[Hướng dẫn] Edit file TextW.bmd ngôn ngữ VTM cho client FPT
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 3 1 2 3 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 27
    Vi phạm quy định cuonglee's Avatar
    Thanks
    0

[Hướng dẫn] Edit file TextW.bmd ngôn ngữ VTM cho client FPT

Edit file TextW.bmd

Biên soạn theo Ragezone guide

Hướng dẫn và lưu hành nội bộ bởi : Net4Viet Team
    Từ: [Only registered and activated users can see links. ]

1- Tool cần: [Only registered and activated users can see links. ]
    2- Bản mã Unicode : xem ở attach file cuối bài
    3- Cài đặt tool
    4- Chạy chương trình CT, từ CT chúng ta mở chỉ đường dẫn tới file TextW.bmd ở client
    5- Các bạn làm theo hướng dẫn như trong hình:
    Hình 1:
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Hình 2:
    Hình 3:

- Sau khi chỉnh sửa xong thì các bạn làm lại bước của hình 1 và 2, nhưng ở hình 2 thay vì bạn nhấn Decrypt thì các bạn nhấn chọn Encrypt. Sau đó các bạn save file và đặt lại tên file cho đúng là OK
    Kết: 100% không lỗi font (nếu làm đúng và OK). Có thể sẽ có người gặp khó khăn trong quá trình làm nhất là ở hình 3, nên mình chỉ biết khuyên các bạn hãy làm từ từ chậm rãi, làm và thử lại nhiều lần thì khi đó thành quả mới thật ý nghĩa ...
    - Với hướng dẫn này các bạn có thể Edit lại được những file khác như Item.bmd, quest.bmd, Filter.bmd, skill.bmd,....., có 1 vài file khi edit lại thì luc load main lên sẽ báo lỗi "File corrupted", thì khi đó bạn làm theo hướng dẫn ở bài này của dh_notable : [Only registered and activated users can see links. ]

Aszmhodeus
    (Ragezone guide)

TrustTeam
    (Bảng mã Unicode)

Chúc các bạn thành công!!!

@All: Mình chỉ có thể bỏ chút ít thời gian ra làm hướng dẫn cho các bạn, mình biết là có nhiều new mem gặp nhiều thắc mắc, nhưng thời gian không cho phép mình không thể nào trả lời được cho các bạn, mong các bạn hiểu cho, chứ không phải mình tự kiêu, tự đại.
    Lần sửa cuối bởi cuonglee, ngày 18-04-08 lúc 10:27 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng cuonglee xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: [Hướn dẫn] Edit file TextW.bmd ngôn ngữ VTM cho client FPT

- Cám ơn anh cường nhiều nhá ! Lúc trước có xem một bài của [Only registered and activated users can see links. ] bên RZ nhưng hướng dẫn sơ bài quá ko làm được , giờ có hướng dẫn hoàn chỉnh của anh thì quá good rồi . Thanks Anh Cuonglee nhìu .
    Khách viếng thăm hãy cùng Anh Huy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Đang ở
    Donghoi City
    Thanks
    27

Ðề: [Hướng dẫn] Edit file TextW.bmd ngôn ngữ VTM cho client FPT

Thanks CuongLee nhiều!
    To Anh Huy: Sao mình thấy bạn đổi Avatar hoài vậy? Post thẳng cái ảnh mặt xem lào! ^^!
    Khách viếng thăm hãy cùng Destruct xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    3

Anh cuonglee em đang tập crack main VTM 1.02h nhưng mà hình như không có main chưa crack ,anh có thể share main VTM nguyên thủy chưa crack (mới unpack thôi ) .
    Khách viếng thăm hãy cùng bachcotsau xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    3

Trích dẫn Gửi bởi cuonglee [Only registered and activated users can see links. ]
    Edit file TextW.bmd

Biên soạn theo Ragezone guide

Hướng dẫn và lưu hành nội bộ bởi : Net4Viet Team
    Từ: [Only registered and activated users can see links. ]

1- Tool cần: [Only registered and activated users can see links. ]
    2- Bản mã Unicode : xem ở attach file cuối bài
    3- Cài đặt tool
    4- Chạy chương trình CT, từ CT chúng ta mở chỉ đường dẫn tới file TextW.bmd ở client
    5- Các bạn làm theo hướng dẫn như trong hình:
    Hình 1:
    Hình 2:
    Hình 3:

- Sau khi chỉnh sửa xong thì các bạn làm lại bước của hình 1 và 2, nhưng ở hình 2 thay vì bạn nhấn Decrypt thì các bạn nhấn chọn Encrypt. Sau đó các bạn save file và đặt lại tên file cho đúng là OK
    Kết: 100% không lỗi font (nếu làm đúng và OK). Có thể sẽ có người gặp khó khăn trong quá trình làm nhất là ở hình 3, nên mình chỉ biết khuyên các bạn hãy làm từ từ chậm rãi, làm và thử lại nhiều lần thì khi đó thành quả mới thật ý nghĩa ...
    - Với hướng dẫn này các bạn có thể Edit lại được những file khác như Item.bmd, quest.bmd, Filter.bmd, skill.bmd,....., có 1 vài file khi edit lại thì luc load main lên sẽ báo lỗi "File corrupted", thì khi đó bạn làm theo hướng dẫn ở bài này của dh_notable : [Only registered and activated users can see links. ]

Aszmhodeus
    (Ragezone guide)

TrustTeam
    (Bảng mã Unicode)

Chúc các bạn thành công!!!

@All: Mình chỉ có thể bỏ chút ít thời gian ra làm hướng dẫn cho các bạn, mình biết là có nhiều new mem gặp nhiều thắc mắc, nhưng thời gian không cho phép mình không thể nào trả lời được cho các bạn, mong các bạn hiểu cho, chứ không phải mình tự kiêu, tự đại.
    Không có cái này của anh cuonglee thì có mò tới mấy cái tết nguyên đán cũng không ra .Nếu chỉ hex thôi thì dùng ultra edit cũng được .
    Khách viếng thăm hãy cùng bachcotsau xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    0

Main 1.02H Unpack - No Crack - By DragonWall

Download: [Only registered and activated users can see links. ]

DragonWall (N4V Team)

Thành Viên
    Thanks
    0

bên khung hình 3 cụ thể là thay những cái gì vậy code gì vậy ai giúp tí THANKS
    Khách viếng thăm hãy cùng Đầu Gấu xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

VTM Coder eddy's Avatar
    Đang ở
    Net4Viet Team
    Thanks
    40

Sự tấn công rầm rộ của Net4Viet Team ... hiện đang thu thập rất nhiều khả quan của GS 1.00.18 and GS_CS 1.00.19 by N4V Team

- Các bạn sẽ chứng kiến 1 GS mixed thật sự 100% của Việt Nam chứ không dùng 1 tí GS của Ragezone....coded 100% by Net4Viet Team

===> Net4Viet is **** Mu Coder...we from Vietnamese Country with spirit always learning .... Project Complete by : Cuonglee , DragonWall , Eddy , nmh_online , Noob4Viet , Vietpro8x
    Khách viếng thăm hãy cùng eddy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    3

Trích dẫn Gửi bởi eddy [Only registered and activated users can see links. ]
    Sự tấn công rầm rộ của Net4Viet Team ... hiện đang thu thập rất nhiều khả quan của GS 1.00.18 and GS_CS 1.00.19 by N4V Team

- Các bạn sẽ chứng kiến 1 GS mixed thật sự 100% của Việt Nam chứ không dùng 1 tí GS của Ragezone....coded 100% by Net4Viet Team

===> Net4Viet is **** Mu Coder...we from Vietnamese Country with spirit always learning .... Project Complete by : Cuonglee , DragonWall , Eddy , nmh_online , Noob4Viet , Vietpro8x
    Đáng tiếc mình không có thời gian để đóng ghóp cho team mặc dù cũng rất muốn tham gia team nhưng lại không thể vào team .Mình sẽ cố gắng về phần web .

Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi bachcotsau [Only registered and activated users can see links. ]
    Đáng tiếc mình không có thời gian để đóng ghóp cho team mặc dù cũng rất muốn tham gia team nhưng lại không thể vào team .Mình sẽ cố gắng về phần web .
    Net4Viet Team là giành cả cho ClbGamesVn, không chỉ riêng cá nhân 1 vài người. Vì lúc trước Clb chuyển qua tên miền là [Only registered and activated users can see links. ] , nên chúng tôi đã lấy tên đó đặt cho Team, nhưng bây giờ tên miền đấy đã không còn nữa nhưng vẫn giữ tên Team là N4V xem như là lưu giữ 1 cái gì đó gọi là kỉ niệm.

N4V TeamClbGamesVn - ClbGamesVnN4V Team

@All: đang nghịch cái GameGuard, ai có kinh nghiệm cho xin nick yahoo để học hỏi thêm kinh nghiệm..........

Trang 1 của 3 1 2 3 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Hỏi cách bung file settings trong file pak ở client của VNG
    Bởi hanamnet1 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 01-09-15, 09:01 PM
  2. Tool edit file slk sửa = excell đây
    Bởi KidA7 trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 01-06-08, 09:21 AM
  3. Cần FIle patch và lauch cho client Woool 1.900
    Bởi hervehuynh trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box