[TLBB] Tổng hợp về TLBB dành cho người mới - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 33 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 12 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 326
    Thành Viên vinhthamthao's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    145

Ðề: Chia sẽ những gì mình biết và đang dần học hỏi thêm : Dành cho Member mới :)

Trích dẫn Gửi bởi nguyennhuloi [Only registered and activated users can see links. ]
    Bác nào cứu em cái này với không chỉnh được file nào trong Public/Config cả chỉnh là không khởi động server được.
    [IMG][Only registered and activated users can see links. ][/IMG]

vi®t hóa b¸ l việt hóa bị lỗi cũng dẫn đến nguyên nhân trên
    Khách viếng thăm hãy cùng vinhthamthao xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến vinhthamthao vì bài viết này !

nguyennhuloi (14-08-15)

Moderator Sadlove123's Avatar
    Đang ở
    Cung cấp soucre TLBB chuẩn
    Thanks
    76

Ðề: Chia sẽ những gì mình biết và đang dần học hỏi thêm : Dành cho Member mới :)

Trích dẫn Gửi bởi nguyennhuloi [Only registered and activated users can see links. ]
    Bác nào cứu em cái này với không chỉnh được file nào trong Public/Config cả chỉnh là không khởi động server được.

- Lổi cái file SkillData_V1, ông sửa lại = cách xem cái file cũ và file mới rồi tìm ra cách giải quyết.
    Khách viếng thăm hãy cùng Sadlove123 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. The Following 3 Users Say Thank You to Sadlove123 For This Useful Post:

DevTLBB (19-08-15), nguyennhuloi (14-08-15), peperonipizza (24-08-15)

Thành Viên songtu's Avatar
    Đang ở
    Còn lâu mới nói
    Thanks
    83

tất cả mọi chỉnh sửa đều nên có backup phòng trừ trường hợp bất trắc!!

mấy file trong server/config nó ko đọc , có xóa đi cũng có ảnh hưởng gì đâu !!
    còn trong public nó đọc thì mới bị chứ sao,, do lúc chỉnh sửa bị sai, hoặc do copy ko để binary...bla bla, túm lại gs rất nhạy cảm!!

chỉ còn cách là copy lại cái file ban đầu thôi, ..... hoặc file nào đó ở sever vẫn chạy đc copy vào!!
    Khách viếng thăm hãy cùng songtu xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

6. The Following 2 Users Say Thank You to songtu For This Useful Post:

DevTLBB (19-08-15), nguyennhuloi (12-08-15)

Thành Viên nguyennhuloi's Avatar
    Thanks
    149

cảm ơn mọi người mình phát hiện ra lỗi rồi, trên máy mình không copy theo kiểu kéo thẳng từ máy thật vào máy ảo được mà phải copy trên chính giao diện của WinSCP mới không lỗi
    Khách viếng thăm hãy cùng nguyennhuloi xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

8. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến nguyennhuloi vì bài viết này !

peperonipizza (24-08-15)

Thành Viên
    Thanks
    48

chỉnh thì mình chỉnh được rồi nhưng mà vấn đề ở cái quy luật P10 và P11 kia bác ơi.
    Ví dụ em để nguyên P11 và P12 em sửa P10 là ngoại công % chẳng hạn thì theo hướng dẫn kia là x1048576 trong đó x là giá trị %
    sau khi sửa xong vào game nó sẽ xuất hiện rất nhiều dòng đi kèm khác mà giá trị toàn = 0
    Mình cũng đang có câu hỏi giống bạn này, nhưng theo mình nghĩ thì chỉng ở P12 vs P11 trong naviacat thì chỉ là chỉnh số dòng hiện thị trên vật phậm đó thôi, còn muốn thay đổi chỉ số thì phải thay đổi ở chỗ khác, không biết suy nghĩ của mình có đúng không
    Khách viếng thăm hãy cùng kobihoanga xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Because I'm Stupid makute7413's Avatar
    Đang ở
    LA
    Thanks
    285

Nếu EquipBase và ItemSegValue ở Server và Client giống nhau thì hiển thị và chỉ số giống nhau. Và đừng nên chỉnh sửa ở database.
    Khách viếng thăm hãy cùng makute7413 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

