Sự thật về add nhạc - Trang 3
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 43
    Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: Sự thật về add nhạc

Dễ thôi, các bạn tính total madi như sau:

Total madi = time( đổi ra số thập phân ví dụ 4p30s = 4,5) * bpm / 4
    chú ý thời gian tính từ lúc viên bi bắt đầu chạy
    Khách viếng thăm hãy cùng KidA7 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi KidA7 [Only registered and activated users can see links. ]
    Dễ thôi, các bạn tính total madi như sau:

Total madi = time( đổi ra số thập phân ví dụ 4p30s = 4,5) * bpm / 4
    chú ý thời gian tính từ lúc viên bi bắt đầu chạy
    Cảm ơn bạn đã giúp đỡ giờ thì mình đã có thể tự cập nhật nhạc thủ công được rồi , mình muốn hỏi thêm sao không ai săn nhạc của nước ngoài bỏ vô thêm cho thêm phần hấp dẫn. Tiếp nữa là 009.acv của VTC bây giờ không unpack ra được sao các bạn có thể biết được các bài mới của VTC là bài nào, tên gì mà có thể phân loại chúng ra để lấy cặp file .thd và .abm,.tbm.
    Khách viếng thăm hãy cùng hongky123 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Cậu còn nhớ tool FindMusic mình up trong trang đầu tiên không, khi đã có đủ bộ abm của VN thì cậu hãy copy file FindMusic.exe và các file thd.xxx trong data au vào thư mục ABM đó rồi chạy file FindMusic.exe, gõ chỉ số cao nhất của file tbm trong đó( ví dụ có file k1070.tbm thì gõ 1070 vào cửa sổ của FindMusic), sau đó sẽ có một file list.txt được tạo chỉ rõ các file thd.000, thd.001, v.v... là của file tbm nào (thí dụ hiện là thd.000:v0205.tbm chẳng hạn). Sau đó cậu copy các file tbm tìm được vào ABM của Au 3.2 rồi sửa file song_title.slk, ( chú ý chỉ để 1 file thd.xxx trong dât thôi thì chắc chắn nhạc sẽ phát vào bài đó) các bài cứ đặt tên theo tên file tbm , nghe rồi sẽ tìm ra bài đó là bài nào, So sánh với auonline là ra thôi

Thành Viên
    Đang ở
    Tp.Buon Ma Thuot- DacLac
    Thanks
    3

có thể cập nhập bài hát theo yêu cầu được hông bạn
    vd như mấy bài hay có thể cho vô au off nhà mình dc không hay chỉ có mấy bài trong au online thì mới cho vô ofline dc
    Khách viếng thăm hãy cùng 47cent xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

không biết cái ten alextuan này có phải là anh alextuan ở bên alextuan.net hông hay là giả danh nữa
    Khách viếng thăm hãy cùng armytoan xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

KidA7 cho mình hỏi chuyện ngoài lề 1 chút có soft nào converter nhạc .tbm sang định dạng thông dung để nghe trên WMP không.
    Khách viếng thăm hãy cùng hongky123 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Hiện tại mình chưa thấy soft nào nhưng cái này cũng có cách đấy, cậu chạy au ở chế độ cửa sổ rồi dùng một soft ghi âm VD như JetAudio (mình thường dung soft này), ghi âm lại dưới định dạng wav (tốt nhất là thế rồi chuyển đổi sau để giữ chất lượng nhạc tốt nhất). Muốn ghi bài nào thì cho bài đó vào list nhạc chờ (song_title) rồi để lại mỗi file thd của bài đó (chú ý là số của file thd phải đúng) , sau đó bạn ghi âm là ok. Mánh của mình là nhày vào phần hướng dẫn nhảy, sau đó ấn esc đồng thời chuyển chuột ra ấn start để ghi âm. Hj` hj`

Thành Viên
    Thanks
    0

Mình tìm trêm google thấy cái nè mời các bac dùng thử converter abm/tbm samg wav .
    [Only registered and activated users can see links. ]
    lenh trong cmd
    abm2wav in.abm out.wav
    or : tbm2wav in.tbm out.wav
    Khách viếng thăm hãy cùng tra_ung xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Cái này mình có thấy post bên ragezone nhưng khó down quá, nó ở host rapidshare nên mình không down được, dùng tool hỗ trợ down từ rapid nhưng nó down về file zip bị hỏng, mở = ultra thấy toàn kí tự linh tinh gì ấy, mặt khác chắc chắn không có tool nào có thể convert hoàn toàn file tbm đâu, (abm thì còn có thể), các cậu serch tool abm player 8.0 mà coi, nó mở được file tbm cũng là nhờ file thd trong resource của nó đấy. Nói chung file tbm cứ phải có thd mới chạy được.

Thành Viên
    Thanks
    0

link mình up lên media [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng tra_ung xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 CuốiCuối