Các lệnh trong Rose /help
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 10 của 10
    Thành Viên hiepsihattao's Avatar
    Thanks
    6

Các lệnh trong Rose /help

mình đã làm xong rose off nhưng ko bít add đồ cho mình thế nào ?add vào đâu ,danh sách các đồ add vào thế nào???
    Ai biết chỉ với (chưa chơi off bao giờ nên ko bít ,chỉ rõ cho mình tí nhé cam ơn)
    Khách viếng thăm hãy cùng hiepsihattao xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

Ðề: Các lệnh trong Rose /help

Hiện tại chưa có chức năng add đồ vô Shop ( tui đang tim cách Khắc phục việc đưa Item bán vô Shop ) Còn về bạn muốn có đồ xin để cày Lv có 2 cách để có :
    1 - Bạn tự cày từ từ để được đồ xịn !
    2 - bạn dùng lệnh của GM để Add đồ xin vô nhân vật của mình !
    ( lệnh của Gm cùng các Item hiện có của Roseon V139 đề Ở trong Server tui đưa lên cho các bạn các bạn chịu khó tìm trong Server là oK )!
    Khách viếng thăm hãy cùng 031599450 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Add đồ vào 1 shop bạn chỉnh trong file sell_data trong folder data của game server.
    Cột ID là id của NPC còn phần bên phải là id của đồ sẽ bán trong shop, các món đồ ngăn cách nhau bởi dấu |
    Khách viếng thăm hãy cùng oixinhqua xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    2

Cho xin ID của item đi bạn ơi.

[Only registered and activated users can see links. ]|

Lần sửa cuối bởi boyboy1989, ngày 26-07-19 lúc 02:31 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng boyboy1989 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2022 thecong's Avatar
    Thanks
    101

nguồn : FlyFF
    Các nút điều khiển :
    A : Bật bảng thông tin nhân vật.
    Q : Bật bảng nhiệm vụ.
    O : Cài đặt cấu hình trò chơi.
    I / V : Mở thùng đồ
    S: Mở bảng chiêu thức
    L : Phóng to thu nhỏ bản đồ
    Z : Ngồi xuống / Đứng lên.
    C : Bật bảng danh sách bạn bè.
    N : Bật bảng điều khiển clan.
    M : Tắt bật bản đồ
    1,2,3,4 : Chọn bảng phím tắt thứ 1,2,3,4
    F1F8 : Sử dụng các Hotkey đặt trong bảng phím tắt
    Alt + (F1F8) : Sử dụng các Hotkey đặt trong bảng phím tắt Alt.
    Ctrl + (F1F8) : Sử dụng các Hotkey đặt trong bảng phím tắt Ctrl.
    Ctrl : Chuyển sang bảng phím tắt Ctrl / Hiện tên các món đồ rơi trên đất.
    Alt : Chuyển sang bảng phím tắt Alt.

Các lệnh :
    Lưu ý : Để có thể sử dụng các lệnh. Vào Navicat. Chọn localhost. Chọn Database roseon. Chọn table account. Click đúp vào nó.

Sẽ hiện ra một bảng. Bây giờ thì chỉnh tất cả các hàng ở cột accesslevel từ 100  300 (Nếu là 300 rồi thì khỏi chỉnh). Chỉnh xong chỉ việc tắt nó đi thôi.

- Lệnh di chuyển : /tele (mã bản đồ) (tọa độ x) (tọa độ y) [Mã bản đồ có thể xem trong file List map.xls]
    VD : /tele 1 5209 5111 : Ngay lập tức bạn sẽ di chuyển đến bên cạnh lão Warren ở Canyon City of Zan.

- Lệnh lên 1 level : /levelup
    VD : Khi bạn level 19 chẳng hạn. Gõ lệnh /levelup ngay lập tức bạn sẽ lên level 20.

- Lệnh lên thêm x level : /level (x)
    VD : Khi bạn level 34 chẳng hạn. Gõ lệnh /level 20 ngay lập tức bạn sẽ lên level 54.

