Sự thật về add nhạc
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 5 1 2 3 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 43
    Thành Viên
    Thanks
    0

Icon14 Add nhạc & add item vào shop

Hôm nay nhà tui không có phụ huynh ở nhà, nên sau khi quậy Audition đã tìm được ra 1 số thứ, post cho các bác coi: thực ra các file bdy trong sever không quan trọng lắm mà quan trọng là mấy file thd trong dât của au. Thí dụ trong bản 6040 Auonline có file thd.009 quy định mở bài Vườn hoa sao rơi của phan đinh tùng, tui thử cho vào Au off = cách đổi tên thd.009 thành v0205.thd rồi copy vào sever, tạo file v0205.bdy = cách lấy của file c1105.bdy rồi đổi tên (của nhạc TQ, không thay đổi gì cả , chỉ khác tên), thêm 1 dòng vào music.slk, file chứa nhạc trong 009.acv, thế là vào game chạy bài này ok. Do đó có thể là việc phát nhạc trong au không phụ thuộc lắm vào mấy file bdy. => Kết luận: chỉ cần có thd là hoàn toàn có thể add nhạc vào au. Tui cũng làm luôn 1 tool có tác dụng tìm file nhạc tbm tương ứng với các file thd.xxx . Tuy nhiên, do thời gian hạn chể lên chưa kịp làm phiên bản release, mới có bản debug nhưng các bạn nhớ cài .net FrameWork 2.0 thì mới chạy được.
    Cách dùng: copy file findmusic.exe vào trong thư mục chứa các file tbm, copy thd.xxx (bắt buộc có đủ từ file thd.000 đến file thd cuối cùng), mà cái này chỉ tìm file tbm từ v0001 đến v0212 nên hơi hạn chế, danh sách tbm tương ứng được cho vào list.txt cùng thư mục. Khi nào làm xong tool pro hơn tui sẽ up.

Còn đây là FindMusic mới có thể tìm các file vxxxx.tbm,cxxxx.tbm,kxxxx.tbm,kbxxxx.tbm:
    [Only registered and activated users can see links. ]

- Đã sửa lỗi, cập nhật ngày 18/4

- Yêu cầu .net Frame Work 2.0
    Lần sửa cuối bởi KidA7, ngày 22-04-08 lúc 05:03 PM. Lý do: Update tool
    Khách viếng thăm hãy cùng KidA7 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: Sự thật về add nhạc

Ồ,kiếm đâu ra CLient nào khác để thử đây nhỉ
    Khách viếng thăm hãy cùng lehaimien xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Bó tay down file về giải nén ko vô được game ko biết do tool hay là do mediafire bị lỗi nhỉ
    GameOL.info tuyển CTV, PV hoạt động phi lợi nhuận ai muốn thì PM

Thành Viên
    Thanks
    0

Các cậu nhớ là chỉ tìm tbm trong khoảng v0001 đến v0212 tức là tìm thd.xxx của audition online vì bây giờ nó có 021.acv mới nên không thể mở song_title.slk ra mà xem được. Lần sau tui sẽ up tool tìm tất cả các file tbm, mà Lê Hai miên hướng dẫn tớ cách dùng FindFirstFile trong VC 2005 đi.

- Ah` mà cái bài Vườn hoa sao rơi có ai cho biết TOTAL MADI của nó = bao nhiêu không?
    Lần sửa cuối bởi KidA7, ngày 16-04-08 lúc 09:15 PM.

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi KidA7 [Only registered and activated users can see links. ]
    Lê Hai miên hướng dẫn tớ cách dùng FindFirstFile trong VC 2005 đi.
    Tớ chưa hiểu ý của cậu,cậu khó khăn trong việc scan hết tất cả các file hay là sao.TỚ thì chỉ hay dùng C# thì có Component Directoryinfo đơn giản hơn,còn VC noob lắm
    Cái này tớ mới search cho cậu,xem thử đi,duyệt file đấy

Bạn có thể dùng 2 hàm findfirst(), findnext() của thư viện io.h của ngôn ngữ C. Bạn cũng có thể dùng 2 hàm API của Windows có chức năng tương đương là FindFirstFile(), FindNextFile().
    Hàm findfirst() hay FindFirstFile() cho phép bạn tìm thông tin về phần tử đầu tiên trong thư mục thỏa mãn tiêu chuẩn tìm kiếm, còn hàm findnext(), FindNextFile() cho phép tìm phần tử kế tiếp. Bạn có thể lặp gọi chúng nhiều lần cho đến khi tìm thấy tất cả các phần tử thỏa mãn tiêu chuẩn tìm kiếm của bạn.

Sau đây là đoạn code C dùng 2 hàm findfirst(), findnext() trong thư viện io.h để duyệt từng phần tử trong 1 thư mục nào đó:

#include <io.h>
    ...

