[JX] Hướng Dẫn Online Jx Linux Trên VPS và Fix các lỗi thường gặp khi cài đặt
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 4 1 2 3 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 35
    Vi phạm quy định
    Thanks
    315

Hướng Dẫn Online Jx Linux Trên VPS và Fix các lỗi thường gặp khi cài đặt

Lời đầu tiên cho mình gửi lời xin lỗi đến những bạn mà mình đang đụng đến miếng cơm.
    Trong bài viết này mình rất cảm ơn Trần Anh Khoa - User : tapdevjxlinux đã giúp đỡ và hướng dẫn mình.
    Như trong mấy ngày này mình thấy có vẻ nhiều bạn muốn thử sức và có các lỗi các bạn bị vướng khi cài đặt trên VPS . Hôm nay mình sẽ share cách Online cụ thể .
    __________________________________________________ ___
    Đầu tiên mình sẽ cho ví dụ cụ thể là mình có 2 con VPS như sau :
    VPS win : IP là 192.168.1.2 - Win nào cũng dc 2k3 hay 2k8 cái nào cũng oke cả . nhưng nên cài bản 64bit để sv mượt
    VPS Linux :IP là 192.168.1.3 . Centos Version càng mới càng tốt. nhưng nên cài bản 64bit để sv mượt
    Như vậy 2 con VPS này phải có những điều kiện như sau : cùng gateway và DNS card mạng ( đây là 1 trong số các lỗi mà các bạn hay vướng phải nhất khi chạy S3Relay)
    Vậy là phần chuẩn bị nhiêu đó thôi không cần nhiều .
    __________________________________________________ ______
    Bước tiếp theo ta sẽ chuẩn bị cho VPS linux trước
    1. Đăng nhập vào Centos bằng user và pass vào
    2. Cài đặt thư viện. Các thư viện này để nó đọc được dữ liệu khi chạy. Gồm các thứ như sau
    .+ Bộ Font i686 - Lệnh cài : yum install libuuid.i686
    + Thư viện hỗ trợ - Lệnh cài : yum install libstdc++.so.6
    Lưu ý : 2 cái thư viện này mình không nhớ rõ cho lắm. các bạn có thể hỏi thêm nhà cung cấp dịch vụ VPS nha . vì lâu quá quên lệnh cài
    Và để biết rõ hơn các bạn có thể dùng win scp login vào mục root/install.log để xem các thư viện đã cài đặ từ Centos của Yoken nhé :v
    + Mysql - Lệnh cài : yum install mysql
    + Mysql server - Lệnh cài : yum install mysql-server
    + Khởi động Mysql - Lệnh Cài : service mysqld start
    + Tạo User và pass cho Mysql - các bạn tham khảo bước 2 chỗ này nhé . vì mình ko nhớ rõ lắm : [Only registered and activated users can see links. ]
    + Resat lại mysql để làm mới - Lệnh : service mysqld restart
    Rồi như vậy là Phần cài đặt là xong xui rôi đó nhỉ . Vui ko . Chưa đâu nhé . còn phải mở Port Centos
    + các port gồm 4 cái là 5622 5632 5623 và 6666
    Cách mở : Gõ 4 lệnh sau tương trùng với 4 port trên : iptables -I INPUT -p TCP --dport xxxx -j ACCEPT ( xxxx là port )
    Sau khi có 4 hàng Câu lệnh đó thì hãy tiếp tục lệnh : service iptables save
    Rầu . Tới đây là cơ bản hoàn thành xong rầu đó . Giờ hãy Update server của các bác lênh Centos đi nhé . /home/ bỏ jxser zô đây :v
    Bây giờ mình sẽ bắt đầu Config
    gateway:
    bishop.cfg thành
    AccSvrIP = 192.168.1.2 ( ip con win )
    InternetIp = 192.168.1.3 ( ip con linux)
    IntranetIp = 127.0.0.1
    goddess.cfg thành
    IntranetIp = 127.0.0.1
    s3relay:
    relay_config.ini thành
    address = 192.168.1.2 ( ip con win ) Cái này là dòng đầu tiên đó
    IntranetIp = 127.0.0.1
    server1:
    servercfg.ini thành
    IntranetIp=127.0.0.1

