[JX] Hướng Dẫn Online Jx Linux Trên VPS và Fix các lỗi thường gặp khi cài đặt - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 35
    Thành Viên
    Thanks
    28

Ðề: Hướng Dẫn Online Jx Linux Trên VPS và Fix các lỗi thường gặp khi cài đặt

Trích dẫn Gửi bởi bthhhz [Only registered and activated users can see links. ]
    Đủ chưa . Xin mời Lặng đi cho nc nó trong =]]z

--- Chế độ gộp bài viết ---

Hay đấy . nhưng mở những cổng này thì đa số người ta đoán trước đc hết rồi . tốt nhất là nên đổi cổng thôi . hê hê .
    với lại nên hạn chế mở . còn cái firewall của vps win thì mình nghĩ vps thì mức độ anti nó thấp lắm . chỉ là cài 1 ít tools để bảo vệ sơ thôi chứ thật sự trên cấu hình vps win thì chẳng có cái tường lửa gì chắc chắn cả . nên đụng vào cái die ngay . nên mình thường tắt nó đi và dùng các tool anti khỏe hơn :v
    Cứ cho là biết cả đi chứ đoán thì làm gì, ví dụ cái câu " Hãy viết tên miền đầy đủ của clbgamesvn ? (gợi ý câu trả lời: [Only registered and activated users can see links. ]) " câu hỏi security trên dễn đàn này ai chả biết nhưng sao lúc nào post bài cũng hỏi vì biết thì cũng làm gì chứ.

Có thể đổi port nhưng vấn đề 3 file goddes_y bishop_y jx_linux_y ko unpack ra đựoc không thể biết nó có luồng ẩn nào liên quan đến port này hay không khi đổi sẽ làm mất ổn định hệ thống.
    Hơn nữa đổi port thì scan port vẫn có thể mò ra, nên trốn làm gì nếu người ta có ý đnh đồi trụy với con vps của bạn thì trốn lên phường cũng bị tốt nhất là chuẩn bị băng cáng cứu thương, vps win thì đặt shuelde backup CSDL, vps linux thì cronjob tab 1h backup 1 lần bất kỳ lúc nào cũng sẵn sàng băng bó là đựoc

Cuối : firewall không hiệu quả vì bạn chưa biết sử dụng nó, kết hợp firewall + iptables thì chả có soft nào bằng đâu nhé
    Lần sửa cuối bởi mrdoevn, ngày 08-06-15 lúc 08:46 AM. Lý do: sai lỗi chính tả
    Khách viếng thăm hãy cùng mrdoevn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến mrdoevn vì bài viết này !

bthhhz (08-06-15)

Thành Viên
    Thanks
    254

Lạc đề chút
    Mấy bác cho hỏi là nếu mình config như thế này thì các máy Lan không thể connect.
    Có cách nào vừa config cho cả Lan và Net connect chung 1 sv đựoc không.
    Khách viếng thăm hãy cùng Anh2SiTinh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    2

Trích dẫn Gửi bởi volamviet.vn [Only registered and activated users can see links. ]
    cạnh khóe gì ông ơi! lớn đầu rồi đâu phải con nít nữa. hỏi tui tui ko biết nên ko tl mà làm gì để bụng zữ zại
    2 vps 4 ip thì ông tránh lỗi hộ tôi cái nào
    Lỗi này mình fix hoài ko dc.
    Như trên bạn kia là ko trong firewall nên 2 lớp Lan nó mới kết nối dc nhau.
    Chứ cho nó nằm trong 1 router os thì kết nối ko dc
    Khách viếng thăm hãy cùng thiensud xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    54

Cho mình hỏi nếu mình chỉ có 1 VPS win thì có thể chạy đc jx linux này không, như là vps win cài thêm máy ảo chạy linux như vậy ok chứ các bạn, còn vấn đề firewall nếu không muốn tắt thì phải config như thế nào có pro nào chỉ giúp với. Thank
    Khách viếng thăm hãy cùng binguyenad xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết Learning's Avatar
    Thanks
    103

Trích dẫn Gửi bởi binguyenad [Only registered and activated users can see links. ]
    Cho mình hỏi nếu mình chỉ có 1 VPS win thì có thể chạy đc jx linux này không, như là vps win cài thêm máy ảo chạy linux như vậy ok chứ các bạn, còn vấn đề firewall nếu không muốn tắt thì phải config như thế nào có pro nào chỉ giúp với. Thank
    đã vps thì không thể cài đc máy ảo. bản thân vps là máy ảo mà. muốn cài thêm thì bạn phải sử dụng máy chủ riêng rồi
    Sao? Như nào? Nói luôn.

