Hướng dẫn cài PTV offline !
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16
    Thành Viên
    Thanks
    1

Icon14 Hướng dẫn cài PTV offline !

Hướng dẫn cài PTV Offline đi kèm Video Hướng dẫn!
    ( bổ xung nhũng chi tiết mà video ko đề cập tới ).

Để hưởng ứng nguyện vọng của anh em 031599450 xin gửi đến các bận bài viết hướng dẫn bổ xung cho Video hướng dẫn mà các bạn đã down về coi và thực hiên theo nó nhưng vẫn bí lù !
    Như đã nêu ở trên đây là hướng dẫn bổ xung video hướng dẫn cài đặt nên các bạn phải down file
    Movie_huong_dan_cai_dat.rar ( ở bên Upload nha )
    để vừa coi video vừa cài Server đạt khả năng thành công là 95% còn 5% còn lại là tùy thuộc vào khả năng hiểu và cách tiến hành của các bạn ( 5% này mình chịu ko thể giúp gì cho các bạn được ^_^ ) !

Sau khi đã có trong máy tất cả các file cần thiết mà mình đã send bên upload ( Trừ file Client các bạn có thể lựa chọn 1 trong 2 bản và nhớ down luôn file pacht của bản client đó nha ^_^ ) ( down tất cả các file, nếu bạn có điều kiện thì cả 2 cái Client luôn cũng ko vấn đề ^_^ ) !

Thôi chát nhảm vậy đủ oài chúng ta bắt đầu tiến hành !

Cài đặt Server PTV offline !

1 . Cài đặt IIS ( các bạn cần phải có đĩa Windows Xp Sp2 ) " bước này khá đơn giản và wuen thuộc với hầu hết các Server offline nên mình ko nhắc lại cách tiến hành - ai chưa bít có thể coi video hoặc wua các box như Mu hay Võ lâm ... để tìm hiểu - ai cài rùi thì xin miễn (bỏ wua bước này ) "
    Chú thích : Server PTV chỉ chạy trên Windows Xp Sp2 còn ai cài Xp Sp1 xin miễn mình đã thử rùi nhưng đều ko thể cài được ( bởi Xp Sp1 ko có đủ những file mà SQL Server 2005 đòi hỏi ) .

2 . Cài đặt Microsoft .NET Framework 2.0 ( các bạn có thể thử với các Version mới hơn ,nhưng mình ko bít chúng có phù hợp với server ko bởi mình chưa thử cài ^_^ ) !
    Cái này thì cũng dễ nên mình bỏ wua ko hướng dẫn các bạn chưa bít có thể coi video để làm ( lười viết Hd thì có ) !

3 . Cài đặt MSI 3.1 ( hay có tên khác là WindowsInstaller-KB893803-v2-x86 ...) cái này cũng dễ mình ko hướng dẫn nữa ( cứ next rùi finish là xong ) !

4 . Cài đặt SQL Server 2005 các bạn làm như video nếu ko giống nhưng video thì các bạn tắt nó đi , cài lại vài lần cho wen thể nào cũng giống như trong video ( mình cũng từng bị vậy oài nên bít khá rõ ^_^ ).

5 . Cài đặt SQL Server Management các bạn cũng làm như video nha !

Bây giờ các bạn đọc kỹ nha ( bước này ko có trên video đâu nha ):
    6 . Giải nén file MiniServer.rar và XPTServer.exe ( pass giả nén là WeAreBoys ) ra sau đó copy tất cả các file giải nén từ XPTServer.exe vào thư mục MiniServer tại nơi bạn vừa giả nến MiniServer.rar ( bên trong thư mục For Upload ) !
    Kế tiếp bạn giả nén ( cài dặt ) client "mà các bạn đã down" vào máy sau đó copy "Char" folder và "Field" folder trong client vô thư mục MiniServer để kích hoạt Map, Monster, NPC...

Vậy là xong bước này giờ ta sẽ :

7 . Restore Database ( các bạn lại làm như video chỉ khác ở chỗ tên database " Computer name/SQLEXPRESS " đây cũng là chỗ sai mà rất nhùi bạn mắc phải khi cài Server mà khi Pm mình các bạn đã được mình mở mất ^_^ )
    Ghi chú : Computer name - tên mà các bạn đã đặt cho máy tính khi cài Windows -

8 . Setup ODBC các bạn làm như video ( Name c8master ) !

9. Cài đặt trang Web đăng ký và cài đặt Clan các bạn cũng làm như Video là Ok !

Khắc phục lỗi trang web ko đăng ký được !

