[JX] Hướng Dẫn Online Jx Linux Trên VPS và Fix các lỗi thường gặp khi cài đặt - Trang 3
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 35
    Thành Viên
    Thanks
    2

Ðề: Hướng Dẫn Online Jx Linux Trên VPS và Fix các lỗi thường gặp khi cài đặt

Trích dẫn Gửi bởi mrdoevn [Only registered and activated users can see links. ]
    Với cấu trúc mạng như theard #1 thế có nghĩa là bác chạy mô hình mạng con trên nền dedicated hoặc KVM, nếu nền là windows bác cứ để em nó trần truống như vậy lắp thêm 1 server làm proxy nền linux thì có sao không

Bác có thể cho 1 ví dụ nho nhỏ chọc thủng iptables cho anh em rửa mắt
    Mình ko tiện nói ra.Cấu hình iptables chĩ hạn chế dc thôi.Muốn chống dc thì ít nhất phải có 1 firewall lọc các gói tin trước khi đi vào linux.Như dạng router os vyatta cũng là 1 cái đáng quan tâm.
    Khách viếng thăm hãy cùng thiensud xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    254

Trích dẫn Gửi bởi volamviet.vn [Only registered and activated users can see links. ]
    tui lên bài config 2 ip LAN + WAN mà thằng adm nó xóa rồi!
    Hix buồn vậy , bác Inbox giùm bài đó được không , thank bác trước
    Khách viếng thăm hãy cùng Anh2SiTinh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Thanks
    62

Với cấu trúc mạng như theard #1 thế có nghĩa là bác chạy mô hình mạng con trên nền dedicated hoặc KVM, nếu nền là windows bác cứ để em nó trần truống như vậy lắp thêm 1 server làm proxy nền linux thì có sao không

Bác có thể cho 1 ví dụ nho nhỏ chọc thủng iptables cho anh em rửa mắt
    Sv bạn có đang onl ko, mình vào test thử cai Iptables thử, có gì inbox mình nha
    Khách viếng thăm hãy cùng carotkhoaitay xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên photuong1994's Avatar
    Đang ở
    Quận 4 TPHCM
    Thanks
    98

Trích dẫn Gửi bởi bthhhz [Only registered and activated users can see links. ]
    Lời đầu tiên cho mình gửi lời xin lỗi đến những bạn mà mình đang đụng đến miếng cơm.
    Trong bài viết này mình rất cảm ơn Trần Anh Khoa - User : tapdevjxlinux đã giúp đỡ và hướng dẫn mình.
    Như trong mấy ngày này mình thấy có vẻ nhiều bạn muốn thử sức và có các lỗi các bạn bị vướng khi cài đặt trên VPS . Hôm nay mình sẽ share cách Online cụ thể .
    __________________________________________________ ___
    Đầu tiên mình sẽ cho ví dụ cụ thể là mình có 2 con VPS như sau :
    VPS win : IP là 192.168.1.2 - Win nào cũng dc 2k3 hay 2k8 cái nào cũng oke cả . nhưng nên cài bản 64bit để sv mượt
    VPS Linux :IP là 192.168.1.3 . Centos Version càng mới càng tốt. nhưng nên cài bản 64bit để sv mượt
    Như vậy 2 con VPS này phải có những điều kiện như sau : cùng gateway và DNS card mạng ( đây là 1 trong số các lỗi mà các bạn hay vướng phải nhất khi chạy S3Relay)
    Vậy là phần chuẩn bị nhiêu đó thôi không cần nhiều .
    __________________________________________________ ______
    Bước tiếp theo ta sẽ chuẩn bị cho VPS linux trước
    1. Đăng nhập vào Centos bằng user và pass vào
    2. Cài đặt thư viện. Các thư viện này để nó đọc được dữ liệu khi chạy. Gồm các thứ như sau
    .+ Bộ Font i686 - Lệnh cài : yum install libuuid.i686
    + Thư viện hỗ trợ - Lệnh cài : yum install libstdc++.so.6
    Lưu ý : 2 cái thư viện này mình không nhớ rõ cho lắm. các bạn có thể hỏi thêm nhà cung cấp dịch vụ VPS nha . vì lâu quá quên lệnh cài
    Và để biết rõ hơn các bạn có thể dùng win scp login vào mục root/install.log để xem các thư viện đã cài đặ từ Centos của Yoken nhé :v
    + Mysql - Lệnh cài : yum install mysql
    + Mysql server - Lệnh cài : yum install mysql-server
    + Khởi động Mysql - Lệnh Cài : service mysqld start
    + Tạo User và pass cho Mysql - các bạn tham khảo bước 2 chỗ này nhé . vì mình ko nhớ rõ lắm : [Only registered and activated users can see links. ]
    + Resat lại mysql để làm mới - Lệnh : service mysqld restart
    Rồi như vậy là Phần cài đặt là xong xui rôi đó nhỉ . Vui ko . Chưa đâu nhé . còn phải mở Port Centos
    + các port gồm 4 cái là 5622 5632 5623 và 6666
    Cách mở : Gõ 4 lệnh sau tương trùng với 4 port trên : iptables -I INPUT -p TCP --dport xxxx -j ACCEPT ( xxxx là port )
    Sau khi có 4 hàng Câu lệnh đó thì hãy tiếp tục lệnh : service iptables save
    Rầu . Tới đây là cơ bản hoàn thành xong rầu đó . Giờ hãy Update server của các bác lênh Centos đi nhé . /home/ bỏ jxser zô đây :v
    Bây giờ mình sẽ bắt đầu Config
    gateway:
    bishop.cfg thành
    AccSvrIP = 192.168.1.2 ( ip con win )
    InternetIp = 192.168.1.3 ( ip con linux)
    IntranetIp = 127.0.0.1
    goddess.cfg thành
    IntranetIp = 127.0.0.1
    s3relay:
    relay_config.ini thành
    address = 192.168.1.2 ( ip con win ) Cái này là dòng đầu tiên đó
    IntranetIp = 127.0.0.1
    server1:
    servercfg.ini thành
    IntranetIp=127.0.0.1

