[JX] Tổng hợp tất cả sever + update + Fix lỗi ....Tất tần tật từ A->Z Sever Linux VL - Trang 76
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 76 của 79 Đầu tiênĐầu tiên ... 26 66 74 75 76 77 78 ... CuốiCuối
Kết quả 751 đến 760 của 783
    Thành Viên
    Thanks
    42

Ðề: Tổng hợp tất cả sever + update + Fix lỗi ....Tất tần tật từ A->Z Sever Linux

ai còn file event bất kỳ nào không, cho em xin về ngâm cứu cái....event anh tvtam share trên topic này link die rồi

thank
    Khách viếng thăm hãy cùng duongto xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên GameZone
    Thanks
    31

Ðề: Tổng hợp tất cả sever + update + Fix lỗi ....Tất tần tật từ A->Z Sever Linux

Trích dẫn Gửi bởi duongto [Only registered and activated users can see links. ]
    ai còn file event bất kỳ nào không, cho em xin về ngâm cứu cái....event anh tvtam share trên topic này link die rồi

thank
    event bạn tự chỉnh được nhé
    Khách viếng thăm hãy cùng bincute1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    42

Trích dẫn Gửi bởi bincute1 [Only registered and activated users can see links. ]
    event bạn tự chỉnh được nhé
    nhưng làm sao để biết những NPC liên quan đến event đó bạn ( chẳng lẻ NPC event nó có hết trong folder event hả bạn)

Thành Viên sky.light9530's Avatar
    Thanks
    118

nhưng làm sao để biết những NPC liên quan đến event đó bạn ( chẳng lẻ NPC event nó có hết trong folder event hả bạn)
    Tự viết lấy 1 event luôn bạn ! Đơn giản mà .
    Bước 1 :
    Tạo một vật phẩm trong magicscript ví dụ bạn tạo vật phẩm là ( Bánh ngọt 2017 ) và add script cho vật phẩm là bánh mở ra exp và random vật phẩm tùy ý bạn .
    Bước 2
    Tạo 1 npc và set script cho nó dùng hàm để check xem có nguyên liệu event hay không ( thường là 2 - 3 cái ví dụ như bột , sữa , đường ) nếu có thì sẽ xóa nó đi và thêm vào hành trang vật phẩm Bánh ngọt 2017 ( bánh mở ra exp , vật phẩm mà bạn add ở bước 1 )

Mình chỉ tới đó thôi nhé Bạn nên xem mấy script trong mục /jxser/server1/script/item và mục /home/jxser/server1/script/event để tham khảo hàm add random vật phẩm khi mở Bánh ngọt 2017 , hàm giới hạn exp như thế nào !
    Khách viếng thăm hãy cùng sky.light9530 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

5. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến sky.light9530 vì bài viết này !

duongto (10-03-17)

Thành Viên
    Thanks
    42

Trích dẫn Gửi bởi sky.light9530 [Only registered and activated users can see links. ]
    Bước 1 :
    Tạo một vật phẩm trong magicscript ví dụ bạn tạo vật phẩm là ( Bánh ngọt 2017 ) và add script cho vật phẩm là bánh mở ra exp và random vật phẩm tùy ý bạn .
    Bước 2
    Tạo 1 npc và set script cho nó dùng hàm để check xem có nguyên liệu event hay không ( thường là 2 - 3 cái ví dụ như bột , sữa , đường ) nếu có thì sẽ xóa nó đi và thêm vào hành trang vật phẩm Bánh ngọt 2017 ( bánh mở ra exp , vật phẩm mà bạn add ở bước 1 )

Mình chỉ tới đó thôi nhé Bạn nên xem mấy script trong mục /jxser/server1/script/item và mục /home/jxser/server1/script/event để tham khảo hàm add random vật phẩm khi mở Bánh ngọt 2017 , hàm giới hạn exp như thế nào !
    thank. bạn cho mình xin facebook với, cái vụ add NPC này mình chuẩn bị làm thử có gì không hiểu mình pmm hỏi chút

Thành Viên
    Thanks
    42

Trích dẫn Gửi bởi sky.light9530 [Only registered and activated users can see links. ]
    Bước 1 :
    Bước 2

bạn chỉ giúp mình cách hiện NPC với : trong sv1 mình tìm thấy folder Nam Cung Nhất Thiên định add code ép event vào nó, nhưng không biết cách làm cho nó hiện ra map. chỉ giùm mình cai này với thank