- Lệnh lấy 1 bộ quần áo : /set (mã set) (cộng) [Mã các set nằm trong khoảng từ 1  133. Các bạn chịu khó mò vậy. Các set cuối là 43-73-103-133]
    VD : Gõ lệnh /set 43 9 ngay lập tức bạn mặc bộ đồ cuối của Soldier cộng 9 mà không cần biết bạn có đáp ứng đủ yêu cầu về level hay điểm str .v.v. của nó hay không. (Lưu ý : Khi gõ lệnh này găng tay sẽ không hiện ra. Bạn chỉ cần change character một lần là ổn)

- Lệnh lấy đồ : /item (mã đồ) (mã loại đồ) (số lượng) (cộng) (9) (9) [Mã đồ và mã loại đồ có thể xem trong file Item List.xls]
    VD : Gõ lệnh /item 763 6 1 9 9 9 ngay lập tức trong thùng đồ của bạn có một cái cánh cộng 9. (Cánh GM đấy level nào cũng đeo được)

- Lệnh lấy tiền : /givezuly (tên nhân vật) (số tiền)
    VD : Gõ lệnh /givezuly HoangAnh 1000000 ngay lập tức nhân vật HoangAnh sẽ nhận được 1 triệu Zuly.

- Lệnh triệu hồi quái vật : /summon (mã quái) [Mã quái bạn xem trong file List monster.doc]
    VD : Gõ lệnh /summon 219 sẽ có một con quái vật đến đánh giúp bạn.

- Lệnh gọi quái : /mon (mã quái) (số lượng)
    VD : Gõ lệnh /mon 219 10 sẽ có 10 con quái vật hiện lên để bạn đánh (và đánh bạn )

Trên đây là các lệnh chính. Các lệnh khác các bạn có thể xem trong file GMCommand.txt (Tiếng Anh đó)
    Nhiệm vụ :
    Bây giờ là những quest cơ bản mà ai cũng phải làm nè. Nói vậy thui chứ không làm cũng chẳng sao.

Quest 1: Mini-Jelly Bean Hunt: (Lvl : 1)
    Cái này thì chắc chả cần nói nhiều nhỉ. Cứ tìm con Mini-Jelly Bean mà đập cho nó một trận là ổn.Còn cái con này nó ở đâu ấy hả. Nó ở Adventurer’s Plain. Phần thưởng là 5 quả táo và 5 hộp sữa.
    (/tele 22 5096 5545)

Quest 2: Speak to Arua’s Fairy: (Lvl : 1)
    Chậc. Cái này còn dễ nữa. Lại gần con nhỏ đang bay bay có tên Arua’s Fairy ở ngay cửa điểm hồi sinh của mình ở Adventurer’s Plain ấy. Chọn cái nào cũng được. Nó chỉ hướng dẫn thôi ấy mà. Nếu bạn dốt tiếng Anh như tớ thì tốt nhất là 3  1  1  1. Xong. Hoàn thành nhiệm vụ bạn có thêm 5 hộp sữa nữa.
    (/tele 22 5059 5520)

Quest 3: Speak to Ronway: (Lvl : 4) (Nên làm nv 4 trước nha)
    Khi bạn lên lvl 4 thì nhiệm vụ này tự đến với bạn. Công việc của bạn là chạy vào trong làng. Tìm ông già tên là Ronway rồi nói chuyện với ổng. Nói gì cũng được hết. Sau khi đã click chán thì bạn hãy ấn vào nút chữ x ở bên phải màn hình để tắt cái cuộc nói chuyện buồn tẻ này đi . Phần thưởng của bạn trong nhiệm vụ này là 20 quả táo.
    (/tele 22 5145 5351)

Quest 4: Hunting Practice: (Lvl : 4)
    Khi vừa lên lvl 4 đừng vội chạy về gặp Ronway ngay. Ghé qua nói chuyện với Arua’s Fairy chút xíu đã. Chọn dòng thứ 5  1. Vậy là bạn đã nhận được nhiệm vụ này. Đi quanh đó. Xử 3 nhóc Jelly Bean hoặc Mini-Jelly Bean. Sau khi hoàn thành bạn có ngay 10 quả táo nữa và một đôi giày đỏ (Cái giày thì tớ không chắc lắm hình như tớ nhặt nhầm hay sao ý) . Làm xong nhiệm vụ này thì quay lại làm quest 3 nhé. Đỡ mất công chạy đi chạy lại ấy mà.
    (/tele 22 5033 5457)

Quest 5 : Hunt 10 Choropies: (Lvl : 5) (Ghé qua quest 6 tí đã nha)
    Nói chuyện xong với Myad thì chạy ra khỏi thành. Nhớ đi cái lối khác với cái lối lúc trước mình đi vào nhé. Nhiệm vụ này có ngay khi bạn lên lvl 5 (khỏi mất công tìm). Chuyện phải làm thì là soi mói khắp màn hình tìm xem con quái nào có tên Choropie (nó là con sâu màu nâu nâu á đừng đánh con Mini-Choropie màu xanh làm gì cho mất công) thì đến dợt cho nó một trận. Dợt đủ 10 nhóc là hoàn thành nhiệm vụ. Phần thưởng là 15 hộp sữa.
    (/tele 22 5314 5248)

