[TLBB] Share Server TLBB 3.52 Việt Hóa 98% chuẩn không lỗi - Trang 11
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 11 của 127 Đầu tiênĐầu tiên ... 9 10 11 12 13 21 61 111 ... CuốiCuối
Kết quả 101 đến 110 của 1269
    Thành Viên
    Thanks
    27

Ðề: Share Server TLBB 3.52 Việt Hóa 98% chuẩn không lỗi

Trích dẫn Gửi bởi Intel [Only registered and activated users can see links. ]
    thanks nhé à mấy bạn ơi có bik làm sao để tăng cấp độ ngọc khi hợp được không...tình hình là server nó chỉ cho hợp max cấp ngọc là 6 no ko cho hợp lên 7 ai giúp vs nhé
    à à cái này là do sever dev để online private nên chỉ cho free tới ngọc 6 thôi .... mún lên ngọc 7 phải nạp đó mà....(mình nghĩ là vậy)
    bạn mò script của NPC Bành Hoài Ngọc chỗ hợp thành bảo thạch đấy
    muốn mò script của NPC thì vào /home/tlbb/Public/Scene -> dali_Monster hay louyang_monster lấy id đem so với /home/tlbb/Public/Data ->script.dat là ra đường dẫn của NPC đó..
    Khách viếng thăm hãy cùng toantuanh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên vinhthamthao's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    145

cái phái ĐM . khi buff skill bản thân. ko thấy nhân vật hành động nhỉ. chỉ thấy đứng im
    Khách viếng thăm hãy cùng vinhthamthao xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên vhmt1101's Avatar
    Thanks
    73

Có cao nhân nào giúp đỡ tại h... Xin cảm ơn nhiều.
    Tâm pháp cấp quyển thứ 6 không nâng được lên 120. Mặc dù những cuốn khác nâng lên 120 hết rồi. Riêng cuốn này 119 của cửu đại phái.. điển hình là phái Võ đang không nâng lên được 120 Ai fix được không?

Với lại ở phái Đường Môn chổ hình của nhân vật kế bên không có chữ Đường Môn @@
    Vừa ađd xong 2 phái MD và DM nhưng khi up tâm pháp thì bị dís ra khỏi game. Không biết bị gì nữa.

[Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng vhmt1101 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên killer20099's Avatar
    Đang ở
    Binh Duong Province
    Thanks
    188

có bạn nào giúp giùm với ko phải mình làm biếng mà mình đọc 12 trang release và mấy cái hướng dẫn cài game lun rồi, hiện tại đã run server thì ko load đc tới FFF mà tới đó nó báo close server mình sẽ úp hình sau tại đang đi làm. và để như vậy đăng nhập thì nó báo tài khoản mật khẩu sai ( đã xem hướng dẫn đký acc bằng navicat luôn ) nên giờ ko biết làm sao để chơi đc. mình đã tải updated 8-4 giải nén và chạy cũng vậy. ( PS : có dùng acc có sẵng của Sói là [Only registered and activated users can see links. ][Only registered and activated users can see links. ] vẫn báo tài khoản và mk sai )
    vậy cho hỏi mình làm sai ở đâu, hôm qua có hỏi thì bạn itel nói là coppy máy ảo thì = bintaly gì ấy mình cũng làm theo rồi. thật sự cần giúp đỡ
    Khách viếng thăm hãy cùng killer20099 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên GameZone Intel's Avatar
    Đang ở
    Canberra Australia
    Thanks
    80

Trích dẫn Gửi bởi killer20099 [Only registered and activated users can see links. ]
    có bạn nào giúp giùm với ko phải mình làm biếng mà mình đọc 12 trang release và mấy cái hướng dẫn cài game lun rồi, hiện tại đã run server thì ko load đc tới FFF mà tới đó nó báo close server mình sẽ úp hình sau tại đang đi làm. và để như vậy đăng nhập thì nó báo tài khoản mật khẩu sai ( đã xem hướng dẫn đký acc bằng navicat luôn ) nên giờ ko biết làm sao để chơi đc. mình đã tải updated 8-4 giải nén và chạy cũng vậy. ( PS : có dùng acc có sẵng của Sói là [Only registered and activated users can see links. ][Only registered and activated users can see links. ] vẫn báo tài khoản và mk sai )
    vậy cho hỏi mình làm sai ở đâu, hôm qua có hỏi thì bạn itel nói là coppy máy ảo thì = bintaly gì ấy mình cũng làm theo rồi. thật sự cần giúp đỡ
    bạn up hình thì tụi mình mới bik mà giúp chớ..bạn nói vậy thánh đỡ hem nổi lun á

--- Chế độ gộp bài viết ---

khuya nay mình sẽ update lại thêm lần nữa...toàn mấy thánh lười không

Kỳ này chắc sẽ có thêm những vật phẩm mới và fix boss rơi ngọc 5 cố định...nói chung sáng mai có hàng
    Khách viếng thăm hãy cùng Intel xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Intel vì bài viết này !

s2bac95 (10-04-15)

Thành Viên s2bac95's Avatar
    Thanks
    55

bạn up hình thì tụi mình mới bik mà giúp chớ..bạn nói vậy thánh đỡ hem nổi lun á

Kỳ này chắc sẽ có thêm những vật phẩm mới và fix boss rơi ngọc 5 cố định...nói chung sáng mai có hàng
    đang mần server ông đây :v đang cho lên Onl
    Khách viếng thăm hãy cùng s2bac95 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên killer20099's Avatar
    Đang ở
    Binh Duong Province
    Thanks
    188

mình đang đi làm nên ko chụp hình load server cho bạn đc mình sẽ up, mình lục nguyên ngày hôm qua có viết bài hỏi nhưng tới đây thì bí thật sự ko biết làm sao mới hỏi chứ ko có làm biếng
    Khách viếng thăm hãy cùng killer20099 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên vhmt1101's Avatar
    Thanks
    73

Trích dẫn Gửi bởi s2bac95 [Only registered and activated users can see links. ]
    đang mần server ông đây :v đang cho lên Onl
    Dev chuẩn chưa mà lên onl nhanh thế.. Shảre ae dev với.. tui còn lỗi nhiều wa.
    Khách viếng thăm hãy cùng vhmt1101 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên GameZone Intel's Avatar
    Đang ở
    Canberra Australia
    Thanks
    80

Trích dẫn Gửi bởi toantuanh [Only registered and activated users can see links. ]
    à à cái này là do sever dev để online private nên chỉ cho free tới ngọc 6 thôi .... mún lên ngọc 7 phải nạp đó mà....(mình nghĩ là vậy)
    bạn mò script của NPC Bành Hoài Ngọc chỗ hợp thành bảo thạch đấy
    muốn mò script của NPC thì vào /home/tlbb/Public/Scene -> dali_Monster hay louyang_monster lấy id đem so với /home/tlbb/Public/Data ->script.dat là ra đường dẫn của NPC đó..
    cụ thể là tìm ra NPC Bành Hoài Ngọc rồi và mở cript nó lên thì chả hỉu.Cụ thể là như sau:

AddNumText( sceneId, x000110_g_scriptId, " Bäo thƠch h₫p thành", 6, 1 )

kiếm dòng đó theo ID key = 1 và của nó đây:

if GetNumText() == 1 then
    BeginUICommand( sceneId )
    UICommand_AddInt( sceneId, targetId )
    EndUICommand( sceneId )
    DispatchUICommand( sceneId, selfId, 23 )
    return
    end

chả hỉu cái dòng UICommand_AddInt( sceneId, targetId ) và DispatchUICommand( sceneId, selfId, 23 ) và tại sao mọi key khác là DispatchEventList(sceneId,selfId,targetId) còn đằng này là 23

mong giúp đỡ gấp nha
    Khách viếng thăm hãy cùng Intel xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator Sói Đẹp Trai's Avatar
    Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

Câu kia là UICOMMAND nó khác với EventList nhé bạn. Đã sờ đến UI_COMMAND và XScript chính là sờ đến cái cầu nối Client và Server rồi đó.
    Khách viếng thăm hãy cùng Sói Đẹp Trai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 11 của 127 Đầu tiênĐầu tiên ... 9 10 11 12 13 21 61 111 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [TLBB] [Thăm dò ý kiến] Share server + client TLBB 2 private gần giống TLBB gốc FPT
    Bởi Dark.Hades trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 27
    Bài viết cuối: 20-06-15, 09:23 AM
  2. Xin 1 Bản Hướng Dẫn Chuẩn Về Kinh Nghiệm Làm Server TLBB.
    Bởi duongst1 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 17-06-15, 01:24 PM
  3. [Gunny] Share Server R22 bản chuẩn Đang Dùng Fix 90 % rồi
    Bởi steak25251325 trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 42
    Bài viết cuối: 23-04-14, 12:33 PM
  4. [Gunny] Share Server R32 bản chuẩn Đang Dùng Fix 91 %
    Bởi baochau trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 24
    Bài viết cuối: 20-04-14, 04:14 PM
  5. Ai có server Việt hóa chuẩn mới share cho em! Thanks nhiều!
    Bởi cantien trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 12-12-10, 08:49 AM