Script - Pascal
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 8 của 8

Chủ đề: Script - Pascal

Thành Viên
    Thanks
    0

Script - Pascal

Sau khi đọc qua nhiều file *.lua mình nhận tháy các file này có cấu trúc gần như pascal ây
    ví du: đây là 1 đoạn của script xaphu
    function xaphu()
    if (GetLevel() >= 5) then
    SayEx({"Quy Khach muon di dau", "Nhung noi da di qua./WayPointFun", "Den khu vuc luyen cong./luyencong", "Den cac thanh thi./Thanhthi", "Den cac mon phai./Monphai", "Di Chien Truong Tong Kim./TongKim", "Khong muon di./OnCancel", "Di dao Tay tuy./taytuy"});
    else
    if (HaveMagic(210)==-1) then
    AddMagic(210)
    Say("Ta day cho nguoi mon khinh cong, hay co gang luyen tap de co the hanh tau giang ho.",0)
    else
    Say("Quy Khach khong the di vi chua dat den level 5",0)
    end

end
    end;
    mình đọc và hiểu rằng là nếu lv của bạn >= 5 thì xa phu sẽ nói chuyên với bạn
    if (GetLevel() >= 5) then
    SayEx({"Quy Khach muon di dau", "Nhung noi da di qua./WayPointFun", "Den khu vuc luyen cong./luyencong", "Den cac thanh thi./Thanhthi", "Den cac mon phai./Monphai", "Di Chien Truong Tong Kim./TongKim", "Khong muon di./OnCancel", "Di dao Tay tuy./taytuy"});
    Và sau khi ta chọn cách đi ví dụ Den cac mon phai thì nhìn phía sau có chữ monphai(trong script) và nó sẽ giải thích cái đoan đi đến môn phái như thế này
    function Monphai()
    SayEx({"Xa phu: Quy Khach muon di den Mon phai nao?","Phai Thieu Lam/sl", "Thien Vuong Bang/tw", "Duong Mon/tm", "Ngu Doc Giao/wu", "Phai Nga My/em", "Thuy Yen Mon/cy","Cai Bang/gb", "Thien Nhan Giao/tr", "Phai Vo Dang/wd", "Phai Con Lon/kl", "Tro lai/main"});
    end;
    Phía sáu môn phái ta chọn là 1 dòng chữ ví dụ chọn 5 độc thì phía sau là wu(trong script) và nó sẽ giả thích chữ wu như sau
    function wu()
    MoveNPC(183,186,201,6,9,500,0)
    Msg2Player("Ngoi yen chung ta di nao! Den Ngu Doc Giao...");
    SetFightState(1)
    end;
    Mình đọc và cũng hiểu đc sơ sơ nhưng vẫn không thể nào hiểu hết đc các hàm như MoveNPC(183,186,201,6,9,500,0) < lệnh di chuyển nhân vật nhưng mấy con số phía sau thì không hiểu đc
    Vậy tui muốn hỏi là ai có thể giải thích tất cả các hàm và cách sử dụng các hàm đó trong trường hợp nào đc không
    Ai có ebook thì cho tui mượn Down dzề
    Khách viếng thăm hãy cùng protoszerg xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: Script - Pascal

