Sự thật về add nhạc - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 43
    Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: Sự thật về add nhạc

Trích dẫn Gửi bởi KidA7 [Only registered and activated users can see links. ]
    Làm thế nào để add đồ vô shop audition, đó là một vấn đề mà khá nhiều bạn quan tâm. Vì vậy ở nhà tui cũng đã tìm hiểu khá nhiều về phần này. Mọi việc tui làm như sau (chỉ minh họa thêm 1 thú nuôi):

- Tui việt hóa tất cả tên đồ và giá đồ trong audition 3.2 cho giống y hệt của Việt nam = cách sử dụng file 021.acv của audition việt nam 6037(là bản gần nhất còn có thể mở được 021.acv). Sau đó vô shop audition ok, không bị dis nữa (lúc đầu làm sai, vào shop 1 số đồ khi xem bị dis).
    - Tui không thấy con vật nào có tên "mèo hồng" nào trong phần thú nuôi, và tui muốn cho thêm nó vào shop.
    - Tui tìm tới file ¾Æ¹ÙŸ_chinese.slk trong 009.acv đã được việt hóa hết, mở ra và tìm cụm "mèo hồng", excel dẫn đến dòng thứ 3523, sở dĩ nó không có trong shop vì cột F và G (quy định Den và Vcoi) đều là số 1. Bây giờ tui đổi cột G thành 200 (200Vcoi)., lưu lại, dùng editslk sửa, dùng acv_tool nén lại rồi vào game: vào phần thú nuôi và dis ngay, không hiện thông báo nào.
    - Tui ra ngoài và mở lại file slk trên ra, tìm đến dòng 3523 như trên rồi dò vào cột B (quy định file name) và thấy cụm từ sau : 4leg_cat_pw. Điều này có nghĩa là các file có tên 4leg_cat_pw sẽ quy định thuộc tính của "mèo hồng", thí dụ file 4leg_cat_pw.dds chẳng hạn.
    - Tuy nhiên làm sao biết file 4leg_cat_pw.dds ở chỗ nào trong các file acv mà lấy?
    - Vậy là tui làm một tool tên là Findacv dùng để tìm tên 1 file bất kì được nén trong file acv, tui dùng và biết trong acv của audition 3.2 không hề có file này.
    - Tui có đủ bộ acv của Au vn nên mở search của window ra tìm ( vì trong quá trình Việt hóa Au TQ đã giải nén tất cả acv của vn từ 025 đến 042 cho vào cùng 1 thư mục) cụm 4leg_cat_pw và thấy có 2 file (1 dds và 1 rgm) trong model\avatar, và một số trong model. Tui lấy tất cả chúng và đưa vào một nơi tương tự trong 009 rồi nén lại.
    - Bây giờ tui vào game -> shop -> thú nuôi thì đã okie, con mèo hồng đã xuất hiện. Bây giờ chỉ việc sửa một ít trong avatar.slk ở sever và trong avatarlist của itemdb trong SQL nữa thì có thể dùng ok.

=> Từ đó tui đi tớ kết luận: hoàn toàn có thể add đồ vào au off miễn là chúng ta chôm được nó từ đâu đó ( thí dụ từ auonline của vn chẳng hạn).
    Sỡ dĩ cậu tìm được cụm từ mèo hồng trong file ¾Æ¹ÙŸ_chinese.slk là bởi vì khi việt hóa audition hữu duyên đã unpack các file acv của VN ra rồi thế vào file của TQ thế là có bản việt hóa nhưng trong này có một số item dư thừa(AUVN có AUTQ ko có) cho nên cậu mới ko tìm ra file 4leg_cat_pw.dds trong clinet AU 3.2 vốn soucre cũ TQ (chỉ có edit một số thứ để hiển thị tiếng việt mà thôi) cho nên để cập nhật các item của VN vào thì chỉ cần xài cái file ¾Æ¹ÙŸ_chinese.slk coi có tên item nào mà việt nam thì tìm và làm tương tự là xong. Mình nghĩ cậu nên làm guide hoặc clip cho các bạn hiểu hết. Mong góp ý của mình có ích cho bạn, chúc thành công.
    [Only registered and activated users can see links. ]
    GameOL.info tuyển CTV, PV hoạt động phi lợi nhuận ai muốn thì PM

