[JX] Tổng hợp tất cả sever + update + Fix lỗi ....Tất tần tật từ A->Z Sever Linux VL - Trang 15
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 15 của 79 Đầu tiênĐầu tiên ... 5 13 14 15 16 17 25 65 ... CuốiCuối
Kết quả 141 đến 150 của 783
    Thành Viên
    Thanks
    29

Ðề: Tổng hợp tất cả sever + update + Fix lỗi ....Tất tần tật từ A->Z Sever Linux

hi mọi người... mọi người có ai biết chỉnh lại Boss hoàng kim rớt đồ Hoàng kim môn phái ở chổ nào ko, chỉ mình với. Thanks all
    Khách viếng thăm hãy cùng quochung159 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    40

Ðề: Tổng hợp tất cả sever + update + Fix lỗi ....Tất tần tật từ A->Z Sever Linux

bạn nào xem giúp mình với... mình chạy bishop nó báo lỗi như thế này là sao ạ....
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng Ducthinh682 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết tvnnam's Avatar
    Đang ở
    Hưng Yên
    Thanks
    488

Trích dẫn Gửi bởi sanerhp [Only registered and activated users can see links. ]
    Cho mình hỏi vấn đề này cái .
    Mình làm như bạn Tvnam hướng dẫn là xóa jxser của Yoken sau đó chép ver3 tranminhdo vào ,kế đó chép đè update alpha2.1 của galaxy vào. sửa đổi IP set quyền thì vào game đánh quái không được.

Nhưng nếu mình không xóa jxser của yoken mà chép đè cái ver3 và cái alpha 2.1 ,sửa đổi ip (không set quyền) thì vào đánh quái bình thường là sao vậy , mình có cần sửa lỗi gì không xin bác thông dùm em phát
    Đã làm đi làm lại nhiều lần vẫn vậy.nếu xóa jxser và root thì không đánh quái được
    cái này là lỗi bên sever do bạn dev sai hoặc cài đặt sai................ tốt nhất bạn xóa centos cũ đi thay bằng cái mới và chép cài đặt lại chỉ cần chép sever là đc chú ý chép xong save lại nhé

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi aloadsl [Only registered and activated users can see links. ]
    Đang chơi hỗm h tự dưng hôm nay bị cái lỗi này ai biết fix thế nào ko.Nó cứ load cái bảng "Đang lấy thông tin nhận vật" rồi Kết nối máy chủ thất bại luôn
    - Vào kiểm tra địa chỉ IP giữa Server và Patch trùng nhau chưa: SV> Setting > Serverlist.ini

và Patch >Setting > Serverlist.ini

- Kiểm tra xem Card mạng chỉnh IP giống IP của SV và Patch chưa

nếu vẫn không được thì cài lại thôi

Trích dẫn Gửi bởi dongmau [Only registered and activated users can see links. ]
    Em chạy server linux bằng SecureCRT bảng tiếng anh thỉnh thoảng centos nó tự tắt không biết là do đâu
    Pro nào khai sáng tâm hồn em với ạ

Không biết có phải do em cài centos bị lỗi không, chứ lỗi script thì sao mà tắt sv được !
    do centos của bạn bị lỗi chứ do đâu? kiếm bản khác mà xài
    CTV- GIẢI ĐÁP THẮC MẮC JX LINUX OFF

Đang ở
    Hưng Yên
    Thanks
    488

Trích dẫn Gửi bởi quochung159 [Only registered and activated users can see links. ]
    hi mọi người... mọi người có ai biết chỉnh lại Boss hoàng kim rớt đồ Hoàng kim môn phái ở chổ nào ko, chỉ mình với. Thanks all
    boss hoàng kim quy định rớt đồ ở settings\item\npcdroprate.ini và script/missions/boss thì quy định rớt đồ bằng script

Bạn vào những file bossdeath.lua nó có 1 table tbVnNewItemDropAward., trong table gồm tên vật phẩm, nProp là thông tin về genre detial này nọ của vật phẩm đó , nCount là số lượng vật phẩm sẽ cho hoặc rớt ra bao nhiu cái. nRate là tỷ lệ của vật phẩm đó sẽ rớt.
    Cái table ở trên là công thức để sử dụng hàm tbDropTemplet:GiveAwardByList(IndexNpc,IndexPlayer ,TableVatPham,viết cái gì cũng được miễn là câu nhắn hoặc là diễn tã cái table cho cái j hoăc để "" vầy cũng dc) cái hàm này nó rất dễ sử dụng bạn chỉ cần hỉu cách tạo vật phẩm dạng table ở trên là gán vào hàm này nó chạy thôi.

hết các đoạn script thì 2 cái này là quan trọng khi drop mà bạn cần. Còn lại có 1 dạng là DropItem() hàm này nó có ví dụ sẵn bạn để ý sẽ hiểu cách dùng.

ví dụ:
    bạn viết lại một đoạn để rớt vật phẩm theo ý mình, rớt nguyên set đồ lever1 cho dễ test và để tên file là bossdeath.lua trùng file cũ thì nó mới rớt đồ như vậy.
    Còn gán nó vào boss tùy ý trên script thì bạn gán vào hàm chết của npc mà bạn muốn nó rơi ra vì cái nNpcIndex là từ OnDeath(nNpcIndex) cho npc death hoặc main(nNpcIndex) cho npc đối thoại.