// Tìm tất cả các file có mẫu qui định ("c:\data\*.*")

void search_pattern(char *patern) {

char buff[128], fname[9], fext[5];

struct ffblk pblock;

int result;

dircnt = filecnt = 0;

_splitpath(patern, drive, dir, pfname, pfext);

strcpy(buff,patern);

result = findfirst(buff,&pblock, 0xFF);

while (!result) { // còn phần tử cần tìm

// không xử lý label, thư mục liên quan và cha của nó

if (strcmp(pblock.ff_name,".")==0 ||

strcmp(pblock.ff_name,"..")==0 ||(pblock.ff_attrib & FA_LABEL))

{ result = findnext(&pblock); continue; }

fnsplit(pblock.ff_name, buff, buff, filename, file_ext);

if (pblock.ff_attrib & FA_DIREC) // thư mục

// nhánh code xử lý thư mục

dircnt++;

} else {

// nhánh xử lý file

filecnt++;

}

// tìm phần tử kế tiếp trong thư mục

result = findnext(&pblock);

}

}

Còn sau đây là đoạn code C dùng 2 hàm FindFirstFile(), FindNextFile() trong API Windows để duyệt từng phần tử trong 1 thư mục nào đó:

// Tìm tất cả các file có mẫu qui định ("c:\data\*.*")

void search_pattern(char *patern){

WIN32_FIND_DATA pblock;

HANDLE hSearch;

WORD dwRC;

dircnt = filecnt = 0;

_splitpath(patern, drive, dir, pfname, pfext);

hSearch=FindFirstFile(patern,&pblock);

if (hSearch!=(HANDLE) -1) dwRC=1; else dwRC=0;

while (dwRC) { // còn phần tử

if ((pblock.dwFileAttributes & FILE_ATTRIBUTE_DIRECTORY)) {

// nhánh code xử lý thư mục

dircnt++;

} else {

// nhánh xử lý file

filecnt++;

}

FindClose(hSearch);

}
    Lần sửa cuối bởi lehaimien, ngày 17-04-08 lúc 10:47 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng lehaimien xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Làm thế nào để add đồ vô shop audition, đó là một vấn đề mà khá nhiều bạn quan tâm. Vì vậy ở nhà tui cũng đã tìm hiểu khá nhiều về phần này. Mọi việc tui làm như sau (chỉ minh họa thêm 1 thú nuôi):

- Tui việt hóa tất cả tên đồ và giá đồ trong audition 3.2 cho giống y hệt của Việt nam = cách sử dụng file 021.acv của audition việt nam 6037(là bản gần nhất còn có thể mở được 021.acv). Sau đó vô shop audition ok, không bị dis nữa (lúc đầu làm sai, vào shop 1 số đồ khi xem bị dis).
    - Tui không thấy con vật nào có tên "mèo hồng" nào trong phần thú nuôi, và tui muốn cho thêm nó vào shop.
    - Tui tìm tới file ¾Æ¹ÙŸ_chinese.slk trong 009.acv đã được việt hóa hết, mở ra và tìm cụm "mèo hồng", excel dẫn đến dòng thứ 3523, sở dĩ nó không có trong shop vì cột F và G (quy định Den và Vcoi) đều là số 1. Bây giờ tui đổi cột G thành 200 (200Vcoi)., lưu lại, dùng editslk sửa, dùng acv_tool nén lại rồi vào game: vào phần thú nuôi và dis ngay, không hiện thông báo nào.
    - Tui ra ngoài và mở lại file slk trên ra, tìm đến dòng 3523 như trên rồi dò vào cột B (quy định file name) và thấy cụm từ sau : 4leg_cat_pw. Điều này có nghĩa là các file có tên 4leg_cat_pw sẽ quy định thuộc tính của "mèo hồng", thí dụ file 4leg_cat_pw.dds chẳng hạn.
    - Tuy nhiên làm sao biết file 4leg_cat_pw.dds ở chỗ nào trong các file acv mà lấy?
    - Vậy là tui làm một tool tên là Findacv dùng để tìm tên 1 file bất kì được nén trong file acv, tui dùng và biết trong acv của audition 3.2 không hề có file này.
    - Tui có đủ bộ acv của Au vn nên mở search của window ra tìm ( vì trong quá trình Việt hóa Au TQ đã giải nén tất cả acv của vn từ 025 đến 042 cho vào cùng 1 thư mục) cụm 4leg_cat_pw và thấy có 2 file (1 dds và 1 rgm) trong model\avatar, và một số trong model. Tui lấy tất cả chúng và đưa vào một nơi tương tự trong 009 rồi nén lại.
    - Bây giờ tui vào game -> shop -> thú nuôi thì đã okie, con mèo hồng đã xuất hiện. Bây giờ chỉ việc sửa một ít trong avatar.slk ở sever và trong avatarlist của itemdb trong SQL nữa thì có thể dùng ok.