Quest 6 : No name: (Lvl : 5 Không biết có nên gọi là quest không nữa)
    Tìm ông lão râu dài tên là Myad trong làng. Nói chuyện với ông ấy. Chọn 2  1  1. Vậy là bạn nhận được 10 quả chuối.
    (/tele 22 5079 5372)

Quest 7 : Speak to Mairard : (Lvl : 6)
    Chạy về làng. Kiếm ông già tên là Mairard. Nói chuyện với ổng theo thứ tự 1  1  1. Vậy là ổng cho mình một cái thư giới thiệu. Cái này cần lắm à nha. Không có nó thì không làm mấy quest class được đâu. Hình như ổng còn cho mình cả điểm kinh nghiệm nữa thì phải. Lúc bắt đầu nói chuyện tớ lvl 6 nói chuyện xong thì thấy lên lvl 7 rùi . Lưu ý : Nhiệm vụ này chưa thể hoàn thành nếu bạn chưa đến lvl 10 nên nó cứ nằm trong bảng nhiệm vụ của bạn từ giờ cho tới lúc đó.
    (/tele 22 5144 5336)

Tiện thể bạn có thể ghé qua gặp lại Myad (Ông già ở quest 6 ấy). Nói chuyện theo thứ tự 2  1  1. Ổng lại cho mình tiếp 20 quả chuối nữa (Nhà lão này thừa chuối hay sao á  )

Quest 8 : Hunt 10 Flanae : (Lvl : 7)
    Lên lvl 7 bạn sẽ có nhiệm vụ này. Công việc đơn giản là chạy ra ngoài. Kiếm mấy bông hoa có tên là Flanae ngắt nó về đem tặng người yêu  (Đùa đấy. Kill nó thôi). Ngắt xong 10 em là hoàn thành nhiệm vụ. Được cái bọn này không di chuyển được nên cũng dễ chụp ảnh  Phần thưởng của nhiệmvụ này là 600 điểm kinh nghiệm và 20 hộp sữa.
    (/tele 22 5026 5086)

Quest 9 : Speak to Lena : (Lvl : 8)
    Lên lvl 8 bạn sẽ tự có nhiệm vụ này. Cái này hơi vất vả đây. Đầu tiên là phải chạy bộ sang Valley of Luxem Tower rồi lại chạy tiếp sang Canyon City of Zan. Chạy vào trong thành kiếm bà chị có tên Lena. Nói chuyện với bả chọn 2 là xong (nếu thích và bạn hiểu được tiếng Anh thì cứ chọn 1 để đọc mấy cái hướng dẫn cũng OK). Nói chuyện xong bạn nhận được 20 quả chuối. Bà này có họ với ông Myad thì phải  .
    (/tele 1 5241 5123)

Quest 10 : Hunt 10 Pumpkins : (Lvl : 9)
    Lên lvl 9 bạn sẽ có nhiệm vụ này. Để làm nhiệm vụ bạn phải quay lại Valley of Luxem Tower. Đi kiếm mấy quả bí ngô có tên là Pumpkin. Đập vỡ được 10 quả là hoàn thành nhiệm vụ. Hoàn thành nhiệm vụ bạn nhận được 900 điểm kinh nghiệm và 20 hộp sữa chuối (Hic).
    (/tele 21 5119 5174)

----------------------------------------------------------------------------------
    Rùi. Vậy coi như xong bước đầu. Bây giờ tiếp tục con đường gian nan. Làm nhiệm vụ class (chọn nghề ấy mà)
    Có 4 class tất cả. Nhưng nhiệm vụ đều bắt đầu bằng việc đến Canyon City of Zan tìm lão Warren. Nhớ là bạn phải lvl 10 rồi nhé . Nói chuyện với lão theo thứ tự tương ứng với class bạn chọn
    Muse : 2  1  2  1  1  1
    Sodiler : 2  1  1  1  1  1
    Dealer : 2  1  4  1  1  1
    Hawker : 2  1  3  1  1  1
    (/tele 1 5209 5111)