Trích dẫn Gửi bởi Ducthinh682 [Only registered and activated users can see links. ]
    bạn nào xem giúp mình với... mình chạy bishop nó báo lỗi như thế này là sao ạ....
    - Vào kiểm tra địa chỉ IP giữa Server và Patch trùng nhau chưa: SV> Setting > Serverlist.ini

5. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến tvnnam vì bài viết này !

batigol53 (20-11-15)

Thành Viên
    Thanks
    2

Thế thay đổi phương thức Tống Kim ở đâu vậy các bạn?
    Khách viếng thăm hãy cùng quochuy00z xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    5

Trích dẫn Gửi bởi tvnnam [Only registered and activated users can see links. ]
    cái này là lỗi bên sever do bạn dev sai hoặc cài đặt sai................ tốt nhất bạn xóa centos cũ đi thay bằng cái mới và chép cài đặt lại chỉ cần chép sever là đc chú ý chép xong save lại nhé

do centos của bạn bị lỗi chứ do đâu? kiếm bản khác mà xài
    Mình xóa sạch tất cả VMware SQL cài lại từ đầu vẫn bị vậy bạn,h ko biết sao nữa
    Khách viếng thăm hãy cùng aloadsl xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

tvnam cho mình hỏi là lúc trùng sinh được +5 kháng tối đa.Chỉnh thông số đó ở đâu thế tvnam.

tvnam ơi còn 1 vấn đề nữa là cài jxlinux này có ảnh hưởng trực tiếp hoặc giáng tiếp đến mạng cục bộ không tvnam.Có nghĩa là nó có làm mạng sử dụng chậm đi không.
    Khách viếng thăm hãy cùng voducdug xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    Hưng Yên
    Thanks
    488

Trích dẫn Gửi bởi voducdug [Only registered and activated users can see links. ]
    tvnam cho mình hỏi là lúc trùng sinh được +5 kháng tối đa.Chỉnh thông số đó ở đâu thế tvnam.

tvnam ơi còn 1 vấn đề nữa là cài jxlinux này có ảnh hưởng trực tiếp hoặc giáng tiếp đến mạng cục bộ không tvnam.Có nghĩa là nó có làm mạng sử dụng chậm đi không.

nó nằm trong script chứ đâu bạn?? trùng sinh thì xem 2 file file fuyuan.lua và translife.lua

cài jxlinux không ảnh hưởng đến nhanh hay chậm của mạng bạn nhé..... vì nó chạy trên máy ảo mà........nếu có chỉ tốn ram hơn thôi

Trích dẫn Gửi bởi aloadsl [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình xóa sạch tất cả VMware SQL cài lại từ đầu vẫn bị vậy bạn,h ko biết sao nữa
    cài lại win hoặc gost lại máy là hết bị bạn nhé.............nếu bạn chỉ xóa không thôi chưa đủ vẫn có lỗi

Trích dẫn Gửi bởi quochuy00z [Only registered and activated users can see links. ]
    Thế thay đổi phương thức Tống Kim ở đâu vậy các bạn?
    vào đây mà mò nhé bạn : \jxser\server1\script\global\ÌØÊâÓõØ\ËÎ ½ð±¨Ãûµã

10. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến tvnnam vì bài viết này !

quochuy00z (31-07-15)

Thành Viên
    Thanks
    0

tvnam ơi mình mới gost lại win làm được tất cả các bước tới phần run S3RelayServer_Y.exe và Sword3PaySys_y.exe run nó không hiện lên,bật task manager thì 2 file đó tồn tại.Mình đã tham khảo hết tất cả các bài cũ vẫn không sữa được.Tvnam giúp với!
    Khách viếng thăm hãy cùng voducdug xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    2

Trích dẫn Gửi bởi tvnnam [Only registered and activated users can see links. ]

vào đây mà mò nhé bạn : \jxser\server1\script\global\ÌØÊâÓõØ\ËÎ ½ð±¨Ãûµã
    Bạn ơi mình muốn hỏi thay đổi phương thức tống kim tức là đoạt cờ hay bảo vệ nguyên soái ấy bạn?
    Khách viếng thăm hãy cùng quochuy00z xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 15 của 79 Đầu tiênĐầu tiên ... 5 13 14 15 16 17 25 65 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Nhờ các Cao thủ chuyên về Linux viết giúp cẩm nang Ebook 1.0 sever linux
    Bởi tvnnam trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 15-02-17, 08:16 PM
  2. [JX] Tổng Hợp các sever Linux Hot nhất hiện nay giúp ACE tránh 1 số lỗi sever cũ
    Bởi tvnnam trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 524
    Bài viết cuối: 12-04-16, 10:54 PM
  3. [JX] [HELP] JX-LINUX - nhờ pro nào chỉ dùm cách fix exp trong sever linux
    Bởi id_nothing trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 31-05-15, 08:26 AM
  4. [JX] (HOT) cách reg ac sever 6.0 linux có sẵn trong sever
    Bởi caothiengthien trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 30-04-14, 10:57 PM
  5. [JX] Update for sever Tuyệt Đỉnh Võ Lâm [update giáng sinh + tết]
    Bởi phamngochai2 trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 43
    Bài viết cuối: 09-11-12, 11:15 AM