[JX] Tổng hợp tất cả sever + update + Fix lỗi ....Tất tần tật từ A->Z Sever Linux VL - Trang 49
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 49 của 79 Đầu tiênĐầu tiên ... 39 47 48 49 50 51 59 ... CuốiCuối
Kết quả 481 đến 490 của 783
    Thành Viên
    Thanks
    114

Icon3 Ðề: Tổng hợp tất cả sever + update + Fix lỗi ....Tất tần tật từ A->Z Sever Linux

Trích dẫn Gửi bởi huypronet [Only registered and activated users can see links. ]
    Thanh niên vào đây xóa hết mấy cái AddSkill thử xem sao "\\script\\gmscript.lua", "AddSkills"
    Em có xem code file đó tuy không rành về code lắm nhưng em nghĩ không phải bác ạ . Trong script đó có câu lệnh của NPC như này " Hiện tại trận đoàn thể khu vực Đại hội Võ lâm đã bắt đầu! Khu vực đại chiến là ["..tongname1.."] và ["..tongname2.."], Xin tuyển thủ khu vực 2 phe khẩn trương đến các thành thị vào trận" thì em đoán hình như đây là lời thoại của NPC Công Bình Tử hoặc là liên đấu gì đó. Còn chỗ add skill thì là tăng 60 điểm. Ở thằng truyền dẫn môn phái là thêm vào skill từ 1-6x còn skill 9x là 1 điểm . Tìm thêm cả theo tên phái với cả tìm theo hệ từng file rồi mà vẫn chưa thấy cái gì khả nghi cả. Cần một người biết đường dẫn file của mấy thằng truyền dẫn môn phái
    Khách viếng thăm hãy cùng ngocht xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết tvnnam's Avatar
    Đang ở
    Hưng Yên
    Thanks
    488

Ðề: Tổng hợp tất cả sever + update + Fix lỗi ....Tất tần tật từ A->Z Sever Linux

Trích dẫn Gửi bởi minhgacon90 [Only registered and activated users can see links. ]
    bác Nam ơi, cho em hỏi chỗ nhận lệnh bài boss, em muốn nhận 1 lúc 10 cái lệnh bài thì chỉnh thông số sao hả bác?cảm ơn bác Nam trước ạ
    vào lễ quan mà chỉnh bạn nhé... sau đó dùng hàm gọi ra ví dụ

function gm_functionboss()
    for i =1,10 do
    AddItem(6,1,1022,0,0,0)
    end
    end

function boss()
    AddItem(6,1,2595,0,0,0)
    AddItem(6,1,3083,0,0,0)
    AddItem(6,1,3084,0,0,0)
    AddItem(6,1,3085,0,0,0)
    end
    CTV- GIẢI ĐÁP THẮC MẮC JX LINUX OFF

Đang ở
    Hưng Yên
    Thanks
    488

Ðề: Tổng hợp tất cả sever + update + Fix lỗi ....Tất tần tật từ A->Z Sever Linux

Trích dẫn Gửi bởi gakfc1993 [Only registered and activated users can see links. ]
    fix link dùm em nha a.Nam
    link die rầu
    Trích dẫn Gửi bởi cutyne [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình cũng muốn làm cái này. Test thử làm nhiệm vụ môn phái cái đi thớt ơi. Up lại phần 3 cho mình với.
    Cơ mà vẫn phải cảm ơn thớt nhiều lắm. Ngồi mày mò cả đêm chỉnh sửa mấy cái thớt hướng dẫn phê vcl ra !!!
    !!!
    Thêm một cái về jxedit phần 4 ấy. Theo như hướng dẫn thì để vào thư mục sever cùng cấp với settings và script thì phải dùng winscp để nhét vào. mà mở trên winscp thì làm sao để chạy được cái jxedit.exe vậy. Ai biết thông não hộ em với !!!
    !!!
    Cái này nữa. Mình muốn lúc vào phái bằng thằng npc truyền dẫn môn phái thì nó chỉ add skill chính 1x thôi. Hiện tại là đang add full skill tới 9x. Mình muốn như bản cũ để thử làm nhiệm vụ môn phái cho vui ạ !!!
    !!!
    xin lỗi mọi người vì mình hỏi nhiều quá nhé !!!
    Trích dẫn Gửi bởi huypronet [Only registered and activated users can see links. ]
    Bác vào file của thằng hổ trợ test. seach "Addskill" bạn thêm "--" o đầu dòng rồi restart sever vậy là vào nhận test se ko có skill nữa
    Trích dẫn Gửi bởi gakfc1993 [Only registered and activated users can see links. ]
    cho mình xin đường dẫn tới mấy thằng NPC nhập môn đi bạn
    Trích dẫn Gửi bởi ngocht [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn ơi. Ý mình là thằng NPC mình xin vào phái khi đủ lv 10 ấy. Ví dụ như thiếu lâm thì mình muốn chỉnh ở thằng Thiếu Lâm Phản Tăng ấy. Bạn chỉ cho mình tìm file mấy NPC đó ở đâu với . Mình nghĩ vì gặp nó xin vào nó add skill cho nên chắc là sửa trong file npc đó thôi . Sai thì bạn giúp mình với .
    Tiện thể đây nếu bạn biết thì bạn chỉ cho mình cái này luôn.
    Mình đang cài sever của bác tranminhdo. Có 2 chỗ hỗ trợ test là ở Lễ Quan và có thêm 1 NPC Nam Cung Nhất Thiên ở Ba Lăng nữa. Mình chỉ tìm được file của thằng Lễ Quan thôi, cũng có chỉnh sửa rồi (mà giờ nó lỗi tùm lum, chắc phải cài lại ). Bạn chỉ luôn cho mình cái file chỉnh sửa npc đó nằm ở đâu . Và mình muốn sửa đổi tên của NPC cũng như tạo một NPC khác tương tự như thế thì làm thế nào ạ .
    Bạn biết thì giúp mình với nhé. Chân thành cảm cảm cảm ơn !!!
    Add NPC thì bác tìm trên diễn đàn ấy. mình đang làm việc nên không Sp dc nhiều. Sv TMD thì bạn vào file Scrip/Golobal/namcung/... NPC nam cung o trong đó. Muốn xóa NPC đó thì vào file Scrip/Golobal/addspreadernpc.lua . thêm "-- đầu dòng
    {1802,80,4,53,1619,3189,0,"Nam Cung NhÊt Thiªn",0,"\\script\\global\\namcung\\namcung_say. lua để xóa nó đi"

