[Share]Fix_acv file tool - Trang 3
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3
Kết quả 21 đến 30 của 30
    Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: [Share]Fix_acv file tool

Bạn có thể hướng dẫn cách sử dụng dc ko KidA7. Liệu bản này của bạn đã hoàn chỉnh chưa?
    Khách viếng thăm hãy cùng duyduc27 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi KidA7 [Only registered and activated users can see links. ]
    Tui viết xong fix009 cho bản 1.7 rùi đây:[Only registered and activated users can see links. ], tui vẫn viết theo kiểu copy - paste, bạn Hữu Duyên có thể share cái thuật toán không, tui van đó! Chứ cứ mò kiểu này chắc chết wa'

Fix _acv009 have some proplem, sorry.
    Thế này là thế nào hả bác TT_TT.
    Khách viếng thăm hãy cùng duyduc27 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator huuduyen_05's Avatar
    Đang ở
    Unknow
    Thanks
    122

Chào các bạn, mình cũng viết fix tool để sửa file 009.acv của bản 1.6, bạn nào thích thì down chơi. Lưu ý : copy file 009.acv của au 1.6 vào cùng thư mục với fix009.exe và click đúp vào fix009.exe để chạy là đươc. Mình gà không tìm được giải thuật nên dùng phương pháp copy- paste để viết tool này, mình viết bằng Turbo C 3.0, bạn nào biết giải thuật vủa unpack acv thì cho mình biết với, biết đâu hợp tác lại giải quyết được nhiều vấn đề đó. Ah` tác dụng của fix009 này giống fix_acv của Hữu Duyên thội
    Hay lắm ! Mặc dù mình ko down tool của bạn về xem ! Chúc bạn nhanh tìm ra giải thuật !
    Tui viết xong fix009 cho bản 1.7 rùi đây:[Only registered and activated users can see links. ], tui vẫn viết theo kiểu copy - paste, bạn Hữu Duyên có thể share cái thuật toán không, tui van đó! Chứ cứ mò kiểu này chắc chết wa'
    Thuật toán thì dễ lắm. Bạn hãy cố gắng khám phá 1 thời gian nữa ! Nếu vẫn chưa ai tìm ra giải thuật, thì tôi sẽ share !
    Khách viếng thăm hãy cùng huuduyen_05 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

các bác có bác nào dùng đc file unpack không? sao em không tài nào nén lại thành file acv đc nhi??? chán wa' bác huuduyen có unpack và nén lại đc thành file acv đc không? bác bảo bác đã lam đc tool đó rội vậy bác sao bác không thay đổi hoàn toàn cái cũ kỹ của cái bản 1.6 hay 1.7 thành giống của vtc (version 3.0) đó. em nghĩ nếu em unpack van nén lại đc chắc em sẽ biến của nó thành của mình wa'. Nghĩ mà ham! hjx!
    Khách viếng thăm hãy cùng binhmeo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    Unknow
    Thanks
    122

các bác có bác nào dùng đc file unpack không? sao em không tài nào nén lại thành file acv đc nhi??? chán wa' bác huuduyen có unpack và nén lại đc thành file acv đc không? bác bảo bác đã lam đc tool đó rội vậy bác sao bác không thay đổi hoàn toàn cái cũ kỹ của cái bản 1.6 hay 1.7 thành giống của vtc (version 3.0) đó. em nghĩ nếu em unpack van nén lại đc chắc em sẽ biến của nó thành của mình wa'. Nghĩ mà ham! hjx!
    Tôi cũng có ý định như bạn. Nhưng rất tiếc là mình không giỏi đồ họa nên không thể biến Skin Audition thành 1 skin dành riên cho mình.
    Những gì hiện tôi có thể làm đc:
    - Unpack file acv (tất cả các file acv)
    - Pack file acv (số lượng files đc pack <512 files & dung lượng của mỗi file < 1MB)
    - Tool fix (dùng tốt cho mọi file acv - kể cả của Online - tôi đã thử edit file 021.acv_Online và đã đem đến 1 kết quả rất thú vị) !!!
    Khách viếng thăm hãy cùng huuduyen_05 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