=> Từ đó tui đi tớ kết luận: hoàn toàn có thể add đồ vào au off miễn là chúng ta chôm được nó từ đâu đó ( thí dụ từ auonline của vn chẳng hạn).

Thành Viên
    Thanks
    0

Thực ra cái hàm FileFirstFile đó trong MDSN cũng có VD nhưng lúc Buid Program nó cứ báo lỗi giữa kiểu char * và kiểu LPCWSTR mặc dù tớ đã copy y đoạn mã ví dụ vào chương trình thử nghiệm

Thành Viên
    Thanks
    0

Cậu up cái 021.acv bản đó lên đây. thank
    GameOL.info tuyển CTV, PV hoạt động phi lợi nhuận ai muốn thì PM

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi KidA7 [Only registered and activated users can see links. ]
    Làm thế nào để add đồ vô shop audition, đó là một vấn đề mà khá nhiều bạn quan tâm. Vì vậy ở nhà tui cũng đã tìm hiểu khá nhiều về phần này. Mọi việc tui làm như sau (chỉ minh họa thêm 1 thú nuôi):

- Tui việt hóa tất cả tên đồ và giá đồ trong audition 3.2 cho giống y hệt của Việt nam = cách sử dụng file 021.acv của audition việt nam 6037(là bản gần nhất còn có thể mở được 021.acv). Sau đó vô shop audition ok, không bị dis nữa (lúc đầu làm sai, vào shop 1 số đồ khi xem bị dis).
    - Tui không thấy con vật nào có tên "mèo hồng" nào trong phần thú nuôi, và tui muốn cho thêm nó vào shop.
    - Tui tìm tới file ¾Æ¹ÙŸ_chinese.slk trong 009.acv đã được việt hóa hết, mở ra và tìm cụm "mèo hồng", excel dẫn đến dòng thứ 3523, sở dĩ nó không có trong shop vì cột F và G (quy định Den và Vcoi) đều là số 1. Bây giờ tui đổi cột G thành 200 (200Vcoi)., lưu lại, dùng editslk sửa, dùng acv_tool nén lại rồi vào game: vào phần thú nuôi và dis ngay, không hiện thông báo nào.
    - Tui ra ngoài và mở lại file slk trên ra, tìm đến dòng 3523 như trên rồi dò vào cột B (quy định file name) và thấy cụm từ sau : 4leg_cat_pw. Điều này có nghĩa là các file có tên 4leg_cat_pw sẽ quy định thuộc tính của "mèo hồng", thí dụ file 4leg_cat_pw.dds chẳng hạn.
    - Tuy nhiên làm sao biết file 4leg_cat_pw.dds ở chỗ nào trong các file acv mà lấy?
    - Vậy là tui làm một tool tên là Findacv dùng để tìm tên 1 file bất kì được nén trong file acv, tui dùng và biết trong acv của audition 3.2 không hề có file này.
    - Tui có đủ bộ acv của Au vn nên mở search của window ra tìm ( vì trong quá trình Việt hóa Au TQ đã giải nén tất cả acv của vn từ 025 đến 042 cho vào cùng 1 thư mục) cụm 4leg_cat_pw và thấy có 2 file (1 dds và 1 rgm) trong model\avatar, và một số trong model. Tui lấy tất cả chúng và đưa vào một nơi tương tự trong 009 rồi nén lại.
    - Bây giờ tui vào game -> shop -> thú nuôi thì đã okie, con mèo hồng đã xuất hiện. Bây giờ chỉ việc sửa một ít trong avatar.slk ở sever và trong avatarlist của itemdb trong SQL nữa thì có thể dùng ok.

=> Từ đó tui đi tớ kết luận: hoàn toàn có thể add đồ vào au off miễn là chúng ta chôm được nó từ đâu đó ( thí dụ từ auonline của vn chẳng hạn).

Thanks, nhưng chả hiểu gì cả, hahahha, cố lên nhé, chắc vài ngày nữa cậu thành pro cái Au luôn quá, kinh khiếp, hahaha
    Khách viếng thăm hãy cùng <AlexTuan> xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi <AlexTuan> [Only registered and activated users can see links. ]
    Thanks, nhưng chả hiểu gì cả, hahahha, cố lên nhé, chắc vài ngày nữa cậu thành pro cái Au luôn quá, kinh khiếp, hahaha
    Tui biết thì nói, đừng có spam như thế nhé

Trang 1 của 5 1 2 3 ... CuốiCuối