--- Chế độ gộp bài viết ---

đã muốn làm NV thì addskill làm gì... muốn nhận skill theo cấp thì viết hàm check LV+ môn phái rồi add skill theo cấp độ. add vào thằng lễ quan đó cho nhanh
    Cám ơn bác cái NPC nhé .
    Mình chơi theo kiểu nhận hỗ trợ từ thằng lễ quan xong hết các thứ với cả chỉnh thằng lễ quan nát bét rồi giờ nó lỗi tùm lum nên chắc là phải cài lại để chỉnh sửa tiếp thôi . Giờ mình muốn chơi kiểu tự cày để phá tiếp rồi cài lại một thể luôn ấy. Nên mình muốn lên lv 10 rồi xin vào phái từ thằng NPC tiếp dẫn môn phái rồi test lại làm nhiệm vụ môn phái các thứ. Mà hiện tại thì gặp thằng NPC tiếp dẫn môn phái xin vào thì nó add luôn trọn bộ skill rồi nên không làm đc ^^. Nên giờ muốn tìm đường dẫn đến file của thằng NPC đó để chỉnh nó chỉ add skill 1x thôi bác ạ .
    Biết thì chỉ giúp mình với !!!
    Thanh niên vào đây xóa hết mấy cái AddSkill thử xem sao "\\script\\gmscript.lua", "AddSkills"
    mình thấy có 1 bài viết rất xúc tích có thể giải quyết một số thắc mắc của câc bạn: [Only registered and activated users can see links. ]

còn nếu muốn làm nvmp mới có skill thì xem hướng dẫn cài 3 in 1 ở #1 của mình là có nhé"

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi alextran2587 [Only registered and activated users can see links. ]
    Anh Tvnnam ơi cho em hỏi cai jxEdit ko mở được trong Winscp thì làm sao a e cảm ơn a nhìu lắm
    e cop file đó sang máy thật mới chỉnh đc e nhé.... lưu ý khi chỉnh chú ý đến font chữ

Thành Viên
    Thanks
    114

Icon3 Ðề: Tổng hợp tất cả sever + update + Fix lỗi ....Tất tần tật từ A->Z Sever Linux

Trích dẫn Gửi bởi tvnnam [Only registered and activated users can see links. ]

e cop file đó sang máy thật mới chỉnh đc e nhé.... lưu ý khi chỉnh chú ý đến font chữ

Bác Nam ơi. Mở cái jxedit đó lên thì phải nhập đường dẫn là gì mới dùng đươc vậy bác. Mở trên winscp thì mở không được còn mở ở máy thật thì nó bắt phải kéo đường dẫn đến server mà server lại nằm trên máy ảo. Bác hướng dẫn cụ thể 1 tí được không ạ !!!

