[TLBB] hướng dẫn chỉnh đồ % - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2
Kết quả 11 đến 20 của 20
    Thành Viên
    Thanks
    69

Ðề: hướng dẫn chỉnh đồ %

Bác nào rảnh rỗi làm video cho bọn đàn em ms tập chỉnh sủa với ạem mới ko biết cả lưu vào Client
    Ai giúp em vs ạ
    Em cảm ơn
    Khách viếng thăm hãy cùng VaneLove xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    87

Trích dẫn Gửi bởi VaneLove [Only registered and activated users can see links. ]
    Bác nào rảnh rỗi làm video cho bọn đàn em ms tập chỉnh sủa với ạem mới ko biết cả lưu vào Client
    Ai giúp em vs ạ
    Em cảm ơn
    cái này có gì khó khăn đâu nhỉ
    các bạn không biết chinh thế nào lý do đơn giản là các bạn không biết chỉnh ở cột nào bên equipbase và cột nào bên Itemsegvalue
    tại sao mình nói đơn giản?
    các bạn mở 2 file đó lên bằng notepad++ và dịch dòng thứ 2 lên là sẽ rõ ngay tức thì
    ở equipbase thì đầu tiên là xem ID item cần sửa => kéo qua CN xem xem id liên kết là bao nhiêu
    từ CN mở qua itemsegvalue là cột A
    kế tiếp thì giống nhau rồi cứ so từng cột bên equipbase mà táng sang itemsegvalue thôi
    cần thuộc tính nào thì bên equipbase cho nó là 1
    qua itemsegvlue thì để số mà bạn muốn
    hết
    Khách viếng thăm hãy cùng phamvuong xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. The Following 2 Users Say Thank You to phamvuong For This Useful Post:

anhdatoi9x (27-05-18), VaneLove (27-05-18)

Thành Viên
    Thanks
    87

[QUOTE=haxlaye;1000505]mình chỉnh cái -1 1 và được rồi nhưng chỉnh % đồ khó quá
    mình vào EquipSetAttr.txt ví dụ món đồ kia có 91% máu nhưng ở EquipSetAttr.txt làm gì có thuộc tình gì giá trị 91.[COLOR="Silver"]

tất nhiên là ko có cột nào ghi 91 cả vì đó là chỉ số bạn kia chỉnh
    cái bạn cần là nhìn ở hàng 2 và cột nào đó đằng sau như x y z..... xem thuộc tính nó là gì
    ví dụ bên equipbase cột AH là tăng %HP thì để nó là 1
    bên itemsegvalue là cột C tăng %HP
    phải dịch ra thì mới biết cột nào cộng cái gì
    các thuộc tính khác tương ứng
    Khách viếng thăm hãy cùng phamvuong xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

5. The Following 4 Users Say Thank You to phamvuong For This Useful Post:

anhdatoi9x (27-05-18), sannhago (09-06-18), Stringer (12-11-18), VaneLove (27-05-18)

Thành Viên
    Thanks
    2

[QUOTE=phamvuong;1210275]
    Trích dẫn Gửi bởi haxlaye [Only registered and activated users can see links. ]
    mình chỉnh cái -1 1 và được rồi nhưng chỉnh % đồ khó quá
    mình vào EquipSetAttr.txt ví dụ món đồ kia có 91% máu nhưng ở EquipSetAttr.txt làm gì có thuộc tình gì giá trị 91.[COLOR="Silver"]

tất nhiên là ko có cột nào ghi 91 cả vì đó là chỉ số bạn kia chỉnh
    cái bạn cần là nhìn ở hàng 2 và cột nào đó đằng sau như x y z..... xem thuộc tính nó là gì
    ví dụ bên equipbase cột AH là tăng %HP thì để nó là 1
    bên itemsegvalue là cột C tăng %HP
    phải dịch ra thì mới biết cột nào cộng cái gì
    các thuộc tính khác tương ứng
    bạn cho mình hỏi chút sao biết được bên itemsegvalue ứng với cột nào bên equipbase như bạn nói dịch ra thì dịch ntn vậy.