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi thanmeo2012 [Only registered and activated users can see links. ]
    Sỡ dĩ cậu tìm được cụm từ mèo hồng trong file ¾Æ¹ÙŸ_chinese.slk là bởi vì khi việt hóa audition hữu duyên đã unpack các file acv của VN ra rồi thế vào file của TQ thế là có bản việt hóa nhưng trong này có một số item dư thừa(AUVN có AUTQ ko có) cho nên cậu mới ko tìm ra file 4leg_cat_pw.dds trong clinet AU 3.2 vốn soucre cũ TQ (chỉ có edit một số thứ để hiển thị tiếng việt mà thôi) cho nên để cập nhật các item của VN vào thì chỉ cần xài cái file ¾Æ¹ÙŸ_chinese.slk coi có tên item nào mà việt nam thì tìm và làm tương tự là xong. Mình nghĩ cậu nên làm guide hoặc clip cho các bạn hiểu hết. Mong góp ý của mình có ích cho bạn, chúc thành công.
    - Rất tiếc là cậu đoán trật lất, Client của mình là StickAu từ ragezone, lỗi file 025.acv, mình đã việt hóa từ đầu đến cuối trong file 028.acv = cách lấy texture của Au vn, cái file quy định tên đồ của auchina mình tự việt hóa dựa vào file của Vn bằng excel, hầu như tất cả các đồ đều đã có tên chứ không phải là Item + số như của HD (vì cậu ấy chưa việt hóa hết). Tất cả các thú nuôi của Au china mình đều đã cho tên cho nó. Mình cũng đã xem code của Web3.x của HD và edit 1 số lỗi (ví dụ có thể mua nhiều thú nuôi cùng 1 lúc thay vì mua từng con một). Còn về tên của thú nuôi trong WEB muốn sửa cũng dễ, các cậu chỉ cần vào MySQL, empty data avatarlist trong itemdb rồi thay tự tạo một file csv khác mà import vào thôi.

- Đây là link 009.acv và các file thd tương ứng để làm nhạc chờ, các cậu dùng acv_tool unpack 009 này ra sẽ thấy file song_title.slk, kiếm file nhạc tbm của VN theo danh sách đấy rồi cho vao ABM của TQ, muốn nhảy được thì tạo mấy file .thd tương ứng dựa vào thd rồi edit file music.slk trong AuditionGameSever\Script cho giống trong file list nhạc trong 009.acv. Còn thú nuôi thì các cậu vào thử cửa hàng mà xem, có thêm "mèo vàng" đấy. Còn muốn sử dụng được thì bạn sửa trong itemdb của SQL nhé. Khi nào thi xong mình sẽ làm lại Web và database để có thêm nhiều item mới, cái này mới chỉ là thử nghiệm add đồ thôi. Link : [Only registered and activated users can see links. ]

-Còn đây là list_pet.php, các cậu cho vào thư mục web sẽ thấy thêm chức năng xem danh sách thú nuôi mình đã có. Mình sẽ up file mua nhiều thú nuôi và phụ kiện cùng nhau sau. Ah` file này còn sửa lỗi thiếu thú nuôi trong list của HD nữa, (điển hình là con "Nanh trắng" không có trong danh sách các thú nuôi bán, hj`hj`) : [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng KidA7 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator huuduyen_05's Avatar
    Đang ở
    Unknow
    Thanks
    122

Hay nhỉ Cố gắng phát triển nha!
    Khách viếng thăm hãy cùng huuduyen_05 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Nhiều chữ quá,đọc chóng mặt thật,có lẽ cậu nên trình bày lại tí
    Khách viếng thăm hãy cùng lehaimien xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

- Rất tiếc là cậu đoán trật lất, Client của mình là StickAu từ ragezone, lỗi file 025.acv, mình đã việt hóa từ đầu đến cuối trong file 028.acv = cách lấy texture của Au vn, cái file quy định tên đồ của auchina mình tự việt hóa dựa vào file của Vn bằng excel, hầu như tất cả các đồ đều đã có tên chứ không phải là Item + số như của HD (vì cậu ấy chưa việt hóa hết). Tất cả các thú nuôi của Au china mình đều đã cho tên cho nó. Mình cũng đã xem code của Web3.x của HD và edit 1 số lỗi (ví dụ có thể mua nhiều thú nuôi cùng 1 lúc thay vì mua từng con một). Còn về tên của thú nuôi trong WEB muốn sửa cũng dễ, các cậu chỉ cần vào MySQL, empty data avatarlist trong itemdb rồi thay tự tạo một file csv khác mà import vào thôi.