Thành Viên cuongvh93's Avatar
    Đang ở
    Thiếu Lâm Phái
    Thanks
    72

Bác Nam ơi. Mở cái jxedit đó lên thì phải nhập đường dẫn là gì mới dùng đươc vậy bác. Mở trên winscp thì mở không được còn mở ở máy thật thì nó bắt phải kéo đường dẫn đến server mà server lại nằm trên máy ảo. Bác hướng dẫn cụ thể 1 tí được không ạ !!!
    Dùng WinSCP kéo về máy thật r trỏ đường dẫn đến server r tìm thôi.
    Khách viếng thăm hãy cùng cuongvh93 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    Hưng Yên
    Thanks
    488

thì cop cả sever về máy thật là có đường dẫn mà rồi tạo đường dẫn đến file cần chỉnh sửa trong sever

7. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến tvnnam vì bài viết này !

ngocht (26-10-15)

Thành Viên
    Thanks
    114

Trích dẫn Gửi bởi cuongvh93 [Only registered and activated users can see links. ]
    Dùng WinSCP kéo về máy thật r trỏ đường dẫn đến server r tìm thôi.
    Bác ơi. Trỏ đến sever như thế nào bác. Mở jxedit lên thì nó bảo chọn đường dẫn đến file muốn sửa. Cơ mà file muốn sửa nằm trong server. Mà server phải chạy trên máy ảo. Mở chọn đường dẫn trong cái jxedit thì nó chỉ tìm được ổ C D E của mình. Trong mấy ổ đó chỉ có file client với mấy file Centos, Database, Tools,.... Bác có thể chỉ rõ hơn được không ạ !!!

Trích dẫn Gửi bởi tvnnam [Only registered and activated users can see links. ]
    thì cop cả sever về máy thật là có đường dẫn mà rồi tạo đường dẫn đến file cần chỉnh sửa trong sever
    Có nghĩa là mình cop sever về máy rồi dùng jxedit đó chỉnh sửa sau đó kéo sang WinSCP lại hả bác . Để em thử phát. Thanks các bác nhé !!!

Em làm được rồi. Giờ cũng hiểu sơ sơ thôi cơ mà bác nào biết chỉnh mấy mục NPC trong hình sang tiếng việt thì giúp mình với.

[Only registered and activated users can see links. ]
    Lần sửa cuối bởi ngocht, ngày 26-10-15 lúc 03:23 PM.

Đang ở Phòng Tập GYM PhamNinh's Avatar
    Thanks
    254

Bác ơi. Trỏ đến sever như thế nào bác. Mở jxedit lên thì nó bảo chọn đường dẫn đến file muốn sửa. Cơ mà file muốn sửa nằm trong server. Mà server phải chạy trên máy ảo. Mở chọn đường dẫn trong cái jxedit thì nó chỉ tìm được ổ C D E của mình. Trong mấy ổ đó chỉ có file client với mấy file Centos, Database, Tools,.... Bác có thể chỉ rõ hơn được không ạ !!!

Có nghĩa là mình cop sever về máy rồi dùng jxedit đó chỉnh sửa sau đó kéo sang WinSCP lại hả bác . Để em thử phát. Thanks các bác nhé !!!
    vụ này căng rùi đây
    Khách viếng thăm hãy cùng PhamNinh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Mấy anh ơi cho e hỏi ví dụ như e đang xài cilen và path của bác galaxy, trong lễ quan ko có những thứ như trog path của yoken vậy e có thể lấy file lễ quan từ path yoken thay thế cho galaxy đuợc ko các anh. E cảm ơn nhìu lắm ah
    Khách viếng thăm hãy cùng alextran2587 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    Hưng Yên
    Thanks
    488

Trích dẫn Gửi bởi alextran2587 [Only registered and activated users can see links. ]
    Mấy anh ơi cho e hỏi ví dụ như e đang xài cilen và path của bác galaxy, trong lễ quan ko có những thứ như trog path của yoken vậy e có thể lấy file lễ quan từ path yoken thay thế cho galaxy đuợc ko các anh. E cảm ơn nhìu lắm ah
    được bạn nhé..... file lễ quan như nhau hết mà... miền là đúng đường dẫn

Trang 49 của 79 Đầu tiênĐầu tiên ... 39 47 48 49 50 51 59 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Nhờ các Cao thủ chuyên về Linux viết giúp cẩm nang Ebook 1.0 sever linux
    Bởi tvnnam trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 15-02-17, 08:16 PM
  2. [JX] Tổng Hợp các sever Linux Hot nhất hiện nay giúp ACE tránh 1 số lỗi sever cũ
    Bởi tvnnam trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 524
    Bài viết cuối: 12-04-16, 10:54 PM
  3. [JX] [HELP] JX-LINUX - nhờ pro nào chỉ dùm cách fix exp trong sever linux
    Bởi id_nothing trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 31-05-15, 08:26 AM
  4. [JX] (HOT) cách reg ac sever 6.0 linux có sẵn trong sever
    Bởi caothiengthien trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 30-04-14, 10:57 PM
  5. [JX] Update for sever Tuyệt Đỉnh Võ Lâm [update giáng sinh + tết]
    Bởi phamngochai2 trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 43
    Bài viết cuối: 09-11-12, 11:15 AM