Rầu xong xuôi hết con Centos. bây giờ tới con VPS WIN
    Đầu tiên cài đặt SQL - Khuyến khích dùng các Version SQL càng mới càng tốt để đảm bảo tính bảo mật - và dùng đồng bộ ngon - Mình có sahre 1 cái đồng bộ chống xóa bảng bằng Trigger rồi mấy thánh có thể dùng nhé !
    2. Tắt FireWall ( đây chính là 1 trogn những cái các bạn hay gặp lỗi rootrelay liên tục lặp bị sai nè . cho nên phải tắt nó đê )
    3. Attack SQL và config lại tab serverlist - Mac thì trên Centos nó để là xx-xx-xx-xx-xx-xx nhưng trên SQL phải sửa lại là xxxx-xxxx-xxxx nhen Còn IP thì hình như điền IP của VPS win hay sao á. Tại cũng ko nhớ rõ. nếu ko dc điền lại IP của Linux . hahaha . thông cảm nhé :v Già rồi :v
    4. Config paysys - Các bạn cũng biết mấy cái IP này nó làm mình nhức đầu vì không chạy lên dc và cũng như là các password nó mã hóa = GMPassen khiến cho mấy thánh khó hiểu . Nhưng các bạ nđừng rập khuôn quá . hãy so sánh những điểm chung của các file Config ta sẽ rút ra dc 1 điểm chung từ các user và pas của mysql trên centos lẫn user và pass của SQL trên vps win .- cái này thì hiện tại mình không có những File config đó cho nên mình ko chỉ rõ dc các bạn tự so sánh nhé. Nhưng cái cốt là đền cái IP của paysys là Ip của linux nhé !
    rồi xong chạy Server và chạy pasys rồi tè le tè lé le đê !

Mình chỉ nhớ sơ sơ . mấy thánh nào có khó hiểu thì hỏi những bạn hiểu hơn nhé .

Mình cũng k có thời gian để support nhiều đâu !
    Những bạn nào từng giúp đỡ mình có gì inbox mình sẽ tranh thủ thời gian Team và xem kỹ cho các bạn

PS: Cần tìm bạn chơi LOL đây =]]z
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Bổ sung bài cho chủ theard phần cài Lamp server Linux + Apache + Mysql + Php

Nếu đăng nhập với quyền user thì trước mỗi câu lệnh thêm sudo (supper do action)

1. Apache webserver
    yum update
    yum install httpd
    servce httpd start

2. Mysql hoặc Maria DB
    yum install mysql mysql-server

cài xong thì đặt password và phân quyền
    mysql_secure_installation

nhập password hiện tại, với lần đầu cài đặt thì password rỗng tức là chỉ cần enter ko gõ thêm bất kỳ cái gi
    tiếp theo gõ 2 lần mật khẩu mới.
    tiếp theo chọn Y 3 lần.
    Xong mysql

3. cài PHP
    yum install php php-mysql php-common php-mbstring php-encrypt

chờ nó cài xong

4. cài phpmyadmin
    yum install -y wget && wget [Only registered and activated users can see links. ]
    unzip phpMyAdmin-4.4.9-english.zip
    mv phpMyAdmin-4.4.9-english /var/www/html/phpMyAdmin

Sau đó vào theo đường dẫn [Only registered and activated users can see links. ] đăng nhập vào CSDL bằng root và pass vps

vào Database -> Create database , phần collation chọn unicode_utf8_ci

Import database -> server1 -> import

xong, những phần cấu hình tên miền trong /etc/httpd/httpd.conf các bạn tự chỉnh
    Quotes lại cho các trang sau này.
    Khách viếng thăm hãy cùng photuong1994 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

5. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến photuong1994 vì bài viết này !

