[TLBB] Tổng hợp về TLBB dành cho người mới - Trang 23
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 23 của 33 Đầu tiênĐầu tiên ... 13 21 22 23 24 25 ... CuốiCuối
Kết quả 221 đến 230 của 326
    Moderator Sadlove123's Avatar
    Đang ở
    Cung cấp soucre TLBB chuẩn
    Thanks
    76

Ðề: Chia sẽ những gì mình biết và đang dần học hỏi thêm : Dành cho Member mới :)

Trích dẫn Gửi bởi luckystar9707 [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn ơi, mình thấy có lệnh GM!!setpetskill = x = y = z, lệnh này sài sao vậy bạn :-D
    - Mình chưa dùng lệnh này bao giờ nên không trả lời bạn được.
    Khách viếng thăm hãy cùng Sadlove123 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    48

Ðề: Chia sẽ những gì mình biết và đang dần học hỏi thêm : Dành cho Member mới :)

Cho em hỏi tí, có cách nào để một nhân vật có nhiều skill của các môn phái khác nhau mà không cần phải thay đổi môn phái được không ạ???
    Chẳng hạn như add vài skill ưu thích của các môn phái khác vô bảng skill kỹ năng sống được không ạ??
    Khách viếng thăm hãy cùng trungkien9989 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    Thanks
    76

Trích dẫn Gửi bởi trungkien9989 [Only registered and activated users can see links. ]
    Cho em hỏi tí, có cách nào để một nhân vật có nhiều skill của các môn phái khác nhau mà không cần phải thay đổi môn phái được không ạ???
    Chẳng hạn như add vài skill ưu thích của các môn phái khác vô bảng skill kỹ năng sống được không ạ??
    - Cái này hỏi cao thủ xem. Tui chưa dùng bao giờ nên không giúp được.
    Có thể add skill vào NPC dành cho GM gọi nhận skill buff
    Khách viếng thăm hãy cùng Sadlove123 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    48

Thấy bên tân thiên long (pri) họ mon được mấy cái vũ khí lạ thế, không biết ở đây có ai nghiên cứu về phần đồ họa của game không nhỉ, chỉ giáo với ạ
    Khách viếng thăm hãy cùng kobihoanga xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    Thanks
    76

Trích dẫn Gửi bởi kobihoanga [Only registered and activated users can see links. ]
    Thấy bên tân thiên long (pri) họ mon được mấy cái vũ khí lạ thế, không biết ở đây có ai nghiên cứu về phần đồ họa của game không nhỉ, chỉ giáo với ạ
    - Chắc không bạn ơi, toàn học hỏi dev game thôi. Không ai kinh doanh đâu.

Thành Viên
    Thanks
    1

Sao thăng cấp mấy skill thượng cổ của pet không được nhỉ ? với lại có chế nào biết cách chỉnh các event để đi 1 mình không ? em làm theo topic này mà vẫn không được

[Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng luckystar9707 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

Kết quả này nên dùng ID của trang bị 118.
    Ví dụ : Y phục lever 118 : Cao Xương Bào -> ra full dòng ngon lành.
    Lưu ý : Client và Server phải đồng bộ nhé

Mình đang thắc mắc chỗ này nè bạn, ví dụ mình làm trên id của món khác thì sao, cũng copy cái code y chang vậy vào ItemSegValue luôn hả bạn ? Rồi ở phần trên nếu tất cả các cột mình để lại là 1 luôn được không ???
    Khách viếng thăm hãy cùng luckystar9707 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    Thanks
    76

Trích dẫn Gửi bởi luckystar9707 [Only registered and activated users can see links. ]
    Kết quả này nên dùng ID của trang bị 118.
    Ví dụ : Y phục lever 118 : Cao Xương Bào -> ra full dòng ngon lành.
    Lưu ý : Client và Server phải đồng bộ nhé

Mình đang thắc mắc chỗ này nè bạn, ví dụ mình làm trên id của món khác thì sao, cũng copy cái code y chang vậy vào ItemSegValue luôn hả bạn ? Rồi ở phần trên nếu tất cả các cột mình để lại là 1 luôn được không ???
    - Bạn cũng phải thay như vậy thôi. Code đó chỉ là mẫu. Quan trọng là ID thôi.