- Đây là link 009.acv và các file thd tương ứng để làm nhạc chờ, các cậu dùng acv_tool unpack 009 này ra sẽ thấy file song_title.slk, kiếm file nhạc tbm của VN theo danh sách đấy rồi cho vao ABM của TQ, muốn nhảy được thì tạo mấy file .thd tương ứng dựa vào thd rồi edit file music.slk trong AuditionGameSever\Script cho giống trong file list nhạc trong 009.acv. Còn thú nuôi thì các cậu vào thử cửa hàng mà xem, có thêm "mèo vàng" đấy. Còn muốn sử dụng được thì bạn sửa trong itemdb của SQL nhé. Khi nào thi xong mình sẽ làm lại Web và database để có thêm nhiều item mới, cái này mới chỉ là thử nghiệm add đồ thôi. Link : [Only registered and activated users can see links. ]

-Còn đây là list_pet.php, các cậu cho vào thư mục web sẽ thấy thêm chức năng xem danh sách thú nuôi mình đã có. Mình sẽ up file mua nhiều thú nuôi và phụ kiện cùng nhau sau. Ah` file này còn sửa lỗi thiếu thú nuôi trong list của HD nữa, (điển hình là con "Nanh trắng" không có trong danh sách các thú nuôi bán, hj`hj`) : [Only registered and activated users can see links. ]
    Theo mình hiểu thì cậu việt hóa và fix các lỗi từ clinet eng của stickone mà nguồn thì chắc cú của china, mình được biết thì Server AU bản 3.x hầu hết nguồn từ hàn hoặc china mà trong clinet của VN lại có được? nếu mình nói chưa đúng ý cậu thì cậu nói rõ ràng hơn cho tất cả các mem trong forum hiểu nhé

Thành Viên
    Thanks
    0

Cậu có thể hỏi HD, 100% việc Việt hóa đều nhờ client của VN. Tuy client của VN và TQ có một số chỗ khác nhau nhưng tên các file dds load vào giao diện đều giống nhau, Việt hóa chỉ cần các file ảnh dds và slk. Tuy nhiên với file slk phải sửa một số chỗ. Các bạn có thể tải DDS view thumbnai về xem ảnh dds sẽ hiểu ngay việc Việt hóa cực dễ. Ngoài ra có thể tải nguyên bộ DirectX texture SDK của Microsoft (442MB) về mà dùng, nó có sẵn plugin cho photoshop đấy

Thành Viên
    Thanks
    0

Cậu có thể hỏi HD, 100% việc Việt hóa đều nhờ client của VN. Tuy client của VN và TQ có một số chỗ khác nhau nhưng tên các file dds load vào giao diện đều giống nhau, Việt hóa chỉ cần các file ảnh dds và slk. Tuy nhiên với file slk phải sửa một số chỗ. Các bạn có thể tải DDS view thumbnai về xem ảnh dds sẽ hiểu ngay việc Việt hóa cực dễ. Ngoài ra có thể tải nguyên bộ DirectX texture SDK của Microsoft (442MB) về mà dùng, nó có sẵn plugin cho photoshop đấy
    Thì chủ yếu chính là mấy file slk đó mình nghĩ Hữu Duyên unpack acv của VN ra rồi coi nội dung và tên các cột rồi sau đó rename lại mấy file tên VN thành mấy fie tên CN cho nó load là xong còn mấy file DDS thì chủ yếu là giao diện chính còn mình nghĩ như shop thì nếu ko kích hoạt item đó bằng cách edit tiền của cậu thì cũng ko sao. Thực ra mấy cái item trong shop đã có sẵn mình chỉ việc kích hoạt rồi chỉnh lại chút thôi

Thành Viên
    Thanks
    0

Đúng, nhưng các file dds và rgm để mô tả về item thì không có sẵn mà phải tự tìm, những cái mà cột den và cash = 1 là những đồ chưa có, muốn có thì bạn phải tìm mà add vào

Thành Viên
    Thanks
    0

KidA7 à mình làm theo cách của bạn hướng dẫn nhưng add nhạc thì vô bài được, nhưng khi nhảy ấn nút xong được great, per, cool, bad ji` đó nhận vật cứ đứng yên đến cấp 7 thì dis ra ngoài desktop. có một số bài nhảy được nhưng ko khớp với nhạc --> Total madi là bao nhiêu ở mấy bài new ở lần cập nhật này.
    Khách viếng thăm hãy cùng hongky123 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Nhân vật dứng yên có thể là do dữ liệu nào đó trong Gameserver,logindb,mesdb,itemdb khác nhau. VD: trong gameserver để start time là 8 nhưng trong logindb để start time là 10. Còn về total madi cách tính: Lấy số phút của bài hát x số bpm xong tất cả chia 4.
    Lần sửa cuối bởi hoangtung_88, ngày 28-04-08 lúc 08:45 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng hoangtung_88 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 2 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 ... CuốiCuối