Anh2SiTinh (13-06-15)

Thành Viên
    Thanks
    1

Trích dẫn Gửi bởi carotkhoaitay [Only registered and activated users can see links. ]
    Sv bạn có đang onl ko, mình vào test thử cai Iptables thử, có gì inbox mình nha

@carot ơi có yh ko pm mình hỏi chút thienthuvanco_yeulakho446
    Khách viếng thăm hãy cùng jinmin xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    3

Xin hỏi chủ thớt cài my sql để làm gì? nó dùng để lưu data gì của game?
    Khách viếng thăm hãy cùng nguyenthdien xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    5

Các bác cho em hỏi chút ợ.
    Em cài jx 6.0 trên vps centos mới reg đc. làm theo hướng dẫn ở post luôn, thay ip 192.168.1.2 thành ip wan của vps win, linux tương tự cũng thay luôn.
    - Ở vps win thì em phải cài thêm Loopback và đặt trùng ip wan thì mới chạy đc Sword3PaySys_Y.exe và S3RelayServer_Y.exe ko lỗi db error.
    - Nhưng vps linux thì chạy goddess_y bị lỗi goddess_y [ERROR]Failed to initialize Database

Như vậy là lỗi gì về database ạ. mysqld em đã start, database server1 lấy nguyên từ máy ảo centos.
    Có thể remote qua teamview xem giúp em đc ko ạ!
    Khách viếng thăm hãy cùng thangngo_it xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    28

Trích dẫn Gửi bởi thangngo_it [Only registered and activated users can see links. ]
    Các bác cho em hỏi chút ợ.
    Em cài jx 6.0 trên vps centos mới reg đc. làm theo hướng dẫn ở post luôn, thay ip 192.168.1.2 thành ip wan của vps win, linux tương tự cũng thay luôn.
    - Ở vps win thì em phải cài thêm Loopback và đặt trùng ip wan thì mới chạy đc Sword3PaySys_Y.exe và S3RelayServer_Y.exe ko lỗi db error.
    - Nhưng vps linux thì chạy goddess_y bị lỗi goddess_y [ERROR]Failed to initialize Database

Như vậy là lỗi gì về database ạ. mysqld em đã start, database server1 lấy nguyên từ máy ảo centos.
    Có thể remote qua teamview xem giúp em đc ko ạ!
    team thì chịu, nhưng báo lỗi như vậy là goddes_y chưa kết nối được CSDL Mysql trên linux.
    bạn tìm và sửa lỗi theo hướng sau đây :

1/ xem trong goddess.cfg đã đặt đúng password và roleSrv Ip chưa (127.0.0.1) pass trong các bản share trên diễn đàn mặc định là 1234560123 nhưng nó được mã hóa nếu bạn tùy ý đổi password khác thì cần mã hóa lại.

2/ Mysql gặp sự cố hoặc khởi động lại linux mà chưa chkconfig cho nó chạy lúc khởi động

Bạn có thể sử dụng Centos mình share xem sao
    Lần sửa cuối bởi mrdoevn, ngày 10-02-16 lúc 09:08 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng mrdoevn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Thanks
    315

team thì chịu, nhưng báo lỗi như vậy là goddes_y chưa kết nối được CSDL Mysql trên linux.
    bạn tìm và sửa lỗi theo hướng sau đây :

1/ xem trong goddess.cfg đã đặt đúng password và roleSrv Ip chưa (127.0.0.1) pass trong các bản share trên diễn đàn mặc định là 1234560123 nhưng nó được mã hóa nếu bạn tùy ý đổi password khác thì cần mã hóa lại.

2/ Mysql gặp sự cố hoặc khởi động lại linux mà chưa chkconfig cho nó chạy lúc khởi động

Bạn có thể sử dụng Centos mình share xem sao
    Tại sao phải sử dụng vps share. trong khi đi mua VPS người ta đã setup cho mình 1 VPS hoàn hảo chất lượng ??
    Khách viếng thăm hãy cùng bthhhz xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    93

mình cài server theo hướng dẫn của cậu trên 2 vps goole thì server chạy ok rồi mà hình như có phần bị lỗi font thì phải, và cái đáng quan tâm là tạo nhân vật xong vào game thì bị kết nối máy chủ thất bại, bạn có biết bị lỗi gì không ạ
    Khách viếng thăm hãy cùng alopay xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Cần Hướng Dẫn Mở Online JX linux
    Bởi gakhongbietgay trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 27-05-15, 02:00 PM
  2. [JX] Cần Giúp Đỡ Đưa Linux Lên Online !
    Bởi vovanson trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 16-11-14, 10:41 AM
  3. [JX] Hướng dẫn Cách mở online SV Linux
    Bởi _khunglongcon_ trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 155
    Bài viết cuối: 29-05-14, 11:00 AM
  4. [JX] Hướng dẫn mở online jx linux đi các pro :((
    Bởi huynhkim trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 19-04-14, 01:11 AM
  5. [KT] bản kiếm thế linux có thể dùng online được
    Bởi khaicafe trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 01-05-13, 04:33 AM