Dragonica/Dragonsaga (Kiếm Rồng) 2.0.14 Server + Client (Chapter 4) - Trang 3
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 3 của 28 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 13 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 276
    Thành Viên
    Đang ở
    Philippines
    Thanks
    70

Ðề: Dragonica/Dragonsaga (Kiếm Rồng) 2.0.14 Server + Client (Chapter 4)

Trích dẫn Gửi bởi kenjidraw [Only registered and activated users can see links. ]
    không cần chuyển font, mình đang xài win 7 64bit nên không rõ cho lắm, bạn thử chạy compatibility win 7 or xp sp3 thử xem
    đã thử và cũng ko đc... thử tải lại client 1 lần xem sao đã
    Khách viếng thăm hãy cùng diguhey xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    2

Trích dẫn Gửi bởi kenjidraw [Only registered and activated users can see links. ]
    bạn kiểm tra lại port 1001 của máy, bị phần mềm khác sử dụng immigration không thể bind vào port đó được!
    Mình đã kiểm tra biết được là có một process tên là System, có PID là 4, sử dụng port 1001 mà tới đây là hết biết chửa.
    Khách viếng thăm hãy cùng thanhmeu115 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

thớt cho em hỏi. Mọi cài đặt lúc đầu em đều cài ổn, mà đến khi chạy 1.bat thì hiện ra cái khung, nó chạy được 1 vài giây là biến mất, chả thấy gì nữa. Bật 2.bat lên thì báo MMC không thể kết nối được? Bác hay ai pro hướng dẫn cho em với.
    Khách viếng thăm hãy cùng kyonguyen xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

ai giúp mình cài đc không cài xong không bật laucher lên đc mình dùng win 8.1
    Khách viếng thăm hãy cùng dovantan xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

★…Tối Đa…★ Maximum's Avatar
    Đang ở
    —Tân An City—
    Thanks
    103

Trích dẫn Gửi bởi dovantan [Only registered and activated users can see links. ]
    ai giúp mình cài đc không cài xong không bật laucher lên đc mình dùng win 8.1
    Bạn có tạo file .bat chưa ?

30 charrrrrrrrrrrrr
    Khách viếng thăm hãy cùng Maximum xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên kenjidraw's Avatar
    Đang ở
    Forbidden Gate
    Thanks
    48

Trích dẫn Gửi bởi kyonguyen [Only registered and activated users can see links. ]
    thớt cho em hỏi. Mọi cài đặt lúc đầu em đều cài ổn, mà đến khi chạy 1.bat thì hiện ra cái khung, nó chạy được 1 vài giây là biến mất, chả thấy gì nữa. Bật 2.bat lên thì báo MMC không thể kết nối được? Bác hay ai pro hướng dẫn cho em với.
    bạn vào Logfiles xem mmc thông báo lỗi gì, mmc thường là lỗi không kết nối được với database bạn kiểm tra kết nối, 127.0.0.1,1433
    nếu được kiểm tra lại từng bước xem có thiếu bước nào không.

Trích dẫn Gửi bởi thanhmeu115 [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình đã kiểm tra biết được là có một process tên là System, có PID là 4, sử dụng port 1001 mà tới đây là hết biết chửa.
    bạn bật cmd nhập
    Code:
    net stop idmwfp
    Khách viếng thăm hãy cùng kenjidraw xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

7. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến kenjidraw vì bài viết này !

kyonguyen (25-06-15)

Thành Viên
    Thanks
    61

Hiện tại thì win 8.1 bị lỗi ở phần client. Vì không có thời gian nên mình cũng chưa tìm ra cách fix. Các pro nào cài đặt thành công trên win 8.1 được rồi. Xin chỉ giáo.
    Khách viếng thăm hãy cùng tan_vu646 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1
    bạn vào Logfiles xem mmc thông báo lỗi gì, mmc thường là lỗi không kết nối được với database bạn kiểm tra kết nối, 127.0.0.1,1433
    nếu được kiểm tra lại từng bước xem có thiếu bước nào không.

bạn bật cmd nhập
    Code:
    net stop idmwfp
    em check thì báo lỗi này. Bác hướng dẫn em với. Game này hay mà không cài được thì tiếc quá
    LV-00,21:50:52,[CEL::CDBConnection::OpenDB]-[112] Open=Provider = SQLOLEDB.1; Data Source=127.0.0.1,1433; Initial Catalog=DR2_SiteConfig; User Id=sa; Password=123456; Packet Size = 16384; Use Procedure for Prepare = 1; Auto Translate = True Failed=0x80004005
    Khách viếng thăm hãy cùng kyonguyen xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    3

mặc dù mình đã làm theo là vào cmd gõ lệnh net cut gì đó của IDM
    nhưng vẫn báo Immigration Server Failed [127.0.0.1:1001] , mình đã remove cả IDM vẫn bị vậy , cho biết là có cách nào check sort nào blind port này để remove ko
    Khách viếng thăm hãy cùng hojoweiss xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên kenjidraw's Avatar
    Đang ở
    Forbidden Gate
    Thanks
    48

Trích dẫn Gửi bởi kyonguyen [Only registered and activated users can see links. ]
    em check thì báo lỗi này. Bác hướng dẫn em với. Game này hay mà không cài được thì tiếc quá
    LV-00,21:50:52,[CEL::CDBConnection::OpenDB]-[112] Open=Provider = SQLOLEDB.1; Data Source=127.0.0.1,1433; Initial Catalog=DR2_SiteConfig; User Id=sa; Password=123456; Packet Size = 16384; Use Procedure for Prepare = 1; Auto Translate = True Failed=0x80004005
    bạn chỉnh mssql để sử dụng 127.0.0.1,1433 để kết nối database chưa! nếu rồi mà chưa được thì bạn làm giống hướng dẫn bên bản cũ. đổi 127.0.0.1,1433 thành tênmáy\MSSQLServer
    Khách viếng thăm hãy cùng kenjidraw xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 3 của 28 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 13 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Question] Dragonica severfiles chapter 5
    Bởi wally24 trong diễn đàn Yêu Cầu - Hỏi Đáp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 20-06-14, 12:43 AM
  2. Share Dragonica Server + Client Chap 4 (New Orgin) !!!
    Bởi duongquyet101 trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 47
    Bài viết cuối: 08-07-13, 03:50 AM
  3. Cần 1 sv Dragonica Offline Chapter 4
    Bởi hieuwanted trong diễn đàn Yêu Cầu - Hỏi Đáp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 17-06-12, 02:52 AM
  4. Ai giúp download Client Dragonica 0.1.9
    Bởi kenjidraw trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 08-07-11, 12:48 AM
  5. Client Dragonica 0.1.9