GTA Vice city nối mạng
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 4 của 4
    Thành Viên
    Thanks
    0

GTA Vice city nối mạng

GTA vice city chơi nối mạng LAN
    bạn nào cần PM mình
    Khách viếng thăm hãy cùng postinor xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: GTA Vice city nối mạng

Mình nè bạn PM cho Mình Để mình xem thế nào Nào
    Khách viếng thăm hãy cùng rebirth_hotboys xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi postinor [Only registered and activated users can see links. ]
    GTA vice city chơi nối mạng LAN
    bạn nào cần PM mình
    Sao bác không share ra cho anh em tham khảo luôn, đó cũng là cách bác đóng góp cho 4rum mà. Mình chưa tìm được cái GTA Vice City nhưng tìm được cái SA-MP chơi cũng khá hay và thấy có sever online cũng nhiều.
    Bài viết có tham khảo từ ragezone.com và sa-mp.com
    File sever tải tại đây [Only registered and activated users can see links. ]
    File Clien tải tại đây [Only registered and activated users can see links. ]
    Sorry vì không biết up hình lên 4rum nên mình chỉ hướng dẫn config server và clien bang tẽt thôi.
    SERVER
    Sau khi download về giải nén sẽ được folder "samp022server.win32" cấu hình server nằm trong file server.cfg bạn mở bằng notepad sẽ có nội dung như thế này
    ----------------------------------------------------------------------
    echo Executing Server Config... "không sửa"
    lanmode 0 " sửa lại là 1 nếu bạn chơi mạng Lan - Full tốc độ kết nối"
    rcon_password changeme "pass dạng string nên thay lại theo ý thích hoặc pass trắng ( " " ) không có 2 cái ngoặc đơn nha"
    maxplayers 32 "số lượng người chơi kết nối đến server max là 200"
    port 7777 "port server có thể từ 3xxx đến 7xxx"
    hostname Unnamed 0.2.2 Server "Tên Server sẽ hiển thị khi clien kết nối"
    gamemode0 lvdm 1 "mode game cái này nằm trong folder "gamemodes" vào đó để tìm mode mà bạn thích"
    filterscripts adminspec vactions "không sửa, scrip sẽ chạy khi start Server"
    announce 1 "không sửa"
    query 1 "không sửa"
    weburl [Only registered and activated users can see links. ] "Sửa lại nếu thích. Ex: [Only registered and activated users can see links. ] "
    anticheat 0 " là 1 nếu use cheat ko khỏi sửa"
    --------------------------------------------------------------------
    Xong Server rồi đó start thôi. Bạn có thể chạy nhiều server cùng lúc mỗi server là 1 mode khác nhau để play cho zui.

CLIEN
    Bạn setup vào thư mục cài GTA SA thường có đường dẫn là "C:\Program Files\Rockstar Games\GTA San Andreas\"
    Sau khi setup bạn mở thu mục game ra tìm file samp.exe để chạy. Lần đầu chạy nó sẽ hỏi bạn thư mục cài game, nhấn Brows... để tìm đường dẫn. Xong thì fn thôi. Trong khung hiển thị của Clien bạn nhấn add và gõ vào địa chỉ IP của server:port rồi kết nối. Chọn User name, gõ pass kết nối với server nếu có.
    PLAY
    Vào game nhan -> <- chọn class nhân vật, nhấn shift để bắt đầu.
    Hết rồi biết có nhiêu. Cài server ra rồi play với anh em trong mạng cũng giống CS đó.
    Khách viếng thăm hãy cùng ruymad xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

minh không biết cách up bạn nào biết chỉ dùm mình sẽ up lên!
    GTA vice-city! nối mạng LAN
    Khách viếng thăm hãy cùng postinor xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!