--- Chế độ gộp bài viết ---

Sao thăng cấp mấy skill thượng cổ của pet không được nhỉ ? với lại có chế nào biết cách chỉnh các event để đi 1 mình không ? em làm theo topic này mà vẫn không được

[Only registered and activated users can see links. ]
    - Ở forum có topic HD chỉnh đi pb 1 người mà?

Thành Viên
    Thanks
    48

Trích dẫn Gửi bởi nguyennhuloi [Only registered and activated users can see links. ]
    Bác nào cứu em cái này với không chỉnh được file nào trong Public/Config cả chỉnh là không khởi động server được.
    [IMG][Only registered and activated users can see links. ][/IMG]

[IMG][Only registered and activated users can see links. ][/IMG]
    add ui cho em hỏi tí, cái phần chỉnh thời gian hồi skill ấy, em copy cái file SkillData_V1.txt. trong server ra Desktop để chế độ Binary rùi dùng Notepad ++ mở ra, sau đó chỉnh cái chỗ thời gian skill.... vd skill hồi thành chỉnh là 3000, xong save lại, copy ngược lại vô WinSCP theo giao diện đó lun, Binary nữa, khởi động xong bị lỗi y như hình của bạn nguyennhuloi. Không biết em có làm sai chỗ nào không nhỉ, lúc save file có cần đổi font gì không ạ, tại em thấy khi mở SkillData_V1.txt toàn tiếng tàu, phải dịch một hồi mới biết đó là skill gì, mà chỉnh cái này có cần đồng bộ với client không nhỉ? Sẵn tiện cho em hỏi lun, skill Thiên Hạ Vô Cẩu ID bao nhiêu thế ạ, em dùng Chinese Convert Pro 3.5.1 Final dịch file đó nó ra có 300 mấy dòng, trong khi file gốc tới mấy ngàn dòng... pó tay, có thể giúp đỡ dùm em được không ạ, em thank nhìu
    Khách viếng thăm hãy cùng trungkien9989 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    Thanks
    76

Trích dẫn Gửi bởi trungkien9989 [Only registered and activated users can see links. ]
    add ui cho em hỏi tí, cái phần chỉnh thời gian hồi skill ấy, em copy cái file SkillData_V1.txt. trong server ra Desktop để chế độ Binary rùi dùng Notepad ++ mở ra, sau đó chỉnh cái chỗ thời gian skill.... vd skill hồi thành chỉnh là 3000, xong save lại, copy ngược lại vô WinSCP theo giao diện đó lun, Binary nữa, khởi động xong bị lỗi y như hình của bạn nguyennhuloi. Không biết em có làm sai chỗ nào không nhỉ, lúc save file có cần đổi font gì không ạ, tại em thấy khi mở SkillData_V1.txt toàn tiếng tàu, phải dịch một hồi mới biết đó là skill gì, mà chỉnh cái này có cần đồng bộ với client không nhỉ? Sẵn tiện cho em hỏi lun, skill Thiên Hạ Vô Cẩu ID bao nhiêu thế ạ, em dùng Chinese Convert Pro 3.5.1 Final dịch file đó nó ra có 300 mấy dòng, trong khi file gốc tới mấy ngàn dòng... pó tay, có thể giúp đỡ dùm em được không ạ, em thank nhìu
    - Cho thấy trong quá trình bạn fix đã sai. Không thay đổi phông chữ và nên đồng bộ giữa client và server nha.
    - Mình không rành skill Thiên Hạ Vô Cẩu bạn có thể tự tìm được mà

Trang 23 của 33 Đầu tiênĐầu tiên ... 13 21 22 23 24 25 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [TLBB] Mọi người cho em hỏi về Nhiệm vụ trong TLBB
    Bởi nhokgoz trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 18-04-16, 01:42 PM
  2. Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 09-11-15, 11:26 AM
  3. [TLBB] Ai share cho mình 1 sever tlbb hay và giống với tlbb hiện nay được hem
    Bởi toloveru trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 15-06-12, 07:43 PM
  4. [TLBB] Mọi người cho mình hỏi vấn đề liên quan tới tlbb ofline của bạn Hà Hoàng
    Bởi onlinelove_d9x trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 25-05-12, 03:27 PM
  5. Cần tìm người làm GM cho game TLBB ONLINE
    Bởi datbase269 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 30-05-11, 03:14 PM