Rầu xong xuôi hết con Centos. bây giờ tới con VPS WIN
    Đầu tiên cài đặt SQL - Khuyến khích dùng các Version SQL càng mới càng tốt để đảm bảo tính bảo mật - và dùng đồng bộ ngon - Mình có sahre 1 cái đồng bộ chống xóa bảng bằng Trigger rồi mấy thánh có thể dùng nhé !
    2. Tắt FireWall ( đây chính là 1 trogn những cái các bạn hay gặp lỗi rootrelay liên tục lặp bị sai nè . cho nên phải tắt nó đê )
    3. Attack SQL và config lại tab serverlist - Mac thì trên Centos nó để là xx-xx-xx-xx-xx-xx nhưng trên SQL phải sửa lại là xxxx-xxxx-xxxx nhen Còn IP thì hình như điền IP của VPS win hay sao á. Tại cũng ko nhớ rõ. nếu ko dc điền lại IP của Linux . hahaha . thông cảm nhé :v Già rồi :v
    4. Config paysys - Các bạn cũng biết mấy cái IP này nó làm mình nhức đầu vì không chạy lên dc và cũng như là các password nó mã hóa = GMPassen khiến cho mấy thánh khó hiểu . Nhưng các bạ nđừng rập khuôn quá . hãy so sánh những điểm chung của các file Config ta sẽ rút ra dc 1 điểm chung từ các user và pas của mysql trên centos lẫn user và pass của SQL trên vps win .- cái này thì hiện tại mình không có những File config đó cho nên mình ko chỉ rõ dc các bạn tự so sánh nhé. Nhưng cái cốt là đền cái IP của paysys là Ip của linux nhé !
    rồi xong chạy Server và chạy pasys rồi tè le tè lé le đê !

Mình chỉ nhớ sơ sơ . mấy thánh nào có khó hiểu thì hỏi những bạn hiểu hơn nhé .

Mình cũng k có thời gian để support nhiều đâu !
    Những bạn nào từng giúp đỡ mình có gì inbox mình sẽ tranh thủ thời gian Team và xem kỹ cho các bạn

PS: Cần tìm bạn chơi LOL đây =]]z
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Lần sửa cuối bởi bthhhz, ngày 07-06-15 lúc 05:53 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng bthhhz xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. The Following 14 Users Say Thank You to bthhhz For This Useful Post:

bil4i3n (07-06-15), DAMMEMU (07-06-15), dongmau (08-07-15), DuongDaiCaJX (08-06-15), hogiatrang (03-07-15), honghoan (01-11-15), janethorne83 (08-06-15), kenlucky2000 (16-10-16), khoctinhmhs (27-02-16), khungboktvn (10-06-15), lingyun (20-10-18), manhdendaica (08-06-15), mrdoevn (07-06-15), tuananhc1 (07-06-15)

Thành Viên
    Thanks
    28

Ðề: Hướng Dẫn Online Jx Linux Trên VPS và Fix các lỗi thường gặp khi cài đặt

Trích dẫn Gửi bởi bthhhz [Only registered and activated users can see links. ]
    2. Tắt FireWall ( đây chính là 1 trogn những cái các bạn hay gặp lỗi rootrelay liên tục lặp bị sai nè . cho nên phải tắt nó đê )
    1. Đừng tắt frewall vì firewall là bộ giáp sắt vps mặc, giờ cho em nó khỏa thân thì chi cần chưa đầy 30' gooogle bot crawl dữ liệu thôi vps đã ngỏm chứ chưa nói bị đê đốt .

2. Nhiều bạn cứ nghĩ có game hay mở là có tiền nên cứ copy paste về rao tóe lung tung trên các forum open rồi close nhưng đó là quan niệm hết sức sai lầm. quết định thành công của 1 game không nằm tất cả ở chất lượng của nó.
    Các cổng của jx có tất cả ở đây, những cổng nào là local thì không mở
    Lần sửa cuối bởi mrdoevn, ngày 07-06-15 lúc 06:48 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng mrdoevn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. The Following 4 Users Say Thank You to mrdoevn For This Useful Post:

bthhhz (07-06-15), DAMMEMU (07-06-15), lehieuaa (08-11-15), lingyun (20-10-18)

Thành Viên bil4i3n's Avatar
    Đang ở
    fb.com/bil.jx
    Thanks
    87

_________________Nothing_____________________
    Lần sửa cuối bởi bil4i3n, ngày 13-08-16 lúc 02:04 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng bil4i3n xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Thanks
    315

Trích dẫn Gửi bởi tagtag15 [Only registered and activated users can see links. ]
    ngu không biết phân biệt mà tỏ qua nguy hiểm . thằng con nít
    Đủ chưa . Xin mời Lặng đi cho nc nó trong =]]z

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi mrdoevn [Only registered and activated users can see links. ]
    1. Đừng tắt frewall vì firewall là bộ giáp sắt vps mặc, giờ cho em nó khỏa thân thì chi cần chưa đầy 30' gooogle bot crawl dữ liệu thôi vps đã ngỏm chứ chưa nói bị đê đốt .

