[TLBB] Tổng hợp về TLBB dành cho người mới - Trang 17
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 17 của 33 Đầu tiênĐầu tiên ... 7 15 16 17 18 19 27 ... CuốiCuối
Kết quả 161 đến 170 của 326
    Thành Viên akiem9x's Avatar
    Thanks
    260

Ðề: Chia sẽ những gì mình biết và đang dần học hỏi thêm : Dành cho Member mới :)

Trích dẫn Gửi bởi kobihoanga [Only registered and activated users can see links. ]
    Lỗi này fixx như nào ạ
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Ko được chỉnh sửa trực tiếp trong Server qua WinSCP mà phải copy ra máy thật fix xong copy vào lại dạng Binary.
    Khách viếng thăm hãy cùng akiem9x xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    48

Ðề: Chia sẽ những gì mình biết và đang dần học hỏi thêm : Dành cho Member mới :)

Trích dẫn Gửi bởi akiem9x [Only registered and activated users can see links. ]
    Ko được chỉnh sửa trực tiếp trong Server qua WinSCP mà phải copy ra máy thật fix xong copy vào lại dạng Binary.
    thế bây h phải copy ra máy thật rồi copy lại vào máy ảo ạ

--- Chế độ gộp bài viết ---

Chï mình các fixx l²i này cái mình thử các cách ở trên mà đều không được

Khách viếng thăm hãy cùng kobihoanga xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên codename's Avatar
    Thanks
    16

[QUOTE=kobihoanga;1009724]

[/COLOR]Chï mình các fixx l²i này cái mình thử các cách ở trên/QUOTE]
    À do client này chưa có font việt, bỏ cái tahoma.ttf vô Interface/Schema là xong
    Khách viếng thăm hãy cùng codename xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    48

[QUOTE=codename;1009873]
    Trích dẫn Gửi bởi kobihoanga [Only registered and activated users can see links. ]

[/COLOR]Chï mình các fixx l²i này cái mình thử các cách ở trên/QUOTE]
    À do client này chưa có font việt, bỏ cái tahoma.ttf vô Interface/Schema là xong
    Thêm như nào bạn chỉ ỗ được không mình men mới lên không biết
    Khách viếng thăm hãy cùng kobihoanga xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên codename's Avatar
    Thanks
    16

Thêm như nào bạn chỉ ỗ được không mình men mới lên không biết
    Down cái này về, dùng AXPacker ném vô Interface/Schema

Khách viếng thăm hãy cùng codename xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên nguyennhuloi's Avatar
    Thanks
    149

Sadlove ơi ông bỏ được cái hiệu ứng long phụng trên nhân vật chưa vậy. tôi kiếm mãi trong file all.obj không có, mở ChatmodelEx.txt lấy 2 id đầu tiên rồi vào kiếm trong all.obj nhưng không thấy đoạn nào quy định hiệu ứng cho nhân vật
    Khách viếng thăm hãy cùng nguyennhuloi xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi Sadlove123 [Only registered and activated users can see links. ]
    Ví dụ : Server anh Makute
    Cần :
    • VMware 10 lên GG gõ xem
    • WinSCP [Only registered and activated users can see links. ]
    • Navicat [Only registered and activated users can see links. ]
    • Xshell [Only registered and activated users can see links. ]

Còn lại CLient - máy ảo - Source : [Only registered and activated users can see links. ]
    <3 Trong đó có video, xem đi có gì không hiểu mình.
    anh có thể cho e xin pass giải nén cái xshell không ạ ?
    Khách viếng thăm hãy cùng tranbinhthuan xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    48

Trích dẫn Gửi bởi tranbinhthuan [Only registered and activated users can see links. ]
    anh có thể cho e xin pass giải nén cái xshell không ạ ?
    Xshell thì dùng bản nào cũng được nhé

Because I'm Stupid makute7413's Avatar
    Đang ở
    LA
    Thanks
    285

Trích dẫn Gửi bởi nguyennhuloi [Only registered and activated users can see links. ]
    Sadlove ơi ông bỏ được cái hiệu ứng long phụng trên nhân vật chưa vậy. tôi kiếm mãi trong file all.obj không có, mở ChatmodelEx.txt lấy 2 id đầu tiên rồi vào kiếm trong all.obj nhưng không thấy đoạn nào quy định hiệu ứng cho nhân vật
    Trích dẫn Gửi bởi doanlephuvinh9 [Only registered and activated users can see links. ]
    unpack cái CharModelEx.txt trong config.axp , chú ý 2 dòng đầu tiên là model nhân vật na nữ , sau đó unpack file all.obj trong model.axp , search cái tên model của 2 dòng đầu trong CharModel vào all.obj tìm đến phần <Locators> dịch các tên tàu trong locators ra sẽ biết những gì bạn cần xóa hoặc thêm , nếu bạn muốn thay nó bằng 1 model hình long hoặc phụng thì chỉ cần thêm model của nó vào cái object

vậy là có thể thay model , còn về vị trí nó ở đâu thì do bạn tự edit lấy .... Thân !

Như vậy là quá chi tiết...
    Cái này chi tiết rồi này.
    Khách viếng thăm hãy cùng makute7413 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

10. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến makute7413 vì bài viết này !

nguyennhuloi (02-09-15)

Thành Viên nguyennhuloi's Avatar
    Thanks
    149

rồi down bản 3.35 về bổ sung mới được đấy, cả cái trân long kỳ cuộc bản 3.52 cũng không có phải bê từ 3.35 sang
    Khách viếng thăm hãy cùng nguyennhuloi xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 17 của 33 Đầu tiênĐầu tiên ... 7 15 16 17 18 19 27 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [TLBB] Mọi người cho em hỏi về Nhiệm vụ trong TLBB
    Bởi nhokgoz trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 18-04-16, 01:42 PM
  2. Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 09-11-15, 11:26 AM
  3. [TLBB] Ai share cho mình 1 sever tlbb hay và giống với tlbb hiện nay được hem
    Bởi toloveru trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 15-06-12, 07:43 PM
  4. [TLBB] Mọi người cho mình hỏi vấn đề liên quan tới tlbb ofline của bạn Hà Hoàng
    Bởi onlinelove_d9x trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 25-05-12, 03:27 PM
  5. Cần tìm người làm GM cho game TLBB ONLINE
    Bởi datbase269 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 30-05-11, 03:14 PM