Bây giờ thì mỗi loại class phải đi làm các nhiệm vụ khác nhau. Tớ sẽ hướng dẫn chi tiết nhiệm vụ của từng class một.
    I. Đầu tiên là Muse : Những phù thuỷ với quyền năng pháp thuật tột đỉnh. (Tớ bịa ra nghe cho hay đấy) 
    Sau khi nói chuyện với Warren xong. Bạn chạy đi tìm cô nàng Tryteh và nói chuyện với cô ta theo thứ tự : 1  1
    (/tele 1 5311 5153)

- Cô ta sẽ giao cho bạn thử thách thứ nhất là thu thập 20 cái Flanae Seed về cho cô ta. Chậc! Nhưng kiếm đâu ra cái quái quỷ này. Đừng vội. Chỉ cần đánh mấy bông hoa Flanae là thu được Flanae Seed thôi mà. Còn Flanae ở đâu thì bạn xem lại Quest 8 trên kia nhé. Lại phải chạy khá xa đấy. Chậc. Mỏi chân (ý lộn mỏi tay) chít mất thui. Để xem số Flanae Seed đã lấy được bạn ấn Q rồi ấn vào tên nhiệm vụ là Muse Job Change Quest. Nhìn xuống bên dưới một chút sẽ thấy.
    (/tele 22 5206 5086)

- Đủ 20 cái Flanae Seed bạn mang về giao cho Tryteh và nhận thử thách thứ hai bằng cách nói chuỵên với cô ta rồi chọn 1.
    (/tele 1 5311 5153)

- Thử thách thứ 2 là bạn phải đi kiếm cho Tryteh 5 cái Pumpkin Seed . Thử thách này đỡ vất vả hơn cái trước. Bạn chỉ cần sang Valley of Luxem Tower tìm mấy con Big Pumpkin mà đập là xong.
    (/tele 21 5130 5265)

- Đủ 5 cái Pumpkin Seed bạn mang về cho Tryteh . Nói chuyện với cô ta và chọn 1  1. Cô ta sẽ giao cho bạn 1 bình thuốc và nói với bình thuốc này Warren có thể biến bạn thành Muse. Chờ đợi gì nữa. Đến gặp Warren thôi.
    (/tele 1 5209 5111)

- Đến gặp Warren nói chuyện theo thứ tự 1  1  1.
    Vậy là xong. Bạn đã trở thành 1 Muse rồi đấy.
    Lần sửa cuối bởi thecong, ngày 03-07-09 lúc 09:08 AM.
    Ký cái gì?

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến thecong vì bài viết này !

t0nistar01 (17-01-11)

Thành Viên
    Thanks
    0

@Thecong : Trích dẫn không ghi nguồn hả. Biết tui mất bao lâu để viết cái hướng dẫn này không (I'm VipRose)
    Khách viếng thăm hãy cùng FlyFF xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2022 thecong's Avatar
    Thanks
    101

tui thề với ông tôi không biết cái này ai viết ông thông cảm giờ mới biết
    Ký cái gì?

Thành Viên
    Đang ở
    Trần Khát Trân & Cầu Giấy !
    Thanks
    32

Em dùng cái SQLyog Enterprise thì phải làm sao có thể dùng lệnh đó được à !
    Khách viếng thăm hãy cùng wizard xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi thecong [Only registered and activated users can see links. ]
    tui thề với ông tôi không biết cái này ai viết ông thông cảm giờ mới biết
    Ngó qua topic Hướng dẫn toàn tập Rose chưa ???
    Tui post file word been ddo vowis teen VipRose maf

(Sorry ko go duoc tieng Viet)
    Khách viếng thăm hãy cùng FlyFF xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    35

Mình dùng cái sv of bạn thecong share là down về ko cần cài mà play lun, vậy thì add đồ và xài lệnh ntn bạn
    Lần sửa cuối bởi sadboyst, ngày 30-08-10 lúc 11:03 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng sadboyst xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Các Chủ đề tương tự

1. Help Rose Offline
    Bởi JXWords trong diễn đàn Rose Online
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 28-06-11, 07:37 PM
  2. Rose đã có phiên bản mới sao diễn đàn chưa có ?
    Bởi nguyenvuson trong diễn đàn Rose Online
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 30-03-08, 02:38 PM
  3. Cài đầy đủ cho ai chơi ROSE ở nhà (offline)
    Bởi thanhi trong diễn đàn Rose Online
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 02-11-07, 02:13 PM
  4. Ai Có Thể Giúp đỡ Về Vấn đề Website Rose
    Bởi tinhocttc trong diễn đàn Rose Online
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 18-09-07, 07:40 PM