Error Type:
    Microsoft OLE DB Provider for ODBC Drivers (0x80040E37)
    [Microsoft][ODBC SQL Server Driver][SQL Server]Invalid object name 'sGameUser'.
    /login.asp, line 12

Các bạn mở file login.asp rùi tìm đến dòng thứ 12 :
    các bạn bỏ chữ "s" tại chỗ 'sGameUser' => 'GameUser'

strsql="select * from " & lcase(left(name,1)) & "GameUser WHERE [userid]='"&lcase(name)&""
    Sau khi đã làm xong các trên các bạn khởi động lại máy tính rui đăng ký acc !

10 . Confix Server : ( cái này rất quan trọng và hầu như ai cũng hay bị vấp phải ) !
    Các bạn vào start\run\cmd → gõ Ipconfig để kiểm tra Ip rùi các bạn ghi nhớ nó hoặc hay hơn hết các bạn ghi vô 1 file .txt , để khi cài các server offline khác ko cần lặp lại bước này ( thường thì các máy đơn ko kết nối mạng thì có Ip là 127.0.0.1 ,còn máy mới có thay đổi gì về Ip và có Ip gì mới thì mình ko bít các bạn chụi khó vô trang web của Microsoft Windows để tìm hiểu thêm ).

Sau đó các bạn mở file hotuk.ini trong thư mục MiniServer và sửa tất cả những chỗ có Ip 127.0.0.7 thành Ip của mình ( các bạn máy đơn ko nối mạng cũng nên mở nó ra để kiểm tra lại nha ) !

đây là file hotuk.ini của mình !

================================================== ===============
    //SHAGPUB'S PRIVATE PRISTON TALE SERVER CONFIG FILE
    *MODE SERVER
    *SERVER_CODE 0
    *SERVER_NAME MoonLight " Đây là tên server khi bạn dung Client để đăng nhập"
    *SERVER_AUTOPLAY
    *GAME_SERVER MoonLight 127.0.0.1 127.0.0.1 127.0.0.1 " Đây là Game Server "
    *CLAN_SERVER 127.0.0.1 127.0.0.1 " Đây là Clan Server "
    *MAX_USERS 200 " Số lượng người truy cập tối đa "
    *ENABLE_PARTYITEM " Đồng Ý cho nhân vật trong Party nhìn thấy item mình nhận được"
    *SERVER_RECORD_MEM
    *CHECK_POTION_COUNT 100 " Số lượng Potion tối đa 1 nhân vật có thể cầm "
    *CLIENT_CHECK_PROCESS_TIME 30 " Thời gian kết nối đến Server khi chạy Client "
    *ENABLE_SERVER_EXP 10 " Rate Exp của Server càng cao thì lên LV cành nhanh "

//Các Event
    *EVENT_MOLLYWOLF
    *EVENT_POTION 10
    *EVENT_HARDCORE
    *EVENT_MORIFSHELTOM
    *EVENT_VALENTINEDAY
    *EVENT_SANTAGOBLIN
    *EVENT_BIRTHDAY
    *EVENT_BABELHORN
    *EVENT_PUZZLE

// THIS IS FOR 100X EXP RATE (DONT RECOMMEN IT WILL CAUSE DC 4)
    //*EVENT_EXPUP 2000

// THIS IS FOR 80X EXP RATE (DONT RECOMMEN IT WILL CAUSE DC 4)
    //*EVENT_EXPUP 1600

// THIS IS FOR 60X EXP RATE (DONT RECOMMEN IT WILL CAUSE DC 4)
    //*EVENT_EXPUP 1200

// THIS IS FOR 40X EXP RATE (DONT RECOMMEN IT WILL CAUSE DC 4)
    //*EVENT_EXPUP 800

// THIS IS FOR 20X EXP RATE (STABLE RECOMMENDED)
    *EVENT_EXPUP 400

*PK_FIELD 16 " Map để các nhân vật có thể PK "*EVENT_BLESSCASTLE
    *EVENT_CHILD
    *EVENT_SUMMER_CHICKEN
    *EVENT_NINEFOX
    *EVENT_BITMASK 65535

//CLIENT CHECKSUMS ALLOWED

*CONNECT_CLIENT_CODE -1128564151
    *CLSAFE_CODE -1128564151
    *CONNECT_CLIENT_CODE -2011087191
    *CLSAFE_CODE -2011087191
    *CONNECT_CLIENT_CODE -869703011
    *CLSAFE_CODE -869703011
    *CONNECT_CLIENT_CODE -1869609360
    *CLSAFE_CODE -1869609360
    *CONNECT_CLIENT_CODE 922154265
    *CLSAFE_CODE 922154265
    *CONNECT_CLIENT_CODE 378188995
    *CLSAFE_CODE 378188995
    *CONNECT_CLIENT_CODE 1594046288
    *CLSAFE_CODE 1594046288
    *CONNECT_CLIENT_CODE 2039956690
    *CLSAFE_CODE 2039956690
    *CONNECT_CLIENT_CODE 2039957047
    *CLSAFE_CODE 2039957047
    *CONNECT_CLIENT_CODE 1938636339
    *CLSAFE_CODE 1938636339
    *CONNECT_CLIENT_CODE -469663390
    *CLSAFE_CODE -469663390
    *CONNECT_CLIENT_CODE 1939624514
    *CLSAFE_CODE 1939624514