Thành Viên volamviet.vn's Avatar
    Thanks
    1

Trích dẫn Gửi bởi Anh2SiTinh [Only registered and activated users can see links. ]
    Lạc đề chút
    Mấy bác cho hỏi là nếu mình config như thế này thì các máy Lan không thể connect.
    Có cách nào vừa config cho cả Lan và Net connect chung 1 sv đựoc không.
    tui lên bài config 2 ip LAN + WAN mà thằng adm nó xóa rồi!
    Khách viếng thăm hãy cùng volamviet.vn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Thanks
    315

Trích dẫn Gửi bởi mrdoevn [Only registered and activated users can see links. ]
    Cứ cho là biết cả đi chứ đoán thì làm gì, ví dụ cái câu " Hãy viết tên miền đầy đủ của clbgamesvn ? (gợi ý câu trả lời: [Only registered and activated users can see links. ]) " câu hỏi security trên dễn đàn này ai chả biết nhưng sao lúc nào post bài cũng hỏi vì biết thì cũng làm gì chứ.

Có thể đổi port nhưng vấn đề 3 file goddes_y bishop_y jx_linux_y ko unpack ra đựoc không thể biết nó có luồng ẩn nào liên quan đến port này hay không khi đổi sẽ làm mất ổn định hệ thống.
    Hơn nữa đổi port thì scan port vẫn có thể mò ra, nên trốn làm gì nếu người ta có ý đnh đồi trụy với con vps của bạn thì trốn lên phường cũng bị tốt nhất là chuẩn bị băng cáng cứu thương, vps win thì đặt shuelde backup CSDL, vps linux thì cronjob tab 1h backup 1 lần bất kỳ lúc nào cũng sẵn sàng băng bó là đựoc

Cuối : firewall không hiệu quả vì bạn chưa biết sử dụng nó, kết hợp firewall + iptables thì chả có soft nào bằng đâu nhé
    cái mình nói là firewall trên vps win kìa . nó thực sự ko có hiệu quả gì nhiều . còn firewall với iptables của linux thì nói làm gì nữa bạn. mạnh vồn :T
    Khách viếng thăm hãy cùng bthhhz xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    2

cái mình nói là firewall trên vps win kìa . nó thực sự ko có hiệu quả gì nhiều . còn firewall với iptables của linux thì nói làm gì nữa bạn. mạnh vồn :T
    Mạnh con khỉ chứ mạnh iptables chĩ chống dc mấy thằng gà thôi
    Khách viếng thăm hãy cùng thiensud xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Thanks
    315

Trích dẫn Gửi bởi thiensud [Only registered and activated users can see links. ]

Mình biết rồi . Bạn Pro =]]z ! đâu ai phủ nhận điều đó :v
    Khách viếng thăm hãy cùng bthhhz xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    28

Với cấu trúc mạng như theard #1 thế có nghĩa là bác chạy mô hình mạng con trên nền dedicated hoặc KVM, nếu nền là windows bác cứ để em nó trần truống như vậy lắp thêm 1 server làm proxy nền linux thì có sao không
    Trích dẫn Gửi bởi thiensud [Only registered and activated users can see links. ]
    Bác có thể cho 1 ví dụ nho nhỏ chọc thủng iptables cho anh em rửa mắt
    Lần sửa cuối bởi mrdoevn, ngày 09-06-15 lúc 07:46 PM. Lý do: chữ xấu
    Khách viếng thăm hãy cùng mrdoevn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Cần Hướng Dẫn Mở Online JX linux
    Bởi gakhongbietgay trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 27-05-15, 02:00 PM
  2. [JX] Cần Giúp Đỡ Đưa Linux Lên Online !
    Bởi vovanson trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 16-11-14, 10:41 AM
  3. [JX] Hướng dẫn Cách mở online SV Linux
    Bởi _khunglongcon_ trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 155
    Bài viết cuối: 29-05-14, 11:00 AM
  4. [JX] Hướng dẫn mở online jx linux đi các pro :((
    Bởi huynhkim trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 19-04-14, 01:11 AM
  5. [KT] bản kiếm thế linux có thể dùng online được
    Bởi khaicafe trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 01-05-13, 04:33 AM