Thành Viên Tâm Huyết tvnnam's Avatar
    Đang ở
    Hưng Yên
    Thanks
    488

bạn chỉ giúp mình cách hiện NPC với : trong sv1 mình tìm thấy folder Nam Cung Nhất Thiên định add code ép event vào nó, nhưng không biết cách làm cho nó hiện ra map. chỉ giùm mình cai này với thank

bạn muốn thấy hình nó thì vào đường dẫn này \jxser\server1\script\global\addspreadernpc.lua và mở file đó lên sửa lại dòng này:
    {87,80,4,53,1631,3177,0,"Nam Cung NhÊt Thiªn",0,"\\script\\global\\namcung\\namcung_say. lu a"},

-- sửa số đầu tiên chổ màu đỏ đó thành 87 là đc.
    CTV- GIẢI ĐÁP THẮC MẮC JX LINUX OFF

9. The Following 2 Users Say Thank You to tvnnam For This Useful Post:

chuchu (22-03-17), duongto (22-03-17)

Thành Viên
    Thanks
    42

Về tăng số lần boss sát thủ / ngày:
    1.script\task\newtask\newtask_head.lua

Bạn tìm dòng này:
    Code:
    KILLER_MAXCOUNT = 8; --每天杀人上限8人

2.\jxser\server1\script\task\tollgate\killer\niesh ichen.lua

if (myDate == nDate and nt_getTask(TSKID_KILLERMAXCOUNT) >= KILLER_MAXCOUNT) then
    Describe(DescLink_NieShiChen.."S¸t thñ cã mét tè chÊt rÊt quan träng gäi lµ khinh kÎ b¹i trËn. H«m nay ng¬¬i ®• bÞ h¹"..KILLER_MAXCOUNT.." ng¬êi råi, ngµy mai h•y quay l¹i.", 1, ContentList[15]);

tìm đến đoạn này sửa lại killer_maxcount = số sát thủ muốn đánh trong ngày là được. ví dụ 100
    if (myDate == nDate and nt_getTask(TSKID_KILLERMAXCOUNT) >= 100) then
    Describe(DescLink_NieShiChen.."S¸t thñ cã mét tè chÊt rÊt quan träng gäi lµ khinh kÎ b¹i trËn. H«m nay ng¬¬i ®• bÞ h¹"..KILLER_MAXCOUNT.." ng¬êi råi, ngµy mai h•y quay l¹i.", 1, ContentList[15]);

Xong reset lại server
    Lần sửa cuối bởi duongto, ngày 31-03-17 lúc 12:11 PM.

Thành Viên chuchu's Avatar
    Thanks
    7

Mọi người ơi cho em hỏi vấn đề về file magicscript với ạ! Em thấy các vật phẩm trong đây có vật phẩm thì cho phép quăng ra đất và có vật phẩm thì không?Ví dụ như Huyền viên lệnh không cho phép quăng ra đất (khi quăng nó sẽ báo :"Để bảo vệ tài sản cho người chơi,...) nhưng khi em copy dòng vật phẩm huyền viên lệnh xuống dưới cùng để tạo vật phẩm mới thì huyền viên lệnh mới này lại quăng ra đất được mặc dù đã copy y chang như huyền viên lệnh ở trên. Xin mọi người hướng dẫn giúp em cách chỉnh vật phẩm có thể quăng ra đất hay không cho quăng ra đất tại file magicscript với ạ và mục nào qui định vấn đề này ạ? Em rất mong mọi người hướng dẫn giúp e! Em xin cảm ơn nhiều ạ!
    Khách viếng thăm hãy cùng chuchu xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    42

Mình cắm map vi sơn đảo mà không thấy rớt ra đồ phổ HKMP + đồ tím nên nhờ giúp:
    Ai biết xin chỉ giùm cụ thể file drop quái map vi sơn đảo và mặc bắc thảo nguyên + file id trang bị đồ tím với. thank nhiều
    Lần sửa cuối bởi duongto, ngày 31-03-17 lúc 12:13 PM.

Trang 76 của 79 Đầu tiênĐầu tiên ... 26 66 74 75 76 77 78 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Nhờ các Cao thủ chuyên về Linux viết giúp cẩm nang Ebook 1.0 sever linux
    Bởi tvnnam trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 15-02-17, 08:16 PM
  2. [JX] Tổng Hợp các sever Linux Hot nhất hiện nay giúp ACE tránh 1 số lỗi sever cũ
    Bởi tvnnam trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 524
    Bài viết cuối: 12-04-16, 10:54 PM
  3. [JX] [HELP] JX-LINUX - nhờ pro nào chỉ dùm cách fix exp trong sever linux
    Bởi id_nothing trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 31-05-15, 08:26 AM
  4. [JX] (HOT) cách reg ac sever 6.0 linux có sẵn trong sever
    Bởi caothiengthien trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 30-04-14, 10:57 PM
  5. [JX] Update for sever Tuyệt Đỉnh Võ Lâm [update giáng sinh + tết]
    Bởi phamngochai2 trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 43
    Bài viết cuối: 09-11-12, 11:15 AM