Xây dựng 1 hệ thống hoàn chỉnh Server và Client
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 4 của 4
    Thành Viên
    Thanks
    0

Xây dựng 1 hệ thống hoàn chỉnh Server và Client

Xin chào các bạn,tớ đã thành công mỹ mãn trong việc Setup 1 hệ thống trên mạng Lan. Tớ đã nắm được cách thức vận hành cũng như việc cấu hình IP của nó để có thể chơi được hoàn mỹ

Việc xây dựng 1 hệ thống hoàn chỉnh giống như của VTC thiệt tình bằng cái Modem ADSL của bạn thiệt tình ko phải là chuyện quá tầm tay của mọi người. Ai cũng biết là xây dựng 1 Game như vậy thì Server cần có 1 địa chỉ IP tĩnh để cho Client nó có thể luôn kết nối đươc.

Hiện nay chi phí để thuê 1 IP tĩnh rất cao, như vậy quanh đi quẩn lại vẫn chỉ còn cách dùng DNS của những dịch vụ thứ 3 như no-ip chẳng hạn, nó làm việc theo kiểu bạn có 1 domain [Only registered and activated users can see links. ] và 1 dải IP thay đổi liên tục,thế thì nó sẽ luôn cập nhật cái dải IP thay đổi liên tục của bạn (vì bạn đang dùng ADSL) lên cái domain trên.Nhưng việc cấu hình trong cái server của bạn như các file*.ini hoặc trong các Table Database nó đâu có chịu cái kiểu là [Only registered and activated users can see links. ] đâu,nó cần con số cơ mà ( tôi chưa thử nhưng dự đoán như vậy ).Như vậy cần có giải pháp khác,tôi chợt nhớ đến trước đây Game MU có rất nhiều bạn đã tự xây dựng được,nêu muốn các cậu góp ý làm sao server của bạn tĩnh về mặt IP được để cho Client nó kết nối tới

Quay lại cái Client của Audition Offfline,chúng ta đều biết là mỗi khi chúng ta thay đổi IP của Server thì cái dòng /t3enterxxxxx mà chúng ta dán thêm vào Shorcut Audition.exe trong ô Tarrget ấy đều khác nhau nó mới Connect đúng tới Serrver đươc. Mà chương trình để Convert từ IP sang /t3enterxxxx thì chắc ai cũng có rồi IP landing Tools nó chỉ cho phép nhập IP vào rồi nó "xì " ra thôi,nhập kiểu Domain ko đươc.Có cách nào để tích hợp cái Domain của Serrver vào cái Shorcut Client được ko, hình như có Tool tích hợp cái dòng chữ /t3enter... này vào file AUdition.exe luôn,giống như VTC ấy,nó đâu có thêm cái gì vào đâu

Trên đây là 2 khúc mắc của mình,mong mọi người góp ý,mình đặc biệt quan tâm các bạn hồi trước tự làm hệ thống Game MU vậy như MU Thành Nhân,Mu NetXinh ...
    Cám ơn rất nhiều
    Lần sửa cuối bởi lehaimien, ngày 07-09-07 lúc 03:23 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng lehaimien xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên xonglennao's Avatar
    Thanks
    0

Ðề: Xây dựng 1 hệ thống hoàn chỉnh Server và Client

có chứ trong bản patcher của VTC có chỉnh cái dòng kết nối đến IP chủ của VTC đó bạn à
    bạn dùng Ultraedit mở ra sẽ khám phá được
    Khách viếng thăm hãy cùng xonglennao xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Hừm tớ tìm thấy nó rồi,hiện tại chưa chỉnh để Test vì dùng Net Wifi,ko có IP riêng để DNS bằng No-ip được,IP của Wifi FPT nó mắc cười lắm.Sắp tới mắc Net rồi Test

Mình cũng đã có được công cụ Login của James cho phép chạy file Audition.exe có thể trỏ tới cả IP lẫn domain.Nó có thể trỏ được tới [Only registered and activated users can see links. ] chẳng hạn

Còn phần serrver mới ác đây,các Table và 1 số file config trong server nó ghi IP chứ ko ghi domain,ko biết sửa lại thành domain nó có hiểu ko nữa

Thành Viên
    Thanks
    0

Chà mày mò cho cố vào,tư nhiên hóa ngu
    Để có 1 IP tĩnh có lẽ cách này là đơn giản nhất,đăng ký 1 host nào đó,chùa hoặc $ thì nó đều có IP tĩnh rồi,kèm theo cái Domain rỏm nữa cũng đươc.
    Tức quá chưa có Net để Test

Các Chủ đề tương tự

1. Server + Client Yulgang v4.1
    Bởi Alexandria trong diễn đàn Release
    Trả lời: 238
    Bài viết cuối: 12-11-15, 05:07 PM
  2. Cần Server Mu + Wed và client
    Bởi luxfarm trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 22-06-11, 06:01 PM
  3. [Help] Kal Client của mình không kết nối được với Server.
    Bởi lamphuctv trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 25-05-07, 03:08 PM