với bên itemsegvalue mình muốn chỉnh ntn cũng dc hả ví dụ : tăng 1tr nội công có dc k

ah sau hồi mò mẩm mình đã sửa dc mà sửa xong vào k mặc dc mua đồ đó là bị dis ra luôn. mình sửa trung lâu giáp xong cofig các thứ vao game k chỉnh dc mà mua trung lâu là bị dí ra mua các đồ trùng đều dis là bị sao a
    Lần sửa cuối bởi sannhago, ngày 09-06-18 lúc 08:43 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng sannhago xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Moderator Sadlove123's Avatar
    Đang ở
    Cung cấp soucre TLBB chuẩn
    Thanks
    76

Trích dẫn Gửi bởi VaneLove [Only registered and activated users can see links. ]
    Ai giúp em vs ạ
    Em cảm ơn
    - Qua đây chắc có thể có thứ bạn cần : [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng Sadlove123 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định zacktt's Avatar
    Đang ở
    Việt Nam
    Thanks
    26

Trích dẫn Gửi bởi Sadlove123 [Only registered and activated users can see links. ]
    - Qua đây chắc có thể có thứ bạn cần : [Only registered and activated users can see links. ]
    Hú Salove ơi, cái dòng nào trong equitbase nó quy định là vật phẩm có cố định hay không nhỉ
    Khách viếng thăm hãy cùng zacktt xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    Thanks
    76

Trích dẫn Gửi bởi zacktt [Only registered and activated users can see links. ]
    Hú Salove ơi, cái dòng nào trong equitbase nó quy định là vật phẩm có cố định hay không nhỉ
    - Cột H: 1 không cố định . 2 trang bị sẽ cố định . 3 đã cố định
    Khách viếng thăm hãy cùng Sadlove123 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    16

Trích dẫn Gửi bởi nguyennhuloi [Only registered and activated users can see links. ]
    tay mình đang đau làm video rất khó bạn vướng ở opp tăng % đúng không. tạm thời không quan tâm đến file itemsegvalue và EquipSetAttr nhé.
    1 đồ nó full có 16 opp thôi thì phải bạn lấy thêm vào 1 opp thì nên bỏ 1 opp không cần thiết đi thì mới được 1 đồ đẹp và hợp lý.
    Ví dụ thêm opp ngoại công % trên vk của minh giáo nhé.
    Bạn tìm cột BA của nó vốn là giá trị -1 bạn sửa thành 1
    Sau đó bạn bỏ bớt 1 cột băng công là cột AM đi bằng cách thay nó từ giá trị 1 sang -1
    Lưu lại copy vào Public và Client
    Chạy server và vào game dùng lệnh GM tạo vài cái vũ khí bạn vừa sửa sẽ thấy kết quả ngay
    Bạn thử chỉnh lần nữa xem nếu không được thì cài TeamViewer mình giúp

mình có add thử 1 cái vũ khí loại trượng nhưng nó k cầm đứng lên mà nó cứ cắm ngang .... bạn chỉ cách mình fix với đc ko
    Khách viếng thăm hãy cùng thanh06 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    Thanks
    76

Trích dẫn Gửi bởi thanh06 [Only registered and activated users can see links. ]
    mình có add thử 1 cái vũ khí loại trượng nhưng nó k cầm đứng lên mà nó cứ cắm ngang .... bạn chỉ cách mình fix với đc ko
    Động Tác Cầm Vũ Khí

Nhân vật Nam: Client/Data/Config.axp/ActionSet/男主角.obj
    Nhân vật Nữ: Client/Data/Config.axp/ActionSet/男主角.obj

Thành Viên
    Thanks
    16

Trích dẫn Gửi bởi Sadlove123 [Only registered and activated users can see links. ]
    Động Tác Cầm Vũ Khí

Nhân vật Nam: Client/Data/Config.axp/ActionSet/男主角.obj
    Nhân vật Nữ: Client/Data/Config.axp/ActionSet/男主角.obj
    trong ActionSet toàn file txt làm gì có đuôi obj đâu
    Khách viếng thăm hãy cùng thanh06 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2