Lại bị lỗi GameGuard !
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11
    Thành Viên
    Thanks
    0

Lại bị lỗi GameGuard !

Mình đã down toàn bộ file bên Download Center về và cài đặt như hướng dẫn :
    Sửa file host, 2 file.properties trong Server, l2.ini, chép đè thư mục system của datinh, copy nProtect vào WWW nhưng vẫn bị lỗi GG ức chế đó.
    The GameGuard update was canceled. Please check your network connection and firewall.
    sau đó là alert này:
    There was a problem when running GameGuard. ErrorCode=610
    Mình dùng EasyPHP-1.8 và Xampp 1.5.5 chú không cài Apache và mySQL nhưng mình nghĩ không sao vì khi chạy 2 file batch trong thư mục server (2 file start đó ) thì đã chạy đến tên server và port 777 mà không gặp lỗi nào (Trừ thông báo Telnet is temporary dissable - Do mình đã xóa telnet )

Mình dùng ethernet của VMware Workstation chứ không chạy = adapter thật của main nên IP là của VMware Adapter. Như vậy có vấn đề gì không ?

Mong sớm nhận đươc sự giúp đỡ của các bạn !
    Khách viếng thăm hãy cùng chancaidoi xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên kenisen's Avatar
    Thanks
    80

Ðề: Lại bị lỗi GameGuard !

Bạn có ở TPHCM không? Có j mình cùng trao đổi.Nếu ở TP thì Q mấy?
    Khách viếng thăm hãy cùng kenisen xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    6

Trích dẫn Gửi bởi chautam [Only registered and activated users can see links. ]
    theo tui thì nếu ai mà gặp lỗi GG thì hãy, copy cai thang nProtect này vào www của AppServ, và ra kiem tra [Only registered and activated users can see links. ] hoạt động thì okey
    kế đó là vô delete ******* system trong client vừa setup, sau đó setup lại lineage chọn repair á cho nó nhanh để tạo 1 cái sysstem mới và copy cái patch của datinh vào, edit lại cái l2.ini như datinh đã hướng dẫn, dzậy là xong, kàka2
    bạn làm theo cách này thử xem......tui làm theo cách này được nè.
    Khách viếng thăm hãy cùng hansik xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Nguyên văn bởi chautam View Post
    theo tui thì nếu ai mà gặp lỗi GG thì hãy, copy cai thang nProtect này vào www của AppServ, và ra kiem tra [Only registered and activated users can see links. ] hoạt động thì okey
    kế đó là vô delete ******* system trong client vừa setup, sau đó setup lại lineage chọn repair á cho nó nhanh để tạo 1 cái sysstem mới và copy cái patch của datinh vào, edit lại cái l2.ini như datinh đã hướng dẫn, dzậy là xong, kàka2
    Mình không hiểu "hoạt động" ở đây là hoạt động như thế nào? Cái gì hoạt động? Mình chạy link http://localhost/nProtect thì thấy nó liệt kê thư mục GameGuard thôi chứ có gì nữa đâu !

P/S: Mình ở Đà Nẵng. Muốn kiếm một người giúp đỡ mà khó quá
    Lần sửa cuối bởi chancaidoi, ngày 18-10-07 lúc 10:21 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng chancaidoi xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    6

vậy là dc rồi, ko cần nhiều, nó đã liệt kê dc thì ok rồi, jờ bác chỉ làm các bước sau như ở trên là dc. GOOG LUCK!!!!

Thành Viên
    Thanks
    0

Mình đã làm đúng như thế mà vẫn không được mới buồn chứ. Đau thật !

Thành Viên
    Thanks
    0

Mình đã cài lại WIN và install lai game, chạy được rồi mấy bác ơi. Mừng quá !

Thành Viên
    Thanks
    6

Chúc mừng bác nha, vào spam tí mod đừng chém nha.....tại box mình vắng quá, phải có bình lựng mới xôm tụ hihiiihi

Thành Viên
    Thanks
    0

hixxhix ! mình cung bi loi y trang ! ko lẽ mình cũng cài lai win hix !mình dang sài win vista ko biết có bị ảnh hưởng gì ko ! mình làm lại theo cách bạn hansik nói cũng ko được ! còn cách nào khác ko bạn ! ko biết mình cài lại win nó có bị nữa ko ! nhưng lười cài lại quá
    Khách viếng thăm hãy cùng kaiba9188us xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

bạn check lại firewall đi bạn, anitvirus+firewall nữa. Kaiba9188us bị và check lại đc rùi đó. Chạy ngon lành lun.
    Khách viếng thăm hãy cùng dq0511 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Server Gunbound tự cài, chỉ mất 40s... (đã fix lỗi gameguard)
    Bởi anhtrungtdy trong diễn đàn Gunbound Server
    Trả lời: 198
    Bài viết cuối: 30-08-21, 05:00 PM
  2. Ai giúp em fix lỗi GameGuard Error:114 với
    Bởi BlackChaos1991 trong diễn đàn Gunbound Server
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 11-05-11, 02:43 PM