Vì trong jxserver vô hình độc của 5 độc không có tác dụng với quái nên mình đưa ra cách sửa skill Vô Hình Độc lun nè( hok bik có đc không nữa)
    Đầu tiên vào File skills trong trong folder settings. Vừa vào là ta thấy ngay nó như thế này
    SkillName SkillName Property SkillId Attrib SkillStyle SkillIcon PreCastSpr ManCastSnd FMCastSnd StateSpecialId IsAura LRSkill NeedShadow AttackRadius MaxShadowNum MslsGenerate MslsGenerateData CharClass MisslesForm ChildSkillId ChildSkillLevel ChildSkillNum BaseSkill CharAnimId EventSkillLevel IsMelee WaitTime ClientSend SkillCostType CostValue TimePerCast IsPhysical TargetOnly TargetEnemy TargetAlly TargetSelf TargetObj ByMissle IsUseAR StartEvent StartSkillId FlyEvent FlySkillId FlyEventTime CollideEvent CollidSkillId VanishedEvent VanishedSkillId ReqLevel MaxLevel EqtLimit HorseLimit DoHurt WeaponSkill Param1 Param1Memo Param2 Param2Memo StopWhenMove HeelAtParent RelativePosType PeaceCanUse ShowEvent LvlSetScript LvlSetting1 LvlData1 LvlSetting2 LvlData2 LvlSetting3 LvlData3 LvlSetting4 LvlData4 LvlSetting5 LvlData5 LvlSetting6 LvlData6 LvlSetting7 LvlData7 LvlSetting8 LvlData8 LvlSetting9 LvlData9 LvlSetting10 LvlData10 LvlSetting11 LvlData11 LvlSetting12 LvlData12 LvlSetting13 LvlData13 LvlSetting14 LvlData14 LvlSetting15 LvlData15 LvlSetting16 LvlData16 LvlSetting17 LvlData17 LvlSetting18 LvlData18 LvlSetting19 LvlData19 LvlSetting20 LvlData20 LevelUpScript SkillDesc SkillDesc
    Các bạn hãy chú ý vào cái AttackRadius < Tầm đánh xa của skill
    và đếm xem thử AttackRadius cột thứ mấy? Ví dụ của tui là cột 16
    Tiếp đó tui tìm skill Vô hình đọc trong file skills này
    Vo Hinh Doc ÎÞÐÎ¹Æ ¹â»·¹¥»÷¸¨Öú 69 400 2 \spr\Ui\¼¼ÄÜͼ±ê\icon_sk_wd_22.spr 6 1 2 0 400 0 0 400 3 7 39 -1 1 0 11 0 0 0 0 0 0 0 0 0 1 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 30 20 -2 0 0 0 0 0
    TÌm đến cột thứ 16 của dòng này Tương ứng với AttackRadius < Tầm đánh xa của skill
    Sau đó sửa thành con số mà bạn muốn. Hết
    TUi chưa test thử nên hok bik đúng hay sai nha. Ai làm rôi mà không đc thì tui cũng chịu rùi đó
    Khách viếng thăm hãy cùng protoszerg xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Thông báo với bà con là cách làm trên đối với chiêu 3x của 5 độc là không được . Hiện tui đã fix được chiêu 3x của 5 độc nhưng lại không thể tăng các skill khác của các môn khác nên ko giám up lên cho bà con . Mấu chốt là nằm ở phần script trong thư mục skill của từng môn phái và phải làm sao để script phù hợp được với settings thì chiêu 3x của 5 độc sẽ có tác dụng .
    Khách viếng thăm hãy cùng 560931 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên tranminhdo's Avatar
    Thanks
    80

tat ca dieu sai tui fix dc vo hinh dc nhung la nang skill vo hinh doc ko dc va the la dang nghien cuu lai
    Khách viếng thăm hãy cùng tranminhdo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

cố lên bác ơi khi nào xong bác share cho ae với nhá
    thanks bác nhìu
    Khách viếng thăm hãy cùng loveyoucb1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Tat ca? Scrip viet trong Vo lam deu` abng` C
    toi thay co ma~ #include<......>
    Khách viếng thăm hãy cùng shinichi1001 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Đang ở
    ☼♥ ®€Žø In Dä Høü§€ ♥☼
    Thanks
    6

Trích dẫn Gửi bởi shinichi1001 [Only registered and activated users can see links. ]
    Tat ca? Scrip viet trong Vo lam deu` abng` C
    toi thay co ma~ #include<......>
    =]] ! Câu này ko đúng rồi bạn ạ ! Các ngôn ngữ để dev jx toàn = ngôn ngữ Lua 4.0 cả bạn ạ . Nếu có gì không hiểu thì bạn vô cái Box lưu trữ mà coi !
    Khách viếng thăm hãy cùng Mr.Rezo™ xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết giangleloi's Avatar
    Đang ở
    Lâm Đồng
    Thanks
    38

thế bạn có ebook pascal ko cho xin học với
    Khách viếng thăm hãy cùng giangleloi xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

9. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến giangleloi vì bài viết này !

mrductan (13-10-14)

Các Chủ đề tương tự

1. xin script add npc
    Bởi superjunior trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 25-06-11, 03:32 PM
  2. Ai xem dùm mình cái Script này với
    Bởi jxonline94 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 09-06-11, 04:45 AM
  3. pro sửa dùm cái script với
    Bởi evjnshiva trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu