[TLBB] Tổng hợp về TLBB dành cho người mới - Trang 5
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 5 của 33 Đầu tiênĐầu tiên ... 3 4 5 6 7 15 ... CuốiCuối
Kết quả 41 đến 50 của 326
    Thành Viên
    Thanks
    215

Ðề: Chia sẽ những gì mình biết và đang dần học hỏi thêm : Dành cho Member mới :)

Trích dẫn Gửi bởi quanggoku [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn SadLove có thể hướng dẫn cho mình rõ hơn về việc add 1 con pet có sẵn model không ạ? MÌnh làm theo hướng dẫn theo ý hiểu nhưng không thành công
    Pet mới nhất, thú cưỡi mới nhất thì không thể add = cách cũ nhe bạn.
    1 con pet gồm có: action set, .mesh, .skeleton, effect, model parameter, charmodelex.
    Đó gồm nhiu đó thứ đó bạn.
    Kiểm tra xem thiếu cái nào trong 1 trong số đó.
    Khách viếng thăm hãy cùng vuhuy99v xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên quanggoku's Avatar
    Thanks
    41

Ðề: Chia sẽ những gì mình biết và đang dần học hỏi thêm : Dành cho Member mới :)

Trích dẫn Gửi bởi vuhuy99v [Only registered and activated users can see links. ]
    Pet mới nhất, thú cưỡi mới nhất thì không thể add = cách cũ nhe bạn.
    1 con pet gồm có: action set, .mesh, .skeleton, effect, model parameter, charmodelex.
    Đó gồm nhiu đó thứ đó bạn.
    Kiểm tra xem thiếu cái nào trong 1 trong số đó.
    Ý mình là add 1 con pet mà model có sẵn ở client rồi (k phải lấy từ FPT qua) đó bạn. Mình copy các dòng ở MonsterAttrExTable và CharModelEx vậy đc chưa hả bạn?
    Khách viếng thăm hãy cùng quanggoku xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Moderator Sadlove123's Avatar
    Đang ở
    Cung cấp soucre TLBB chuẩn
    Thanks
    76

[Only registered and activated users can see links. ] Cách Tìm Đúng SHOP hiện thị IN Game :[Only registered and activated users can see links. ]
    - Công cụ cần thiết :
    [Only registered and activated users can see links. ]
    • YuanbaoShop.lua
    Đường dẫn : Client/Data/Interface.axp
    • yuanbaoshop.lua
    Đường dẫn home/tlbb/Public/Data/event/prize/
    • ShopTable.txt
    Đường dẫn Public/Config

[Only registered and activated users can see links. ]

Chú thích ý nghĩa trong hình :
    • Số 1 là mục lục bên YuanbaoShop.lua tương ứng với số 3 bên yuanbaoshop.lua
    • Số 2 là mục lục bên YuanbaoShop.lua tương ứng với số 4 bên yuanbaoshop.lua
    P/s : Số 4 đó cái Shop mà nó hiện thị in game. Số ID 217 đó qua file ShopTable.txt dò đến cột 217 là ẻm.
    Ví dụ bên trên là Shop Nhiệt Mại Thương Điểm.
    Lần sửa cuối bởi Sadlove123, ngày 31-12-15 lúc 07:11 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng Sadlove123 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. The Following 4 Users Say Thank You to Sadlove123 For This Useful Post:

0241618026 (03-12-19), dinhdtd (21-12-19), nguyennhuloi (21-08-15), peperonipizza (24-08-15)

Thành Viên
    Thanks
    48

Cho mình hỏi cái là bạn tổng hợp cho mình tên tất cả các file trong server và trong clien cần được việt hóa không ạ (có đường dẫn thì tốt)
    Khách viếng thăm hãy cùng kobihoanga xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    Thanks
    76

Trích dẫn Gửi bởi kobihoanga [Only registered and activated users can see links. ]
    Cho mình hỏi cái là bạn tổng hợp cho mình tên tất cả các file trong server và trong clien cần được việt hóa không ạ (có đường dẫn thì tốt)
    - Bạn dùng bản 3.35 của Makute à? Mình nghĩ không cần việt hóa vì những thứ quan trọng đã Việt Hóa hết rồi.
    Khách viếng thăm hãy cùng Sadlove123 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    48

Trích dẫn Gửi bởi Sadlove123 [Only registered and activated users can see links. ]
    - Bạn dùng bản 3.35 của Makute à? Mình nghĩ không cần việt hóa vì những thứ quan trọng đã Việt Hóa hết rồi.
    mình dùng bản 3.56 của Lâm Huy ý
    Khách viếng thăm hãy cùng kobihoanga xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    Thanks
    76

Trích dẫn Gửi bởi kobihoanga [Only registered and activated users can see links. ]
    mình dùng bản 3.56 của Lâm Huy ý
    - Bản đó bản mới share. Mình cũng chưa dùng tới. Nên qua topic bên đó hỏi mấy thím đang dev server đó.
    Thường thì Việt Hóa : EquiBase.txtx, CommoItem.txt trước. Rồi NPC, Script,..ở tùm lùm hết.

Because I'm Stupid makute7413's Avatar
    Đang ở
    LA
    Thanks
    285

Bản 3.56 ai có muốn thì VH chơi chứ bản đó bị thay đổi cấu trúc file, lần mò từng cái muốn mệt người.
    Khách viếng thăm hãy cùng makute7413 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    215

Trích dẫn Gửi bởi makute7413 [Only registered and activated users can see links. ]
    Bản 3.56 ai có muốn thì VH chơi chứ bản đó bị thay đổi cấu trúc file, lần mò từng cái muốn mệt người.
    Chơi bản đó cũng đc chỉ cần đổi lại cấu trúc file thôi có gì đâu mà khó
    Khách viếng thăm hãy cùng vuhuy99v xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Because I'm Stupid makute7413's Avatar
    Đang ở
    LA
    Thanks
    285

Trích dẫn Gửi bởi quanggoku [Only registered and activated users can see links. ]
    Ý mình là add 1 con pet mà model có sẵn ở client rồi (k phải lấy từ FPT qua) đó bạn. Mình copy các dòng ở MonsterAttrExTable và CharModelEx vậy đc chưa hả bạn?
    Cứ copy qua, vào game coi nó thiếu gì thì tùy cơ mà thêm vào cho đủ thôi.

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi vuhuy99v [Only registered and activated users can see links. ]
    Chơi bản đó cũng đc chỉ cần đổi lại cấu trúc file thôi có gì đâu mà khó
    File ở Scene.axp mà cũng đổi tên thì bó tay với người dev :3
    Khách viếng thăm hãy cùng makute7413 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

12. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến makute7413 vì bài viết này !

quanggoku (21-08-15)

Trang 5 của 33 Đầu tiênĐầu tiên ... 3 4 5 6 7 15 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [TLBB] Mọi người cho em hỏi về Nhiệm vụ trong TLBB
    Bởi nhokgoz trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 18-04-16, 01:42 PM
  2. Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 09-11-15, 11:26 AM
  3. [TLBB] Ai share cho mình 1 sever tlbb hay và giống với tlbb hiện nay được hem
    Bởi toloveru trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 15-06-12, 07:43 PM
  4. [TLBB] Mọi người cho mình hỏi vấn đề liên quan tới tlbb ofline của bạn Hà Hoàng
    Bởi onlinelove_d9x trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 25-05-12, 03:27 PM
  5. Cần tìm người làm GM cho game TLBB ONLINE
    Bởi datbase269 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 30-05-11, 03:14 PM