[MU] Lech share DLL mã hóa MD5 cho SQL x64
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 6 của 6
    Moderator lequangvu's Avatar
    Đang ở
    Cung trăng
    Thanks
    797

Icon14 Lech share DLL mã hóa MD5 cho SQL x64

Link tải: [Only registered and activated users can see links. ]

Mai về quê lech bài này từ ragezone về tặng các bạn nào cần hàng của xakumm nhé

Mã hóa MD5 cho SQL x64

Hướng Dẫn:

Code:
    1. Copy file 'WZ_MD5_MOD_x64.dll' vào C:\Program Files\Microsoft SQL Server\MSSQL\Binn\
    2. Cài đặt Query ở file "Install WZ_MD5_MOD_x64.sql"
    3. Cài đặt Query ở file "Test.sql"
    4. OK đã xong!
    Dev and fix by xakumm
    Lech by lequangvu
    [Only registered and activated users can see links. ] - AN TOÀN - CHẤT LƯỢNG - NHIỀU TÍNH NĂNG
    Zalo/Telegram: 0972376510

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến lequangvu vì bài viết này !

heroviet2301 (27-04-15)

Vi phạm quy định
    Đang ở
    Nhà Nghỉ
    Thanks
    480

Ðề: Lech share DLL mã hóa MD5 cho SQL x64

Thảo nào trước mình đang dùng SQL x32 rồi sang x64 thì ko tài nào đăng nhập game đc, lại phải quay về x32, mà x32 thì ngốn ram kinh khủng =.=
    tks Mod, ủ cái này khi nào cần thì sài vậy :v
    Khách viếng thăm hãy cùng heroviet2301 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên hieunova's Avatar
    Thanks
    22

Trích dẫn Gửi bởi heroviet2301 [Only registered and activated users can see links. ]
    Thảo nào trước mình đang dùng SQL x32 rồi sang x64 thì ko tài nào đăng nhập game đc, lại phải quay về x32, mà x32 thì ngốn ram kinh khủng =.=
    tks Mod, ủ cái này khi nào cần thì sài vậy :v
    ?????????????????????????
    Lý thuyết thì x64 ngốn hơn chứ gì
    Khách viếng thăm hãy cùng hieunova xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

5. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến hieunova vì bài viết này !

heroviet2301 (28-04-15)

Vi phạm quy định
    Đang ở
    Nhà Nghỉ
    Thanks
    480

Trích dẫn Gửi bởi hieunova [Only registered and activated users can see links. ]
    ?????????????????????????
    Lý thuyết thì x64 ngốn hơn chứ gì
    Mình cũng ko rõ thực hư thế nào, mình đang chạy SQL 2008 R2 32bit mà chạy SQL mặc định nó ngốn 2gb1 ram, sau 7 ngày nó lên 2gb6 hoặc 2gb8, còn thằng bạn nó chạy sql 2008 x64 thì thấy tốn có 300~500mb ram. Máy chủ mình chạy 4 cụm tức 4 DB và 12 Job, trong đó có 4 Job ủy thác online chạy liên tục 1 phút/lần, 4 Job chạy Query backup DB 1 tiếng/lần, còn các Job khác chạy vào 0h hàng ngày, có phải do Job backup nó ngốn ram ko nhỉ

Các bạn cho hỏi Có cách nào giới hạn RAM của SQL 2008 ko nhỉ, mà khi giới hạn thì SQL nó có hoạt động ổn định ko
    Khách viếng thăm hãy cùng heroviet2301 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên hieunova's Avatar
    Thanks
    22

Trích dẫn Gửi bởi heroviet2301 [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình cũng ko rõ thực hư thế nào, mình đang chạy SQL 2008 R2 32bit mà chạy SQL mặc định nó ngốn 2gb1 ram, sau 7 ngày nó lên 2gb6 hoặc 2gb8, còn thằng bạn nó chạy sql 2008 x64 thì thấy tốn có 300~500mb ram. Máy chủ mình chạy 4 cụm tức 4 DB và 12 Job, trong đó có 4 Job ủy thác online chạy liên tục 1 phút/lần, 4 Job chạy Query backup DB 1 tiếng/lần, còn các Job khác chạy vào 0h hàng ngày, có phải do Job backup nó ngốn ram ko nhỉ

Các bạn cho hỏi Có cách nào giới hạn RAM của SQL 2008 ko nhỉ, mà khi giới hạn thì SQL nó có hoạt động ổn định ko
    MSSQL cho phép config limit memory usage, nhưng làm ăn ko quá lớn thì hãng config. RAM nhiều thì tốc độ xử lý nhanh, CPU thấp - RAM ít lại còn bị limit thì CPU cao, tốc độ xử lý bị trì hoãn.

Job backup ngốn nhiều vì trên lý thuyết thì MSSQL sẽ copy database nguồn vào memory sau đó ghi lại trên hdd, nhưng 1 lúc sau nó tự giảm thôi.
    Quan trọng là số lượng query trong 1 thời điểm nhất định, server đông người chơi thì tất nhiên MSSQL sẽ phải làm việc cật lực hơn để xử lý dữ liệu.

Mỗi khi 1 nhân vật nào đó giết 1 con quái, TitanLinkServer sẽ lại gửi 1 query update thông tin nhân vật lên MSSQL.
    1 bãi quái trung bình tầm 15 mobs, 10s respawn 1 lần, nếu có 1 nhân vật cắm train ở đó, nghĩ bằng đầu gối cũng biết MSSQL phải xử lý tối thiểu 15 query/10s
    Vậy server đông 500 thằng cắm train sẽ như thế nào?

Lag query 10s thôi là nó dupe tràn lan luôn cho coi. Nếu là tôi sẽ chịu khó đầu tư RAM thật nhiều, sử dụng SQL x64 để RAM chạy tẹt ga
    Khách viếng thăm hãy cùng hieunova xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

8. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến hieunova vì bài viết này !

lequangvu (28-04-15)

Moderator lequangvu's Avatar
    Đang ở
    Cung trăng
    Thanks
    797

Một bài góp ý rất hay, bạn nào cần làm Online nên nghiên cứu vụ này trước
    [Only registered and activated users can see links. ] - AN TOÀN - CHẤT LƯỢNG - NHIỀU TÍNH NĂNG
    Zalo/Telegram: 0972376510

Các Chủ đề tương tự

1. More Share Options TNG by BOP5 (Facebook, Twitter, Google +1, AddThis) Share But
    Bởi PandavB trong diễn đàn vBulletin 4.x Add-ons
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 18-02-16, 08:29 PM
  2. [JX] Share Script Chuyển Sinh Đơn Giản Cho Sever BFF Share
    Bởi nhocken2030 trong diễn đàn Scripts
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 16-01-13, 09:26 AM
  3. Gunny - Share Lại Blashout Share Vũ Khí LEGEND - Thương Kiến Made in gamegn
    Bởi Scofield9x trong diễn đàn CHUYÊN ĐỀ WEB GAMES
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 11-10-12, 05:52 PM