[JX] Hướng Dẫn Online Jx Linux Trên VPS và Fix các lỗi thường gặp khi cài đặt - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 37
    Vi phạm quy định
    Thanks
    315

Ðề: Hướng Dẫn Online Jx Linux Trên VPS và Fix các lỗi thường gặp khi cài đặt

Trích dẫn Gửi bởi vuila9 [Only registered and activated users can see links. ]
    bài viết này chỉ sai bét
    test ở vps hoq dc đâu

Mỗi người cài đặt mỗi cách khác nhau nha bạn ! sao lại sai đc. Trên linux nền tảng rộng lắm bạn .
    đừng phán như vậy :v
    Khách viếng thăm hãy cùng bthhhz xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên cuongvh93's Avatar
    Đang ở
    Thiếu Lâm Phái
    Thanks
    72

Mình mở onl cho bạn mình với mình chơi. Mình đăng nhập game bằng IP Wan của mình thì được rồi. Nhưng bạn mình ở nơi khác đăng nhập vào OK, tạo nhân vật OK, nhưng khi vào game thì nó để đang đăng nhập vào trò chơi riết à .... không cho vô game.. các bạn có biết tại sao k ?
    Khách viếng thăm hãy cùng cuongvh93 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    40

Trích dẫn Gửi bởi cuongvh93 [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình mở onl cho bạn mình với mình chơi. Mình đăng nhập game bằng IP Wan của mình thì được rồi. Nhưng bạn mình ở nơi khác đăng nhập vào OK, tạo nhân vật OK, nhưng khi vào game thì nó để đang đăng nhập vào trò chơi riết à .... không cho vô game.. các bạn có biết tại sao k ?
    bạn vào game bằng IP vps linux nhé........
    Khách viếng thăm hãy cùng Ducthinh682 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    Thiếu Lâm Phái
    Thanks
    72

Trích dẫn Gửi bởi Ducthinh682 [Only registered and activated users can see links. ]
    bạn vào game bằng IP vps linux nhé........
    Mình chạy máy ảo chơi thôi bạn ơi, cho bạn chơi chung thôi chứ đâu có VPS. Máy Linux IP 192.168.10.100, máy Windows 192.168.10.200... mình NAT Port vào máy Linux rồi 5622.5623.5632.6666... máy thật mình chơi game mình gán Ip vào Serverlist là IP WAN.. vào ok. Nhưng bạn mình thì không vào đc... cứ Đang đăng nhập vào trỏ chơi cái xíu là thất bại à

Thành Viên
    Thanks
    254

Trích dẫn Gửi bởi cuongvh93 [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình chạy máy ảo chơi thôi bạn ơi, cho bạn chơi chung thôi chứ đâu có VPS. Máy Linux IP 192.168.10.100, máy Windows 192.168.10.200... mình NAT Port vào máy Linux rồi 5622.5623.5632.6666... máy thật mình chơi game mình gán Ip vào Serverlist là IP WAN.. vào ok. Nhưng bạn mình thì không vào đc... cứ Đang đăng nhập vào trỏ chơi cái xíu là thất bại à
    Bạn phải coi được ip public của mình rồi config ip máy ảo thành ip public thì bạn của bạn ở ngoài mới có thể connect dc. Nếu config thế này thì chỉ có máy chủ vào game được thôi còn máy Lan thì connect ko dc. Còn nếu chơi Lan thì chỉ cần mấy máy con có cùng supnet mark thì mới vào được
    Vd ip máy chủ 192.168.10.100 và supnet 255.255.255.0 thì máy con teong mạng Lan phải là ip dạng 192.168.10.x với x khác 100 và 200 supnet là 255.255.255.0
    Khách viếng thăm hãy cùng Anh2SiTinh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    Thiếu Lâm Phái
    Thanks
    72

Trích dẫn Gửi bởi Anh2SiTinh [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn phải coi được ip public của mình rồi config ip máy ảo thành ip public thì bạn của bạn ở ngoài mới có thể connect dc. Nếu config thế này thì chỉ có máy chủ vào game được thôi còn máy Lan thì connect ko dc. Còn nếu chơi Lan thì chỉ cần mấy máy con có cùng supnet mark thì mới vào được
    Vd ip máy chủ 192.168.10.100 và supnet 255.255.255.0 thì máy con teong mạng Lan phải là ip dạng 192.168.10.x với x khác 100 và 200 supnet là 255.255.255.0
    Mình biết được IP public của mình rồi.. Nhưng bây giờ làm sao để đặt IP public cho con Linux được @@

Mình có làm theo bài hướng dẫn của ai mình k nhớ tên. máy Linux cho xài card NAT của máy ảo. rồi vừa Nat port trên router, vừa nat port trên Vmware luôn, nhưng mình làm thì chưa có dc @@ bị lỗi file connect syspay...

Thành Viên tongtulenh's Avatar
    Thanks
    29

VPS win 2008 mở đc linux không prooooooooooooooooooooo
    Khách viếng thăm hãy cùng tongtulenh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên keo_ngot1418's Avatar
    Thanks
    158

Trích dẫn Gửi bởi tongtulenh [Only registered and activated users can see links. ]
    VPS win 2008 mở đc linux không prooooooooooooooooooooo
    được nha ..........................

[Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng keo_ngot1418 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

9. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến keo_ngot1418 vì bài viết này !

hocdevgame (30-05-16)

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi keo_ngot1418 [Only registered and activated users can see links. ]
    được nha ..........................

[Only registered and activated users can see links. ]
    win VPS 2012 cài được ko ạ!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    Khách viếng thăm hãy cùng pipysk1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên vanhoctk1's Avatar
    Thanks
    17

Mọi người cho em hỏi..Em chạy sql server ảo thì file s3 chạy được còn chạy sql server thật thì toàn báo "Connect DB Error" là bị lỗi gì hả mng
    Khách viếng thăm hãy cùng vanhoctk1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Cần Hướng Dẫn Mở Online JX linux
    Bởi gakhongbietgay trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 27-05-15, 02:00 PM
  2. [JX] Ai Cho Em Xin Hướng Dẫn Mở Jx Linux Online Với !!!!
    Bởi DevGame trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 04-12-14, 10:09 PM
  3. [JX] Hướng dẫn Cách mở online SV Linux
    Bởi _khunglongcon_ trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 155
    Bài viết cuối: 29-05-14, 11:00 AM
  4. [JX] Hướng dẫn mở online jx linux đi các pro :((
    Bởi huynhkim trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 19-04-14, 01:11 AM