11. The Following 2 Users Say Thank You to makute7413 For This Useful Post:

batigol53 (09-06-18), DevTLBB (19-08-15)

Đang ở
    Thanks
    76

Trích dẫn Gửi bởi kobihoanga [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình cũng đang có câu hỏi giống bạn này, nhưng theo mình nghĩ thì chỉng ở P12 vs P11 trong naviacat thì chỉ là chỉnh số dòng hiện thị trên vật phậm đó thôi, còn muốn thay đổi chỉ số thì phải thay đổi ở chỗ khác, không biết suy nghĩ của mình có đúng không
    - Chỉ số trong navicat đôi khi bị lổi +0 và có khi dẫn đến lổi này nọ.
    - Nên chỉnh sửa trong EquiBase.txt sẽ ổn hơn. Còn cách nhận biết cột nào có nhiệm vụ nào ở #1 mình có đề cấp đó bạn.
    Khách viếng thăm hãy cùng Sadlove123 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

13. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Sadlove123 vì bài viết này !

DevTLBB (19-08-15)

Đang ở
    Thanks
    76

Update thêm :
    Time : 21h21 ngày 19/08/2015

[Only registered and activated users can see links. ] Cách chỉnh BOSS rơi item theo ý muốn : [Only registered and activated users can see links. ]:

Để tuỳ chỉnh được điều này các bạn cần hiểu biết các thông số trong 3 file sau: DropBoxContent.txt, MonsterDropBoxs.txt, MonsterAttrExTable.txt

-Đầu tiên: tìm ID của quái vật bạn cần cho rớt đồ khi đánh chết trong MonsterAttrExTable.txt
    -MonsterDropBoxs.txt : qui định những loại box được rớt ra khi đánh chết quái theo ID của monster
    -DropBoxContent.txt : qui định item của từng loại box

15. The Following 4 Users Say Thank You to Sadlove123 For This Useful Post:

DevTLBB (19-08-15), peperonipizza (24-08-15), sac_no (30-08-15), tmapdien (16-09-21)

Đang ở
    Thanks
    76

Cứ thứ liên quan đế TLBB :
    • Mở các file trong Client :
    [Only registered and activated users can see links. ]
    TOOL nguyên bộ :
    • Auto train này là ngon lành cho ai cần luôn :
    • Tool GM :
    • Tool Decode mesh :
    • Tool Decode txt :
    • Xem file dds :
    Mình cũng từng là member gà nên hiểu cảm giác muốn học hỏi Dù bây giờ chưa pr0 nhưng sẽ cố gắn học hỏi thêm. Cũng nhờ mấy anh chị đi trước chia sẽ lại. Mình cũng có nhiêu chia sẽ cho anh em mới vào nghề nhiêu
    Thanks.
    Lần sửa cuối bởi Sadlove123, ngày 20-08-15 lúc 11:17 AM.

17. The Following 9 Users Say Thank You to Sadlove123 For This Useful Post:

anhhungah12 (20-08-15), DevTLBB (19-08-15), dinhdtd (05-12-19), helldoor95 (23-12-15), koala8920 (17-08-21), kobihoanga (19-08-15), peperonipizza (24-08-15), sac_no (30-08-15), tmapdien (29-08-21)

Thành Viên
    Thanks
    48

Cho hỏi khi đã chỉnh 1 đồ ở server xong muốn đồng bộ vs clien thì làm như nào nhỉ
    Khách viếng thăm hãy cùng kobihoanga xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 2 của 33 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 12 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [TLBB] Mọi người cho em hỏi về Nhiệm vụ trong TLBB
    Bởi nhokgoz trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 18-04-16, 01:42 PM
  2. Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 09-11-15, 11:26 AM
  3. [TLBB] Ai share cho mình 1 sever tlbb hay và giống với tlbb hiện nay được hem
    Bởi toloveru trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 15-06-12, 07:43 PM
  4. [TLBB] Mọi người cho mình hỏi vấn đề liên quan tới tlbb ofline của bạn Hà Hoàng
    Bởi onlinelove_d9x trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 25-05-12, 03:27 PM
  5. Cần tìm người làm GM cho game TLBB ONLINE
    Bởi datbase269 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 30-05-11, 03:14 PM