người down được rồi mà
    Lần sửa cuối bởi flygon, ngày 08-06-08 lúc 10:26 AM.

Trang 1 của 7 1 2 3 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Hướng dẫn phần 1 của TGHM 1.3.5 của Gunbound
    Bởi SaoPaulo1 trong diễn đàn Thế Giới Hoàn Mỹ
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 24-01-09, 09:16 PM
  2. Hướng dẫn cài TGHM Version 1.2.6 ENG
    Bởi anhviet30 trong diễn đàn Thế Giới Hoàn Mỹ
    Trả lời: 27
    Bài viết cuối: 26-05-08, 08:58 PM
  3. Các bác pro ơi Help em TGHM!!!
    Bởi Lovepw trong diễn đàn Thế Giới Hoàn Mỹ