2. Nhiều bạn cứ nghĩ có game hay mở là có tiền nên cứ copy paste về rao tóe lung tung trên các forum open rồi close nhưng đó là quan niệm hết sức sai lầm. quết định thành công của 1 game không nằm tất cả ở chất lượng của nó.
    Các cổng của jx có tất cả ở đây, những cổng nào là local thì không mở
    Hay đấy . nhưng mở những cổng này thì đa số người ta đoán trước đc hết rồi . tốt nhất là nên đổi cổng thôi . hê hê .
    với lại nên hạn chế mở . còn cái firewall của vps win thì mình nghĩ vps thì mức độ anti nó thấp lắm . chỉ là cài 1 ít tools để bảo vệ sơ thôi chứ thật sự trên cấu hình vps win thì chẳng có cái tường lửa gì chắc chắn cả . nên đụng vào cái die ngay . nên mình thường tắt nó đi và dùng các tool anti khỏe hơn :v

Thành Viên
    Thanks
    389

cám ơn các bác đã giúp em thông não
    Khách viếng thăm hãy cùng DAMMEMU xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Moderator DuongDaiCaJX's Avatar
    Thanks
    76

Một bài viết bổ ích.
    30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr
    Khách viếng thăm hãy cùng DuongDaiCaJX xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên volamviet.vn's Avatar
    Thanks
    1

cạnh khóe gì ông ơi! lớn đầu rồi đâu phải con nít nữa. hỏi tui tui ko biết nên ko tl mà làm gì để bụng zữ zại
    2 vps 4 ip thì ông tránh lỗi hộ tôi cái nào
    Khách viếng thăm hãy cùng volamviet.vn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    27

Nhà nhà JX linux, người người jx linux

Ăn thua là cách bảo mật con vps.
    Bài viết hay, nhưng nếu trẻ trâu bay vào mở nhiều thì cũng ra đi liên tục, vì bị hack
    Khách viếng thăm hãy cùng janethorne83 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Thanks
    315

Trích dẫn Gửi bởi janethorne83 [Only registered and activated users can see links. ]
    Nhà nhà JX linux, người người jx linux

Ăn thua là cách bảo mật con vps.
    Bài viết hay, nhưng nếu trẻ trâu bay vào mở nhiều thì cũng ra đi liên tục, vì bị hack
    Bây bạn nói vậy thì nó cũng có cái đúng và cũng có cái sai .
    Hack gì . hách dc cái gì . nếu họ ko dùng website đăng ký . mà chỉ là dùng tool đăng ký =]]z . he he .
    Nhưng mà bây giờ với cái website và anti ntn thì ở sinhvienit nó cũng đã share hết rồi . chủ yếu là mấy bác nó có chịu khó tìm hiểu ahay k thôi

Thành Viên
    Thanks
    28

Bổ sung bài cho chủ theard phần cài Lamp server Linux + Apache + Mysql + Php

Nếu đăng nhập với quyền user thì trước mỗi câu lệnh thêm sudo (supper do action)

1. Apache webserver
    yum update
    yum install httpd
    servce httpd start

2. Mysql hoặc Maria DB
    yum install mysql mysql-server

cài xong thì đặt password và phân quyền
    mysql_secure_installation

nhập password hiện tại, với lần đầu cài đặt thì password rỗng tức là chỉ cần enter ko gõ thêm bất kỳ cái gi
    tiếp theo gõ 2 lần mật khẩu mới.
    tiếp theo chọn Y 3 lần.
    Xong mysql

3. cài PHP
    yum install php php-mysql php-common php-mbstring php-encrypt

chờ nó cài xong

4. cài phpmyadmin
    yum install -y wget && wget [Only registered and activated users can see links. ]
    unzip phpMyAdmin-4.4.9-english.zip
    mv phpMyAdmin-4.4.9-english /var/www/html/phpMyAdmin

Sau đó vào theo đường dẫn [Only registered and activated users can see links. ] đăng nhập vào CSDL bằng root và pass vps

vào Database -> Create database , phần collation chọn unicode_utf8_ci

Import database -> server1 -> import

xong, những phần cấu hình tên miền trong /etc/httpd/httpd.conf các bạn tự chỉnh
    Khách viếng thăm hãy cùng mrdoevn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

13. The Following 5 Users Say Thank You to mrdoevn For This Useful Post:

bthhhz (08-06-15), DAMMEMU (08-06-15), hung200 (29-03-16), lehieuaa (08-11-15), satthupro95 (11-04-18)

Trang 1 của 4 1 2 3 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Cần Hướng Dẫn Mở Online JX linux
    Bởi gakhongbietgay trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 27-05-15, 02:00 PM
  2. [JX] Cần Giúp Đỡ Đưa Linux Lên Online !
    Bởi vovanson trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 16-11-14, 10:41 AM
  3. [JX] Hướng dẫn Cách mở online SV Linux
    Bởi _khunglongcon_ trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 155
    Bài viết cuối: 29-05-14, 11:00 AM
  4. [JX] Hướng dẫn mở online jx linux đi các pro :((
    Bởi huynhkim trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 19-04-14, 01:11 AM
  5. [KT] bản kiếm thế linux có thể dùng online được
    Bởi khaicafe trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 01-05-13, 04:33 AM