*BACKUP_FOLDER_NAME "c:\databasebackup"
    *BACKUP_PATH "c:\databasebackup"

//*DEBUG_ID Username1 Username2 Username3
    //*DEBUG_IP 127.0.0.1 127.0.0.1 127.0.0.1 127.0.0.1
    //*ADMINISTRATOR_IP 127.0.0.1
    //*ADMIN_IP 127.0.0.1

*ADMIN_LOGIN "ADMIN" "ADMIN acc "

*ADMIN_NAME "031599450" "Tên của ADMIN "
    *ADMIN_COMMAND "Hello1"
    *ADMIN_COMMAND "Hello2"
    *ADMIN_COMMAND "Hello3"

================================================== ===============
    xong phần confix Server giờ đến Client :

Các bạn copy tất cả các file trong thư mục client của MiniServer vào nơi các bạn cài đặt client !
    Sau đó giải nén file Private Launcher.rar vào client .

Xong rùi giờ các bạn chạy file Server tương ứng với Client các bạn đã cài vào máy :
    Nếu các bạn down Client của PTV10555 thì chạy file XPT10544.exe ( và bạn phải đổi tên file XPT10544.exe trong client thành game.exe )
    Nếu các bạn down Clien của XPT1870 thì chạy file XPT1855.exe ( tương tự các bạn cũng đỏi tên file XPT1855.exe trong client thành game.exe )

Sau khi server đã hiện như trong ảnh thì các bạn chạy file Private Launcher.exe trong client để vào game !

Lưu ý thông số có thể thay đổi khác với hình ảnh vài chỗ nhưng ko hề gì chủ yếu là nó chụi hiện số lên là được còn nếu số mà nó hiện lên =0 tức là các bạn đã có bước làm sai hoặc ko đúng với Hướng dẫn các bạn len kiểm tra lại trước khi up bài hỏi lỗi !

Bài viết có tham khảo 1 vài chỗ nguồn từ trang Sonnb.com và [Only registered and activated users can see links. ] ! Bài viết còn nhùi chỗ chưa chính xác và thiếu xót mình sẽ khắc phục trong một ngày ko xa để gửi đến các bạn 1 bài viết hoàn hảo hơn !
    Chân thành cám ơn các bạn đã coi bài !
    Khách viếng thăm hãy cùng 031599450 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Nhổn City
    Thanks
    3

Ðề: Hướng dẫn cài PTV offline !

ha ha
    bi giờ mới vô được bài hướng dẫn của bác,có cần mở tiệc để chúc mừng ko nhỉ
    Khách viếng thăm hãy cùng meohen1989 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

nay cho tui hoi cxai!!!
    may tui cai den phan web thi bao loi the nay
    Error Type:
    Microsoft OLE DB Provider for ODBC Drivers...
    [Microsoft][ODBC SQL Server Driver][SQL Server]...(cai j j doa) (rui) ...'clan'.
    /login.asp...
    ban co the bao tui cach sua loi nay khong???
    thanks!!!
    Khách viếng thăm hãy cùng iuchinhiu xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

toàn thấy coi phim , với dễ ko hướng dẫn . thế liệu có pải là bài hướng dẫn ko đây
    Khách viếng thăm hãy cùng yeurong88 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Cấu hình máy mình thế này có chơi được PTV OFFLINE ko ?
    PenIII 500 Mhz, ram 256 Mb, chipRage 128 VR AGP.
    Khách viếng thăm hãy cùng AnhTung6A10 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

theo mình máy bạn không chạy được đâu, tối thiểu cung phải P4,RAM 512,VGA > 64mb, cái máy của mình dua core 2.0* và RAM 1G mà khi nó load cái server mà thấy còn lâu
    Khách viếng thăm hãy cùng macanhquan xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

cai video o dau pa tim hoai chang thay
    Khách viếng thăm hãy cùng Dark_Fighter xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Đang ở
    Hà Nội City
    Thanks
    1

Mình chưa chơi cái game này bao giờ. nếu ai cài được thì Demo mấy cái giao diện đăng nhập + hình ảnh trong game coi nào. Mà server này language tiếng anh hả ?
    Khách viếng thăm hãy cùng thecongcntt xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Việt Nam
    Thanks
    101

ptv off lại wa mục các server khác là sao hở trời,có topic riêng rùi muk
    Khách viếng thăm hãy cùng snoxl2009 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2022 thecong's Avatar
    Thanks
    101

ac ac cai nay choi cung dc nhung choi mot minh nen chan lam
    Sr tu nhien khong danh co dau dc
    Ký cái gì?

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối