Hướng dẫn cài Gunbound cho những ai chưa làm được ! - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 13 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 12 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 129
    Thành Viên
    Thanks
    3

Ðề: Hướng dẫn cài Gunbound cho những ai chưa làm được !

Các bạn chú ý
    Code:
    'root'@'localhost'=old_password(''); <-- la ngoặc tròn nhé ( )
    Đoạn này nếu không thực hiện được có lẽ sẽ chính là nguyên nhân không hiện được chữ start game gunbound .Mình đã tes ok rồi .
    Khách viếng thăm hãy cùng bachcotsau xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Icon3 Ðề: Hướng dẫn cài Gunbound cho những ai chưa làm được !

Trích dẫn Gửi bởi bachcotsau [Only registered and activated users can see links. ]
    Các bạn chú ý
    Code:
    'root'@'localhost'=old_password(''); <-- la ngoặc tròn nhé ( )
    Đoạn này nếu không thực hiện được có lẽ sẽ chính là nguyên nhân không hiện được chữ start game gunbound .Mình đã tes ok rồi .
    Không phải đâu, đây là phần Config Pass của MySql, nếu bạn để pass thì trong Server bạn cũng phải đặt Pass, Ko thấy Start là do lỗi khác
    Khách viếng thăm hãy cùng nguyenvuson xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    3

Đau vãi tè .Đang định tes Lan dùng ***** WMWare thì vào game nó báo 3d vesion không có .
    Khách viếng thăm hãy cùng bachcotsau xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    3

Trích dẫn Gửi bởi nguyenvuson [Only registered and activated users can see links. ]
    Không phải đâu, đây là phần Config Pass của MySql, nếu bạn để pass thì trong Server bạn cũng phải đặt Pass, Ko thấy Start là do lỗi khác
    Nè nếu đoạn này config pass rỗng vậy lúc setup SQL đã để mặc định rỗng rồi sao lại còn phải vào cmd để làm thêm bước này nữa .
    Cái lỗi không hiện chữ start game còn 1 cái nữa có lẽ là do tôi cài 2 bản GB thì phải . Topic kia anh bạn send link mega tôi download về và dùng client đó thấy không giống như bảng login GBWC nên lại download cái client trên server [Only registered and activated users can see links. ] .Downlaod về run chạy ok nhưng vào game thì báo lỗi .Sau đó lại xóa hết đi làm lại thì không hiện chứ start đâu cả .Có lẽ setup bản Beta nên nó chèn regedit của thàng GBWC
    Tôi đã tes lại rồi : lỗi start game là do cái này đây :
    Nếu đã cònig đúng hết rồi mà vẫn không hiện chữ start thì do chạy 2 client GB nên mới vậy .Chỉ cần vào rgedit del hết thông tin của thang GB beta đi và setup lại thang GBWC 5.70 rồi chen patch vào là ok .
    Lần sửa cuối bởi bachcotsau, ngày 14-03-08 lúc 10:41 PM.

Thành Viên
    Thanks
    0

Icon3 Ðề: Hướng dẫn cài Gunbound cho những ai chưa làm được !

Trích dẫn Gửi bởi bachcotsau [Only registered and activated users can see links. ]
    Nè nếu đoạn này config pass rỗng vậy lúc setup SQL đã để mặc định rỗng rồi sao lại còn phải vào cmd để làm thêm bước này nữa .
    nếu không Set lại pass thì bạn cứ làm như bạn đi xem có Run được không
    Khách viếng thăm hãy cùng nguyenvuson xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Cái lỗi không hiện chữ start game còn 1 cái nữa có lẽ là do tôi cài 2 bản GB thì phải . Topic kia anh bạn send link mega tôi download về và dùng client đó thấy không giống như bảng login GBWC nên lại download cái client trên server [Only registered and activated users can see links. ] .Downlaod về run chạy ok nhưng vào game thì báo lỗi .Sau đó lại xóa hết đi làm lại thì không hiện chứ start đâu cả .Có lẽ setup bản Beta nên nó chèn regedit của thàng GBWC
    Tôi đã tes lại rồi : lỗi start game là do cái này đây :
    Nếu đã cònig đúng hết rồi mà vẫn không hiện chữ start thì do chạy 2 client GB nên mới vậy .Chỉ cần vào rgedit del hết thông tin của thang GB beta đi và setup lại thang GBWC 5.70 rồi chen patch vào là ok .
    Đúng vậy, lúc đầu tôi cài game cũng bị lỗi như vậy, sau remove cái bản Beta kia đi là OK

Như vậy là anh em đều cài được trò GB này rùi ah hen.
    Lần sửa cuối bởi nguyenvuson, ngày 14-03-08 lúc 11:35 PM.