như vậy là bác vẫn chưa unpack đc hoàn toàn tất cả các file phải không? em tưởng bác unpack đc hết rồi chứ! vậy tại sao bác việt hóa đc nhiều thế? em nhớ là các file hình ảnh dds và chữ TQ trong hình ảnh đó nằm ở trong file 001 mà. file này nếu như em nhớ không nhầm thi là 50MG trở lên. vậy mà bác vẫn pack đc đó thôi.
    Khách viếng thăm hãy cùng binhmeo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    Unknow
    Thanks
    122

Bạn nên xem kĩ lại ! Tôi nói rằng : unpack thì không còn là vấn đề quan trọng, quan trọng bây giờ là việc pack lại !
    Tool pack (nguồn từ ragezone) có nhiều lỗi. Tôi chỉ mới fix để cho dùng được ở mức độ cơ bản. Để pack 1 cách pro như các chương trình nén file (như winzip, winrar..) thì phải viết lại Tool đó. Hiện nay, tôi đã có giải thuật của Tool đó rồi và đang trong quá trình code. Nhưng bị gặp trục trặc khi xử lý các file, folder có tên không theo qui tắc của Dos. Tôi đang tìm 1 ngôn ngữ lập trình khác để viết Tool đó. Nhưng chưa biết ngôn ngữ nào xử lý file tốt và tương thích với Windows. Nếu bạn nào biết thì chỉ cho mình với !

Thành Viên
    Thanks
    0

Icon14 Ðề: [Share]Fix_acv file tool

Trích dẫn Gửi bởi huuduyen_05 [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn nên xem kĩ lại ! Tôi nói rằng : unpack thì không còn là vấn đề quan trọng, quan trọng bây giờ là việc pack lại !
    Tool pack (nguồn từ ragezone) có nhiều lỗi. Tôi chỉ mới fix để cho dùng được ở mức độ cơ bản. Để pack 1 cách pro như các chương trình nén file (như winzip, winrar..) thì phải viết lại Tool đó. Hiện nay, tôi đã có giải thuật của Tool đó rồi và đang trong quá trình code. Nhưng bị gặp trục trặc khi xử lý các file, folder có tên không theo qui tắc của Dos. Tôi đang tìm 1 ngôn ngữ lập trình khác để viết Tool đó. Nhưng chưa biết ngôn ngữ nào xử lý file tốt và tương thích với Windows. Nếu bạn nào biết thì chỉ cho mình với !
    - Bạn hãy dùng các công cụ lập trình trên windows như delphi hay bộ visual studio của microsoft gồm các ngôn ngữ C++, Visual basic, C#... Chắc là sẽ có hiệu quả đấy.
    Khách viếng thăm hãy cùng KidA7 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Anh hữu duyên làm ơn Share lại cái Server 1.7 dùm em đi ! Link die mất rùi !
    Khách viếng thăm hãy cùng chantrau xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    Unknow
    Thanks
    122

Hiện nay do mình không có nhiều thời gian rãnh nên ko giúp được. Nhất là đối với việc upload. Mong bạn thông cảm ! Khi nào rãnh mình sẽ up !

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3

Các Chủ đề tương tự

1. Share anh em tool chuyển hóa thành No Font
    Bởi tranducnam14 trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 07-09-16, 09:55 AM
  2. Share Hướng Dẫn + Tool + WebReg Shaiya
    Bởi vominhtan2008 trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 28-06-11, 08:39 PM
  3. Share txt converter tool dùng cho tlbb
    Bởi huuduyen_05 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 21-06-11, 08:55 PM
  4. Cho hỏi về upload file ở share.hi5.vn
    Bởi huuthao trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 15-05-11, 11:19 PM
  5. Share lại Tool chỉnh TextW theo nhu cầu 1 số bạn !!!
    Bởi Zannemo trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 11-09-07, 07:43 PM