Thành Viên
    Thanks
    0

Đây là hình ảnh DB mình chơi qua mạng LAN nè, bắn vui lắm:

[Only registered and activated users can see links. ]

Thành Viên
    Thanks
    0

Đau vãi tè .Đang định tes Lan dùng ***** WMWare thì vào game nó báo 3d vesion không có .
    Ý tưởng lớn gặp nhau đây, tui cũng định làm như ông khi test public ra WAN nhưng ***** này đúng là ko chạy dc vì ko ho tro 3d T_T
    nguyenvuson [-2K7-] sướng thậtm có LAN mà chơi tui chả biết choi với ai, tối ngày bắn ngọc ko à chán chết dc T_T

Còn về việc topic kia có bạn hỏi vì sao cài thêm MySQL 4.1 làm chi khi cài easyphp nó có sql rồi, xin trả lời là nó có đấy nhưng là bản không đầy đủ thôi. Mình đã thử dùng nó và ko cần cài Navicat luôn vì làm trực tiếp trên phpmyadmin của easyphp thì play ko dc, potay.com. Khi easyphp chạy báo lỗi sql vì bạn đã cài MySQL 4 rồi nên bị **ng, cứ ok cho qua là xong thôi.

Về việc hỏi tại sao khi setup MySQL đã bỏ dấu check tại
    tức là pass root là rỗng rồi, cần gì phải vào Command Line Client đánh command chi thì mình xin nói luôn là thực tế thì cài MySQL ko cho mình pass root là null, bạn phải gõ đại cái gì vô rồi set null cho nó. Mình gặp vấn đề này và tìm mãi mới ra dòng lệnh này đấy vì từ truoc tới giờ ko có học cái ***** MySQL, toàn choi SQL 2000 ko à ^_^.

Nhân tiện nói luôn ai đưa ra WAN dc cho tui choi ké với, ghiền trò này mà tối ngày bắn ngọc hoài chán ghê
    Lần sửa cuối bởi tikatoo2k, ngày 15-03-08 lúc 11:04 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng tikatoo2k xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    3

Trích dẫn Gửi bởi tikatoo2k [Only registered and activated users can see links. ]
    Ý tưởng lớn gặp nhau đây, tui cũng định làm như ông khi test public ra WAN nhưng ***** này đúng là ko chạy dc vì ko ho tro 3d T_T
    nguyenvuson [-2K7-] sướng thậtm có LAN mà chơi tui chả biết choi với ai, tối ngày bắn ngọc ko à chán chết dc T_T

Còn về việc topic kia có bạn hỏi vì sao cài thêm MySQL 4.1 làm chi khi cài easyphp nó có sql rồi, xin trả lời là nó có đấy nhưng là bản không đầy đủ thôi. Mình đã thử dùng nó và ko cần cài Navicat luôn vì làm trực tiếp trên phpmyadmin của easyphp thì play ko dc, potay.com. Khi easyphp chạy báo lỗi sql vì bạn đã cài MySQL 4 rồi nên bị **ng, cứ ok cho qua là xong thôi.

Về việc hỏi tại sao khi setup MySQL đã bỏ dấu check tại
    tức là pass root là rỗng rồi, cần gì phải vào Command Line Client đánh command chi thì mình xin nói luôn là thực tế thì cài MySQL ko cho mình pass root là null, bạn phải gõ đại cái gì vô rồi set null cho nó. Mình gặp vấn đề này và tìm mãi mới ra dòng lệnh này đấy vì từ truoc tới giờ ko có học cái ***** MySQL, toàn choi SQL 2000 ko à ^_^.

Nhân tiện nói luôn ai đưa ra WAN dc cho tui choi ké với, ghiền trò này mà tối ngày bắn ngọc hoài chán ghê
    Cais nayf ddawng ký no-ip rồi chơi online được .Nhưng mà mở port cần cụ thể .

Thành Viên
    Thanks
    0

ko đơn giản như vậy đâu bạn, mình đã từng thử và client kết nối vào OK, nhưng khi nhấp vào server game play thì báo lỗi #202 liền, potay.
    Khách viếng thăm hãy cùng tikatoo2k xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 2 của 13 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 12 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Server gunbound chạy trên win 2k8
    Bởi pikeman20 trong diễn đàn Gunbound Server
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 18-06-11, 07:40 PM
  2. Mình muốn sửa tên kênh Server Gunbound...
    Bởi truonghy16 trong diễn đàn Gunbound Server
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 07-06-11, 01:40 PM
  3. Giúp đỡ server Gunbound
    Bởi gagorung trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 28-03-08, 09:57 PM